[CCCĐ] Sông Mã gầm lên khúc độc hành. Em theo bước đoàn quân Tây Tiến.

chak

Xe hơi
Nhìn thích quá

ltkarm

Xe tải
Hóng tiếp bài của cụ đây!

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Em phục cụ thật, xe máy mà chiến đường xa tốt quá.
Ảnh cụ chụp đẹp, chân thật.
Mà cụ đăng ảnh 18+ đấy nhé :))
Xin dẫn lời cụ trên để cụ xem lại, với một tay ảnh như cụ thì mọi thứ vào khuôn hình không là ngẫu nhiên.? Tôi thì lại cho rằng đó là một cách để thể hiện sự hoang dã, biệt lập với xã hội ở địa danh mà cụ đang khám phá. Nhìn nhận thế nào là tùy ở mỗi người, nhưng rất có thể một vết rạn sẽ làm giảm giá trị một chiếc bình đẹp, một cú cua ẩu sẽ biến cung đường thơ mộng trở thành ác mộng và tang thương, vậy đó cụ à, xin lỗi cụ nếu đã dông dài [-X

vangamom

Xe container
Xin dẫn lời cụ trên để cụ xem lại, với một tay ảnh như cụ thì mọi thứ vào khuôn hình không là ngẫu nhiên.? Tôi thì lại cho rằng đó là một cách để thể hiện sự hoang dã, biệt lập với xã hội ở địa danh mà cụ đang khám phá. Nhìn nhận thế nào là tùy ở mỗi người, nhưng rất có thể một vết rạn sẽ làm giảm giá trị một chiếc bình đẹp, một cú cua ẩu sẽ biến cung đường thơ mộng trở thành ác mộng và tang thương, vậy đó cụ à, xin lỗi cụ nếu đã dông dài [-X
Hi hi giờ em mới nhìn lại cụ à. Chắc cụ gì ở trên tếu táo Fun theo đúng tinh thần Otofun thôi cụ. Thật sự em cũng không biết diễn tả thế nào nữa. Vì sự hoang dại ngây thơ đến trắng tinh của các cháu nơi mà chưa bao giờ và em cũng hy vọng đừng bao giờ để cái phồn hoa phù phiếm làm vấy bẩn tâm hồn trong trắng của các cháu. Các cụ lên đến đó mới thấy được nỗi khó nhọc của địa hình sự hiểm trở của tự nhiên nhưng không bao giờ làm cuộc sống nơi này bớt đi cái tự nhiên vốn có. Em được cảm nhận thật sự là một cái gì đó rất khác cụ à

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
[-X
Hi hi giờ em mới nhìn lại cụ à. Chắc cụ gì ở trên tếu táo Fun theo đúng tinh thần Otofun thôi cụ. Thật sự em cũng không biết diễn tả thế nào nữa. Vì sự hoang dại ngây thơ đến trắng tinh của các cháu nơi mà chưa bao giờ và em cũng hy vọng đừng bao giờ để cái phồn hoa phù phiếm làm vấy bẩn tâm hồn trong trắng của các cháu. Các cụ lên đến đó mới thấy được nỗi khó nhọc của địa hình sự hiểm trở của tự nhiên nhưng không bao giờ làm cuộc sống nơi này bớt đi cái tự nhiên vốn có. Em được cảm nhận thật sự là một cái gì đó rất khác cụ à
Tôi cũng không muốn đi quá xa chỉ vì một bài đăng, cũng không dám chỉ bảo điều gì. Trở lại với Theard của bác, mới chỉ mới bắt đầu cả về nghĩa đen và nghĩa bóng. Hành trình của đoàn quân Tây tiến kết thúc sâu trong đất Lào, địa bàn hoạt động cũng phần lớn ở đấy, như dòng sông Mã vậy, cụ thể là Sầm nưa, hồn về Sầm nứa chẳng về xuôi. Các em bé người Mông giáp biên giới còn vô cùng thiếu thốn và thiệt thòi, nhưng nét mặt các em vẫn rạng ngời đón chào bác, chúng vô tư để bác tác nghiệp. Trông đáng thương, các em đáng nhận được sự cảm thông hơn là một tình huống gây cười vì sự hớ hênh của con trẻ. Chào bác!

