[Funland] So sánh Vũng Tàu và Nha Trang

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Già thì nên về biển

Nha trang hơn Vtau hiện tại là có sân bay, có đảo , nước trong hơn, có khu vui chơi VPL

Còn lại thì thua sạch, hehe

Kinh nghiệm 30 năm VT :D
Nước trong hơn thì em công nhận.Vt cũng có Hồ Mây , Nếu thích đánh bạc thì qua Hồ Tràm.

Halinh07

Xe tăng
Dạ vì em chưa ở đủ lâu nên ko có được những trải nghiệm như cụ . Cảm ơn cụ nhiều lắm ạ . Nếu lựa chọn khu đô thị để ở có đầy đủ tiện ích như Bệnh Viện , Trường Học , Công viên thì nên chọn khu nào ở Vũng Tàu để ở ạ ?
VT có kdt mới là The Light vị trí có vẻ ổn. Giá còn hợp lý vì ở cửa ngõ VT

nhuataiche

Xe container
Có cụ nào từng ở cả 2 thành phố Vũng Tàu và Nha Trang rồi cho em ít review với ạ . Em có ông bạn việt kiều muốn về ở hẳn tính định cư ( mua đất xây nhà để ở ) ở 1 trong 2 nơi trên . Cũng đi lượn lờ một thời gian nhưng thấy chưa chắc chắn về cảm nhận riêng nên chưa xuống tiền mua đất xây nhà .
Tiêu chí trước mắt là tìm khu đô thị có đủ Trường học , Công Viên , Bệnh Viện tiện ích để sống gói gọn ạ .
Phần vì chưa ở đủ lâu nên em ko đưa ra đánh giá nhận xét về khí hậu và cộng đồng nơi đó vì sợ nó quá chủ quan .
Các cụ đi nhiều trải nghiệm nên cho em xin ý kiến ạ . Cảm ơn cụ mợ
Vì ko có nhu cầu tìm nơi khác mong các cụ chỉ nhận xét về 2 thành phố trên giúp em
Theo ý kiến cá nhân em, VT tốt hơn. Ko cần tìm khu đô thị gì đâu vì VT rất nhỏ, cứ chọn vị trí nào đẹp ở phường 1 hay phường 2 ( gần bãi Trước ) là OK.

Những cái VT ko có thì chịu khó ngồi xe Limousine, 2 tiếng sau là có mặt ở SG.

namphong12

Xe container
Vũng Tàu là 1 hòn đảo nên không bao giờ bị ngập lụt (ngập cục bộ 1 vài điểm nhưng hết mưa là hết ngập ngay) an ninh cực tốt không hề có cướp giật. Vt chưa có khu đô thị mà có đẩy đủ tiện ích như những khu của Vin ngoài HN. (có vài khu nhỏ thôi và đang xd) nhưng thành phố khá nhỏ nên đi lại thuận tiện và không có cảnh tắc đường, kẹt xe.
Nha Trang được đọc khu bờ biển thôi chứ vào sâu khoảng 1km. Thì chán ngay. (em ra NT cũng 5 năm rồi không biêt bây giờ thế nào?)

gnud_ht

Xe buýt
Nha Trang có mỗi nhiều nơi biển đẹp hơn còn mọi mặt em nghĩ không bằng Vũng Tàu.
Thời tiết khí hậu thì NT khắc nghiệt quá còn VT thì thực sự thích
Về kinh tế, việc làm VT cũng phát triển hơn
Cái gì thiếu thì đã có SG lo. Phút mốt đến nơi

KeanuR

Xe tăng
Ng nhà e làm cảng vs dầu khí ở VT khá đông
Nchung nơi đó đáng sống và làm việc
Còn Nha Trang biển đẹp và du lịch thích hơn

VietHung12776

Xe điện
Du lịch tắm biển thì Nha Trang đẹp hơn
Còn đi lại, ăn chơi thì ở Vũng Tàu :))

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Ở thì vũng tàu thuộc miền nam hơn nha trang thuộc miền trung nhiều.

thungkhe

Xe điện
Hai nơi ngon hết. Mà tiêu chí tiện ích thì cứ gần Tỉnh uỷ-Uỷ ban mà ở. Mọi tiện ích là số 1, an ninh thì khỏi nói. Như khu E, cskv nhìn phát là biết có phải người của phường ko.
Còn mấy cái khu đtm, léo mệ, muốn ăn vặt là ko có nhiều. Tối đến đóng cổng từ 7h.

