Thảo luận So sánh Vịt thua xa creta Hyundai

tuananhbds

Xe đạp
Em nghi ông này là Sale Su hơn là Sale Hyundai, cố tình gây war để nâng tầm Vịt lên thôi.
chuẩn chắc là Sales Su, e là người dùng xe thực tế, thử hỏi trong đây mấy Bác là người mua xe đâu, toàn là sales thôi, toàn nâng tầm hãng mình lên, chứ thử có tiền mua xe xem xem các Bác có mua Vit ko..??

tuananhbds

Xe đạp
mình là người dùng xe thực tế mình biết rõ, các Cụ đây thường là sales hết, ai chả bảo vệ cho hãng và xe mình bán để có lương chứ có tiền Cụ nào ở đây mạnh dạn đi mua Vịt thì cho mình đi với, mình bán Vịt để mua Creta mình dùng mình biết, các Cụ cứ thử vào hãng hỏi mua đồ Su xem Ông Anh mình bên sân bay Trung Quốc bảo bên Su toàn nhập hàng từ bên này về, ông còn cho mình xem nghĩ mà cũng bực, nói là Hungari sau mí biết toàn đồ China mác Hung. đây là nhân xét cá nhân thôi các chế à, chứ còn đã có tiền thì cứ múc, diễn đàn tạo ra thảo luận mà chứ ko ai dìm hàng ai cả. Các chế sales Su thông cảm nhé, nếu các chế có tiền danh dự các chế cũng như mình thôi, cũng nói ko với Su..cứ toyota, ford, hyundai là ok ok

tuananhbds

Xe đạp
chủ thớt là sales của hyundai hả, sao thấy PR khiếp thế. 0933.544.112 - Hoàng em là sales Suzuki muốn được giao lưu với bác đây :))
hihi, mình là người dùng Vịt mới bán Vịt mua Creta Cụ ạ, ko dìm đâu đây là thảo luận mà, sao các Cụ cứ nói dìm hàng thế, tất cả cta sinh ra topic để bình luận mà. nếu rủng rỉnh tiền hơn nữa mình sẽ ưu tiên toyota, for cuối cùng mí đến hyundai, vì ko đủ tiền lên phải chọn hyundai.
mua Vịt tháng 4/2016 cả đăng kí vào hơn 860, sử dụng đc hơn 5 tháng mang ra mấy salon người nhà bán họ đều bảo dòng này bán khó. giá bán salon toàn trả 720 triệu, dân họ còn trả 700, cũng may bán cho salon Ông A người nhà được 740 triệu. theo Cụ đi hơn 5 tháng lỗ 120 triệu là Cụ cụ có vui lòng hài lòng ko, chứ các Cụ sales cứ phải bỏ tiền ra mua mí biết thế nào là sót xa...

brian_adam

Xe đạp
chuẩn chắc là Sales Su, e là người dùng xe thực tế, thử hỏi trong đây mấy Bác là người mua xe đâu, toàn là sales thôi, toàn nâng tầm hãng mình lên, chứ thử có tiền mua xe xem xem các Bác có mua Vit ko..??
toàn anh em đang sử dụng Vit vô comment hết đó bác, em là 1 trong số đó đây. Bác chạy Vit rồi thử phân tích điểm mạnh yếu của Vit vs Creta cho anh em thông não cái? Em có comment phía trên về options mà bác nói Vit thua Creta đó. Bác thử tranh luận xem sao?

----------------
Creta là còn hàng lởm giá cao, thiếu những tính năng an toàn quan trọng. So với em Vitara thì không có cửa
- Phanh tang trống
- Không có hệ thống phanh EBD và BA (cái này em không chắc nhưng em check lại trên web của Huyndai thì không thây có)
- Không có lẫy chuyển số tích hợp Volang
- Không có Cruise Control + Giới hạn tốc độ
- Không có cửa sổ trời

