So sánh giữu Focus & Forte

xeford

Xe tải
Tội nghiệp Ford wá, một thời oanh liệt như vậy mà suôt từ 2005 đến 2009 mới có lãi. CEO như vậy cũng xứng đáng được thưởng 18M cổ phiếu.:41:. Còn chủ tịch Ford (chắt của nhà sáng lập) đúng là "hy sinh cao cả" 0 ăn lương tiền tươi.
Nói chung là Ford bị Toy đánh cho te tua bi giờ chỉ mới ngóc đầu lên 1 cái.

VanLyDocHanh

Xe máy
Có lãi trong thời đại khủng hoảng toàn cầu là phi thường đấy các bác ạ !
Thằng TOY phấn đấu vượt lên ngôi vị số 1 thế giới (về sản lượng) vào năm 2007-2008 với giá siêu đắt đấy. Lỗ 8,7 USD tỷ năm tài chánh 2009...
Kia sau vài ba chục năm vật lộn với chế tạo xe tải, công nông... lẽ ra đã khai tử năm 2002 rồi, nếu như không có Huyndai ráng gồng mình mua lại ( hồi đó hình như có cả Ford, Misu ... định mua nhưng thấy chát quá nên bỏ giữa chừng ! )...
... dù sao lịch sử thăng trầm hơn trăm năm của thương hiệu Ford cũng nói nên hơn một phần oanh liệt rồi !

VanLyDocHanh

Xe máy
Thực ra cũng do từ mặc cảm mà ra, một số bác cưỡi Kia+Huyndai thấy mình cũng bỏ ra cũng một đống tiền, vẫn bị vài ba kẻ tiểu nhân ngứa mồm cạnh khóe là sài đồ Hàn xẻng, nên mới chạm nọc nổi cáu nên hay bày đặt so này so nọ thôi, chớ em thấy các bác cưỡi Mẹc hay đóng Bỉm:21:, thường bỏ ngoài tai mọi lời đàm tếu nhố nhăng, tỷ như so sánh Gentra với Bỉm 325 :'( ... siêu Forte với Mẹc C200:'(... các cụ ấy đâu thèm tranh luận, bởi tự nhiên tự đáy lòng các cụ ấy đã hiểu mình đương nhiên ngồi ở chiếu trên ( trịch thượng đến thế là cùng:21:)... nên các thớt ấy luôn chết yểu !
Có thớt so với Antis, với Fò cu thì mới xôm trò, tranh cãi mắng nhiếc nhau tá hỏa cả nên !:21:

Lione

Xe đạp
Có lãi trong thời đại khủng hoảng toàn cầu là phi thường đấy các bác ạ !
Thằng TOY phấn đấu vượt lên ngôi vị số 1 thế giới (về sản lượng) vào năm 2007-2008 với giá siêu đắt đấy. Lỗ 8,7 USD tỷ năm tài chánh 2009...
Kia sau vài ba chục năm vật lộn với chế tạo xe tải, công nông... lẽ ra đã khai tử năm 2002 rồi, nếu như không có Huyndai ráng gồng mình mua lại ( hồi đó hình như có cả Ford, Misu ... định mua nhưng thấy chát quá nên bỏ giữa chừng ! )...
... dù sao lịch sử thăng trầm hơn trăm năm của thương hiệu Ford cũng nói nên hơn một phần oanh liệt rồi !
pác thì chỉ cứ đi khen người ngoài,
em là em thấy mấy pác mới là người xứng đáng được ngợi ca
dẫu bình quân thu nhập thuộc quốc gia hàng top... cuối của thế giới, đang thời kỳ khủng hoảng mà nhà nhà mua xe nhà nhà tậu bốn bánh, giá xe thì cứ ở trên ngọn tre. em là em ngưỡng mợ các pác nhất
chỉ riêng cái vụ xe cộ đã thấy dân ta khác (người) thường ra sao. hèn gì mà đánh bại bao kẻ thù sừng sỏ. chẳng thầng tư bản nào có thể dự báo được phản ứng của chúng ta sất.

