so sánh giúp em 3 em: k3 , elatra,Samsung ms3

xehoi70

Xe máy
Hiện nay em thấy có nhiều bài giới thiệu về xe ms3 là liên doanh giữa hãng Samsung và hãng renault và cả nissan gì đó. Xe nhập khẩu nguyên chiếc, thấy phom xe cũng dài, rộng và có nhiều tính năng ưu việt. Cùng là xe hàn không biết so với k3 và elantra thì em nó có ưu nhược điểm gì? mong các cụ am hiểu vàđã trải nghiệm qua các em nó chỉ giáo, khai thông giúp em với ạ .

luuquangdai288

Xe máy
Khi mua xe thì cụ phải tính đến đầu tiên là chi phí ban đầu, sau đó là chi phí sửa chữa, bảo dưỡng, cuối cùng là chi phí nhiên liệu. So 3 em cụ đưa ra thì theo em cụ nên bỏ em ms3 ra ngoài vì em này ít người sử dụng nên khi cần phụ tùng thay thế nó khó => đắt. Tiếp theo so em K3 với em Elantra thì 2 em dùng chung 1 loại động cơ nên thôi k phải so sánh về vấn đề vận hành với nhiên liệu. Tiến hành so sánh tiếp về chi phí ban đầu thì em E đắt hơn em K3 cũng tương đối, nội thất nghèo nàn hơn K3, kích thước tổng thể nhỏ hơn K3 tí chút. Còn nữa là so chế độ hậu mãi, như trước em lấy K3 được khuyến mại tương đối nhiều gồm bảo hiểm vật chất, dán kính, thảm trải sàn, bộ đồ cứu hộ và mấy em nhân viên chăm sóc tốt nên quyết định cuối cùng của em là K3. Đến giờ em vẫn hài lòng với lựa chọn của mình

ngochoangimsat

Xe tăng
+ 1 cho K 3.

hires

Xe hơi
Bác đăng ký lái thử là chuẩn nhất.

bientranauto

Xe tải
Khi mua xe thì cụ phải tính đến đầu tiên là chi phí ban đầu, sau đó là chi phí sửa chữa, bảo dưỡng, cuối cùng là chi phí nhiên liệu. So 3 em cụ đưa ra thì theo em cụ nên bỏ em ms3 ra ngoài vì em này ít người sử dụng nên khi cần phụ tùng thay thế nó khó => đắt. Tiếp theo so em K3 với em Elantra thì 2 em dùng chung 1 loại động cơ nên thôi k phải so sánh về vấn đề vận hành với nhiên liệu. Tiến hành so sánh tiếp về chi phí ban đầu thì em E đắt hơn em K3 cũng tương đối, nội thất nghèo nàn hơn K3, kích thước tổng thể nhỏ hơn K3 tí chút. Còn nữa là so chế độ hậu mãi, như trước em lấy K3 được khuyến mại tương đối nhiều gồm bảo hiểm vật chất, dán kính, thảm trải sàn, bộ đồ cứu hộ và mấy em nhân viên chăm sóc tốt nên quyết định cuối cùng của em là K3. Đến giờ em vẫn hài lòng với lựa chọn của mình
Chia sẻ của cụ là đúng thực tế nhất!

Mạnh kaka

Xe hơi
cụ dạy trí phải ạ:P

xehoi70

Xe máy
Cán ơn cụ đã phân tích rất thực tế! Nhưng mong cụ cho em biết thêm về cảm giác lái, độ an toàn , cách âm, độ êm ái, thoải mái, mức độ tiện dụng và độ bền của từng loại được không ạ? Vì em nghĩ đấy cũng là một tiêu chí khi lựa chọn ạ.

vietran

Xe ba gác
Dùng ô tô k chơi chuột bạch nên bỏ qua Ss
Còn 2 em kia và huydai cùng bố mẹ nhưng thằng anh huyndai nhỉnh hơn thằng em 1-10 1-9 (qua giá đấy thì rõ) nên nếu k quan tâm đến tiền chênh lệch thì Elantra mà quất. Elantra thời taxi dầu khí đi còn đầm và êm hơn altis cùng đời.

xehoi70

Xe máy
Dùng ô tô k chơi chuột bạch nên bỏ qua Ss
Còn 2 em kia và huydai cùng bố mẹ nhưng thằng anh huyndai nhỉnh hơn thằng em 1-10 1-9 (qua giá đấy thì rõ) nên nếu k quan tâm đến tiền chênh lệch thì Elantra mà quất. Elantra thời taxi dầu khí đi còn đầm và êm hơn altis cùng đời.
Nhưng em thấy so với k3 2.0 và sm3 thì elantra trang bị an toàn chủ động và option có vẻ kém hơn cụ ạ.

luuquangdai288

Xe máy
Cán ơn cụ đã phân tích rất thực tế! Nhưng mong cụ cho em biết thêm về cảm giác lái, độ an toàn , cách âm, độ êm ái, thoải mái, mức độ tiện dụng và độ bền của từng loại được không ạ? Vì em nghĩ đấy cũng là một tiêu chí khi lựa chọn ạ.
2 em cùng 1 nhà nên những thứ cụ cần so sánh thì đều gần như giống nhau cả. Về độ bền thì 2 em này cũng đã có thời gian kiểm chứng, đời trước của em K3 là Forte từ 2009 đến nay có mấy cụ trên hội đánh giá em nó lành như cục đất, chỉ toàn đổ xăng đi là chính, còn sửa chữa, thay thế định kỳ thì rất là rẻ so với các xe khác cùng phân khúc.
Em chưa chạy thử E trên đường cao tốc nên chưa so sánh được chính xác nhưng đã từng chạy K3 và 1 ông anh chạy Altis 2014 cùng lúc thì xe em K3 chạy lên 120km chưa thấy gì nhưng ông kia bảo cố kéo lên 120 thấy Altis của ông rung và tay lái hơi bay nên ông ấy không tăng hơn nữa cho an toàn.
Cái cuối cùng theo em nghĩ là cụ quan tâm đến kiểu dáng của 2 em này. K3 có thiết kế mới, phong cách Châu Âu trông thể thao hiện đại hơn, còn E vẫn mang phong cách thiết kế Châu Á nhiều đường cong.
Nếu để lấy xe đi trước tết thì thì theo em cụ nên lấy K3 còn không thì cụ cố chờ sang năm lấy E phom mới trông hiện đại và rộng rãi hơn.

