Thảo luận So sánh Vịt thua xa creta Hyundai

tuananhbds

Xe đạp
So sánh về mọi mặt Vịt mang tiếng nhập khẩu nhưng là nhập khẩu ở nơi cuối Châu Âu..xe option còn quá kém, optinon còn kém hơn cả i20 active chứ đừng so với creta.
i20 và Creta nhập khẩu ấn độ nhưng hyundai hướng tới nhu cầu an toàn giải trí thiết thực cho khách hàng.
Chắc ở đây nhiều ae cũng có cảm nhận như mình.
Nhược điểm của Vịt: ghế sau ko thể ngả phía sau..ngồi lâu đi xa rất mỏi, điều hòa mát ko sâu, nói chung được mỗi cái danh Châu Âu, đi thời gian bán lỗ kinh khủng khiếp, ACE có nhu cầu cứ lên chọn ngay dòng Hyundai ăn chắc mặc bền, Suzuki các bác cứ thử thay đồ hay sửa chữa xem sẽ đắt khủng khiếp thế nào. đắt 1 gấp 3 so với hyundai hay ki a. Thật đáng sợ mấy Ông Suzuki.

RIO9029

Xe hơi
Cụ đã được cầm lái và trải nghiệm cùng VỊT chưa ?

Ichundich

Xe tải
So sánh về mọi mặt Vịt mang tiếng nhập khẩu nhưng là nhập khẩu ở nơi cuối Châu Âu..xe option còn quá kém, optinon còn kém hơn cả i20 active chứ đừng so với creta.
i20 và Creta nhập khẩu ấn độ nhưng hyundai hướng tới nhu cầu an toàn giải trí thiết thực cho khách hàng.
Chắc ở đây nhiều ae cũng có cảm nhận như mình.
Nhược điểm của Vịt: ghế sau ko thể ngả phía sau..ngồi lâu đi xa rất mỏi, điều hòa mát ko sâu, nói chung được mỗi cái danh Châu Âu, đi thời gian bán lỗ kinh khủng khiếp, ACE có nhu cầu cứ lên chọn ngay dòng Hyundai ăn chắc mặc bền, Suzuki các bác cứ thử thay đồ hay sửa chữa xem sẽ đắt khủng khiếp thế nào. đắt 1 gấp 3 so với hyundai hay ki a. Thật đáng sợ mấy Ông Suzuki.
Xin lỗi bác chứ xe Hyundai nhìn cái logo em đã thấy ko hợp mắt xấu ko chịu nổi, cả Honda nữa. Có tiền em cũng ko bao giờ mua xe hơi của 2 hãng này.

__DHL__

Xe hơi
Su có đối tượng khách hàng riêng mà, Cụ chê thế chắc ko hợp nó rồi. Khách đã chọn Su kể cả xe máy hay oto là những người thiên về chất xe, ko chạy theo kiểu dáng hay option hào nhoáng phải ko ạ :-bd:-bd:-bd

suzukivandao

Xe tải
Cụ xem lại nhé http://suzukivitara.vn options của vịt tương đối full mà. Một điểm đặc biệt là vịt thì có dìm xuống em nó lại nổi lên ạ

RIO9029

Xe hơi
Em không quá thần tượng VỊT nhưng đúng là Cụ nói mà chưa xem xét kỹ. VỊT có đối tượng khách hàng riêng, mà quan trọng hơn, mua cái xe hơn 8 tăm mà 2 phanh sau vẫn phanh tang thì option trong xe kiểu gì cũng vứt đi hết. Chán lắm Cụ ạ...

For U

Xe hơi
Em chưa được trải nghiệm Vịt, nhưng có 1 nhược điểm thấy ngay là hàng ghế sau như cụ thớt nói ngồi lâu sẽ mỏi

emoi

Xe đạp
Muốn pr cho hyundai thì cũng khéo tí chứ chủ thớt. Option mỗi xe có mỗi cái gần tương đương nhau, cụ nói còn kém ở chỗ nào. Cụ nhìn vào màn hình trung tâm để chê à, hyundai creta có cửa sổ trời panorama,lẫy chuyển số trên vô lăng không. Tính năng an toàn thì vịt hơn hẳn cụ nhé, có nhập ở cuối nước châu âu nhưng xe đã được euronapcap test cả rồi. Tiêu chuẩn 5* đấy ạ, ấn độ thì chất lượng xe khỏi phải nói rồi, an toàn quá kém. Tiện nghi của vịt thì có gạt mưa tự động, đèn tự động bật tắt, đèn LED ban ngày, đèn LED cos, ga tự động, giới hạn tốc độ, hỗ trợ khởi hành ngang dốc,... Chất lượng bền bỉ đúng phong cách của su cụ nhé, muốn giữ giá thì đi toy đi. Em nói vậy cho cụ tự so sánh, đánh giá khách quan thì mỗi em một vẻ thôi tùy người tiêu dùng quyết định. Còn cụ là sales hay người đi creta thì nói thật đừng bao giờ phán như vậy, làm thể chỉ khiến người khác ghét creta thôi

Chỉnh sửa cuối:

emoi

Xe đạp
Em không quá thần tượng VỊT nhưng đúng là Cụ nói mà chưa xem xét kỹ. VỊT có đối tượng khách hàng riêng, mà quan trọng hơn, mua cái xe hơn 8 tăm mà 2 phanh sau vẫn phanh tang thì option trong xe kiểu gì cũng vứt đi hết. Chán lắm Cụ ạ...
4 phanh đĩa cụ nhé, 2 phanh trước đĩa, 2 phanh sau đĩa thông gió

brian_adam

Xe đạp
Creta là còn hàng lởm giá cao, thiếu những tính năng an toàn quan trọng. So với em Vitara thì không có cửa
- Phanh tang trống
- Không có hệ thống phanh EBD và BA (cái này em không chắc nhưng em check lại trên web của Huyndai thì không thây có)
- Không có lẫy chuyển số tích hợp Volang
- Không có Cruise Control + Giới hạn tốc độ
- Không có cửa sổ trời

Ngoài ra giá còn cao hơn em Vitara cả khúc, chưa kể nhập Ấn so với Vietnam còn không bằng nữa chứ so với Hungary. Bằng giá em cũng mua Vit nữa chứ nói chi cao hơn như vậy :)

giangotoo

Xe đạp
Bác thớt đăng cái bài này mang tính chất cá nhân quá, em chả đứng về bên nào nhưng em thấy bác dùng riêng nói chung là không đúng rồi

mansit

Xe máy
Cụ chủ thớt quăng bom rồi chạy mất hút để cho các hành viên chân chính thi nhau nhận xét. Nói thật em ko phải là fan của hãng nào nhưng cái cách quăng một vài nhận xét chủ quan, vô căn cứ sặc mùi dìm hàng như vậy là ko nên. Các bác đừng mất thời gian nhận xét cho phí.

dukas

Xe tải
Em nghi ông này là Sale Su hơn là Sale Hyundai, cố tình gây war để nâng tầm Vịt lên thôi.

__DHL__

Xe hơi
Em từng cân nhắc và rất thích Vitara, nhưng sau ko có duyên. Một phần do công việc đi sedan tiện hơn. Nhưng lý do quan trọng nhất là động cơ 1.6 của em nó. Xe trước 1.8 rồi giờ đổi lại đi 1.6 tâm lý cứ thấy nó yếu yếu :D. Còn đâu Vitara ăn đứt hết các thể loại.