[Funland] SOFM: bỏ học từ năm lớp 9 chơi game và hiện giờ lương 5.5 tỷ/ tháng

:D ronaldo béo 17t vô địch thế giới với Brazin, có ai nhắc tới học lực với số năm đến trường đâu, học cũng chỉ là 1 con đường để vào đời thôi mà các cụ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cấp 2 thì biết gì với thực lực bản thân với cái gì to tát. Chẳng qua máu chơi game, nghiệm game không bỏ được đành bỏ học
Cái này là là do cộng đồng công nhận, và đội tuyển dụng các team thế giới họ đánh giá đó cụ. Chỉ cần thao tác chuột không động tác thừa, bấm nút chính xác trong khoảnh khắc là thể hiện trình độ rồi cụ, giống như tuyển trạch viên đi xem giò ấy cụ, tầm 10-15 tuổi đã được các đội bóng chú ý rồi.

Video này là video để tuyển trạch viên bên TQ đủ hiểu để lôi em ấy về để tiếp tục đào tạo thi đấu! Nhưng ngược lại nhiều game thủ chưa biết trình độ mình ở đâu, nhưng vẫn bỏ học vì đam mê thì thất bại hoàn toàn.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Suning vào đến ck là bất ngờ rồi. Hôm qua xem game 3 4 thì sofm và cả đội ko thể hiện đc gì nhiều. Game 4 thua luôn từ pick ban rồi.
Nói chung đáng nể cho 1 game thủ việt.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Cụ nói thật hơi trẻ trâu! Ở đây các cụ phần đa lớn tuổi, và cũng ít nhiều thành công trong cuộc sống! Sofm nó học đàng hoàng chứ làm gì không học.
Với lại em ấy là thiên tài trong 100 triệu dân, việc kiếm 60 tỷ 1 năm cũng không phải ai cũng làm được. Từ thời em ấy xách con Rengar ra với lỗi game, tận dụng lỗi game làm cú nhảy đúp đã thể hiện kỹ năng thiên tài, bấm nút trong 1 khoảnh khắc tính bằng mili second rồi.
Nó là thiên tài nó có quyền đam mê.
Nhưng ngược lại KOW, và nhiều anh khác, bỏ học đại học, chưa đủ thiên tài, thì cuối cùng làm thằng cày thuê, sống vật vờ....
Em đâu có khuyên thằng nào bỏ học đâu. Em đang tuyên dương thằng người VN vứt bỏ chương trình học để theo đam mê mà nó mạnh nhất

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em đâu có khuyên thằng nào bỏ học đâu. Em đang tuyên dương thằng người VN vứt bỏ chương trình học để theo đam mê mà nó mạnh nhất
Nhưng cách cụ reply còm các cụ thì trẻ trâu quá. Ai cũng có định kiến và ý kiến của bản thân, đúng với người này nhưng sai với người kia.
Phần đa chơi game vì nghiện, vì giải trí. Còn thật sự thiên tài triệu người có một mình phải công nhận.
Các cụ khác nói cũng có sai đâu, đành rằng không bắt cá phải leo cây, nhưng sợ nhất khỉ tưởng mình là King Kong :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Game 3 cũng gay cấn phết chứ đùa
SUNING đánh với tâm lý cửa dưới, chỉ mỗi lane rừng là trên hoặc bằng, còn 3 lane khác chỉ là mong muốn hòa đường, tâm thế lôi con bài dị ra để bật, chưa đủ đẳng cấp đồng đều như team Hàn được :D

Ni No Kuni 2

Xe điện
Game 3 cũng gay cấn phết chứ đùa
Vâng, nhưng game 3 dgw thật sự quá hay. Mất baron và đường top bị đẩy mạnh nhưng vẫn bình tĩnh lấy lại thế trận. Suning chơi 2 assasin kiểu jax với akali nên ko thừa thế ăn đc luôn thì đánh càng dài càng dễ thua. Game 4 thì chịu rồi, đường dưới bị hấp diêm kinh quá.

long.spc

Xe container
Cái này là là do cộng đồng công nhận, và đội tuyển dụng các team thế giới họ đánh giá đó cụ. Chỉ cần thao tác chuột không động tác thừa, bấm nút chính xác trong khoảnh khắc là thể hiện trình độ rồi cụ, giống như tuyển trạch viên đi xem giò ấy cụ, tầm 10-15 tuổi đã được các đội bóng chú ý rồi.

