[Funland] So sánh hộ em bếp từ Nhật vs bếp từ Đức với.

xebuyt

Xe tăng
Kính các cụ, em thì em chốt rồi, mua rồi, lắp rồi, nhưng các cụ ở nhà cứ bảo sao bếp từ gì mà rẻ thế, (em mua của cụ shopnhatviet loại AS). Em chưa dùng bao giờ, chỉ nghe mọi người đánh giá và chốt mua nên tự dưng bây giờ lại hơi băn khoăn. Thế nên, các cụ có dùng cả bếp Đức với bếp Nhật rồi thì vào cho em xin ít thông tin để em củng cố lòng tin của mình, cũng là để các cụ khác đang có nhu cầu mua tham khảo trước khi chốt :D

Em chọn bếp Nhật vì em thấy:
Ưu điểm: Giá hợp ví, có thêm cái lò nướng, thỉnh thoảng nướng gì đấy cũng hay. Hình thức thì cũng ok, tất nhiên không đẹp như bếp của Đức (Bosch, AEG, Siemen...).
Nhược điểm:
- Do bu em đánh giá là có thể sẽ khó vệ sinh chỗ bảng điều khiển vì mỡ bắn vào, các cụ dùng có thấy vậy không ạ?
- Ai không có nhu cầu nướng linh tinh thì lò nướng ở dưới lại là điểm trừ to tướng.

Em chờ ý kiến của các cụ ạ.

quychau2010

Xe hơi
Ưu điểm của hàng Nhật là không kén inox, còn bếp Đức thì ngay trong hdsd đã ghi rõ là sẽ có tiếng ồn nếu sử dụng không đúng loại phù hợp (hình như loại chuẩn là inox 18/10).

SANLUCA

Xe buýt
Website
www.banmaybomnhiet.com
Nhà em dùng bếp đức, nhà ông anh dùng bếp nhật, nhưng bếp nhật hơn hẳn

xebuyt

Xe tăng
cụ bẩu hơn là hơn cụ thể cái j để mai em chém gió phát :)

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
En đang dùng cib Ast của nhật. Dùng rất ok nhưng cái bếp hồng ngoại khi đun nó trào nước ra rồi cháy đen lại thì ko có cách nào làm sạch... nhà em dùng đủ loại tẩy rửa mà nó ko hết. Cuối cùng dùng chà sắt đánh hết rồi ko dùng gồng ngoại nữa...

xebuyt

Xe tăng
ah không biết là cái panasonic 32as em mua nó có inverter không các cụ nhỉ?

Vulq71

Xe container
Em vote cho bếp Nhật

SBTIE

Xe tải
Ưu điểm là rẻ cụ ạ, nhà em dùng hơn năm roài nấu tốt, nướng tốt, thỉnh thoảng em vệ sinh tý (được 1 lần). Cụ cứ yên tâm dùng ko phải lăn tăn gì. Nhà em thỉnh thoảng quẳng miếng thịt vào lò nướng, F1 nhà em máu món này lắm, không thì nướng bánh mỳ. Cái bảng điều khiển vệ sinh tốt, sạch sẽ, đừng dùng móng tay bấm là ok

dinhsuu

Xe buýt
Nhà e cũng mới lắp bếp Nhật Panasonic F32AST đc mấy tháng. E thấy dùng tốt, đun nấu nhanh, êm sạch ko nóng, cũng ko thấy tốn điện lắm. Có thêm cái lò nướng thỉnh thoảng F1 nhà e nướng piza, bánh mì tiện feets.

xebuyt

Xe tăng
Em tự tin hẳn lên, ko thấy cụ nào dùng bếp Đức oánh giá nhỉ.

quasau

Xe đạp
Em ủng hộ bếp Nhật. Nhà em đã dùng hơn 1 năm, ưu điểm: Tiết kiệm điện (nhà em dùng ngày 3 bữa) 1 tháng chỉ hết khoảng 100k điện, tiện dụng vì có 2 từ + 1 hồng ngoại, dễ vệ sinh, dễ sử dụng, cái lò nướng cũng hay (nhà em hay nướng pizza và nướng thịt cho trẻ con), gọn nữa .... Em chưa thấy có nhược điểm gì đáng nói.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em tự tin hẳn lên, ko thấy cụ nào dùng bếp Đức oánh giá nhỉ.
Cụ mà dùng bếp đuéc có khi toàn main Media ( chi na ) ạ., bởi trước em có đi sửa hộ mấy bác rồi em biết ạ,
Chứ nhật thì ok luôn ạ tỉ mỉ từng chi tiết và bền nhé cụ.

xebuyt

Xe tăng
Hôm rồi định lấy 32AST nhưng thấy cụ shopnhatviet tư vấn em lại lấy 32AS, rẻ hơn cả triệu luôn.
Hai loại này khác nhau ở chỗ: AST mặt màu sáng hơn, phù hợp với nhà nội thất kiểu mới. AS thì màu đen có chấm nhỏ nhỏ, không đẹp bằng. Ngoài ra, thấy bảo là mặt kính của AST có vỡ thì chỉ vỡ tại chỗ, còn AS thì tan hoang cả mặt. Em nghĩ đã vỡ thì thay cả thể nên chơi luôn cái AS cho rẻ :D

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Nhiều cụ đề cao Nhật quá? E lại thấy Bosch có vẻ hơn. Bên EU chả thấy bán cái bếp Nhật nào cả.
Siemens thì có vẻ đắt hơn Bosch nhiều.

