[Funland] So sánh Gold Season và Imperia NHT

Baggio8x

Xe tải
Em trai em có căn tầng 24 chính chủ tên nó đang muốn bán, thuộc toà S2 gold season, dt 63m, full nội thất, nhà mới tinh, căn áp góc, ban công chính nhìn ra đường Khuất D Tiến, các cụ có nhu cầu ơi em
Căn này giờ giá bao nhiêu cụ?

levinh05

Xe container
Em đang ở GS đây, em thấy rất ưng 2 tầng hầm Oto và 1 tầng lửng xe máy, dịch vụ em thấy khá sạch sẽ và an toàn, các tiện ích sang toà SS có đủ cụ ơi, đoạn ngã 3 vs Nguyễn Trãi mà giải quyết xong nữa là đẹp, 3 bước là lên ga điện trên cao. Em ở toà SP nhìn sang Imperia nên tầm nhìn khá thoáng, em ở tầng 20 nên thấy khá sạch, đi ngủ chưa thấy có con muỗi nào. Imperia em nghĩ thua GS về vị trí đấy, còn quản lý em thấy 2 bên same same nhau, trước khi mua em cũng tham khảo 2 khu rồi, em có 1 căn liền kề dưới Geleximco khu D nhưng cho thuê vì tiện ích dưới đó hơi ít.

Txpt

Xe tải
Em đang ở GS đây, em thấy rất ưng 2 tầng hầm Oto và 1 tầng lửng xe máy, dịch vụ em thấy khá sạch sẽ và an toàn, các tiện ích sang toà SS có đủ cụ ơi, đoạn ngã 3 vs Nguyễn Trãi mà giải quyết xong nữa là đẹp, 3 bước là lên ga điện trên cao. Em ở toà SP nhìn sang Imperia nên tầm nhìn khá thoáng, em ở tầng 20 nên thấy khá sạch, đi ngủ chưa thấy có con muỗi nào. Imperia em nghĩ thua GS về vị trí đấy, còn quản lý em thấy 2 bên same same nhau, trước khi mua em cũng tham khảo 2 khu rồi, em có 1 căn liền kề dưới Geleximco khu D nhưng cho thuê vì tiện ích dưới đó hơi ít.
Cụ cho hỏi có bị ồn bởi đường trên cao ko?

nhatanhark

Xe hơi
Imperia NHT giờ 3 ngủ rẻ nhất tầm bn nhỉ các cụ? Bên imperia sky garden Minh Khai giờ giá lên cao quá

levinh05

Xe container
Nhà em toà SP gần Imperia nên không có âm thanh gì luôn, thậm chí còn yên tĩnh và buồn quá ý cụ. nếu hỏi ồn hay không phải hỏi bác nào bên toà SS (50 năm) mới cảm nhận được ợ...:D

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Em mới mua bên goldseasion hồi tháng 12 đây, cảm nhận thực tế ở thấy ổn, lễ tân bảo vệ thân thiện, siêu thị đầy đủ, bể bơi chưa mở cửa nên chưa tham quan được, chất lượng so với giá e mua ko thấy phàn nàn j, ưng í
Mỗi cái thang máy giờ cao điểm hơi đông( chắc chung cư nào cũng thế), lôt oto thì hết nhé
giá khu này giờ bao nhiêu/ m2 cụ ơi?

HieuHuyen

Đi bộ
E ở tòa ngoài đây, mở cửa ra thì nghe tiếng ồn xe cộ nhưng đóng cửa kính vào hầu như ko nghe thấy j, cách âm e đánh giá là tốt ( hơn vinhome smart city chỗ em em ở). Ra ngoài ban công mới nghe thấy tiếng hàng xóm chứ đóng cửa vào yên tĩnh hầu như ko nghe thấy tiếng j luôn

nam134562

Xe hơi
Em cũng vừa mua ở đây xong, căn không đồ tầm 40-41, căn full đồ tầm 43-45 tùy đồ tùy hướng bác ạ.

