Sơn chống xước - chống gỉ, có nên làm?

bmk76-bnd

Xe hơi
Hôm qua em đi rửa xe ở một gara đường Võ Thị Sáu - HN, bác chủ gara thấy xe em bị xước mấy chỗ có bảo: "Nếu muốn không bị xước thì bác í làm cho = cách sơn chống xước, làm cả xe hết 1,2 triệu, đảm bảo hết xước khi bị va chạm nhẹ. Cộng thêm 700 ngàn chống gỉ gầm".

Em là lái mới nên chưa biết hết về các công nghệ, nên đây hỏi các bác đã có kinh nghiệm là có nên làm các việc trên không? Mong được các bác tư vấn.

Em xin cảm ơn nhiều!!!

ah quên, xe em là corolla 1.6 hàng nhật xuất trung đông (mầu đen).

*Leo

Xe hơi
Mời cụ qua chỗ em làm chống ồn và chống rỉ gầm theo công nghệ Đức ,bảo hành 10 năm ,free 15 % cho ae of (b)

*Leo

Xe hơi

*Leo

Xe hơi

Carens2009

Xe điện
Hóa ra cụ ở Thụy Khuê ah,em cũng ở Thuy Khuê mà đang tìm gara để thỉnh thoảng chạy qua mà không thấy.Cụ có thể nói qua công nghệ chống ồn vời chống rỉ gầm được không

bmk76-bnd

Xe hơi
( 2 triệu 9 xe 4c .3 triệu 4 xe 7c cụ ạ ). Khi đến chỗ em cụ nhớ nói nickname để được giảm giá nhé (b)
Vậy như giá trên thì xe của em chỗ gara của bác là phải 2,9 triệu (xịt gầm hay cả chống ồn?).

Em có thắc mắc là chỗ gara ở Võ Thị Sáu thì họ nói có 700 ngàn xịt gầm (như vậy là thế nào? bác có thể giải thích qua công nghệ xịt gầm của bác như nào mà giá nó khác chỗ kia vậy).

*Leo

Xe hơi
Vậy như giá trên thì xe của em chỗ gara của bác là phải 2,9 triệu (xịt gầm hay cả chống ồn?).

Em có thắc mắc là chỗ gara ở Võ Thị Sáu thì họ nói có 700 ngàn xịt gầm (như vậy là thế nào? bác có thể giải thích qua công nghệ xịt gầm của bác như nào mà giá nó khác chỗ kia vậy).
700 so làm sao với 2,9 t được hả cụ (b) em bảo hành 10 năm luôn (b)

tiger

Xe tăng
Chống xước có chống móp ko ạ?
Va chạm gây xước, móp ... chống rồi khi va chạm sẽ ko bị nữa ạ

Taihoatu

Xe lăn
Hôm qua em đi rửa xe ở một gara đường Võ Thị Sáu - HN, bác chủ gara thấy xe em bị xước mấy chỗ có bảo: "Nếu muốn không bị xước thì bác í làm cho = cách sơn chống xước, làm cả xe hết 1,2 triệu, đảm bảo hết xước khi bị va chạm nhẹ. Cộng thêm 700 ngàn chống gỉ gầm".

Em là lái mới nên chưa biết hết về các công nghệ, nên đây hỏi các bác đã có kinh nghiệm là có nên làm các việc trên không? Mong được các bác tư vấn.

Em xin cảm ơn nhiều!!!

Cụ ơi, chống xước làm sao được với mấy cái bọc biển sắt tây của xe 2b. nó mà quẹt cho thì có mà chống trời. Em khuyên các cụ đừng làm, đỡ tốn tiền, không được ích gì. Số tiền đó cuối năm đi tút tát một thể sẽ ok hơn.

hungthuoc

Xe buýt

Em xin cảm ơn nhiều!!!

Hình như cụ bên ABV phải ko a?
Cái vụ này Cụ hỏi Bác Mèo bửn nhé ,
Em giúp cụ 1 tay dc đấy nhé .

eclipse09

Xe máy
Cụ ơi:
- Chống xước sơn là công nghệ nano sơn. Chống bay màu, chống bám bụi, chống nước, chống sước, tăng độ bóng. Bảo hành khoảng 2 năm.
- Chống ồn gầm là nhấc ghế lên, đặt thêm lớp chống ồn vào. Cái này khá hiệu quả
- Phủ gầm chống rỉ: Cái này bảo vệ gầm là chủ yếu, chống ồn là thứ yếu.
Cả ba cái này cụ ra viet auto 3s ở 88 Khuất Duy Tiến đều có làm cả đó cụ ợ. Cái đầu và cái cuối xin được giới thiệu là sản phẩm của bên em cụ ợ.
Mong các cụ cho ý kiến sau khi làm.