[Funland] So sánh thiết bị vệ sinh Toto và Grohe

29S2929

Xe tăng
Toto nếu dùng xí điện tử yên tâm hơn.
Còn đồ sứ và mạ thì grohe đẹp hơn hẳn nhưng mấy cái gioăng lặt vặt sẽ ko bằng nhật được.

JoeBlack80

Xe buýt
Nhà cháu cũng đang cần thay mấy vòi sen. Gửi cụ vài bức ảnh tham khảo nhà cháu vừa chụp chiều nay ở Baumarkt OBI Đức. Đồ Grohe và Hangrohe: hàng đẹp, mẫu mã đa dạng, gioăng với các phụ kiện ổn, giá cũng rất ổn. Đồ Toto thì cháu không có kinh nghiệm nên để các cụ cho ý kiến.

JoeBlack80

Xe buýt

DuongTOTO

Xe buýt
Không bằng ạ, vì đợt vừa rồi trước khi mua sen tắm bên cụ em cũng xem một vòng các hãng thì thấy Grohe nó giới thiệu cung cấp thiết bị cho cả ks Marriott.

Không bằng ạ, vì đợt vừa rồi trước khi mua sen tắm bên cụ em cũng xem một vòng các hãng thì thấy Grohe nó giới thiệu cung cấp thiết bị cho cả ks Marriott.

grohe nó thuộc về lixil chủ của inax rồi cụ ạ
http://m.cafef.vn/tu-ong-trum-startup-bong-choc-tro-thanh-ong-chu-cong-ty-80000-nhan-vien-nguoi-dan-ong-nay-da-lam-nen-ky-

NewPeace

Xe điện
Nhà cháu cũng đang cần thay mấy vòi sen. Gửi cụ vài bức ảnh tham khảo nhà cháu vừa chụp chiều nay ở Baumarkt OBI Đức. Đồ Grohe và Hangrohe: hàng đẹp, mẫu mã đa dạng, gioăng với các phụ kiện ổn, giá cũng rất ổn. Đồ Toto thì cháu không có kinh nghiệm nên để các cụ cho ý kiến.

Hồi năm ngoái em đi Đức mà lần ko ra loại CH này, vào mấy chỗ thì họ toàn bán online.

phuongtv_76

Xe container
E dùng sen trần Grohe, chuẩn chả chê đc, chỉ chê là lắp hơi muộn

lx125_black

Xe container
Cụ nghiên cứu thêm được cả trang thiết bị vệ sinh của Hàfele. Em đi KS ở DAD thấy có dùng thiết bị Hafele, khá đẹp và tiện dụng.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Nhà cháu năm ngoái làm nnà, cũng nghiên cứu chán về TBVS, từ Toto, Grohe (nhập Đức), Korhler (Do Rita Võ nhập) và cuối cùng nhà cháu chọn Toto. Lý do:
Từ khi thành lập đến nay, gần 100 năm Toto chuyên làm về TBVS, họ còn có cả những phòng nghiên cứu về vụ đái, ị một cách nghiêm túc để đáp ứng nhu cầu. Grohe, hangrohe thì nay bị bán về cho tập đoàn Lixil nên có vẻ mai một (ý kiến của riêng cháu). Kohler thì thì không phù hợp với người nhỏ con châu Á (mặc dù nhà cháu có được Mr. Duy giảm giá đến 45%) mà vẫn kg chọn. Hình như 90% TBVS trong thị trường nội địa Nhật là Toto, cái này cháu kg nhớ rõ.
Thêm nữa chế độ bảo hành của Toto cháu thấy khá tốt. Cái nắp washlet nó có cái giảm chấn gì đó, tức là khi đậy nó sẽ sập từ từ, nhưng do giúp việc nhà cháu cứ ấn mạnh nên bị gãy, gọi số hotline là có người lên thay miễn phí, thậm chí bồi dưỡng không dám lấy. Nước men thì họ khuyến cáo kg dùng chất tẩy rửa mà chỉ dùng nước sạch với khăn bông sạch để lau, nhà cháu chỉ thêm chút nước rửa tay để đánh phần sứ, phần vòi thì đung kem đánh răng là bóng loáng lại ngay.
Nếu mua TBVS các Cụ nên chú ý mua chính hãng, nhà cháu làm XD nên biết có những đơn vị nhập hàng TQ về ai mua hãng nào thôi dán nnãn đó, mỗi tháng nhập vài contenner đều như vắt chanh. Cháu ở SG nên lên số 1 Phạm Ngọc Thạch Q1, đối diện nhà văn hoá Thanh niên mua chính hãng. Thêm nữa lên mua cứ nói làm DA thì sẽ được giá khá tốt, giảm tối thiểu 20% so với giá niêm yết.
Không biết dùng cái bột cọ rửa đa năng của Mẽo này cho thiết bị vệ sinh như đồ sứ với sen vòi có được không cụ nhỉ, nhà em có cái của Toto, có cái của Inax, cái bột này thì Korler nó khuyên dùng. :D

