[Funland] So sánh hộ em bếp từ Nhật vs bếp từ Đức với.

binhsu7273

Xe cút kít
Vì bẩn thỉu và hay phải vệ sinh bếp nên cháu mới đổi sang dùng bếp từ.Cũng vì vậy mà cháu lắp con bếp AEG,phải nói là sạch sẽ nhẹ nhàng đến không ngờ,chỉ cần lấy khăn lau qua cái là sạch bong.

kodani

Xe tăng
Từ nhật thì nên dùng hitachi hơn nhìn nó khôn hơn thằng pana.điện ăn như ngửi vợ ní nấu nướng ngày 3 bữa tính ra có 70k tiền điện .bộ nồi chảo thì dùng tất của five sta ngon bổ cực kì rẻ

xe lác

Xe tải
Em cũng đang dùng cái Cata loại 2 từ - 1 HN một năm nay thấy cũng ổn

taxi tai

Xe tăng
Nhà em dùng của TBN nên em không biết :D, nhà em dùng thấy ổn

hatdecuoi

Xe buýt
Em hóng, đang múc con AEG của mợ mec, các cụ/ mợ cho thêm ý kiến đi ạ.
E đang lo vụ dùng nồi hịn đây.
Ko biết cái vụ kê tờ báo vào rồi đặt nồi lên bếp từ thì lợi hay hại ntn các cụ mợ nhỉ?

xebuyt

Xe tăng
Aeg chắc là ngon rồi, cụ cố thêm cái bộ nồi wmf nữa là ngon :)

meunin2013

Xe buýt
Kính các cụ, em thì em chốt rồi, mua rồi, lắp rồi, nhưng các cụ ở nhà cứ bảo sao bếp từ gì mà rẻ thế, (em mua của cụ shopnhatviet loại AS). Em chưa dùng bao giờ, chỉ nghe mọi người đánh giá và chốt mua nên tự dưng bây giờ lại hơi băn khoăn. Thế nên, các cụ có dùng cả bếp Đức với bếp Nhật rồi thì vào cho em xin ít thông tin để em củng cố lòng tin của mình, cũng là để các cụ khác đang có nhu cầu mua tham khảo trước khi chốt :D

Em chọn bếp Nhật vì em thấy:
Ưu điểm: Giá hợp ví, có thêm cái lò nướng, thỉnh thoảng nướng gì đấy cũng hay. Hình thức thì cũng ok, tất nhiên không đẹp như bếp của Đức (Bosch, AEG, Siemen...).
Nhược điểm:
- Do bu em đánh giá là có thể sẽ khó vệ sinh chỗ bảng điều khiển vì mỡ bắn vào, các cụ dùng có thấy vậy không ạ?
- Ai không có nhu cầu nướng linh tinh thì lò nướng ở dưới lại là điểm trừ to tướng.

Em chờ ý kiến của các cụ ạ.
Bếp Nhật nhà em chưa dùng, đang dùng bếp từ Đức, em thấy khá ok.

NNS

Xe ngựa
Em hóng, đang múc con AEG của mợ mec, các cụ/ mợ cho thêm ý kiến đi ạ.
E đang lo vụ dùng nồi hịn đây.
Ko biết cái vụ kê tờ báo vào rồi đặt nồi lên bếp từ thì lợi hay hại ntn các cụ mợ nhỉ?
nồi thì cũng ko cần kỹ lắm, cụ xài elo là cũng ổn rồi, AEG nó cũng ko kén nồi như Bosch, đặc biệt là các bếp có công nghệ Flex, tự định dạng nồi (định dạng chứ ko phải nhận dạng ạ),tức là nó ko có cái vòng tròn cố định vùng nấu mà chỉ oánh dấu tâm bếp, đặt nồi cỡ bao nhiêu lên nó tự nhận để bật vòng từ cho vừa. Tuy nhiên nồi dòng cao cấp của ngay 1 hãng nổi nổi như Fissler, Sillit nó cũng khác nhiều so với dòng trung cấp hay rẻ nhất của nó rồi chứ đừng nói chi so với đồ của Việt hay của khựa. . Vì những cái lợi hơn như tiết kiệm điện hơn, nhanh sôi hơn hay ko độc hại đến đồ nấu ăn thì ng sử dụng khó nhận ra, nhưng cái xuống mã thì nhận ra khá rõ. Như của nhà em giữa 2 dòng nồi (loại rẻ rẻ của fissler) so với chảo (loại cao nhất của Fissler) sau 1 tgian sử dụng đã có sự khác biệt khá rõ, trong khi nồi có bị ngả màu chút đỉnh thì mít chảo vẫn sáng choang
việc lót báo cũ khi nấu chả giá trị gề, trông gớm chết đi đc, mất cả cái tính hiện đại tiện dụng của bếp từ. Chắc chỉ người VN mới nghĩ ra những trò như vậy, chắc sợ sước mít nồi hay mặt bếp. gớm, cứ phải tự biến mình thành nô lệ cho những thứ lẽ ra nó phải phục vụ mình là sao?=))
túm lại là nên chọn chảo loại tốt nhất, nồi cấp thấp hơn cụ ạ

xebuyt

Xe tăng
...việc lót báo cũ khi nấu chả giá trị gề, trông gớm chết đi đc, mất cả cái tính hiện đại tiện dụng của bếp từ. Chắc chỉ người VN mới nghĩ ra những trò như vậy, chắc sợ sước mít nồi hay mặt bếp. gớm, cứ phải tự biến mình thành nô lệ cho những thứ lẽ ra nó phải phục vụ mình là sao?
Không phải như cụ nghĩ mà vì làm vậy để ăn xong đỡ phải lau mặt mũi cái bếp, tức là đỡ phải hầu nó ý.
Nhà em ăn lẩu bằng bếp từ toàn lót vì ngại phải lau cái mặt bếp bị bắn đồ ăn vào :D

