[Funland] So sánh hộ em bếp từ Nhật vs bếp từ Đức với.

fordka

Xe buýt

SonTun

Xe tải
thế cụ mở thread nào vĩ mô, đao to búa nhớn đê rồi em vào hầu chuyện?
1: là thèng đàn ông, kể cả có chỗ đứng, cứng chỗ đó hay ko thì việc bếp núc, nấu nướng cũng éo phải là việc gì xấu hổ, thậm chí ngược lại, những thằng vừa giỏi kiếm xiền vừa ăn chơi tẹt ga, mà vẫn rửa mít cho con hay rửa bát cho vợ đc mới là thằng chuẩn.
2: những thứ các cụ ý bàn, trao đổi thông tin ở đây thường là những kinh nghiệm tốt, chống bị lừa, bị thuốc chuột, giúp nhau tránh những sản phẩm fake, ối cụ ko biết đâu, đọc ở đây rút ra ối bài học. Đừng tưởng mua cái Iphone ipad thì manly, phong độ hơn đi mua cái nồi cái chảo đâu. Miẹ, 1 bộ bếp của nó từ vài chục đến vài trăm củ đới=))
Ơ cụ nói chuẩn

fordka

Xe buýt
vâng, đường biển ạ, 2 tháng hàng đến tay, hàng không thì 8er tròn, ko thu phí chênh ngoại tệ , lấy tỷ giá VCB để nhân tiền
HỊ hị ,
Cụ cho em xin địa chỉ ship. Cụ cho em xin link của một vài em bếp+lò nướng

dung613

Xe máy
Thế cụ ship chỗ này rẻ nhỉ. Lần trước em mua bếp thuê ship hết 160e chẵn, cơ mà tổng cộng vẫn rẻ hơn mua ở nhà

pandahn

Xe điện
Các cụ thấy bếp đơn của Steba thế nào

polizia

Xe container
Các cụ thông thái tra giúp em xem mã Bosch PIL975N14E có phải hàng xịn made in spain ko ạ. Em đang quan tân mà loạn giá quá ạ.
Cụ cứ lên Amazon.de ném cái serie vào mà thấy search đc là ok.
Bếp Bosch thì chỉ có 1 serie hình như bếp đôi là made in China, còn bếp 3-4 đều made in Eu.
Châu âu ko làm bếp đôi, vì nó chỉ sản xuất 1 mẫu dành cho thói quen châu Á.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào chuyên về bếp Đức cho em hỏi cái, em vừa xách tay 1 chiếc bếp từ 4 chỗ AEG về. Nhưng dây của nó có 4 lõi, thêm nữa là dây nguồn tới bếp nhà em là dây 2.5mm, liệu có chịu nổi bếp 7200 w không nhỉ?!

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ nào chuyên về bếp Đức cho em hỏi cái, em vừa xách tay 1 chiếc bếp từ 4 chỗ AEG về. Nhưng dây của nó có 4 lõi, thêm nữa là dây nguồn tới bếp nhà em là dây 2.5mm, liệu có chịu nổi bếp 7200 w không nhỉ?!

Chỉ đun được 2 mặt nấu thôi nhé . Thêm dây đi .

CHập 4 lõi thành 2 đầu vào át .
Chụp cho đ-ít bbếp

tuan.control

Xe tải
Dây nguồn tới bếp 2,5mm thì khi dùng chỉ đun ít mặt nấu thôi, không là không chịu được.

NNS

Xe ngựa
Ko an toàn, cụ phải chạy lại dây 4 hoặc 6

tuthai

Xe đạp
Thế cụ ship chỗ này rẻ nhỉ. Lần trước em mua bếp thuê ship hết 160e chẵn, cơ mà tổng cộng vẫn rẻ hơn mua ở nhà
Ship về thì vấn đề bảo hành thế nào cụ nhỉ? Hay phải chấp nhận không bảo hành?

cán bộ quèn

Xe buýt
Em vẫn chung thành với anh than tổ ong, không sợ giật, trào nước khi sôi, rẻ đẹp, vệ sinh dễ... mùa đông lạnh Em cho than hoa vào thay điều hòa. Vót te cho than hoa:D
Fun tẹo, Cụ dùng bosch đi, bà xã chả ngày nào cũng bắt Cụ xơi hải sản 3 lần ý chứ. Dễ vệ sinh, ko tốn điện... chứ Mợ ozava nhiều lỗ lắm, vệ sinh xong đã muốn đập roài. Đôi nhời!

Euro2CityStar

Xe lăn
Cảm ơn cụ, em gửi cụ hình cụ xem giúp em!

Chắc ăn cụ mở cái khoang nhựa ra coi : dây Black nó vào cực N thì hai dây Brown&Blue Cụ đấu vào L còn dây Black vào N bên át .

Nhớ chạy dây tiếp địa vào dây sọc dưa kẻo hỏng bếp , mất tièn đấy

Euro2CityStar

Xe lăn
Em vẫn chung thành với anh than tổ ong, không sợ giật, trào nước khi sôi, rẻ đẹp, vệ sinh dễ... mùa đông lạnh Em cho than hoa vào thay điều hòa. Vót te cho than hoa:D
Fun tẹo, Cụ dùng bosch đi, bà xã chả ngày nào cũng bắt Cụ xơi hải sản 3 lần ý chứ. Dễ vệ sinh, ko tốn điện... chứ Mợ ozava nhiều lỗ lắm, vệ sinh xong đã muốn đập roài. Đôi nhời!

Giải quyết lỗ thoát hơi đơn giản thôi

Chả liên quan nhưng mình cùng có thẻ giảm giá nhé

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Chắc ăn cụ mở cái khoang nhựa ra coi : dây Black nó vào cực N thì hai dây Brown&Blue Cụ đấu vào L còn dây Black vào N bên át .

lờ với nờ níu hết cả nưỡi=))
nâu với xanh chập 1 rồi cùng với dây đen nối vào 2 dây nguồn, vàng xanh nối xuống đất làm dây tiếp địa

pimbim

Xe tăng
Kính các cụ, em thì em chốt rồi, mua rồi, lắp rồi, nhưng các cụ ở nhà cứ bảo sao bếp từ gì mà rẻ thế, (em mua của cụ shopnhatviet loại AS). Em chưa dùng bao giờ, chỉ nghe mọi người đánh giá và chốt mua nên tự dưng bây giờ lại hơi băn khoăn. Thế nên, các cụ có dùng cả bếp Đức với bếp Nhật rồi thì vào cho em xin ít thông tin để em củng cố lòng tin của mình, cũng là để các cụ khác đang có nhu cầu mua tham khảo trước khi chốt :D

Em chọn bếp Nhật vì em thấy:
Ưu điểm: Giá hợp ví, có thêm cái lò nướng, thỉnh thoảng nướng gì đấy cũng hay. Hình thức thì cũng ok, tất nhiên không đẹp như bếp của Đức (Bosch, AEG, Siemen...).
Nhược điểm:
- Do bu em đánh giá là có thể sẽ khó vệ sinh chỗ bảng điều khiển vì mỡ bắn vào, các cụ dùng có thấy vậy không ạ?
- Ai không có nhu cầu nướng linh tinh thì lò nướng ở dưới lại là điểm trừ to tướng.

Em chờ ý kiến của các cụ ạ.
Bao nhiêu tiền cho bếp của nhật hả cụ, nồi xong có kén ko cụ, phải là inox hay gì

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]

Cảm ơn cụ rất nhiều!
Điện nhà em âm tường, giờ chẳng lẽ chạy dây 5mm nổi bên ngoài thì chuối nhỉ, khó xử quá!