Lavande

Xe điện
Chắc sẽ ở thử 1 tháng khu Đồi Ngọc Tước trước khi tính xa hơn . Cảm ơn cụ nhiều ạ
Hic theo e đc biết khu này thì vip rùi trước toàn văn phòng sở ban nghành của tỉnh nằm ở đây trước khi chuyển lên Bà rịa, toàn biệt thự thời Mỹ để lại cỡ 3-400m2/ căn trở lên, giá e đoán giờ chắc cũng kha khá cỡ 1tr5 -2tr Mẽo/ căn trở lên thì phải, hic hic.

Tuấn_132

Xe tải
Nha Trang hơn biển còn lại thua tất ạ, em lấy vợ người Nha Trang, vợ thích đầu tư đất ở đấy cho gần bmv nhưng em nhất quyết đầu tư Bình Dương, Vũng Tàu vì tiềm năng lớn hơn.

Nha Trang có mỗi nhiều nơi biển đẹp hơn còn mọi mặt em nghĩ không bằng Vũng Tàu.
Thời tiết khí hậu thì NT khắc nghiệt quá còn VT thì thực sự thích
Về kinh tế, việc làm VT cũng phát triển hơn
Cái gì thiếu thì đã có SG lo. Phút mốt đến nơi
NT đi cafe các kiểu còn hay gặp các em xinh đẹp hở hang, dâm dê đong đưa.
VT hỏi sao ra đường toàn gái xấu, bạn em nó bảo xinh chúng nó ở trong chỗ mát xa hết rồi :D

Cavoi01

Xe tải
Cụ cho vài lời quan điểm nhận xét cá nhân với ạ . Nó giúp em rất nhiều . Chờ còm của cụ ạ .
Chỉ là nhận xét cá nhân của em thôi.
Về ưu điểm
- Điều kiện tự nhiên : Vũng Tàu ba mặt là biển nên không khí trong lành, nhiệt độ mát mẻ quanh năm.
Không có gió bão.
Về hạ tầng : Quy hoạch tốt, nhà dân xây thấp khá đẹp và hiện đại, đường xá rộng rãi không ngập. Đường ven biển cực đẹp, bãi biển đẹp . Nhiều di tích . Ít nhà máy sản xuất.
Về đời sống: Vũn g Tàu có chi phí sinh hoạt thấp. Ẩm thực ngon bổ rẻ hương vị giống ngoài Bắc. Nhiều quán cà phê bóng đá mở xuyên đêm. Hàng hoá ngành thực phẩm đa dạng, Hải sản rẻ. Dân cư thưa lại chủ yếu làm trong doanh nghiệp nên đường phố thoáng. Người dân thân thiện, ít hiện tượng lừa đảo, trộm cắp.
Nhược điểm
Vũng Tàu quá tải khu ven biển dịp lễ, khách sạn và ăn uống khu vực gần biển giá cao đặc biệt tăng vọt dịp lễ.
Kiếm tiền không dễ bởi dân có thu nhập cao chiếm số đông là dân Bắc (phần đa là Thái Bình, Nam Định) mang theo thói quen tiết kiệm chủ yếu họ ăn cơm nhà, ít ăn tiệm.
Nhân viên làm bên dầu khí lương tính bằng đô nhưng họ tiêu xài tiết kiệm. Không xài sang.
Nha Trang em không ở lâu
Về hạ tầng Nha Trang đc khu ven biển còn lại kém .
Giá sinh hoạt cao. Thi thoảng có bão, mấy năm trở lại đây cũng hay ngập khi mưa to. Khí hậu không ôn hoà bằng Vũng Tàu.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Vũng Tàu là 1 hòn đảo nên không bao giờ bị ngập lụt (ngập cục bộ 1 vài điểm nhưng hết mưa là hết ngập ngay) an ninh cực tốt không hề có cướp giật. Vt chưa có khu đô thị mà có đẩy đủ tiện ích như những khu của Vin ngoài HN. (có vài khu nhỏ thôi và đang xd) nhưng thành phố khá nhỏ nên đi lại thuận tiện và không có cảnh tắc đường, kẹt xe.
Nha Trang được đọc khu bờ biển thôi chứ vào sâu khoảng 1km. Thì chán ngay. (em ra NT cũng 5 năm rồi không biêt bây giờ thế nào?)
Vào ngày lễ ngày tết thì vũng tàu cũng ùn tắc kinh hoàng rất là vào dịp 30/4_1/5 và 2/9 .