So sánh mấy ẻm: Amber Riverside, Sunshine Garden, Green Pearl, Imperial Sky Garden

Lamborghini 1985

Xe tăng
Với em thì em thấy sale cũng không mất nhiều mồ hôi công sức mấy đâu. Chỉ mất công dẫn em đi xem nhà mẫu. Các thông tin sale nói thì em bảo không cần nói vì em đã tìm hiểu và biết rất rõ (vì sale còn nói nhiều cái nói không thật, không đúng). Có chăng là sale mất tiền chạy quảng cáo (khá lớn), nghe đâu Chủ đầu tư cắt cho Đại lý 2.0, ví dụ căn 2,7 tỷ thì đại lý được 52tr. Các Đại lý cạnh tranh nhau nên phải cắt lại cho khách thôi. Thế là cũng được rồi vì em thấy công việc cũng đơn giản mà.
Các đại lý là chuyện khác, đến được tay sale lại là câu chuyện khác. Chi phí các thứ để chạy quảng cáo rất tốn kém, khoản này bù khoản kia. Rồi khách này khách khác, khách nào cũng hiểu biết như cụ và tự tìm đến dự án thì sale quá nhàn rồi. Sale thì cũng đủ thể loại, loại làm ăn chộp giật cũng có, loại chăm chăm cắt để cướp khách cũng có, nhưng cũng có nhiều sale làm việc bằng cái tâm, bỏ công bỏ sức ra mà cụ :) . Với lại khoản kia là phần chủ đầu tư chi trả cho sàn và sale mà, khách hàng có phải mua với giá chênh đâu cụ

Lamborghini 1985

Xe tăng
"Trò". Cụ dùng từ ngữ mạnh thế. Sale giờ xin được cắt máu để bán hàng đầy ra ấy. Người mua phải "Trò" gì cơ cụ ?

Cách của em chả liên quan đến Sale nào, chỉ liên quan đến CDT và các đại lý.
Cụ thông cảm, em khá là bức xúc với khách hàng đòi cắt và các sale khác xin được cắt để cạnh tranh không lành mạnh nên dùng từ hơi nặng :) , mong cụ bỏ qua. Mấy sale làm trò đó chỉ làm ăn chộp giật, không khác nào tự vả vào mặt mình. Mỗi nghề có tính chất làm việc và kiếm thu nhập khác nhau, nghề này chủ yếu là từ hoa hồng từng giao dịch thành công, mà cái nào cũng cắt thì tốt nhất kiếm việc khác làm kiếm lương ổn định 8tr, 10tr cho nhàn, phải không cụ :)

xebobabanh17201

Xe điện
Em mua một căn ở Green pearl, chứ nhận nhà nhưng cũng khá yên tâm với cdt này. Tiền đến tháng chưa vội thu, tiến độ ổn định, mật độ thấp, đóng 50% đến khi nhận nhà, miễn phí 3 năm đầu...Nói chung em chả có nhu cầu ra mặt phố ở nên thấy GP ok

Beck Man

Xe buýt
Với em thì em thấy sale cũng không mất nhiều mồ hôi công sức mấy đâu. Chỉ mất công dẫn em đi xem nhà mẫu. Các thông tin sale nói thì em bảo không cần nói vì em đã tìm hiểu và biết rất rõ (vì sale còn nói nhiều cái nói không thật, không đúng). Có chăng là sale mất tiền chạy quảng cáo (khá lớn), nghe đâu Chủ đầu tư cắt cho Đại lý 2.0, ví dụ căn 2,7 tỷ thì đại lý được 52tr. Các Đại lý cạnh tranh nhau nên phải cắt lại cho khách thôi. Thế là cũng được rồi vì em thấy công việc cũng đơn giản mà.
đơn giản cụ nhỉ :D thế thì mình cứ nên đi làm thêm bđs cho nhàn, tăng thu nhập mà chả mất gì