Kinh Kha

Xe tải
Cụ Hanh chỉ nói đại ý tổng thể thôi mà bác, còn muốn tìm hiểu chi tiết về Mustang, Focus, hay bất kỳ loại xe cụ thể nào đó, thông tin trên Google đầy rẫy, cụ tự vô tư thoải mái mà tìm tòi, bọn em không rỗi hơi phiên dịch thay cụ được ! Em thì chưa được cầm lái Mustang, nên không dám múa rìu qua mắt thợ ! Chứ còn mấy loại cỏ giả như Focus, CV, Altis hay siêu Forte thì em chạy rách cả mông quần rồi !
Cụ nên về tìm hiểu kỹ thêm về thị trường 3D trên thế giới, rồi LED 100 hay 200 giề giề đó của cụ, rồi lượn sang hdvietnam hay VNAV, em đón lõng cụ ở đó !
Hôm nay em mới phát hiện ra cụ chơi bên VNAV. Ông anh trai em cũng chơi bên ấy, lại còn là hàng min mod gì đấy cơ cụ ạ:P. PM cho em nick của cụ nhé, em về hỏi ông ấy xem có cái dây mơ nào quấn với rễ má không:D

Spam tí chuyện mấy ông ham audio, ông anh em mê mấy cái đồ đồng nát này như mê gái. Ngày xưa phòng ngủ của ông ấy bé tí có 12m2 thì loa đầy phòng, giờ chuyển sang phòng 30m2 vẫn phòng đầy loa, đến hãi. Đồ của ông ấy thì toàn mua bằng Obama ship ở tận đẩu đâu về, mỗi khi có "hàng" mới là quên ăn quên ngủ chết dí trong phòng cả ngày. Em toàn gọi là đồng nát vì đồ của ông ấy mua 10 bán 4. Nghe mấy hôm ông ấy mà tìm được tình yêu mới là lại có một số thứ bị bỏ vào góc phòng, hoặc bán lại giá rẻ bèo mà thậm chí gặp được quả nào "bồ kết" là có khi sẵn sàng cho không luôn:).

Em thấy hội bên đấy chăm ọp ẹp bia bọt lắm, có khi cụ đã ngồi(b) với ông anh em rồi cũng nên:6:

xeford

Xe tải
7 giờ tối hôm qua đi làm về trên đường Đinh Tiên Hoàng (SG) thì thấy từ xa khói đen ngùn ngụt, đến nơi thì 1 em Toyota Altis đen bị cháy bên trong thùng máy bà con xúm nhau dội nước. rất may là bác tài phát hiện kịp thời.

xeford

Xe tải

Em là em kết thằng Ford với chiều sâu thời gian của nó nhất là hình ảnh Ford Ranger tòn teng như xe ngựa đầu thế kỷ trước. Mà nay thì rõ ràng Ford lại rất cạnh tranh rồi. Em đã đìu tra và đắn đo khá kỹ "giá <> thương hiệu <> Phong cách <> chất lượng" của các hãng nên mới chọn FF MT

hungvit

Xe tăng
Website
www.aclik.vn
hix cái thớt này em đọc 2 ngày nay mỏi cả mắt ra mà chưa ra ngô ra khoai gì cả. vậy em hỏi các bác chân tình vài vấn đề sau để em con quyết cưới FFC ạ
- Focus ở VN tại thời điểm này còn dòng sedan AT 1.8 ko ạ?
- FF dòng hachtback AT1.8 5 cửa có những ưu việt gì (tính cả máy móc, nội ngoại thất) mà em nghe nói có mỗi 1 cái bóng ở bên tài :(?
- FF 2012 hình như cuối năm nay đầu năm sau sẽ có bản toàn cầu ở VN vậy thì FF 2009 tại thời điểm này có nên mua hay ko?
Cảm ơn và vốt ka các bác :D

VanLyDocHanh

Xe máy
@hungvit :
- Focus dòng 2009 tại Vịt có kiểu dáng giống hệt phiên bản Châu Âu, nhưng bị cắt bớt option để có giá cạnh tranh
- Focus 2009 không có bản sedan auto
- Bản 2012 kiểu dáng toàn cầu (chính sách một Ford ) nếu có tại VN thì chắc cũng phải cuối 2011, nếu bạn thích thì còn chờ dài dài ... còn option của nó thì em dự là vẫn ... cắt bình thường ! Nếu không thì không có giá 28,5 K như bây giờ đâu, lại đội lên 35 - 37 K ngay !

huonglua

Xe đạp
Em di cả hai em này rồi.
FC di đầm, chắc hơn nhưng op kém hơn thôi. cảm giác lái FC tốt hơn đấy cụ a.

