[Funland] So sánh Triều Tiên và những nơi khác

Mr_121212

Xe hơi
Tối qua e xem phóng sự trên vtv1 thấy đất nc họ quy hoạch đẹp, đường xá sạch đẹp, nhất là cái lễ hội arỉrang hoành tráng...ghét mỗi cái là tượng bố con nhà kim nhiều quá.

pháo BM21 grad

Xe container
Cụ ném đá em đấy à? :-?
Em chê cười chỗ nào?
Vì cụ Triều Tiên kia cứ khen mình là Thiên Đường nên e sặc tí thôi chứ.
Mà cụ có biết tại sao người ta khó khăn, thiếu thốn ko? Vì mị dân tốt, mọi nguồn kinh phí, phần lớn GDP dồn cho quân sự, Quốc Phòng. Nên dân đói, quân sự mạnh là đương nhiên. Nước bạn mạnh về quân sự, mình nhờ giúp đỡ và có trao đổi về kinh tế thì sao?
Có phải ng ta rót vốn ODA, FDI ... đầu tư kinh tế vào mình, rồi mình chửi họ đâu.
OF bây giờ có văn hóa ném đá hay thật.
Thế cụ lại quên tại sao Triều tiên Phải dồn mọi nguồn lực vào quốc phòng à, do mẽo cấm vận quá nên Triều tiên mới tức thế là lôi bom hạt nhân ra chế, chế được chưa chưa biết lại bị mẽo vận động LHQ cấm vận. Thật là đã nghòe lại gặp thêm cái eo nữa => đói thôi.

pháo BM21 grad

Xe container
Sặc vì vẫn phải nhờ nó giúp chứ mình k tự làm được hả cụ?
Trước phải mang gạo đổi lấy hai con tầu ngầm nhỏ tý về để huấn luyện và mua 1 ít tên lửa scud đấy bác, mới những năm 90 đây thôi chứ đâu.

hanoi_batnang

Xe hơi
thứ quí giá nhất của Dân TT là ... Huy hiệu Đả.ng , không có cái này có tiền cũng không có chỗ tiêu, mất cái này thì.....
em vừa xem VTV1 tối qua 20/12 cúng nói về cái huy hiệu này của dân TT mà ko phải có tiền cũng mua dc

theanh_vnpt

Xe điện
Tối qua e xem phóng sự trên vtv1 thấy đất nc họ quy hoạch đẹp, đường xá sạch đẹp, nhất là cái lễ hội arỉrang hoành tráng...ghét mỗi cái là tượng bố con nhà kim nhiều quá.
Nhìn người dân k khác j dân mình thời bao cấp

tieunhilang

Xe điện
So sánh giữa dân thành phố mới khác nhau, còn dân nông thôn thì vẫn thế

trau keo

Xe tăng
Giống nhau sướng toàn mấy cụ lờ đờ của hai lành còn dân trong làng vẫn khổ lắm không khổ cái này thì khổ cái khác,

ATD1-P7

Xe tải
Các cụ cứ chê chứ hôm qua VTV1 có phóng sự về thủ đô Bình nhưỡng thì hơi ngon đấy, đường xá sạch sẽ (cái này HN không biết đến bao giờ có được), các nữ cảnh sát giao thông đứng làm việc trên đường đứng nghiêm rất nghiêm túc, tự giác mặc dù đường không tắc bao giờ. nhiều toàn nhà chung cư Mỹ Đình mình gọi bằng cụ, nhiều công trình kiến trúc rất đẹp, quy hoạch thành phố đâu ra đấy. Cái này mới đặc biệt, năm 1970 thời Kim Nhật Thành thì Bình những đã đạt thành phố công nghiệp roài.

dop_con_mec

Xe tải
Các cụ cứ chê chứ hôm qua VTV1 có phóng sự về thủ đô Bình nhưỡng thì hơi ngon đấy, đường xá sạch sẽ (cái này HN không biết đến bao giờ có được), các nữ cảnh sát giao thông đứng làm việc trên đường đứng nghiêm rất nghiêm túc, tự giác mặc dù đường không tắc bao giờ. nhiều toàn nhà chung cư Mỹ Đình mình gọi bằng cụ, nhiều công trình kiến trúc rất đẹp, quy hoạch thành phố đâu ra đấy. Cái này mới đặc biệt, năm 1970 thời Kim Nhật Thành thì Bình những đã đạt thành phố công nghiệp roài.
Nếu bây giờ mà dân mình trở về với bao cấp thì em nghĩ HN còn hơn bắc TT nghìn lần vì dân không cần đến giao thông , tại sao ? , tại vì không có giao thương dân sự nên nó mới sạch như vậy . Thành phố công nghiệp theo tiêu chuẩn XHCN chứ có theo tiêu chuẩn thế giới đâu cụ , riêng ông bắc TT 1 tiêu chuẩn riêng như tại bắc Việt trước 1975 là hố xí 2 ngăn là chuẩn vệ sinh môi trường đô thị nhưng vào thời điển đấy các nước tư bản đã tự hoại với lại xí bệt được gần trăm năm rồi .

