[Funland] So sánh Triều Tiên và những nơi khác

TuDo2808

Xe điện
Xét về mặt quy hoạch đô thị thì VN sách dép cho BTT là đáng!:-t

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Trong cuộc chiến tranh Bắc Nam Triều tiên, Bình Nhưỡng bị san phẳng. Sau đó họ XD lại nên quy hoạch cũng có nhiều thuận lợi,đỡ phải giải phóng mặt bằng cưỡng chế...
Em thề là do thằng China hết ạ, BTT chẳng có mẹ gì hết, nhìn lại hết các công trình từ cổ tới kim ạ. Chỉ có anh Nga và anh China tham vấn làm thôi ạ. Cái éo gì cũng to đùng mà sử dụng ko hết đc.

BốCuTôm

Xe buýt
Nhân chiện nhắc đến TT, Em mơ đến ngày cách mạng hoa lài nở ở đất Việt. Lúc nài dân làm chủ thực sự, mà đang nhiên từ tớ lại thành biến thành chủ nên nó hơi bị khệnh. Xăng ko được phép tăng giá nữa. Điện nước cũng rứa. Éo có xây dựng thêm thủy điện hại dân, điện nguyên tử cũng đừng có mơ thì tai nạn thì bỏ mợ. Ô tô ko bị oắn thuế, nhà nhà găm vài cái để làm cảnh vì ra đường thì ko có chỗ mà tiến lui. Công nhận sở hữu đất đai nên xây dựng hạ tầng con đường nghìn tỷ chỉ là dĩ vãng, mà sẽ có con đường kim cương. Các ngành nghề công viên chức nhà nước hết chỗ mà chém phong bì nên đói bỏ ra ngoài làm hết, chỉ còn đám ngu dốt nhà nghèo mới đâm đầu vào làm nhân viên chính quyền. Vỉa hè cấm để xe, nhà mặt phố rớt giá thảm hại. Các chợ cóc, chợ tạm lấn chiếm vỉa hè giải tán hết, các gánh hàng rong cũng cho tan tác chim muông. Các KĐT, KCN mới chả mọc lên nổi đc 1m2 vì lúc này sờ đến ruộng là nông dân oắn bỏ mẹ, ...etc..... ỐI. Thế đếch nào mà nghĩ đến cách mạng hoa lài mà em cứ tưởng tượng ra ngày tận thế mất.

Mr Ngọc

Xe buýt
Cụ chủ chắc chưa xem mấy cái phóng sự về đời sống người dân bên đó nhể
sang đó rồi làm gì có in tẹc nét mà lượn trên ọp này

Vulcan V70

Xe trâu
Những người dân này không biết sáng có ăn gì lót dạ chưa? Họ đang nghĩ gì khi đang hô khẩu hiệu" Thề đòan kết một lòng trung thành cao độ dưới sự lành đạo của đồng chí Kim Jong Ủn vĩ đại". Không hô như thế nó xách ra bắn = 12ly 7 luôn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em làm với HQ một thời gian, và hoàn toàn hiểu được dân TT coi trọng tôn ti trật tự thế nào.

yeuxangnhumau

Xe tải
Tầng lớp ưu tú mà thằng nào nhìn mặt cũng như ma đói thế kia, xiếc lưỡi làm gì hả mấy chú +s?

biahoihanoi

Xe lăn
Đường rộng, nhà cao, sân chơi lớn....
Nhưng đếch có cái gì bỏ vào mồm. Ông nào ông náy hom hem như năm 45. Trừ lão Đại.