funy_man

Xe đạp
SM3 đi hay hơn những xe còn lại, xe này dùng động cơ, hộp số của Nissan, khung gầm của Renault , còn gọi là Renault Hàn quốc. Nó có nội thất của Renault nhưng ko nuột bằng, đi chắc xe. Nói chung về máy móc, thông số kỹ thuật rất ổn, giá cũng hợp lý. Chỉ có điều vấn đề bảo trì bảo dưỡng thì chưa được yên tâm lắm. Hiện nay có Đông Hải và Hoàng Gia nhập xe này. Cơ sở của Đông Hải có vẻ ổn hơn. Mình mất đến 3 tháng đi tìm hiểu xe này, chạy thử các kiểu, cũng rất ưng rồi, nhưng cuối cùng lại chọn Kia Rondo. Lý do duy nhất: chưa thấy yên tâm với vấn đề bảo trì, bảo dưỡng.

SM3 này cũng được một số đ/c kinh doanh dịch vụ xe lựa chọn vì giá cả rất hợp lý

Kurt_dt

Xe tải
E chạy Elantra từ 2012, xe hay trong tầm tiền ;) ... K3 e thấy chạy nhiều quá nhàn mắt rồi

namcao75

Xe đạp
65 Y Bih Alê Ô - Nghĩa Trung - Gia Nghĩa - Đăk Nôn
Tớ chạy kia k3 1.6mt được gần 2 năm, nói chung là ổn với số tiền bỏ ra. Xe đẹp, tiết kiệm xăng, nội thất ổn, "vợ mình rất khó tính nhưng k thấy chê bai gì". Chưa phát hiện điều gì k ưng ý. Chúc bạn chọn được xe ưng ý.

hungtro013

Xe hơi
SM3 đi hay hơn những xe còn lại, xe này dùng động cơ, hộp số của Nissan, khung gầm của Renault , còn gọi là Renault Hàn quốc. Nó có nội thất của Renault nhưng ko nuột bằng, đi chắc xe. Nói chung về máy móc, thông số kỹ thuật rất ổn, giá cũng hợp lý. Chỉ có điều vấn đề bảo trì bảo dưỡng thì chưa được yên tâm lắm. Hiện nay có Đông Hải và Hoàng Gia nhập xe này. Cơ sở của Đông Hải có vẻ ổn hơn. Mình mất đến 3 tháng đi tìm hiểu xe này, chạy thử các kiểu, cũng rất ưng rồi, nhưng cuối cùng lại chọn Kia Rondo. Lý do duy nhất: chưa thấy yên tâm với vấn đề bảo trì, bảo dưỡng.

SM3 này cũng được một số đ/c kinh doanh dịch vụ xe lựa chọn vì giá cả rất hợp lý
Cụ đi Rondo có ổn không ạ? em vẫn đang lăn tăn giữa K3 2.0 và em Rondo này

bientranauto

Xe tải
Cụ đi Rondo có ổn không ạ? em vẫn đang lăn tăn giữa K3 2.0 và em Rondo này
2 em cùng chung động cơ đó cụ. K3 thì nhiều cụ chạy rồi. Rondo thì ít hơn. Nên cụ chịu khó vào facebook k3 group hay Rondo để tìm hiểu thêm. Trên này các cụ cũng bình phẩm cũng nhiều đó ạ!

cuc-hec-ha-tinh

Xe hơi
Hiện nay em thấy có nhiều bài giới thiệu về xe ms3 là liên doanh giữa hãng Samsung và hãng renault và cả nissan gì đó. Xe nhập khẩu nguyên chiếc, thấy phom xe cũng dài, rộng và có nhiều tính năng ưu việt. Cùng là xe hàn không biết so với k3 và elantra thì em nó có ưu nhược điểm gì? mong các cụ am hiểu vàđã trải nghiệm qua các em nó chỉ giáo, khai thông giúp em với ạ .
em nghĩ cụ nên chạy thử cả mấy dòng xe trên moeis biết được cảm giác lái.còn cụ hỏi trên này sale nào chẳng nói xe mình là nhất.cụ chạy hết mọi cung đường cho em khi đấy cụ mới so sánh được cụ ạ.

billnantes

Xe container
E chạy Elantra từ 2012, xe hay trong tầm tiền ;) ... K3 e thấy chạy nhiều quá nhàn mắt rồi
em chạy thằng anh em khác tên của nó là Avante M16 GDI từ 2010 ..xe chạy tốt,ngon ,nhưng gầm nó thấp quá ,đi đứng cứ phải cẩn thận,vỉa hè là phải nhẹ nhàng ......

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
cụ qua bên e chạy thử xe đi, bên e đang có con K3 2.0 cho cụ thử cảm nhận độ tuyệt vời của e nó thoải con gà mái luôn ạ :)

chipboy179

Xe máy
em + 1 phiếu cho k3 và elantra :v