[OFTV] Số thứ hai của Cà phê OTOFUN nên làm thế nào?

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Xử lý nội bộ, nội dung nào nên và không nên chia xẻ. À và vấn đề về mã lực :))

hưvô

Xe lăn
cứ cơ chế tốt thì thiếu gì cụ ọp ạ :) em có ý kiến ở trên rồi, em k còm nữa khỏi loãng thớt :)) nếu lãnh đạo thấy hay cho em chục con ngựa là đc :P
Bác chưa làm đã đòi ăn rồi ;)) (em fun tí nhé :)

Đào Tử Thi

Xe container
Thấy bảo có tiền chia em cũng thò một chân vào

Theo em thì báo có bêu gương kẻ xấu thì cũng nên bêu cả những gương tốt nữa ạ

Em cạn nghĩ nên còm liều, lỡ có mệnh hệ gì các cụ còn sồng giúp em hồi sinh nhé. :(

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Bác chưa làm đã đòi ăn rồi ;)) (em fun tí nhé :)
Em đc 20 mã roài :))
Đang chờ 100 mã lực cho còm dưới :))
Lão thử viết đoạn kịch bản cho vụ anh xe mẹc xem nào
Em ví dụ 1 đoạn thử xem =))

Chiếc xe có làm nên đẳng cấp ốp phờ hay không?
Dừng 10s,
câu trả lời sẽ làm các cụ ngạc nhiên, đó là: Đ éo :))
Tại sao tôi có thể khẳng định chắc chắn vậy?

Vâng, với những con nghiện quán cafe thì không ai không biết 1 thằng ộp phơ mất dạy đi mẹc, vâng, tôi nhắc lại là đi mẹc, đã bùng tiền của 1 ộp phơ mất dạy khác khi thay lốp =))

Chào mừng tới số mới của ô ép tinh vi, chủ đề hôm nay
Đi mẹc mà tư cách như LOL =))

Quản Tượng

Xe tăng
Mưa gió Shipper tắc đường cụ ơi ;))
À nhà cháu hiểu rồi, dạ thôi thì trăm sự nhà cháu nhờ cụ lo hộ cái thủ tục giải ngân ạ, nhà e biếu lại sếp 5 mã lực, mong sếp làm sớm cái thủ tục để giải ngân hộ ạ :) :) :)

À nhà cháu hiểu rồi, dạ thôi thì trăm sự nhà cháu nhờ cụ lo hộ cái thủ tục giải ngân ạ, nhà e biếu lại sếp 5 mã lực, mong sếp làm sớm cái thủ tục để giải ngân hộ ạ :) :) :)
Cụ lại không trông chuồng ngựa cẩn thận rồi. Ngựa vào mà không để ý gì cả ;))

hưvô

Xe lăn
Số đầu tiên của OFTV với chuyên mục Cà phê OTOFUN đã ra mắt các OFer và đón nhận được nhiều ủng hộ, các phản hồi tích cực cũng như nhiều ý kiến đóng góp quý báu.

[OFTV] Cà phê OTOFUN: Lật mặt kẻ lừa đảo với thủ đoạn tinh vi

Trên tinh thần của OFer làm cho OFer xem, ekip thực hiện chương trình đang dự định làm 2 chủ đề:

1. Đỗ xe trước cửa nhà hoặc quán. Nội dung này thì quá phổ biến và dù ở vị trí của người đỗ xe hay người bị đỗ xe trước cửa thì cũng có nhiều ý kiến trái chiều. Không làm gì thì ấm ức mà làm gì thì rất dễ xung đột hoặc vi phạm pháp luật. Những vụ đồ họa lên xe đã bị xử lý 14-15 triệu để sơn lại toàn bộ xe hoặc có trường hợp không vào được nhà cả đêm vì bị xe đỗ chắn cửa.

2. Tìm chủ xe bùng nợ: https://www.otofun.net/threads/tim-chu-xe-bung-no.1363406/. Vụ này khá lâu rồi nhưng chưa có hướng giải quyết dứt điểm.

Với các chủ đề nói trên, nếu bác là tổng đạo diễn, bác sẽ làm thế nào?

Là OFer, bác muốn chương trình làm như thế nào?

michaeljo UAZ Lethanh_78
Em có đôi dòng:

I/ Là tổng đạo diễn:
1. Bác nên găm sẵn những ý tưởng hay kịch bản, có ý tưởng rồi mới có chuẩn bị nhân sự, đạo cụ để triển khai và hiện thực hóa. Ý tưởng có thể của bác, có thể của các ofer đóng góp.
+ ý tưởng có thể là về chủ đề giao thông: ý thức tham gia giao thông, luật lệ biển báo, các gara mua-bán hoặc gara sửa chữa ô tô tốt ...
+ ý tưởng về đối nhân xử thế, cách hành xử với nhau khi không may xảy ra va chạm trên đường, giúp nhau lúc gặp tai nạn trên đường, những lưu ý cho lái xe là nữ ...
+ ý tưởng về các việc xoay quanh mua 1 chiếc xe trong gia đình: xem xe, chọn xe, tư vấn bảo hiểm, tư vấn tài chính, tư vấn trường dạy lái tốt ...
2. Bác nên lập lịch cho mỗi số tương tác: tháng 1 số, 2 số hay 3 số ...
3. Về địa điểm quay: bác thay đổi cho đa dạng, phong phú: trường quay, hay ngoại cảnh ...
4. Về tư vấn đóng góp của các ofer khi đóng góp các ý tưởng hay thì có đặt ra các chế độ đãi ngộ gì ko: đãi ngộ về tiền mặt, hay giấy khen, hay mã lực OF ...
II/ Là các ofer:
- đương nhiên mong muốn có những sản phẩm thông qua xem giải trí nhưng rút ra được bài học gì, kinh nghiệm gì trong mỗi số ?
- các số tương tác đó nên lồng vào những tình tiết vui nhộn nhẹ nhàng nhưng thâm thúy, vui nhưng ko lố bịch.
- có nữ thì quá tốt nhưng ko có cũng chẳng sao, đó ko phải là điều kiện nhất định.
- ....
Thôi em tạm gạch mấy dòng như vậy, nhường lời cho các bác khác.