LongLH

Xe điện
Bạn cháu đi Triều Tiên về cũng nói như cụ. Không biết các vùng khác của Triều tiên thì thế nào , chứ Bình Nhưỡng thì cuộc sống ngừoi dân khá là thoải mái, dễ chịu, thanh bình ,con ngừoi cũng hạnh phúc vui tươi. Hạ tầng thì tuyệt vời, 100 nữa có khi VN chưa theo kịp. Còn nếu nói là các vùng khác dân tình đói kém vv thì đâu chả vậy, nói thật chứ ở VN mình vùng cao vùng sâu vùng xa cũng khổ bỏ xừ, đấy giờ mùa đông xem đầy hình ảnh trẻ em vùng cao ở VN nhà mình toàn chân trần đi trên băng tuyết, nhà thì 4 bề phên dậu, chả có cái gì đáng giá 100k. Hơn quái gì được Triều Tiên. Còn hạ tầng của Triều Tiên thì hơn đứt VN là cái chắc ạ.
Mỗi người một cảm nhận, em thì đến Bắc TT ba lần rồi. E trước là thuyền viên mà. Từ cảng bọn em được cho lên xe bịt kín như xe chuyển quân đi làm nhiệm vụ tối mật ấy. Xe chở một phát lên trung tâm, vào lăng KNT xong về. Lần hai cũng xe bịt kín lên quảng trường trung tâm ngắm xong cái về. Lần ba lại xe bịt kín vào viện bảo tàng ngó nghiêng cái xong cái về. Đi đến đâu cũng có mấy chú lính đi kèm có tiếp xúc được với dân qoái đâu.
Có cái này thì e biết dân nó khổ. Ở cảng em thấy chú lính đứng gác có vẻ đói và rét. Thế là e ra hiệu bảo nó lên tầu e cho ăn nhưng nó không dám lên. Bọn em đem mì tôm cho nó thì nó không dám nhận. Nhưng ra hiệu bọn em hiểu là nó sợ bị người khác thấy, thế là bọn em đành để chỗ cọc buộc dây xa xa, nó đi lại và lấy nhét dấm nhét dúi vào người. Hôm sau lại cho nó mì tôm nữa nhưng lại không để ý lấy phải mấy gói của Nhật chú ta chẳng dám lấy mà đá hết xuống biển... Còn nhiều chuyện hay lắm ở BTT...

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Sang Bắc Triều Tiên cũng thắc mắc "Bao giờ ta được như họ"
Sang Nam Triều Tiên cũng thắc mắc "Bao giờ ta được như họ"

Tôi đảm bảo người Bắc Triều Tiên sang Việt Nam cũng hỏi đúng câu hỏi trên.

Đúng là cái loại 3 phải, không có lập trường, xứng đáng là học trò của đồng chí "nuôi con gì, trồng cây gì".
Cháu Like comment của cụ kịch liệt!

tudic9

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.2hs.vn
Cụ nào có điều kiện mở Tour du lịch Việt Nam Triều Tiên để các cụ nhà mình sang đấy học hỏi kinh nghiệm đi ạ

UyenNhi2006

Xe tải
Thằng nào phát biểu ra câu đó thì phải cho nó sang bên đó sống ngay . Đúng là lũ óc chó

VCHDHN

Xe container
Em thì thấy ông đại sứ này thâm nho và *********, đáng liệt vào hàng thế lực thù địch. Cương lĩnh của Đại hội Đ vừa rồi xác định đến năm 2020 VN cơ bản là nước công nghiệp hóa mà thằng cha này nói thế thì suy thoái quá.

Bobby Car

Xe buýt
BTT đi du lịch có hướng dẫn viên đi cùng ,đi toàn những chỗ hoành tráng thôi rồi quảng trường này hùng vĩ ,nhà cao tầng ,vài 3 cái siêu thị, rồi tượng anh ỉn nhà tao cao to vạm vỡ nhất thế giới, ông nào thử đi 1 mình đi vào những ngõ ngách chẳng hạn ,bọn công an nó lại đả cho vỡ a lô ngay.

huydell

Xe buýt
Em là em thấy nhiều người ở VN ngồi thương xót cho dân Triều nghèo đói ,khổ cực, độc tài :)) Cơ mà toàn đọc báo Tây phương nên chả tin tưởng đc bao nhiêu.
Quan điểm của em là e thấy TT như vậy là tốt rồi, họ sống rất nghiêm chỉnh , theo pháp luật, chứ như VN thì loạn hết.
Em là fan Kim Jong Un

tainon

Xe điện
Các cụ cứ chê, em thấy thanh niên VN dặt dẹo hơn éo gì họ đâu. đưa cho cùng 1 khối lượng việc chắc éo gì hơn nó ngồi nói như đúng rồi.

duongthienly

Xe buýt
Cả Bình Nhưỡng là một sân khấu khổng lồ và vai diễn chính gia truyền họ Kim! Dân Triều chỉ là vai phụ hoặc là gạch đá lót đường.
Ý cu Sứ là xứ Vịt cần độc tài chuyên chế hơn nữa cho bằng anh bằng em chăng?
Các kụ/mợ cho em cái biểu quyết: cho ngay cu Sứ sang làm dân Triều để tha hồ nâng bi cho cu Ủn. (Y or N ???)

Chỉnh sửa cuối:

bo_vang

Xe tải
Giọng ông này có vẻ tiêu cực về vn gê, thảm nào bị đày,hehe