DHa2015

Xe container
Nhà em dùng bếp pana được 2 năm rồi, rất tiết kiệm điện. Cái lò nướng đi cùng bếp nướng đồ khá ngon. Nhược điểm là mặt bếp có gờ kim loại bao quanh nên lau bếp ko đc thuận tiện lắm. Về nồi, các cụ mua bộ kitchinox của Việt Nam xuất HQ chất lượng ko thua kém hàng nhập đâu mà giá chỉ 2,5tr/ bộ. Em nói thế là vì em dùng cả 2 nồi của wmf Đức (chừng 6,5tr/ bộ).
Nồi của fivestar rẻ, nhưng chất lượng inox ko tốt lắm, mỏng và khi em thử bằng nam châm thì vẫn hút trong khi nồi kitchinox và wmf ko hít nam châm ( tất nhiên thử ở thành nồi).
Đây là đĩa khoai em nướng bằng lò nướng của bếp pana

kimcuong_bvh

Xe tải
Em hóng các đánh gía để mua bếp cho năm tới :D

lx125_black

Xe container
nồi thì cũng ko cần kỹ lắm, cụ xài elo là cũng ổn rồi, AEG nó cũng ko kén nồi như Bosch, đặc biệt là các bếp có công nghệ Flex, tự định dạng nồi (định dạng chứ ko phải nhận dạng ạ),tức là nó ko có cái vòng tròn cố định vùng nấu mà chỉ oánh dấu tâm bếp, đặt nồi cỡ bao nhiêu lên nó tự nhận để bật vòng từ cho vừa. Tuy nhiên nồi dòng cao cấp của ngay 1 hãng nổi nổi như Fissler, Sillit nó cũng khác nhiều so với dòng trung cấp hay rẻ nhất của nó rồi chứ đừng nói chi so với đồ của Việt hay của khựa. . Vì những cái lợi hơn như tiết kiệm điện hơn, nhanh sôi hơn hay ko độc hại đến đồ nấu ăn thì ng sử dụng khó nhận ra, nhưng cái xuống mã thì nhận ra khá rõ. Như của nhà em giữa 2 dòng nồi (loại rẻ rẻ của fissler) so với chảo (loại cao nhất của Fissler) sau 1 tgian sử dụng đã có sự khác biệt khá rõ, trong khi nồi có bị ngả màu chút đỉnh thì mít chảo vẫn sáng choang
việc lót báo cũ khi nấu chả giá trị gề, trông gớm chết đi đc, mất cả cái tính hiện đại tiện dụng của bếp từ. Chắc chỉ người VN mới nghĩ ra những trò như vậy, chắc sợ sước mít nồi hay mặt bếp. gớm, cứ phải tự biến mình thành nô lệ cho những thứ lẽ ra nó phải phục vụ mình là sao?=))
túm lại là nên chọn chảo loại tốt nhất, nồi cấp thấp hơn cụ ạ
Lót giấy báo để xào rán nó bắn mỡ ra thì vo lại vứt đi cho sạch cụ ạ :)
Còn nấu thường thì không cần :D

Mà cái lót giấy báo cũng hay đó nhé, khách đến nhà chỉ cần đặt cái nồi lên tờ báo một lúc là có đồ ăn, nấu bằng tờ báo cho lác mắt luôn :D

xebuyt

Xe tăng
Nhà em dùng bếp pana được 2 năm rồi, rất tiết kiệm điện. Cái lò nướng đi cùng bếp nướng đồ khá ngon. Nhược điểm là mặt bếp có gờ kim loại bao quanh nên lau bếp ko đc thuận tiện lắm. Về nồi, các cụ mua bộ kitchinox của Việt Nam xuất HQ chất lượng ko thua kém hàng nhập đâu mà giá chỉ 2,5tr/ bộ. Em nói thế là vì em dùng cả 2 nồi của wmf Đức (chừng 6,5tr/ bộ).
Nồi của fivestar rẻ, nhưng chất lượng inox ko tốt lắm, mỏng và khi em thử bằng nam châm thì vẫn hút trong khi nồi kitchinox và wmf ko hít nam châm ( tất nhiên thử ở thành nồi).
Đây là đĩa khoai em nướng bằng lò nướng của bếp pana

món này của cụ để bao lâu thế ạ? Hay chọn chế độ nào? Đồ sống? hay đồ khô?

DHa2015

Xe container
món này của cụ để bao lâu thế ạ? Hay chọn chế độ nào? Đồ sống? hay đồ khô?
20 phút, mức nóng số 2 cụ ạ. Em để chế độ đồ sống. ở dưới đổ thêm chút nước vào khay để lò ko bị khét.

xebuyt

Xe tăng
Chẹp chẹp... ngon nhề. Các cụ có kinh nghiệm nướng thịt, xườn... hay gì hay hay thì up lên cho em tham khảo với.
Các cụ có hướng dẫn sử dụng bếp này chi tiết không? Em có vẽn 1 tờ A4.

vandinh

Xe container
Mệ, Thèng bạn em dùng hẳn hai cái bếp từ thường dùng ăn lẩu để thay bếp ga hơn năm nay. Cách đây hai tháng nó lên Lạng Sơn làm cái bếp từ đôi có hơn 2tr tí mang về dùng. Nó bảo chả làm sao. Vậy chứng tỏ bếp từ TQ cũng tốt.

lenam22784

Xe máy
Các cụ cứ so sánh bếp nhật và đức. Nhà em dùng bếp ý thấy cũng ngon mà :P