Ngoài ra giá còn cao hơn em Vitara cả khúc, chưa kể nhập Ấn so với Vietnam còn không bằng nữa chứ so với Hungary. Bằng giá em cũng mua Vit nữa chứ nói chi cao hơn như vậy :)
------------------

emoi

Xe đạp
mình là người dùng xe thực tế mình biết rõ, các Cụ đây thường là sales hết, ai chả bảo vệ cho hãng và xe mình bán để có lương chứ có tiền Cụ nào ở đây mạnh dạn đi mua Vịt thì cho mình đi với, mình bán Vịt để mua Creta mình dùng mình biết, các Cụ cứ thử vào hãng hỏi mua đồ Su xem Ông Anh mình bên sân bay Trung Quốc bảo bên Su toàn nhập hàng từ bên này về, ông còn cho mình xem nghĩ mà cũng bực, nói là Hungari sau mí biết toàn đồ China mác Hung. đây là nhân xét cá nhân thôi các chế à, chứ còn đã có tiền thì cứ múc, diễn đàn tạo ra thảo luận mà chứ ko ai dìm hàng ai cả. Các chế sales Su thông cảm nhé, nếu các chế có tiền danh dự các chế cũng như mình thôi, cũng nói ko với Su..cứ toyota, ford, hyundai là ok ok
Đồ chơi bác ơi, họ nhập bên kia về cho rẻ. Ốp,đuôicá,... ae trong hội toàn đặt bên kia về cả. Cụ chê e vịt nghèo về nột thất thế chắc e creta full option nhỉ. Nhà e cũng đi coi cả rồi, chạy thử rồi mới quyết định rước em vịt. Hàng ấn độ chắc hơn hàng china nhỉ ??? Bán lại thì cũng nhiều xe bán lỗ thôi, mà xe mới mua mà đi bán liền thường chỉ có vấn đề nên họ hạ giá là phải. Option mỗi e một vẻ, không ai hoàn hảo cả. Còn mua xe giờ là phải đặt tính năng an toàn lên hàng đầy cụ ạ, xe là nhập nguyên chiếc nên cụ đừng nghĩ về tháo ra lắp hàng chín vào ạ

Chỉnh sửa cuối:

emoi

Xe đạp
Danh dự gì hả cụ ???

tuananhbds

Xe đạp
có cham tới các sales thì thông cảm nhé, tại mua con Vịt xong bán lỗ nói cho vui thôi, chứ có ô tô đi là ngon rồi, thôi mọi bàn tán về Vịt tới đây kết thúc, Bác nào xe nào cứ thế dùng, sales cứ làm ăn việc của sales. Còn Bác nào thấy e nói ko đúng hay qá lời thì bỏ qua cho e nó, ai chả có lúc lựa chọn ko đúng dạng xe, sau sử dụng mới biết.

thuhuong2

Xe tăng
So sánh về mọi mặt Vịt mang tiếng nhập khẩu nhưng là nhập khẩu ở nơi cuối Châu Âu..xe option còn quá kém, optinon còn kém hơn cả i20 active chứ đừng so với creta.
i20 và Creta nhập khẩu ấn độ nhưng hyundai hướng tới nhu cầu an toàn giải trí thiết thực cho khách hàng.
Chắc ở đây nhiều ae cũng có cảm nhận như mình.
Nhược điểm của Vịt: ghế sau ko thể ngả phía sau..ngồi lâu đi xa rất mỏi, điều hòa mát ko sâu, nói chung được mỗi cái danh Châu Âu, đi thời gian bán lỗ kinh khủng khiếp, ACE có nhu cầu cứ lên chọn ngay dòng Hyundai ăn chắc mặc bền, Suzuki các bác cứ thử thay đồ hay sửa chữa xem sẽ đắt khủng khiếp thế nào. đắt 1 gấp 3 so với hyundai hay ki a. Thật đáng sợ mấy Ông Suzuki.

Chủ thớt nên biết thế nào là khẩu nghiệp, dừng có bạ gì nói nấy.

Keep

Xe điện
Riêng Su em chỉ đánh giá cao em Swift thôi ạ, em nó như em Viva huyền thoại ấy ạ. Tuy nhiên với Vịt khi thay đồ thì cũng nhọc lắm, chả biết đời mới thì phụ tùng có đa dạng hơn không nữa.