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ mà dùng bếp đuéc có khi toàn main Media ( chi na ) ạ., bởi trước em có đi sửa hộ mấy bác rồi em biết ạ,
Chứ nhật thì ok luôn ạ tỉ mỉ từng chi tiết và bền nhé cụ.
Bếp đức loại nào
Bếp Nhật loại nào
Nếu Đức kiểu Steba hay Nhật kiểu IRIS thì bó tay thật

Chỉnh sửa cuối:

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ, em thì em chốt rồi, mua rồi, lắp rồi, nhưng các cụ ở nhà cứ bảo sao bếp từ gì mà rẻ thế, (em mua của cụ shopnhatviet loại AS). Em chưa dùng bao giờ, chỉ nghe mọi người đánh giá và chốt mua nên tự dưng bây giờ lại hơi băn khoăn. Thế nên, các cụ có dùng cả bếp Đức với bếp Nhật rồi thì vào cho em xin ít thông tin để em củng cố lòng tin của mình, cũng là để các cụ khác đang có nhu cầu mua tham khảo trước khi chốt :D

Ưu điểm: Giá hợp ví, có thêm cái lò nướng, thỉnh thoảng nướng gì đấy cũng hay. Hình thức thì cũng ok, tất nhiên không đẹp như bếp của Đức (Bosch, AEG, Siemen...).
Nhược điểm:
- Do bu em đánh giá là có thể sẽ khó vệ sinh chỗ bảng điều khiển vì mỡ bắn vào, các cụ dùng có thấy vậy không ạ?
- Ai không có nhu cầu nướng linh tinh thì lò nướng ở dưới lại là điểm trừ to tướng.

Kụ xem thiên hạ người ta đánh giá xe ô tô Đức so với xe ô tô Nhật như nào thì Bếp từ cũng vậy thôi kụ...Nói chung hàng của Phát xít, Tư bản giãy chết là tốt ...cơ mờ Hàng họ Phát xít Đức thì tốt hơn Phát xít Nhật một tẹo...hehe...:D

Thuoc lao

Xe tăng
Bếp đức loại nào
Bếp Nhật loại nào
Nếu Đức kiểu Steba hay Nhật kiểu IRIS thì bó tay thật

Em nghĩ khi so sánh luôn phải kèm theo giá tiền, bằng hoặc tương đương, nếu tiền gấp đôi mà xịn "gấp đôi" thì tạm coi là bằng nhau :D Nếu thế thì theo cụ thế nào ạ?

Nhược điểm:

Cụ đưa ra như này thì sẽ có tranh luận không đi đến hồi kết. Ưu nhược điểm của mỗi bếp chênh lệch nhau không nhiều và còn tùy vào thói quen sử dụng từng gia đình, từng người, vị trí lắp đặt, ... Cá nhân em thấy chất lượng thiết kế, build, ... của cả hai đều tốt. :D

Chỉnh sửa cuối:

lx125_black

Xe container
Nhà em chưa được dùng bếp Nhựt nên ứ biết, cũng không có cơ hội so sánh vì cả mấy gia đình nhà em dùng hết bếp Bosch ạ.
Nhà ngoại với nhà bà chị thì dùng tầm 2 niên rồi, chưa thấy làm sao hết. Nhà em mới dùng có 4 tháng, coi như mới :D
Có 1 điều em công nhận là bếp chuẩn nó kén nồi lắm, loại nồi liên thiên đưa vào không dùng được, hoặc dùng được nhưng hiệu quả làm nóng không tốt.

Các cụ cứ so làm gì cho nhọc, tầm tiền nào và sở thích ra sao thì chọn bếp tương ứng với nhu cầu thôi, đợi nó hỏng em cho rằng số phải :"đen" :D

(Tự nhiên em nghĩ đến những năm 2000 đi mua đầu DVD, mựa, em bỏ ra gần 2 củ mua cái đầu Pioneer về dùng đếch hiệu quả bằng cái đầu DVD Qiseng đầu trọc có 500k :D)

NNS

Xe ngựa
em xài bếp AEG, chả hiểu tốt hơn Nhật ko, nhưng đại khái bếp Đức nó ít chữ giun dế, ít nút bấm, điều khiển cảm ứng slide nên dễ xài, đặc biệt là mặt kính Đức cuốc xã thường tốt hơn, ko bị ố, đen, 2 là ko có cái tản nhiệt trên mặt bếp nên ít phải để ý đến trào nước chảy vô.
Cái hơn chắc bếp Nhật có giá thấp hơn thôi. 2 là bếp Đức kén hơn chút về điện thì phải.
à mà bếp Nhật có cái bếp allmetal, đun đc mọi loại nồi, cái này ko thấy Đức làm, có lẽ Đức nó thích chuyên 1 thứ hơn. Nhưng chắc rằng đc lợi về mặt nồi chắc sẽ kém đi về mặt năng lượng, thời gian...