BB-Bold

Đi bộ
Hôm nào em sẽ mượn một con Forte đi thử xem thế nào rồi em có ý kiến sau. Cá nhân em thì đi Focus s vì em thích và em thấy hình thức Forte chẳng có cửa nào so sánh với Focus s cả. Cũng bởi em không thích Forte, trông nó cứ thế nào đấy, dáng dấp thì mượn Focus sedan một tý, BMW một chút, riêng cái nắp capo thì xấu điên. Nói chung không có bản sắc riêng.
Đồ Hàn Xẻng nó chỉ thế thôi kụ ah. Nhiều opt nhưng chẳng khác gì đồ hàng mã cả !

Cái topic này nên đóng lại thôi MOD ơi.
Kết quả: Focus dành thắng lợi toàn phần ở Topic này.
Sau đây chúng ta lại cùng nhau sang Box Kia mở 1 thớt mới: Focus hay Kia Forte :))

Kinh Kha

Xe tải
Cái topic này nên đóng lại thôi MOD ơi.
Kết quả: Focus dành thắng lợi toàn phần ở Topic này.
Sau đây chúng ta lại cùng nhau sang Box Kia mở 1 thớt mới: Focus hay Kia Forte :))
Thồi cụ ạ. Em tưởng tượng trước được số phận của con Focus ghẻ sẽ như thế nào rồi. Em thấy các cụ đi xe Ford vào đây toàn mang lỗi vợ yêu ra để bình phẩm hỏi han nhau, cụ nào mà vợ ngon lành không có lỗi thì cấm có bao giờ lên tiếng hay post bài (em chẳng hạn, hehe).

Còn bên box Kia thì các cụ fan của Kia Forte cuồng lắm, Forte là nhất là siêu việt là Number One. Có cụ còn tưởng tượng là xe cụ ý có cái cảm biến áp suất lốp gì gì đó mà lốp xịt hơi là dứt khoát không đề được, hài kinh. Cụ nào đấy thì còn có một phát minh (có từ thời ơ kìa nào) là vụ sấy gương sấy kính tự động...toàn phát kiến vĩ đại mà các cụ ấy nghĩ chỉ Forte mới có. Option thì nào gương tự động nào điều khiển điện thoại tích hợp trên vô lăng nào bluetooth nào khởi động bằng nút bấm chả thua gì Santa Fe. Túm lại theo các cụ ý thì "thiên đường là đây chứ đâu". Em sang đấy đọc thấy mình vừa ngu vừa nhà quê, có tiền mà không biết đường tiêu, thật là đáng thương.

Em cũng đồng ý là close topic này. Siêu xe Forte là Number One!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thồi cụ ạ. Em tưởng tượng trước được số phận của con Focus ghẻ sẽ như thế nào rồi. Em thấy các cụ đi xe Ford vào đây toàn mang lỗi vợ yêu ra để bình phẩm hỏi han nhau, cụ nào mà vợ ngon lành không có lỗi thì cấm có bao giờ lên tiếng hay post bài (em chẳng hạn, hehe).

Còn bên box Kia thì các cụ fan của Kia Forte cuồng lắm, Forte là nhất là siêu việt là Number One. Có cụ còn tưởng tượng là xe cụ ý có cái cảm biến áp suất lốp gì gì đó mà lốp xịt hơi là dứt khoát không đề được, hài kinh. Cụ nào đấy thì còn có một phát minh (có từ thời ơ kìa nào) là vụ sấy gương sấy kính tự động...toàn phát kiến vĩ đại mà các cụ ấy nghĩ chỉ Forte mới có. Option thì nào gương tự động nào điều khiển điện thoại tích hợp trên vô lăng nào bluetooth nào khởi động bằng nút bấm chả thua gì Santa Fe. Túm lại theo các cụ ý thì "thiên đường là đây chứ đâu". Em sang đấy đọc thấy mình vừa ngu vừa nhà quê, có tiền mà không biết đường tiêu, thật là đáng thương.

Em cũng đồng ý là close topic này. Siêu xe Forte là Number One!
Mợ đầu hàng sớm thế?\:D/ Tiếc là Forte không đem ra so sánh với Ếch được để em giúp mợ một tay!:))

anhhoang

Xe tải
Focus 1.8AT mà đủ options như KF mà giá bàng KF thì em mua Focus1.8 AT cần gì phải so sánh . FC không có bản sedan AT nên mất khá nhiều khách

crazyhorse

[Tịch thu bằng lái]
Sắp có cả Forte hatchback 5 cửa mới nữa, kiểu này Focus AT bị chèn ép quá chắc tự rút lui thôi cho Forte sedan và hatchback tự so sánh với nhau