[OFTV] Số thứ hai của Cà phê OTOFUN nên làm thế nào?

quangsot

Racing Boy
Kịch bản mấy cái này đơn giản thôi mà.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Bản lĩnh gì thì cũng dưới gầm trời này thôi cụ ạ. Sự khác biệt chỉ có thể trông chờ vào cách thể hiện của “mấy thằng offer mất dạy” :D, may ra khán giả tìm thấy chút chân thực, gần gũi chứ không biên, diễn quá lố như đám VTV.
Bản lĩnh truyền thông: dám lăn xả đến cùng với sự kiện nhưng kg để đánh mất bản thân mình. Kg tô hồng, kg bôi đen, kg bị cuốn theo các loại tin đồn, kg rời bỏ cơ sở lý luận. Đại lọại vậy.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Đc 20 con ngựa. E lai phi với a Thông vài ý voi.
E đã từng làm bản tin nội bộ cho cơ quan đoàn thể, việc lên kịch bản, thực hiện không phải đơn giản, nhất là Oftv muốn thực hiện 1 kênh chuyên nghiệp. Có vài dòng thế này.
1.
Tần số chương trình. Cái này phải có số, thời gian ra, chứ không phải như gà, cứ đẻ hết cái này sang cái khác, vụ .
OFTV số 1: chủ đề _ Lừa đảo kinh điển.
OFTV số 2 : chủ đề _ Mer rách.
2.
Thời gian ra số. 1 tuần 1 số. Ra vào khung giờ nhất định. Chẳng hạn 10h sáng T2.
3.
Chủ đề. Cái này thì rất nhiều, nhiều cụ trên này đã góp ý. Bí quá anh Thông bảo : tuần này ăn gì. ? Thế là các cụ cho a no ý tưởng.
4.
Ekip thực hiện. Xây dựng chính quy, dự bị khá chút. Máy móc hỗ trợ ekip chuẩn tí. Chứ như cái clip đầu e đánh giá cả hình lẫn tiếng chưa đạt.
5.
Kịch bản. Đây là khâu quan trọng anh Thông ạ. Ông bà ta dạy : con lợn có béo thì phèo mới ngon.
Các cụ min mod ngồi lại. Họp online cũng được. Góp ý cho kịch bản chương trình. Trước e làm. Khâu này là yếu nhất. Bởi không có 1 fomat cụ thể, nên phải :LUÔN SÁNG TẠO, LUÔN ĐỔI MỚI.
6.
Tương tác.
Tương tác bên trong trường quay. Tương tác bên ngoài. Có chương trình bàn tròn, nhưng có chương trình phải thực tế bên ngoài. Không ngồi một chổ đc.
Cái này cắt ghép, hậu kỳ, kịch bản phải thống nhất với nhau.
Góp ý như lão có được thêm mã nữa hơm :))
Cơ mà quan trọng là người dẫn dắt, phải ăn to nói lớn, gãy gọn, rõ ràng, có nhấn âm chuẩn vào =)) cái này em thấy anh Lâm Hùng bên xehay rất đạt :P

mrspooky

Xe tăng
Cháu vote chuyên mục "Đậu xe trước cửa". Và đương nhiên nên lồng ghép cách nhìn của cả 2 phía, chủ nhà vs chủ xe.

tuanzs

Xe container
Các cụ hôm nào làm số về các mợ of nhé, hóng số này mới đã. :))

ngoc_phuong

Xe lăn
Góp ý như lão có được thêm mã nữa hơm :))
Cơ mà quan trọng là người dẫn dắt, phải ăn to nói lớn, gãy gọn, rõ ràng, có nhấn âm chuẩn vào =)) cái này em thấy anh Lâm Hùng bên xehay rất đạt :P
Ko 200 mã e thu lại còm.
Khú khú

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Ko 200 mã e thu lại còm.
Khú khú
Lão thử viết đoạn kịch bản cho vụ anh xe mẹc xem nào
Em ví dụ 1 đoạn thử xem =))

Chiếc xe có làm nên đẳng cấp ốp phờ hay không?
Dừng 10s,
câu trả lời sẽ làm các cụ ngạc nhiên, đó là: Đ éo :))
Tại sao tôi có thể khẳng định chắc chắn vậy?