TreeBoo

Xe buýt
em ở GS dc mấy năm rồi. Chất lượng em đánh giá ở mức chấp nhận dc, là cc hạng trung-tiệm cận cao thôi, ko phải cao cấp gì đâu. Tòa A em đánh giá ok nhất về chất lượng. Tòa SP thì yên tĩnh nhất. Phí dv đang là 8k6/m2. Ai bơi tự mua thẻ. Bên Imperia thì 11k/m2 nhg bơi free bể ngoài trời. GS thì nội khu cũng thoáng mát sạch sẽ, tối nhiều người đi thể dục chạy bộ quanh khu lắm. Cái vườn cho trẻ con chơi thì hơi bị open, nên nhiều nhà ở ngoài khu vẫn cho con vào chơi. Bên Impe vụ này em thấy chặt chẽ hơn. Về vị trí thì em thấy là GS đẹp hơn Impe. Impe ngay ngã 4 nhưng cái đường Nguyễn Huy Tưởng dở quá. Giá 2 bên cũng same same, chênh nhau khoảng vài giá tùy nội thất chủ nhà. Cụ cứ đi xem cả 2, ưng căn nào chốt căn đó.

iphonese

Xe tải
Công bằng mà nói:
Vị trí GSS hơn thoát nhanh hơn, về nhanh hơn.
Chất lượng xây dựng thì GSS nhưng chất lượng dịch vụ thì Impe hơn đứt, khuôn viên Impe cũng được bố trí khoa học và thẩm mỹ hơn. GSS làm chưa chặt, người ngoài ra vào vẫn dễ.
Nói chung hai thằng này nếu giá cả như nhau thì mua Impe còn nếu chênh nhau thì mua GSS :D vì GSS còn nhận nhà sau, nên khấu hao ít hơn bên Impe

nam134562

Xe hơi
Công bằng mà nói:
Vị trí GSS hơn thoát nhanh hơn, về nhanh hơn.
Chất lượng xây dựng thì GSS nhưng chất lượng dịch vụ thì Impe hơn đứt, khuôn viên Impe cũng được bố trí khoa học và thẩm mỹ hơn. GSS làm chưa chặt, người ngoài ra vào vẫn dễ.
Nói chung hai thằng này nếu giá cả như nhau thì mua Impe còn nếu chênh nhau thì mua GSS :D vì GSS còn nhận nhà sau, nên khấu hao ít hơn bên Impe
Ngày xưa em không chọn impe vì đoạn trên tắc kinh quá cụ ạ

levinh05

Xe container
E ở tòa ngoài đây, mở cửa ra thì nghe tiếng ồn xe cộ nhưng đóng cửa kính vào hầu như ko nghe thấy j, cách âm e đánh giá là tốt ( hơn vinhome smart city chỗ em em ở). Ra ngoài ban công mới nghe thấy tiếng hàng xóm chứ đóng cửa vào yên tĩnh hầu như ko nghe thấy tiếng j luôn
Em bên toà SP đây mợ, mỗi tầng 12 căn hộ mà 5 thang máy, nhiều khi muốn gặp hàng xóm còn khó ấy vì nhiều thang quá đi lại rất nhanh, thêm nữa toà em ít tầng nhất nên lượng dân cũng ít nhất, toà SP không có văn phòng hay siêu thị nên càng ít người ợ. :D

ThànhLM94

Xe hơi
e thấy cũng xêm xêm nhau. GSS thì rẻ hơn dc xíu.diện tích vừa phải

TreeBoo

Xe buýt
à nhân nói về vụ thang máy :D ngoài vụ mật độ căn hộ / thang thì còn do phần mềm quản lý thang nữa ạ. Mật độ thang ở GSS khoảng 65-70 hộ / thang, còn bên Thống Nhất complex khoảng 55-60 hộ / thang nhưng em chờ thang ở Thống Nhất lúc nào cũng lâu hơn bên GSS nhé :)) thế mới kì.

maximax903

Xe điện
à nhân nói về vụ thang máy :D ngoài vụ mật độ căn hộ / thang thì còn do phần mềm quản lý thang nữa ạ. Mật độ thang ở GSS khoảng 65-70 hộ / thang, còn bên Thống Nhất complex khoảng 55-60 hộ / thang nhưng em chờ thang ở Thống Nhất lúc nào cũng lâu hơn bên GSS nhé :)) thế mới kì.
Toà văn phòng bên em có 10 tầng, 2 thang máy nhưng được đội kỹ thuật cài đặt rất thông minh. Trong 1 khoảng thời gian nhất định, khoảng dưới 5 phút thì phải mà ko có ai sử dụng thì 1 thang sẽ tự chạy về tầng 1, thang thứ 2 chạy lên tầng cao nhất.

taoxanh1617

Xe đạp
Ủa sao em nhớ GSS là sổ 50 năm nhỉ hay tuỳ các toà vậy các cụ