dukas

Xe tải
hihi, mình là người dùng Vịt mới bán Vịt mua Creta Cụ ạ, ko dìm đâu đây là thảo luận mà, sao các Cụ cứ nói dìm hàng thế, tất cả cta sinh ra topic để bình luận mà. nếu rủng rỉnh tiền hơn nữa mình sẽ ưu tiên toyota, for cuối cùng mí đến hyundai, vì ko đủ tiền lên phải chọn hyundai.
mua Vịt tháng 4/2016 cả đăng kí vào hơn 860, sử dụng đc hơn 5 tháng mang ra mấy salon người nhà bán họ đều bảo dòng này bán khó. giá bán salon toàn trả 720 triệu, dân họ còn trả 700, cũng may bán cho salon Ông A người nhà được 740 triệu. theo Cụ đi hơn 5 tháng lỗ 120 triệu là Cụ cụ có vui lòng hài lòng ko, chứ các Cụ sales cứ phải bỏ tiền ra mua mí biết thế nào là sót xa...
Bán Vịt mua Creta thì coi như học thêm bài còn tệ hơn. Thôi nick mới đi vào box Quán Cafe mà kiếm bài đủ rồi buôn bán bds. Chọn cái xe Toy đâm đụng ko thèm bung túi khí là biết thế nào rồi, option thì cắt tè le được mỗi cái giữ giá thì biết rồi.

emoi

Xe đạp
Bác này lập nick chuyên đi dìm su thôi, xem lịch sử thấy toàn vào dìm

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
cả 2 con xe này đều kém như nhau :))
bé tí ti mà giá thì trên giời
xe bé dù có trang bị tới tân răng cũng ko bằng con xe bự thiếu 1 chút. đây là ý kiến cá nhân các cụ cứ ném đá
:))

emoi

Xe đạp
xe bé dù có trang bị tới tân răng cũng ko bằng con xe bự thiếu 1 chút. đây là ý kiến cá nhân các cụ cứ ném đá
Hehe, mini suv thì thế thôi bác

dukas

Xe tải
Mini Cooper, Audi A1, VW Scirocco, Merc A Class, GLA Class vứt hết đi nhỉ.

James Vo

Đi bộ
Bỏ gần 900tr ra mua cái xe không đủ nổi 4 thắng đĩa..thì mấy cái option còn lại chả ý nghĩa gì...chuẩn ncap của Ấn thì nổi tiéng rồi..

Oldhero

Xe buýt
Không bênh nhưng em thấy Vịt hơn Creta: to hơn, cao hơn, option hơn, cá nhân thấy đẹp hơn. Còn độ bền của máy móc em nghĩ ko bàn vì matiz hơn chục năm vẫn chạy tốt kể chi là Vịt xứ Phù tang.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Không bênh nhưng em thấy Vịt hơn Creta: to hơn, cao hơn, option hơn, cá nhân thấy đẹp hơn. Còn độ bền của máy móc em nghĩ ko bàn vì matiz hơn chục năm vẫn chạy tốt kể chi là Vịt xứ Phù tang.
creta to rộng hơn vitara một chút, cụ thể dài hơn 9.5cm, rộng hơn 2.5cm và cao hơn 5.5 cm cụ nhé
động cơ creta DOHC dual VVT, vitara là DOHC VVT thôi.

brian_adam

Xe đạp
Đúng là chỉ là ý kiến cá nhân của cụ, không phải ai cũng thích xe to. Tuỳ nhu cầu cần sử dụng của từng gia đình, xe to làm gì khi nhà cụ chỉ có 4 người và di chuyển chủ yếu trong nội thành. Vấn đề ăn uống cũng quan trọng nữa. Options này nọ theo cụ chủ quan không quan trọng nhưng khách quan đối với nhiều người rất quan trọng, không phải để khoe xe mà để sử dụng thực tế :)

Viking

Xe điện
Khi nào có điều kiện về kinh tế, bác chủ thớt sẽ mua 1 con xe máy Honda và 1 chiếc ô tô Toyota.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Đúng là chỉ là ý kiến cá nhân của cụ, không phải ai cũng thích xe to. Tuỳ nhu cầu cần sử dụng của từng gia đình, xe to làm gì khi nhà cụ chỉ có 4 người và di chuyển chủ yếu trong nội thành. Vấn đề ăn uống cũng quan trọng nữa. Options này nọ theo cụ chủ quan không quan trọng nhưng khách quan đối với nhiều người rất quan trọng, không phải để khoe xe mà để sử dụng thực tế :)
ý em ở đây là 2 chiếc này ở vị trí giá rất lỡ cỡ
với giá 770 của Vitara thì mua Ecosport rẻ hơn 100 củ đổ xăng mà cùng phân khúc
với giá 830 của Creta thì thêm đúng 30 củ mua được ngay Grand vitara lớn hơn hẳn 1 phân khúc mà dẫn động 2 cầu toàn thời gian, khung gầm ngon hơn hẳn

:D