pain

Xe ba gác
Ô bận quá nên giờ mới biết có vụ này :D

Em thấy dạo này tai nạn các kiểu xảy ra như cơm bữa rồi các loại cháy nổ chung cư, xe ....

Trước có dạo em thấy OF khởi động chương trình các kỹ năng thoát hiểm, xử lý tình huống sơ cứu, cấp cứu các vết thương nhưng rồi tịt. Vậy phải chăng, cũng là vì cộng đồng, số tiếp theo nên tập trung nói về các tình huống dễ xảy ra tai nạn. Các cách sơ cứu, các dụng cụ sơ cứu chuyên ngành và thay thế khi khẩn cấp.

Ví dụ khói thì có mặt nạ nhưng nếu không có thì tại chỗ có thể dùng khăn, áo tí chị em, quần sịp thấm nước. Rồi cách thoát hiểm khỏi khói như bò về phía có ánh sáng, cách ẩn nấp khi sự cố sập nhà do chấn động ....

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Gợi ý của cụ rất hay, các nội dung có thể làm còn rộng và phong phú. Quan trọng là làm thế nào và bao giờ làm.

Ekip thực hiện sẽ ghi nhận các góp ý rồi lên kế hoạch triển khai.

Ô bận quá nên giờ mới biết có vụ này :D

Em thấy dạo này tai nạn các kiểu xảy ra như cơm bữa rồi các loại cháy nổ chung cư, xe ....

Trước có dạo em thấy OF khởi động chương trình các kỹ năng thoát hiểm, xử lý tình huống sơ cứu, cấp cứu các vết thương nhưng rồi tịt. Vậy phải chăng, cũng là vì cộng đồng, số tiếp theo nên tập trung nói về các tình huống dễ xảy ra tai nạn. Các cách sơ cứu, các dụng cụ sơ cứu chuyên ngành và thay thế khi khẩn cấp.

Ví dụ khói thì có mặt nạ nhưng nếu không có thì tại chỗ có thể dùng khăn, áo tí chị em, quần sịp thấm nước. Rồi cách thoát hiểm khỏi khói như bò về phía có ánh sáng, cách ẩn nấp khi sự cố sập nhà do chấn động ....

Ducky Momo

Xe buýt
Làm về xã hội cũng đc, nhưng nên làm nhiều chương trình về xe đi, các kiến thức kỹ thuật sử dụng xe, bảo trì bảo dưỡng, kinh nghiệm lái xe, có thể làm riêng cho một vài dòng xe cụ thể nhiều người đi,...

safenoodles

Xe cút kít
Số đầu tiên của OFTV với chuyên mục Cà phê OTOFUN đã ra mắt các OFer và đón nhận được nhiều ủng hộ, các phản hồi tích cực cũng như nhiều ý kiến đóng góp quý báu.

[OFTV] Cà phê OTOFUN: Lật mặt kẻ lừa đảo với thủ đoạn tinh vi

Trên tinh thần của OFer làm cho OFer xem, ekip thực hiện chương trình đang dự định làm 2 chủ đề:

1. Đỗ xe trước cửa nhà hoặc quán. Nội dung này thì quá phổ biến và dù ở vị trí của người đỗ xe hay người bị đỗ xe trước cửa thì cũng có nhiều ý kiến trái chiều. Không làm gì thì ấm ức mà làm gì thì rất dễ xung đột hoặc vi phạm pháp luật. Những vụ đồ họa lên xe đã bị xử lý 14-15 triệu để sơn lại toàn bộ xe hoặc có trường hợp không vào được nhà cả đêm vì bị xe đỗ chắn cửa.

2. Tìm chủ xe bùng nợ: https://www.otofun.net/threads/tim-chu-xe-bung-no.1363406/. Vụ này khá lâu rồi nhưng chưa có hướng giải quyết dứt điểm.

Với các chủ đề nói trên, nếu bác là tổng đạo diễn, bác sẽ làm thế nào?

Là OFer, bác muốn chương trình làm như thế nào?

michaeljo UAZ Lethanh_78
Em có giải pháp đây ạ:
Tốt nhất trong mọi giao dịch từ nhỏ đến lớn, các bên nên có luật sư tư vấn, cứ chèn thêm văn bản pháp lý cam kết trách nhiệm vào là không ai dám lừa đảo hết.

Từ năm nay 2022, luật sư nước mình sẽ có thêm nhiều thu nhập lắm ạ.
Điều quan trọng là ta cần có luật sư có trình độ chuyên môn giỏi, có kinh nghiệm và có tâm ạ.