NN minhchau

Xe tăng
thấy bẩu dân Tây tạng, dân ngô duy nhĩ mong 1 ngày dc sống như người triều tiên :D

limara

Xe hơi
Iem xem vtv1 hôm trước thấy quả thật bắc hàn chỉ có cái mục đồng diễn là vô đối. Nhớ lại 30 năm trước cũng đc phát 1 tờ bìa màu xanh vào sân vận động xếp hình. Chán.

thiên nga

Xe tải
Đất nước huyền bí nhất thế giới.lúc nào phải khám phá xem hii

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
thấy bẩu dân Tây tạng, dân ngô duy nhĩ mong 1 ngày dc sống như người triều tiên :D
Tây Tạng mong muốn được tự trị được quyết định tự do của mình, Nhìn thấy Triều Tiên em thấy mình sống được thế này HP chán :D

lead2banh

Xe tải
Nhạy cảm phết nhể?
em góp tí chuyện nhạt của em thế này:
- Trước cơ quan em có thuê 1 chuyên gia Triều Tiên sang để hướng dẫn một số việc liên quan đến uýnh nhau. Anh này hiền lắm, yêu nước và lãnh tụ kinh hồn. Anh bảo cả dân tộc anh vậy.
Có lần giữa giờ đoi đói, làm bát mì tôm úp ăn tạm, mời anh ý ăn. Anh ý tấm tắc khen ngon thế, anh chưa từng được ăn mì ngon như thế này???? Mời anh uống coca-cola. Anh ý cứ ngây ra hỏi nước gì đấy????
Một lần kho bị mất điện, chẳng có điều hòa nóng chết người. Hỏi anh Triều Tiên đó nóng không nghỉ đi. Anh ý bảo, ko nóng. Được như thế này là tốt lắm rồi.
Khi về, anh còn nói nhỏ : ở đất nước bạn như ở thiên đường.
Làm em tí sặc.
Em còn gặp mấy chiên gia Tt ở Lào gặp mình lúc nào họ cũng tỏ vẻ quan trọng, nói chuyện họ tự nhận là nước lớn, rồi có tên lửa..., đại khái có thể uýnh mỹ được bất cứ lúc nào. Đến hôm chia tay về mấy bác ấy ra chợ Viên chăn súc toàn đồ từ mỹ phẩm đến hàng may mặc, đồ chị em chèn trặt cả va li sách về nước gặp bọn em mấy anh "nước lớn" cứ ngại ngại :D

TuDo2808

Xe điện
Em cũng muốn sang TT ăn Hồng Sâm no một bữa xem nó ra làm sao!=P~

vutamhoan

Xe tăng
Thế cụ lại quên tại sao Triều tiên Phải dồn mọi nguồn lực vào quốc phòng à, do mẽo cấm vận quá nên Triều tiên mới tức thế là lôi bom hạt nhân ra chế, chế được chưa chưa biết lại bị mẽo vận động LHQ cấm vận. Thật là đã nghòe lại gặp thêm cái eo nữa => đói thôi.
Thế tại sao lại bị Mẽo nó cấm vận? Không phải là vác quân sang Hàn định hấp diêm bọn Nam sâm xong bị Mẽo oánh cho tí toi :D

Rồi cấm vận thì sao? Giỏi thì hơn tẻo dân Trung cẩu đó, thị trường lớn thế cứ mần hết cũng giàu rồi. Nói chung mấy bố cs chỉ giỏi "*** dầm đổ tại trym" là đỉnh cao nhân loại thôi

Quân Đuôi

Xe điện
Em chẳng biết gì chỉ ngồi hóng các cụ ! Em cũng tò mò về anh TT này

QuangDuong304

Xe buýt
Nhạy cảm phết nhể?
em góp tí chuyện nhạt của em thế này:
- Trước cơ quan em có thuê 1 chuyên gia Triều Tiên sang để hướng dẫn một số việc liên quan đến uýnh nhau. Anh này hiền lắm, yêu nước và lãnh tụ kinh hồn. Anh bảo cả dân tộc anh vậy.
Có lần giữa giờ đoi đói, làm bát mì tôm úp ăn tạm, mời anh ý ăn. Anh ý tấm tắc khen ngon thế, anh chưa từng được ăn mì ngon như thế này???? Mời anh uống coca-cola. Anh ý cứ ngây ra hỏi nước gì đấy????
Một lần kho bị mất điện, chẳng có điều hòa nóng chết người. Hỏi anh Triều Tiên đó nóng không nghỉ đi. Anh ý bảo, ko nóng. Được như thế này là tốt lắm rồi.
Khi về, anh còn nói nhỏ : ở đất nước bạn như ở thiên đường.
Làm em tí sặc.
Chuẩn đới Cụ ạ. 2 Ông AE của ta Triều Tiên - Cu Ba Em có cậu nhân viên trước làm bên Cty lương thực hay tiếp đoàn 2 ông AE này của mình. Ngồi ăn mà chúng nó cứ nước mắt ngắn dài vì ở VN xướng quá, chúng nó thương Vợ Con ở nhà