[Funland] So sánh Vũng Tàu và Nha Trang

Dream Hilux

Xe tăng
Vũng Tàu người bắc nhiều hơn Nha Trang, công nghiệp thì VT cũng phát triển hơn, sau này thì không biết

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Nha Trang mà Cam Lâm nó làm theo kế hoạch của Vin đề xuất thì sức hút cực lớn. Nó san bằng toàn bộ, VN chưa có thành phố nào như vậy, ko biết thế nào vì có thể phản đối nhiều.
Mình nghĩ nó làm được thì nhiều người bỏ HN, HCM đến Cam Lâm.

Dream Hilux

Xe tăng
Nha Trang mà Cam Lâm nó làm theo kế hoạch của Vin đề xuất thì sức hút cực lớn. Nó san bằng toàn bộ, VN chưa có thành phố nào như vậy, ko biết thế nào vì có thể phản đối nhiều.
Em lo toàn người già có tiền đến ở.

Năm ngoái có kiện tụng của người dân về vấn đề này.

Cam Lâm ngay cạnh sân bay Cam Ranh, năm ngoái em đi qua thấy xây dự án ven biển nhiều lắm rồi.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Năm ngoái có kiện tụng của người dân về vấn đề này.

Cam Lâm ngay cạnh sân bay Cam Ranh, năm ngoái em đi qua thấy xây dự án ven biển nhiều lắm rồi.
Đã làm gì đâu mà kiện tụng cụ, dự án làm ven biển là bãi dài ko phải dự án Cam Lâm, giờ Chính Phủ mới sắp phê duyệt quy hoạch thôi, ko biết có quyết ko.

TorienT

Xe container
Đã làm gì đâu mà kiện tụng cụ, dự án làm ven biển là bãi dài ko phải dự án Cam Lâm, giờ Chính Phủ mới sắp phê duyệt quy hoạch thôi, ko biết có quyết ko.
Dự án chỗ đầm Thủy Triều á cụ. Thông tin cũng lâu lâu rồi.

ttvnol.com

Xe tăng
Chúc mừng cụ. Đối với khu vực Khánh Hòa thì em quan tâm đến khu vực Ninh Vân - Ninh Hòa cụ ạ nhưng nhiều người bảo nó xa trung tâm, khó đi lại.
Trung tâm cụ lấy mốc là chỗ nào ạ . Em thấy từ Nha Trang chạy lên Ninh Vân có khi còn nhanh hơn Hồ Tây chạy xuống Hà Đông .

thungkhe

Xe điện
Cụ Chủ đang dòm thớt nên E hỏi Cụ chốt NT chỗ nào đới??

ttvnol.com

Xe tăng
Em cũng thích Nha Trang, nhưng ngán nhất vụ lụt. Cụ trải nghiệm thấy thế nào rồi ạ.?
Có mỗi khu Vĩnh Điềm Trung là bị ngập ven đường lộ lí do là vì các bác ấy lấp mất dòng chảy của suối nên vào trận mưa lớn sẽ ko thoát nước kịp .
Cụ thử ở ra các khu khác cách cỡ 1-2km thì ko có gì đáng ngại .
Từ khi em ở đây đến giờ thì có 1 lần mưa ngập khu Big C ( nay gọi là Go ) nhưng cũng chỉ là 1-2 tiếng là nước rút .
Thiên tai thì lâu lâu có lần , quan trọng nhất là hình thái thời tiết đa số ngày trong năm mình thấy thế nào . Có người thích thời tiết Vũng Tàu ( Sài Gòn y hệt) , có ngưòi thích Nha Trang .

ttvnol.com

Xe tăng
Em thấy cứ chỗ nào mà phù hợp cuộc sống ở liền thì quất . Chứ cái gì tầm nhìn quy hoạch xa quá em thấy bánh vẽ nhiều .

MANDALA2022

Xe hơi
Trung tâm cụ lấy mốc là chỗ nào ạ . Em thấy từ Nha Trang chạy lên Ninh Vân có khi còn nhanh hơn Hồ Tây chạy xuống Hà Đông .
Vậy à cụ, em mới đang trong quá trình tìm hiểu chứ chưa được vào thực địa, em cứ nghe mọi người nói về Ninh Vân như 1 nơi xa xôi hẻo lánh nhưng em lại thích chỗ đó quá :D

TorienT

Xe container
Vậy à cụ, em mới đang trong quá trình tìm hiểu chứ chưa được vào thực địa, em cứ nghe mọi người nói về Ninh Vân như 1 nơi xa xôi hẻo lánh nhưng em lại thích chỗ đó quá :D
Cụ định ở đâu thì cứ thuê nhà ở đó 3 tháng. Nói chung định cư khác du lịch cụ ạ

MANDALA2022

Xe hơi
Cụ định ở đâu thì cứ thuê nhà ở đó 3 tháng. Nói chung định cư khác du lịch cụ ạ
Hiện tại em còn vướng bận con cái, công việc nên chưa đi được nhưng em có dự định như vậy trong vòng khoảng 10-12 năm tới nên cứ tìm hiểu xung quanh trước đã ạ. Đầu tiên có thể là second home, nếu ổn thì vào hẳn ạ.

TorienT

Xe container
Hiện tại em còn vướng bận con cái, công việc nên chưa đi được nhưng em có dự định như vậy trong vòng khoảng 10-12 năm tới nên cứ tìm hiểu xung quanh trước đã ạ. Đầu tiên có thể là second home, nếu ổn thì vào hẳn ạ.
Mỗi nơi mua một cái cũng ổn lắm mợ.