Bobean1607

Xe hơi
Các đại lý là chuyện khác, đến được tay sale lại là câu chuyện khác. Chi phí các thứ để chạy quảng cáo rất tốn kém, khoản này bù khoản kia. Rồi khách này khách khác, khách nào cũng hiểu biết như cụ và tự tìm đến dự án thì sale quá nhàn rồi. Sale thì cũng đủ thể loại, loại làm ăn chộp giật cũng có, loại chăm chăm cắt để cướp khách cũng có, nhưng cũng có nhiều sale làm việc bằng cái tâm, bỏ công bỏ sức ra mà cụ :) . Với lại khoản kia là phần chủ đầu tư chi trả cho sàn và sale mà, khách hàng có phải mua với giá chênh đâu cụ
đơn giản cụ nhỉ :D thế thì mình cứ nên đi làm thêm bđs cho nhàn, tăng thu nhập mà chả mất gì
Nói thật với cụ là công việc chẳng cần chất xám mấy nên nó phụ thuộc quá nhiều vào may rủi (sale hay gọi là có duyên hay không). Ví dụ sale chăm khách từ đầu đến cuối xong khách nhảy sang sale khác vì cắt lại nhiều hơn.

Beck Man

Xe buýt
Nói thật với cụ là công việc chẳng cần chất xám mấy nên nó phụ thuộc quá nhiều vào may rủi (sale hay gọi là có duyên hay không). Ví dụ sale chăm khách từ đầu đến cuối xong khách nhảy sang sale khác vì cắt lại nhiều hơn.
công nhận :D chắc cụ chưa kinh qua công việc này, có lẽ ý nghĩ việc ko cần chất xám khi làm bất động sản là việc ko trách gì
tuy nhiên em từng làm nhiều việc, và em thấy làm bđs cần huy động chất xám chứ ko phải để mặc may mắn,
nếu mặc may mắn thì nên đi đánh lô cho nhanh giàu

Lamborghini 1985

Xe tăng
Nếu cụ nói công việc không cần chất xám thì e không ý kiến nữa. May rủi chỉ một vài lần, không có năng lực thì sớm bị đào thải . Việc nhẹ lương cao, không cần chất xám, e mời cụ tham gia, e tuyển :) . Cụ là người thông mình mà, việc nhẹ lương cao, không cần chất xám, làm phát giao dịch bằng cụ làm cả mấy tháng, giao dịch lớn bằng cụ làm cả năm. E nghĩ cụ nên thử đi, e tuyển trả lương cứng 4tr. Còn lại tuỳ thuộc vào cụ

ChipXuka

Xe hơi
1 cụ mua căn bên imperia và cắt máu sale cho hay

Bobean1607

Xe hơi
Nếu cụ nói công việc không cần chất xám thì e không ý kiến nữa. May rủi chỉ một vài lần, không có năng lực thì sớm bị đào thải . Việc nhẹ lương cao, không cần chất xám, e mời cụ tham gia, e tuyển :) . Cụ là người thông mình mà, việc nhẹ lương cao, không cần chất xám, làm phát giao dịch bằng cụ làm cả mấy tháng, giao dịch lớn bằng cụ làm cả năm. E nghĩ cụ nên thử đi, e tuyển trả lương cứng 4tr. Còn lại tuỳ thuộc vào cụ
Ý e những cv cần chất xám nhiều như kỹ thuật, lập trình... Còn làm sale thì sale mảng gì cũng vậy, ko giống ngành kỹ thuật, lập trình mà cần nhiều kỹ năng mềm. Nếu thật sự đam mê bđs, muốn làm lâu dài thì phải tư vấn cho khách như mua ngôi nhà cho chính mình. Lý thuyết này có vẻ khó và ít người làm

Bobean1607

Xe hơi
1 cụ mua căn bên imperia và cắt máu sale cho hay
Gọi là cắt máu sale làm mọi người nghĩ khách ác, cướp tiền của sale nhưng để e phân tích chỗ này. Chủ đầu tư trả đại lý 2.0. Ví dụ căn 2,5 tỷ 50tr. Đại lý 0,5, trả sale 1,5 là 35tr. Nếu bình thường sale đc 35tr thì nhanh giàu nhưng số này ít, thường bị cắt lại cho khách. Bản chất hoa hồng 2.0 chủ đầu tư trả đại lý bị tính vào giá bán nên khách đc back lại là bt. Chủ đầu tư trả hoa hồng 1.0 thì sale đc 5 đên 7tr thì trả khách nào đòi cắt

