[Funland] Sôi bụng cả ngày???

captivaLT088

Xe tải
Dạo này e sôi bụng cả ngày, cứ đi đứng thì ít sôi, nhưng cứ nằm hay ngồi 1 mình thì lại sôi ọc ọc, sôi kiểu nghe thấy tiếng rõ luôn, tối im lặng nên nằm nghe càng rõ, đang bên cạnh gấu cũng sôi làm mất hứng cả 2,dạo này cũng có ợ hơi khi ăn xong. 2 năm trước e đã đi soi đại tràng hoàn toàn bình thường, e ko rượu bia thuốc lá. Đi ngoài vẫn từ xưa ngày 2-3 lần phân lúc này lúc khác.
Uống thuốc dạ dày, đại tràng các kiểu ko ăn thua,
Cụ nào có cao kiến gì giúp e với ko gấu nó chán thì...

Rô-Ron

Xe điện
Dạo này e sôi bụng cả ngày, cứ đi đứng thì ít sôi, nhưng cứ nằm hay ngồi 1 mình thì lại sôi ọc ọc, sôi kiểu nghe thấy tiếng rõ luôn, tối im lặng nên nằm nghe càng rõ,
đang bên cạnh gấu cũng sôi làm mất hứng cả 2,dạo này cũng có ợ hơi khi ăn xong. 2 năm trước e đã đi soi đại tràng hoàn toàn bình thường, e ko rượu bia thuốc lá. Đi ngoài vẫn từ xưa ngày 2-3 lần phân lúc này lúc khác.
Cụ phải gặp bs chuyên khoa tiêu hoá ngay và luôn thì mới ổn. Bệnh của cụ ra hàng thuốc để mấy cô bán thuốc kê đơn thì muôn đời ko khỏi.

vnh

Xe máy
Em nghĩ cơ năng thôi ạ. Chế độ ăn lành mạnh + thêm chút thể thao + thêm chút men tiêu hoá xem sao rồi tính tiếp cụ ạ.

H.U.Y

Xe điện
Dạo này e sôi bụng cả ngày, cứ đi đứng thì ít sôi, nhưng cứ nằm hay ngồi 1 mình thì lại sôi ọc ọc, sôi kiểu nghe thấy tiếng rõ luôn, tối im lặng nên nằm nghe càng rõ, đang bên cạnh gấu cũng sôi làm mất hứng cả 2,dạo này cũng có ợ hơi khi ăn xong. 2 năm trước e đã đi soi đại tràng hoàn toàn bình thường, e ko rượu bia thuốc lá. Đi ngoài vẫn từ xưa ngày 2-3 lần phân lúc này lúc khác.
Khú khú, cụ bị rối loạn tiêu hóa rồi. bsy sẽ kê cho cụ kháng sinh và men tiêu hóa. cụ xả hết trong bụng đi là hết sôi

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tập thở một bài gì đó yoga hay khí công.. cứ lên mạng học bài đơn giản nhất.. mấy cái khí phát sinh trong quá trình tiêu hóa sẽ ra theo đường Trung Tiện.. bệnh sẽ đỡ ọc ọc.. cụ ko tin cụ cứ thử nghe em.. tập một bài đi

mrbruto

Xe hơi
chắc rối loạn tiêu hóa thôi cụ ạ, uống ít men tiêu hóa rồi làm vài quả rắm là nhẹ bụng =))

chaorenttd

Xe hơi
Em có bài thuốc này ah! cụ học trên mạng cachs làm tỏi đen ah! ăn tỏi đen rất tốt cho sức khoẻ, lại còn tốt cả cho tiêu hoá của cụ rất nhiều đó ah! cụ ăn thử đi ah! e bụng da hồi xưa yếu lắm! cơ mà từ ngày ăn tỏi đen theo đợt, bụng dạ em dạo này tốt hơn nhiều rồi ah! nếu cụ ko làm có thể mua ở ngoài người ta vẫn hay bán đó ah!