TRIHON

Xe tải
Không biết dùng cái bột cọ rửa đa năng của Mẽo này cho thiết bị vệ sinh như đồ sứ với sen vòi có được không cụ nhỉ, nhà em có cái của Toto, có cái của Inax, cái bột này thì Korler nó khuyên dùng. :D

Cháu cũng không rành Cụ ơi, bác GV nhà cháu thì phàn sứ dùng nước rửa tay với khăn bông, phần vòi thì dùng kem đánh răng PS hoặc Dạ Lan ạ.

kyo110288

Xe máy

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Mua bộ củ sen về tháo ra, đúc đồng với sứ mài là đc rùi, trừ nóng trực tiếp e ko biết

Cái bóng kim loại tàu làm thì kinh luôn, đẹp mà độc hại do dùng cadimin (cd) mạ và đánh bóng hay sơn phủ

kimma

Xe điện

mấy chỗ này bán đồ vớ vẩn thôi, nó không chuyên, nhà thuê thì mua ở đây, chứ nhà mua thì đừng, vì mẫu mã quá ít, nó có hàng trăm seri khác nhau, giá cả cũng khác nhau. mà giá ở đây quá đắt, chỉ bán cho người tiêu dùng, những thứ khác là hàng ko chuyên, chất lượng tàm tạm thôi. phải biết chỗ bán buôn và chuyên dành cho dân thợ đi nhận công trình. nó mới là hàng pro và giá chuẩn giật mình. VD lọ silicon ở những chỗ này họ bán 8>>9eu/ hộp. em mua có 3,5 eu thôi :)). có mẹo để mua đc, chứ khơi khơi ra mua, nó vẫn bán giá bình thường.

DuongTOTO

Xe buýt

conmeo1

Xe buýt
Nhà em dùng vòi lavabo, sen tắm đều của Grohe mua từ Đức về, nhưng mà cái vòi lavabo + phụ kiện kèm theo mua trực tiếp ở shop nó vẫn chất hơn hẳn cái kia mua ở amazon.de. Toto thì chưa có dịp dùng

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Grohe em không biết, nghe lạ quá ạ. Còn TOTO thì em biết. Khi xưa em ngủ trong phòng dành cho đoàn công tác, em thấy cái chậu rửa mặt hiệu TOTO trong phòng rất đẹp và thiết kế đơn giản nhìn thích quá mới hỏi điều phối viên. Điều phối viên cho em biết căn nhà và thiết bị nội thất trong các phòng đều đã được dùng từ hơn 50 năm vậy mà cái TOTO lúc đó em vẫn thấy sạch, đẹp. Từ đó ấn tượng của em đối với TOTO là bền, đẹp, gọn theo kiểu đơn giản mà chất.
Cơ mà em thấy TOTO Việt Nam thì không được như vậy. Mau xuống cấp, nước men bóng nhưng nhanh trầy xước. Nếu cụ mua TOTO mà loại nội địa Nhật em nghĩ sẽ rất tốt.
Đồng ý với cụ, e cũng nghĩ toto hay mà dùng chả ưng ý, vòi xịt bồn cáu thì đâu gần triệu/cái mà xịt yếu vô cùng. Cứ chết vì cái thương hiệu thôi

haidmc2

Xe hơi
Các cụ cứ lên Móng Cái xem, cái gì cũng có, đẹp long lanh. Nếu đã chốt thương hiệu nào, em nghĩ các cụ nên lên mạng xem hàng bán tại chính quốc, gặp được đợt sale thì nhờ bên shipper chuyển về. Giá có thể tốt hoặc nhỉnh hơn ở Việt Nam, nhưng được hàng chuẩn. Chỉ có tội là nếu hàng nặng thì phí ship cũng lục tốn lắm. Khi mua, các cụ nhớ check mã vạch (bar code) trên sản phẩm để chắc chắn mua được hàng chính hãng. Các cụ tham khảo để đánh giá xuất xứ
http://labelbarcode.com.vn/news_detail.asp?new=201&ma-so-ma-vach-cac-nuoc.htm&gclid=Cj0KCQiAvKzhBRC1ARIsANEXdgzYGg_VGvgu0S4gzvCoGhaS-aSNj11U1IbN4DVg1J-1051Rte1S7P4aAs5uEALw_wcB
Thuộc lòng giúp em cái số này ạ 690 - 695 GS1 Trung Quốc (China: 690, 691, 692, 693, 694, 695) là đầu số mã vạch hàng trung quốc
Xin lỗi các cụ làm ăn chân chính trước, chứ ở xứ mình, mua hàng mà hỏi lơ ngơ, chủ hàng biết là "nai" thì gần như chắc chắn ăn hàng Tàu

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với cụ, e cũng nghĩ toto hay mà dùng chả ưng ý, vòi xịt bồn cáu thì đâu gần triệu/cái mà xịt yếu vô cùng. Cứ chết vì cái thương hiệu thôi
Dạ em cũng nghĩ đó là nhiều level khác nhau trong cùng thương hiệu ạ. Cái Toto em chứng kiến thời điểm đó ở Nhật nước men không còn bóng nữa ạ, cơ mà mọi thứ sạch đẹp và trơn tru hơn cả khách sạn tốt ở VN.