Lamborghini 1985

Xe tăng
Gọi là cắt máu sale làm mọi người nghĩ khách ác, cướp tiền của sale nhưng để e phân tích chỗ này. Chủ đầu tư trả đại lý 2.0. Ví dụ căn 2,5 tỷ 50tr. Đại lý 0,5, trả sale 1,5 là 35tr. Nếu bình thường sale đc 35tr thì nhanh giàu nhưng số này ít, thường bị cắt lại cho khách. Bản chất hoa hồng 2.0 chủ đầu tư trả đại lý bị tính vào giá bán nên khách đc back lại là bt. Chủ đầu tư trả hoa hồng 1.0 thì sale đc 5 đên 7tr thì trả khách nào đòi cắt
Thẳng toẹt cho cụ khỏi đoán già đoán non, sale Imperia Sky Garden chủ đầu tư trả 0.9 chưa bao gồm thuế, thuế lũy tiến lên cũng không được bao nhiêu, giá căn hộ là tính theo giá trước VAT và trừ đi các CK. Nên các cụ đừng tưởng màu hồng ngon ăn, nhìu khách tham vẫn đòi cắt bằng hết. E không bán dự án này vì hoa hồng chủ đầu tư trả quá thấp, không đáng để bỏ công sức đầu tư bán

Chỉnh sửa cuối:

Bobean1607

Xe hơi
Thẳng toẹt cho cụ khỏi đoán già đoán non, sale Imperia Sky Garden chủ đầu tư trả 0.9 chưa bào gồm thuế . Nên các cụ đừng tưởng màu hồng ngon ăn, nhìu khách tham vẫn đòi cắt bằng hết. E không bán dự án này vì hoa hồng chủ đầu tư trả quá thấp, không đáng để bỏ công sức đầu tư bán
Vậy à cụ. Thế thì quá thấp

ChipXuka

Xe hơi
Em mua một căn ở Green pearl, chứ nhận nhà nhưng cũng khá yên tâm với cdt này. Tiền đến tháng chưa vội thu, tiến độ ổn định, mật độ thấp, đóng 50% đến khi nhận nhà, miễn phí 3 năm đầu...Nói chung em chả có nhu cầu ra mặt phố ở nên thấy GP ok
Hay e về làm hàng xóm nhà cụ nhể. :D. Hôm e vào greenpearl lúc 3-4g chiều gì đó chiều thấy mát khác hẳn ngoài đường minh khai. E đoán do nó có cái tòa gì bên cạnh chắn ý

Bobean1607

Xe hơi
Hay e về làm hàng xóm nhà cụ nhể. :D. Hôm e vào greenpearl lúc 3-4g chiều gì đó chiều thấy mát khác hẳn ngoài đường minh khai. E đoán do nó có cái tòa gì bên cạnh chắn ý
Mợ này mua Green Pearl là chuẩn đấy. Thiết kế đẹp, giá hợp lý, mật độ thấp,...đều hơn mấy dự án xung quanh

ChipXuka

Xe hơi
Mợ này mua Green Pearl là chuẩn đấy. Thiết kế đẹp, giá hợp lý, mật độ thấp,...đều hơn mấy dự án xung quanh
Cụ cho e bảng check căn vào gmail nhé. E chỉ cần gym, bể bơi và dắt đi dạo thôi

Bobean1607

Xe hơi
Cụ cho e bảng check căn vào gmail nhé. E chỉ cần gym, bể bơi và dắt đi dạo thôi
Mình không phải sale cụ nhé. Cụ phi thẳng vào dự án sale lao ra hứng cụ như hứng trứng. Cụ mua nhà lên đây ko hiệu quả tý nào đâu. Cả sale vào đây bán hàng cũng ko hiệu quả đâu, mất times

DaisyWu

Đi bộ
Bên GP khi nào bàn giao vậy ạ? Em cần ở luôn mà lâu quá e ko chờ dc :( nhưng cứ cho e xin bảng giá vào mail nhé :D con zai họ ngay trường mẫu giáo bên trong :))

Tuanphan333

Xe tăng
Bên GP khi nào bàn giao vậy ạ? Em cần ở luôn mà lâu quá e ko chờ dc :( nhưng cứ cho e xin bảng giá vào mail nhé :D con zai họ ngay trường mẫu giáo bên trong :))
Em mật thư cụ rồi nhé