Video này là video để tuyển trạch viên bên TQ đủ hiểu để lôi em ấy về để tiếp tục đào tạo thi đấu! Nhưng ngược lại nhiều game thủ chưa biết trình độ mình ở đâu, nhưng vẫn bỏ học vì đam mê thì thất bại hoàn toàn.
Em ko nói về chuyên môn.
Cụ trên nói cấp 2 nhận ra là con đường chơi game đúng hơn đi học nên bỏ học theo game thì hơi thần thánh

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em 5 năm ko xem lol. Năm nay có sofm mới xem lại, vẫn thấy hay phết cccm ạ :D

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Nhưng cách cụ reply còm các cụ thì trẻ trâu quá. Ai cũng có định kiến và ý kiến của bản thân, đúng với người này nhưng sai với người kia.
Phần đa chơi game vì nghiện, vì giải trí. Còn thật sự thiên tài triệu người có một mình phải công nhận.
Các cụ khác nói cũng có sai đâu, đành rằng không bắt cá phải leo cây, nhưng sợ nhất khỉ tưởng mình là King Kong :D
Thằng nào ngu không biết lượng sức mình thì có đi học cũng thất bại mà thôi. Các bác ấy có lập trường em cũng có lập trường. Hà cớ gì mà lôi tuổi tác ra để dạy đời em? Em có xui con nhà bác ấy bỏ học đâu. Em cũng chẳng phải là thằng bỏ học

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em ko nói về chuyên môn.
Cụ trên nói cấp 2 nhận ra là con đường chơi game đúng hơn đi học nên bỏ học theo game thì hơi thần thánh
Phần đa nam sinh đều biết trò này, và cụ phải chấp nhận 1 điều rằng học sinh đang chơi game rất nhiều, không cấm được. Và khi nó chơi game, nó được công nhận là tài năng hiếm có, thì việc nó đi đánh giải là bình thường.
Bố mẹ cũng không ở cạnh con 100% thời gian, vì vậy thay vì cấm đoán, nên phân tích được rằng tài năng của mày tới đâu, chơi cho vui giải trí, chứ đừng mong mèo hóa hổ :D

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Vâng, nhưng game 3 dgw thật sự quá hay. Mất baron và đường top bị đẩy mạnh nhưng vẫn bình tĩnh lấy lại thế trận. Suning chơi 2 assasin kiểu jax với akali nên ko thừa thế ăn đc luôn thì đánh càng dài càng dễ thua. Game 4 thì chịu rồi, đường dưới bị hấp diêm kinh quá.
Cả 3 đường đều thua lane. Bot là thua nhiều nhất. Cũng phải thông cảm vì Ad còn non mà

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em ko nói về chuyên môn.
Có cả hên xui nữa chứ cụ. Bỏ học chơi game nhiều lắm, game giờ nó cần sự chuyên nghiệp cao. Sofm em nghĩ ngoài chơi giỏi thì cháu nó cũng sớm xác định đây là 1 nghề. Nó chơi đc lên challenger server KR thì đủ trình đánh chuyên nghiệp rồi.
Sofm trông thế 98 mà già gần nhất team rồi. Mấy chú kia toàn 2k với 2k2.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Em ko nói về chuyên môn.
Chơi game đúng hơn đi học khi mà bạn là người giỏi nhất ở game có thể kiếm được tiền

