[Funland] So sánh thiết bị vệ sinh Toto và Grohe

cổ cồn xanh

Xe tăng
Grohe em không biết, nghe lạ quá ạ. Còn TOTO thì em biết. Khi xưa em ngủ trong phòng dành cho đoàn công tác, em thấy cái chậu rửa mặt hiệu TOTO trong phòng rất đẹp và thiết kế đơn giản nhìn thích quá mới hỏi điều phối viên. Điều phối viên cho em biết căn nhà và thiết bị nội thất trong các phòng đều đã được dùng từ hơn 50 năm vậy mà cái TOTO lúc đó em vẫn thấy sạch, đẹp. Từ đó ấn tượng của em đối với TOTO là bền, đẹp, gọn theo kiểu đơn giản mà chất.
Cơ mà em thấy TOTO Việt Nam thì không được như vậy. Mau xuống cấp, nước men bóng nhưng nhanh trầy xước. Nếu cụ mua TOTO mà loại nội địa Nhật em nghĩ sẽ rất tốt.
Các cụ cứ cổ suý hàng nội địa để nhập rác về. Toto Việt nam sản xuất hàng đẹp long lanh. Nhà em toàn tt, làm lại nhà cho các cụ nội ngoại cũng toto. Hàng Âu ý cũng đẹp nhưng giá chát lắm! Cụ đừng chê nước men toto nội, ở khách sạn luôn bóng đẹp vì lúc nào cũng có người cọ rửa. Nhà mình làm hàng ngày đẹp kém gì ks.

Fun on Fun

Xe hơi
Cá nhân em thì vẫn thích hàng Toto hơn vì đơn giản bền bỉ. Mua sen nội địa và vòi các các xuống HP đầy ra mà giá cả phải chăng, cả bệ xí cũng thế (làm đường điện 110 ròng xuống là dùng được).

LiHuLiHu

Xe máy
1 phiếu cho toto

Gừng

Xe container
Tiện cụ nào dùng rồi cho em hỏi mua cái nắp bồn cầu bao gồm rửa và sưởi thì mua của hãng nào cho ngon bổ ợ
mua của Inax cụ ạ

e dùng thấy ngon bổ rẻ

chất lượng Inax thì ko thể bằng Toto dc nhưng cũng 8/10

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn

Big Bang

Xe điện
Grohe vào Việt nam từ năm 97. Cụ chủ nếu muốn dùng hàng này thì tìm nhà phân phối chính thức của Hãng tại Việt Nam.

NNS

Xe ngựa
Các cụ cứ cổ suý hàng nội địa để nhập rác về. Toto Việt nam sản xuất hàng đẹp long lanh. Nhà em toàn tt, làm lại nhà cho các cụ nội ngoại cũng toto. Hàng Âu ý cũng đẹp nhưng giá chát lắm! Cụ đừng chê nước men toto nội, ở khách sạn luôn bóng đẹp vì lúc nào cũng có người cọ rửa. Nhà mình làm hàng ngày đẹp kém gì ks.
Ô, xài toto nội địa Nhật hàng mới nguyên hộp chứ đồ ị đái tắm rửa ai xài đồ bãi rác?=))

Laixetruongson

Xe container
Sứ thì dùng Toto, sen vòi thì dùng Grohe mẫu mã nhiều lựa chọn hơn toto :) ý kiến cá nhân :P

ToyotaAltis9063

Xe điện
Đợt vừa rồi em cũng phân vân mấy loại thương hiệu tbvs nhưng cuối cùng chốt Toto vì em thấy các căn Vinhomes đa số toàn dùng Toto và trên này có cụ Dương toto cung cấp món này nên chọn hãng này luôn. :D

Cá nhân em thì vẫn thích hàng Toto hơn vì đơn giản bền bỉ. Mua sen nội địa và vòi các các xuống HP đầy ra mà giá cả phải chăng, cả bệ xí cũng thế (làm đường điện 110 ròng xuống là dùng được).
Cụ cho e xin địa chỉ mua sen vòi nội địa ở HP với. Thanks cụ.

Fun on Fun

Xe hơi
Em hay mua của Japanvip cạnh Nhà Hát lớn TP Hải Phòng. Vòi sen tầm 5tr cái.