dominhtap

Xe máy
Cụ thử làm mấy gói hydrasec có khi khỏi

koi3m88

Xe máy
hay do dạ dày nhể

trieulong_269

Xe hơi
Biểu hiện của bệnh dạ dày ,em cũng từng bị như thế nhậu đêm nhiều và ăn uống thất thường , chịu khó thể dục thể thao ăn uống điều độ là khỏi

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Em nghĩ cơ năng thôi ạ. Chế độ ăn lành mạnh + thêm chút thể thao + thêm chút men tiêu hoá xem sao rồi tính tiếp cụ ạ.
Cụ cho em hỏi em uống 2 đợt thuốc mỗi đợt 1 tháng, hết đợt 1 nghỉ 1 tháng sau đó uống tiếp đợt 2 của bs khoa tiêu hóa bv bạch mai rồi. Giờ sang tháng thứ 4 kể từ khi uống thuốc lần đầu mà phân của em chỉ hết sống còn hiện tượng vẫn không có mùi gì thì làm cách nào hay uống bổ trợ gì cho phân có mùi bình thường với ah. Em cảm ơn cụ nhiều , 1 trong 4 loại thuốc e uống có loại men này ah :

Dr.nqThanh

Xe máy
Theo như cụ nói thì giống với bệnh Viêm đại tràng co thắt ( Hội chứng ruột kích thích) bệnh này ko có tổn thương thực thể ( nên soi đại tràng, soi dạ dày ko thấy tổn thương) mà là rối loạn cơ năng, bệnh này e bị mấy năm hồi đại học hồi đó hay đau bụng cảm giác đi ngoài đến nơi, đầy bụng khó chịu lắm, chốt lại vde cụ gặp phải liên quan nhiều đến Stress, tâm lý là chính, nên cụ điều chỉnh lại chế độ sinh hoạt nhé. THÂN!

Dr.nqThanh

Xe máy
Cụ cho em hỏi em uống 2 đợt thuốc mỗi đợt 1 tháng, hết đợt 1 nghỉ 1 tháng sau đó uống tiếp đợt 2 của bs khoa tiêu hóa bv bạch mai rồi. Giờ sang tháng thứ 4 kể từ khi uống thuốc lần đầu mà phân của em chỉ hết sống còn hiện tượng vẫn không có mùi gì thì làm cách nào hay uống bổ trợ gì cho phân có mùi bình thường với ah. Em cảm ơn cụ nhiều , 1 trong 4 loại thuốc e uống có loại men này ah :

Theo như cụ nói thì cụ bị Rối loạn tiêu hóa( sống phân) thiếu men tiêu hóa, cụ cũng đi uống thuốc 3-4 đợt rồi và bs cho dùng thuốc chủ yếu là dùng men uống vi sinh, theo ý em thì cụ nên làm thêm xét nghiệm chức năng gan mật và tụy ( cũng tham gia vào qtrinh tiêu hóa) nếu các chỉ số này bình thường thì cụ tâp trung điều trị theo hướng thiếu men tiêu hóa ( uống bsung men vi sinh) là ok nhé. THÂN!

viet_hau

[Tịch thu bằng lái]
cụ nên uống men tiêu hóa là chuẩn

sudoai

Xe tăng
Em khuyên cụ chủ nội soi lại.
Nếu ko phát hiện gì thì cụ thử cách sau:
Mỗi ngày 3 quả Chuối Tiêu xanh, tước vỏ, ngâm nước muối 30p, rửa sạch, luộc sôi 10p, ngâm 10p, vớt ra ăn trong ngày. Đảm bảo chuẩn luôn cụ ah.:)

Nếu Ok cụ rì viu lại nhé.;)

vinhvns

Xe đạp
Ké nhờ bác chủ tí ạ. Vì e chưa đủ quyền đăng bài