haizz

Xe tải
Mệt nhiều cụ trên này nhỉ. Tư duy đúng kiểu tập khuôn, cả đời lúc nào cũng ôm lấy vòng an toàn, tập khuôn cứng nhắc.
Học hết lớp 9 thì sao, bọn đá bóng, âm nhạc chuyên nghiệp nó cũng tập trung vào môn chính từ bé, việc học chẳng qua là trả bài cho có chứ vào đầu được mấy? Những người càng tài năng càng được đi nhiều mở mang đầu óc càng tự học được nhiều, kiến thức từ thực tế, từ va chạm cuộc sống, chứ ko phải chỉ từ sách vở.
Mà học hành kết cục rồi cũng chỉ là để Kiếm tiền mưu cầu hạnh phúc tương lai. E nó đạt được kết quả sớm và thành công hơn người, và cụ chủ thớt viết về TH em nó chứ có phải viết về số chung XH đâu mà cứ tự suy người sang ta.

trandieu89

Xe máy
Cấp 2 thì biết gì với thực lực bản thân với cái gì to tát. Chẳng qua máu chơi game, nghiệm game không bỏ được đành bỏ học
Cụ nhầm, đang học c2 nó đã cày tiếng anh để hướng ngoại nhé. Năm 17 tuổi vì chưa đủ tuổi làm visa lao động nên 18 nó ms qua trung. Bây giờ nó 3 ngoại ngữ thì ko phải dạng vưag

Miuthoithoi

Xe đạp
Em cũng là thằng từng chơi game, và có F1 cũng ở tuổi sắp biết chơi game. Và đây là quan điểm của em: hehe.
Từ những năm 2000, ở Hàn Quốc đã coi gamers là 1 nghề thật sự. Và những Gosu (game thủ chuyên nghiệp xuất sắc) của các tựa game Starcraft, Warcraft có thu nhập và fans ủng hộ chẳng kém các ngôi sao giải trí mấy đâu ạ. Việt Nam những năm gần đây cũng có nhiều game thủ chuyên nghiệp và em tin xã hội sẽ chấp nhận và coi đó là 1 nghề đúng nghĩa.
Nhưng có cái hơi “nghiệt ngã” là tuổi nghề của gamers rất ngắn, đặc biệt với những game đòi hỏi kỹ năng thao tác tay, óc phán đoán nhanh như star, war, dota, LMHT... với 1 game thủ chuyên nghiệp, đỉnh cao phong độ là ở tuổi 15-18 và thường sẽ giải nghệ trước 25 tuổi.
Vậy quay trở lại câu chuyện của ku SOFM, theo quan điểm cá nhân em thấy lựa chọn của ku đó là CHUẨN. Em và các cụ đã từng 1 thời là những thằng sinh viên mới ra trường, từng bất mãn vì công việc hiện tại và cũng khát khao có được 1 công việc mình yêu thích thì chỉ trích sự lựa chọn của ku đó làm gì. Ku đó đã chọn được công việc mình yêu thích nhất, công việc mình có thể làm giỏi nhất và mang lại thu nhập tốt nhất mà.

long.spc

Xe container
Có cả hên xui nữa chứ cụ. Bỏ học chơi game nhiều lắm, game giờ nó cần sự chuyên nghiệp cao. Sofm em nghĩ ngoài chơi giỏi thì cháu nó cũng sớm xác định đây là 1 nghề. Nó chơi đc lên challenger server KR thì đủ trình đánh chuyên nghiệp rồi.
Sofm trông thế 98 mà già gần nhất team rồi. Mấy chú kia toàn 2k với 2k2.
Cụ
Phần đa nam sinh đều biết trò này, và cụ phải chấp nhận 1 điều rằng học sinh đang chơi game rất nhiều, không cấm được. Và khi nó chơi game, nó được công nhận là tài năng hiếm có, thì việc nó đi đánh giải là bình thường.
Bố mẹ cũng không ở cạnh con 100% thời gian, vì vậy thay vì cấm đoán, nên phân tích được rằng tài năng của mày tới đâu, chơi cho vui giải trí, chứ đừng mong mèo hóa hổ :D
Cụ trích dẫn em mà lại ko hiểu vde e nói :))