Vâng, với những con nghiện quán cafe thì không ai không biết 1 thằng ộp phơ mất dạy đi mẹc, vâng, tôi nhắc lại là đi mẹc, đã bùng tiền của 1 ộp phơ mất dạy khác khi thay lốp =))

Chào mừng tới số mới của ô ép tinh vi, chủ đề hôm nay
Đi mẹc mà tư cách như LOL =))

black sky

[Tịch thu bằng lái]
Em có ý kiến. Lập thớt chưa có gì là phản cảm, nói xấu hay nhậy cảm. Thậm chí báo chính thống cũng đã đưa tin, vậy mà xóa thớt luôn rồi. Có cần phải thế ko ạ

hieuorbis

Xe buýt
Em nghĩ mình xác định mục tiêu của Chương trình này đã, ví dụ chỉ mang tính giải trí, hay mục tiêu để cảnh báo, hay mục tiêu là nâng cao nhận thức về chủ đề nào đó. Từ mục tiêu mình mới tính đến approach thể hiện.

Em nói một ví dụ: nếu để vỡ lở và có câi nhìn đa chiều về các dòng xe chẳng hạn, em rất thích kiểu debate về xe hàn hay xe nhật? Hoặc nếu tôi đang chạy đúng tốc độ xe khác xin vượt tôi có phải vào làn trong nhường đường không? Cái này mình có thể làm online luôn cho các cụ xem và hóng, rồi vote luôn xem đội nào debate hay hơn. Đại loại như thế nó sez gay cấn, có câi nhìn đa chiều về mọt vấn đề, có tính chất ăn thua thi đấu sez mâu lửa lơn khi dc bình chọn online... tạm thế đã cụ Thông nhá

S.P

Xe tăng
Cụ nghiên cứu quả phóng sự mua xe của ofer ( mua bia kèm lạc vs 1 số cụ đặt xe xong bị bẻ kèo ấy). Những bất hợp lý trong 1 số điều khoản của các hd mb xe.

AnGiang75

Xe hơi
Em xem chương trình thì toàn thấy nói thôi, không có những hình ảnh minh họa (kể cả dựng lại hiện trường cũng được) thì nó hơi nhàm. Chưa kể bên cạnh người dẫn chương trình là cụ Michealjo thì nên có thêm giọng đọc nữ trong những hình ảnh minh họa. Như thế sẽ hấp dẫn hơn

Sicilia8x

Xe buýt
Cho e xin chân diễn viên quần chúng nhoé :D

Gemi

Xe buýt
Bản lĩnh truyền thông: dám lăn xả đến cùng với sự kiện nhưng kg để đánh mất bản thân mình. Kg tô hồng, kg bôi đen, kg bị cuốn theo các loại tin đồn, kg rời bỏ cơ sở lý luận. Đại lọại vậy.
Vấn đề ở chữ “dám” đấy!

be bư

Xe ngựa
kinh phí ko có nhiều thì cứ làm cái clip giông vtc 3 -4 người cũng thảo luận và chém gió ý . người tung người hứng mới đỡ đc cho nhau

Quản Tượng

Xe tăng
thank các sếp, e lần đầu được bơm mã lực trên of. trước giờ cày mửa mật ra không được quá 30 chục :(

toyennha

Xe lăn
Nhân tài trong OF không thiếu, nhưng có 2 tiêu chí rất quan trọng cần có là nhiệt huyết + thời gian. Mà hai tiêu chí này không phải tài năng nào cũng đáp ứng được.

Ekip thực hiện luôn mong có sự tham gia của các OFer để chương trình hay và đa dạng hơn.
Thời gian thì em có. Huyết em cũng có cở 4lít nhiệt độ luôn ở 36,5 độ C :D . cụ có nhận em chân điếu đóm ko?? Em đang đi rêu rao hàng tháng cụ trả lương
em 3củ đấy :D

Hay là thuê hẳn VTV làm phóng sự, kèm nữ dẫn chương trình mặc BKN ?

GLC43

Xe buýt
Jav có lượng fan đông đảo. Làm VAV thì thu hút đông đảo lượng fan ạ

transporter3

Xe điện
Chuyên đề hay! Em đề nghị OF thành lập hội phản ứng nhanh phu lợi nhuận chức năng nhiệm vụ nhằm góp phần xd 1 XH tốt đẹp, nhân văn, trừ gian diệt bạo bằng chính cộng đồng OF!