vangamom

Xe container
[-X
Tôi cũng không muốn đi quá xa chỉ vì một bài đăng, cũng không dám chỉ bảo điều gì. Trở lại với Theard của bác, mới chỉ mới bắt đầu cả về nghĩa đen và nghĩa bóng. Hành trình của đoàn quân Tây tiến kết thúc sâu trong đất Lào, địa bàn hoạt động cũng phần lớn ở đấy, như dòng sông Mã vậy, cụ thể là Sầm nưa, hồn về Sầm nứa chẳng về xuôi. Các em bé người Mông giáp biên giới còn vô cùng thiếu thốn và thiệt thòi, nhưng nét mặt các em vẫn rạng ngời đón chào bác, chúng vô tư để bác tác nghiệp. Trông đáng thương, các em đáng nhận được sự cảm thông hơn là một tình huống gây cười vì sự hớ hênh của con trẻ. Chào bác!
Dạ em cảm ơn lời góp ý rất chân tình của bác ạ. Lần tiếp theo trong câu chuyện của em em sẽ không up những hình như bác và bác gì ở trên đã nêu nữa ạ. Phải không bác.

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Dạ em cảm ơn lời góp ý rất chân tình của bác ạ. Lần tiếp theo trong câu chuyện của em em sẽ không up những hình như bác và bác gì ở trên đã nêu nữa ạ. Phải không bác.
Chúng ta đều là chung một diễn đàn. Chúng ta mamg đến cho nhau sự vui vẻ thú vị, nhưng không fun theo cách ấy. Bác nghĩ xem, nếu bố mẹ chúng gặp những ảnh này, hoặc các em lớn lên nhận ra ảnh của chính mình thì sẽ thế nào? Hoặc ánh cụ đăng được chia sẻ trên các trang mạng xã hội thì hậu quả thế nào chắc bác hiểu. Có một quyền riêng cho trẻ em đấy bác ạ.

nguyenx

Xe điện
Cảm nhận thực! Bác đưa mọi ng về với nguyên sơ,cảm ơn bác!

vangamom

Xe container
Qua đèo Thung Khe tầm 10km là đến điểm ngắm thung lũng Mai Châu.
Em check in Mai Châu phát.

Emhamchoi

Xe buýt
Lão phượt đúng mấy hôm trời đẹp nhể, nắng rực rỡ quá :D

vangamom

Xe container
Qua khỏi điểm ngắm thung lũng Mai Châu. Nếu tiếp tục theo QL6 sẽ lên Sơn La và vòng về Mường Lát. Đường dễ đi hơn. Nhưng em không chọn đường đó mà em vòng xuống Mai Châu, Bản Lác để sang Mường Lát bằng đường ĐT502 đường này sẽ đi dọc theo con sông Mã, con đường này đang làm và dọc nó đang xây mấy cái thủy điên nên đường khá khó đi và bụi tung trời.
Em đến Mai Châu dừng lại ăn trưa ở Mai Châu. Xuất cơm 25k và lon coca 10k

vangamom

Xe container
Ăn trưa xong em nghỉ ngơi một lúc rồi lên đường luôn. Em xuôi theo ĐT520

vangamom

Xe container
Em đi một đoạn gặp một khúc sông có cái cầu treo đẹp quá. Nhữnh hình ảnh cầu treo như này giờ là hiếm của Tây Bắc đó ạ.

vangamom

Xe container
Một hai năm nữa khi mấy cái thủy điện đang xây dựng hoàn thành thì những cây cầu như này chỉ còn là dĩ vãng.