Patriots

Xe lăn
Vậy là đồ Inax và Grohe tại Việt Nam đều bị hỏng cả à cụ?
Cái nhà cháu dùng bị hỏng phải thay hết, cháu không có ý nói tất cả đồ mua ở VN đều là đồ fake, nói như thế không đúng và ảnh hưởng những đơn vị có uy tín, chỉ là khi mua nên chọn lựa kỹ và mua những nơi có uy tín, nếu không chắc thì nhập về thôi. Vì những đồ này không hề rẻ lại ảnh hưởng trực tiếp tới sức khoẻ nên phải chọn lựa kỹ.

myozuka

Xe tải
Grohe cháu order bên Bỉ, Đức về lắp, giá còn rẻ hơn TOTO luôn ạ, cháu hơi ngạc nhiên khi con bé bên kia nó báo giá :D.
Bộ sen tắm của Grohe sản xuất tại Bồ Đào Nha, chưa đến 10 củ, nước mạ sáng loáng, ren đồng đỏ au luôn.

TRIHON

Xe tải
Em đang chuẩn bị sắm đồ cho nhà mới. Các bác cho em cái đánh giá về tiêu chí chất lượng sử dụng với, nếu có bảng so sánh thì càng tốt ạ. Em cảm ơn.
Tiện cụ nào dùng rồi cho em hỏi mua cái nắp bồn cầu bao gồm rửa và sưởi thì mua của hãng nào cho ngon bổ ợ
Nhà cháu năm ngoái làm nnà, cũng nghiên cứu chán về TBVS, từ Toto, Grohe (nhập Đức), Korhler (Do Rita Võ nhập) và cuối cùng nhà cháu chọn Toto. Lý do:
Từ khi thành lập đến nay, gần 100 năm Toto chuyên làm về TBVS, họ còn có cả những phòng nghiên cứu về vụ đái, ị một cách nghiêm túc để đáp ứng nhu cầu. Grohe, hangrohe thì nay bị bán về cho tập đoàn Lixil nên có vẻ mai một (ý kiến của riêng cháu). Kohler thì thì không phù hợp với người nhỏ con châu Á (mặc dù nhà cháu có được Mr. Duy giảm giá đến 45%) mà vẫn kg chọn. Hình như 90% TBVS trong thị trường nội địa Nhật là Toto, cái này cháu kg nhớ rõ.
Thêm nữa chế độ bảo hành của Toto cháu thấy khá tốt. Cái nắp washlet nó có cái giảm chấn gì đó, tức là khi đậy nó sẽ sập từ từ, nhưng do giúp việc nhà cháu cứ ấn mạnh nên bị gãy, gọi số hotline là có người lên thay miễn phí, thậm chí bồi dưỡng không dám lấy. Nước men thì họ khuyến cáo kg dùng chất tẩy rửa mà chỉ dùng nước sạch với khăn bông sạch để lau, nhà cháu chỉ thêm chút nước rửa tay để đánh phần sứ, phần vòi thì đung kem đánh răng là bóng loáng lại ngay.
Nếu mua TBVS các Cụ nên chú ý mua chính hãng, nhà cháu làm XD nên biết có những đơn vị nhập hàng TQ về ai mua hãng nào thôi dán nnãn đó, mỗi tháng nhập vài contenner đều như vắt chanh. Cháu ở SG nên lên số 1 Phạm Ngọc Thạch Q1, đối diện nhà văn hoá Thanh niên mua chính hãng. Thêm nữa lên mua cứ nói làm DA thì sẽ được giá khá tốt, giảm tối thiểu 20% so với giá niêm yết.

Morning2012

Xe máy
Nhà em khi hoàn thiện nhà cách đây 4 năm cũng đi tìm hiểu mãi, cuối cùng nhà em chốt chọn Toto, đến nay em vẫn ưng với lựa chọn này.

jazzzzz

Xe lăn
Em dùng 2 sen cây totto, 2 Grohe (giá gấp đôi totto).
Sau 3 năm Totto đẹp hơn, Grohe cuống mã nhanh nhưng đc cái thiết kế đẹp.

duoiuoicon2006

Xe buýt
Cụ phải xác định tiêu chí:
1. Giá cả: Cụ thích đẳng cấp thì cứ cái nào nhiều tiền sang trọng mà mua.
2. Kiểu dáng: Cái nào ngồi như sa lông, có thể vừa ngồi vừa ngủ hoặc là ôm ngủ (say); Nhẹ không bị phọt ra ngoài, Nặng không bị bắn nước tung tóe, không bị dính bửn sau khi hành sự.
3. Bảo dưỡng: Dễ lau rửa không bám bẩn, tháo lắp nắp bệt dễ dàng. Vật tư thiết bị dễ tìm, dễ lắp (vỡ cái nắp bệt, hỏng cái van phao lại phải du nhập châu âu về thì chết mệt, chả lẽ lại nhịn)