Sơn xe Vespa ở đâu tốt nhất tại Hà Nội

Tình hình là sơn xe máy ấy thì có nhiều chỗ sơn. nói chung ko có gì khó lắm nhưng cơ bản là cái chất lượng của cái người ta sơn như nào. người ta dùng sơn đểu bóng đểu thì xe của anh chắc chắn sẽ hạt rẻ. Còn ai bảo sơn sơn nhà máy là ngon. Không có chuyện đó đâu. Nhập khẩu thì e không biết nhưng xe của việt nam thì là sơn bình thường. Có hai cách. bác chịu giá cao thì sơn ngon. cách hai bác đi mua sơn mang đến bảo nó sơn cái này vẫn hơi cao cao nhưng được cái mình biết nguồn gốc cái sơn của mình :).
Câu trả lời hay nhất trong ngày 19-1-2015
Tôi có cùng quan điểm như bác, vào sơn tại trung tâm, họ nói sẽ sơn ở nhà máy chính hãng Piaggio.
Sơn trong phòng và môi trường hấp sấy lý tưởng (Nói láo)
Vài hôm sau bắt gặp ngay đúng chiếc khung xe của mình nằm chỏng ngọng ngoài đầu phố Giải Phóng (Gặp thợ sơn đang sơn lót đúng chiếc khung của mình)
Chán không buồn tả nữa.

kukay

Xe hơi
Ở trần khất trân.chỗ rẻ quẹo gần ngã tư kim ngưu.2 năm truơc sơn ở đấy hết 1tr5 cả xe thấy ung lắm bác ạ

3Dvietnam

Xe tăng
Tuyệt vời, bác có thể cho thêm chút giá cả để anh em trên này nghiên cứu.
Nếu giá cả hợp ví tiền, tôi xin làm thử 1 xe LX.
okie bác..em sẽ mô tả chi tiết các bước cũng như quy trình cho mọi người dễ hình dung
---Thực ra sơn ở hãng hay ở đâu ko quan trọng chất lượng sơn dựa vào những yếu tố sau
+Làm đủ và kỹ quy trình vệ sinh,xả nhám(khâu này cần kỹ nhất này vì các góc cạnh hay chỗ khuất khó đánh họ thường đánh ko kỹ hoặc ko đánh tới các phần đó,ko rửa sạch vụi bẩn dầu mỡ chỗ khuất..Khi sơn lên ko nhìn thấy nữa nhưng sau này dễ bị bong tróc)
+Nguyên liệu: Nếu dùng sơn đắt tiền chính hãng như của Nexa hoặc dupont hết hợp với yếu tố làm kỹ các bước đầu trước khi bắn màu thì chất lượng chẳng kém gì sơn zin
---Sơn hình 3D,logo,chữ...
+Sơn theo mẫu khách hàng có sẵn hoặc khách hàng gợi ý gu của khách để e tìm mẫu khi đã okie mẫu và tình trạng xe(tình trạng xe là có sơn lại nền,xước móp gì ko để xử lý bề mặt mới lại trước khi sơn hình) lúc đó e mới báo giá chính xác được
+Giá thành phụ thuộc vào chi tiết của hình vẽ khó dễ giá sẽ khác nhau(như bác đi xăm cũng thế thôi ạ hình khó thì đắt hình dễ thì rẻ vài trăm cũng có mà vài chục cũng có mà)
+ Quy trình vẽ rất kỳ công đi từng nét từng chi tiết có khi vài ngày mới xog 1 hình vẽ..Khi xog còn phủ lớp sơn bóng đợi khô đánh bóng vệ sinh xe đây bác xem ở thớt này của e sẽ rõ hơn http://www.otofun.net/threads/586597-qua-trinh-pha-fortuner-2013-cua-chau?highlight=
--Trên xe máy thường giá ở 3tr5 cho đến 7,8,9tr đó bác bác mong muốn mức giá ở khoảng nào và cho e biết xe bác màu gì nếu chưa có ý tưởng gì e sẽ tìm mẫu cho bác phù hợp với tông màu và mức giá đó..Tks bác

sonxequyentri

Xe tải
Tôi có cùng quan điểm như bác, vào sơn tại trung tâm, họ nói sẽ sơn ở nhà máy chính hãng Piaggio.
Vài hôm sau bắt gặp ngay đúng chiếc khung xe của mình nằm chỏng ngọng ngoài đầu phố Giải Phóng (Gặp thợ sơn đang sơn lót đúng chiếc khung của mình)
Chán không buồn tả nữa.
^:)^iem vô cùng xin lỗi bác, bác sơn ở head nào thế?
Vì có vào head quá tải cũng mang đến chỗ iem làm \:D/

Phú Bin

Xe hơi
gần ngã tư đầu cảng Hà Nội cụ nhé. chõ bạch đằng ý ak htrc e có sơn ở đấy rất là ok :D sơn cả xe lib 2t3

azaz

Xe hơi
Chán không buồn tả nữa.
Cụ DNL nói câu này chuẩn òi.

okie bác..em sẽ mô tả chi tiết các bước cũng như quy trình cho mọi người dễ hình dung
---Thực ra sơn ở hãng hay ở đâu ko quan trọng chất lượng sơn dựa vào những yếu tố sau
+Làm đủ và kỹ quy trình vệ sinh,xả nhám(khâu này cần kỹ nhất này vì các góc cạnh hay chỗ khuất khó đánh họ thường đánh ko kỹ hoặc ko đánh tới các phần đó,ko rửa sạch vụi bẩn dầu mỡ chỗ khuất..Khi sơn lên ko nhìn thấy nữa nhưng sau này dễ bị bong tróc)
+Nguyên liệu: Nếu dùng sơn đắt tiền chính hãng như của Nexa hoặc dupont hết hợp với yếu tố làm kỹ các bước đầu trước khi bắn màu thì chất lượng chẳng kém gì sơn zin
---Sơn hình 3D,logo,chữ...
+Sơn theo mẫu khách hàng có sẵn hoặc khách hàng gợi ý gu của khách để e tìm mẫu khi đã okie mẫu và tình trạng xe(tình trạng xe là có sơn lại nền,xước móp gì ko để xử lý bề mặt mới lại trước khi sơn hình) lúc đó e mới báo giá chính xác được
+Giá thành phụ thuộc vào chi tiết của hình vẽ khó dễ giá sẽ khác nhau(như bác đi xăm cũng thế thôi ạ hình khó thì đắt hình dễ thì rẻ vài trăm cũng có mà vài chục cũng có mà)
+ Quy trình vẽ rất kỳ công đi từng nét từng chi tiết có khi vài ngày mới xog 1 hình vẽ..Khi xog còn phủ lớp sơn bóng đợi khô đánh bóng vệ sinh xe đây bác xem ở thớt này của e sẽ rõ hơn http://www.otofun.net/threads/586597-qua-trinh-pha-fortuner-2013-cua-chau?highlight=
--Trên xe máy thường giá ở 3tr5 cho đến 7,8,9tr đó bác bác mong muốn mức giá ở khoảng nào và cho e biết xe bác màu gì nếu chưa có ý tưởng gì e sẽ tìm mẫu cho bác phù hợp với tông màu và mức giá đó..Tks bác
Cuối tuần sẽ Alô rồi ghé qua thăm bác chủ sơn 3D
Mình mệnh Kim, hợp với xe mầu Nâu đất (Thổ sinh Kim)
Những chiếc xe mình đang sử dụng chủ yếu là Nâu đất, sẽ đi 1 xe đến tận nơi để diện kiến bác thực tế hơn.

Bạn ra chỗ tân ấp ý ...chỗ đấy sơn đẹp lắm toàn sơn cho thợ chùa hà
Bác có thể cho xin địa chỉ chính xác được không ạ, mai cuối tuần rồi. Em cũng muốn tranh thủ lượn lờ tham khảo tý chút ạ.

vespa service

Xe đạp
Hôm trước em mới sơn lại con Lib nhập ở Piaggio Phúc Nguyên tại 263 Giải Phóng mất có 1tr3 mà còn đc bảo hành 2 năm màu sơn và 5 năm lớp bóng. Nhận xe thấy cũng ưng lắm!

sonxequyentri

Xe tải
Ưng nhu nick bác không?
CỤ LIÊM tinh ý quá! :D
Không bít nói giề chớ, chỗ em chuyên được khách đến hỏi những câu " sành sỏi" kiểu:
"Chỗ anh sơn bao nhiêu lớp? RỒi bảo chỗ này chỗ kia sơn 16 với 32 Lớp!!!"
Chán không muốn trả lời luôn. Em cũng lạy các thánh chém, xin chém thì cũng nên có tí chuyên môn hộ em cái ợ!

Duskdown

Xe hơi
May quá, nhà e gần cửa hàng cụ.

hạng best

Xe hơi
Nhà cháu sơn ở TOPCOM xe đời mới, đời cũ sơn Chèm gầm cầu TL

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

Trieu Ngo

Xe máy
Ở gần ngã ba Lãng Yên- Bạch Đằng em thấy có hàng chuyên sơn vespa. Củ 8 chưa kể công tháo lắp