[Funland] Sống ở Hội An.

Xe nội lước

Xe container
Em vào Hội An được 3 ngày. Đây là lần đầu tiên kể từ bé được vào TP này. Đi loanh quanh thấy như nửa quê nửa tỉnh..
Khác xa phố phường của 1 quận ngoại thành Hà Nội..chả hiểu cuộc sống sau này ở đây ra sao , liệu có dễ ở cho người xa lạ như mình không nữa. Gấu thì cũng sẵn lòng đi theo..còn bầy f1 nữa . Không rõ nơi đây học hành thế nào.
Hỏi bạn bè có nên chăng. Người thì bảo nên . Vào rồi chẳng muốn về, người thì kêu tìm việc khác mà làm. Sao phải xa xôi đến vậy.. cụ mợ nào đã di chuyển như này chưa cho em xin tí lời tâm sự nào...
Ps. Em vì công việc mà vào Quảng Nam ít cũng vài năm..cv ở huyện nhưng chọn thuê nhà trong Hội An cccm ạ.

tazan_90

Xe tăng
Hội an thì chọn chỗ cao cao tí cụ ạ,hội an sống cũng tốt lắm.

ceconam

Xe điện
E cũng vào Hội An vài lần, trước e công tác dài hạn ở Đà Nẵng, cuối tuần ae hay bắt xe buýt xuống đấy chơi. Theo cảm nhận của e thì đó là khu vực du lịch, dịch vụ chủ yếu, cuộc sống người dân khá lành và yên bình.... tuy nhiên ko hiểu sao mà đến giờ e cũng ko giải thích nổi, nếu cho e chơi, nghỉ, du lịch ở đó 1 thời gian thì đc chứ cá nhân e ko thích sống ở đó (ko hiểu lí do vì sao, mặc dù đến giờ mỗi lần vào ĐN e vẫn cố sắp xếp qua đó chơi)....

PCI for car

Xe tăng
Cảng nôm, nhà có trẻ nhớn thì còn đỡ, chứ trẻ bé mờ lại đương tập nói là dễ nuối téng bản địa lém đoá. Còn các việc khác thì dễ hơn ạ, đất du lịch nên dễ hoà nhập thôi.

Xe nội lước

Xe container
E cũng vào Hội An vài lần, trước e công tác dài hạn ở Đà Nẵng, cuối tuần ae hay bắt xe buýt xuống đấy chơi. Theo cảm nhận của e thì đó là khu vực du lịch, dịch vụ chủ yếu, cuộc sống người dân khá lành và yên bình.... tuy nhiên ko hiểu sao mà đến giờ e cũng ko giải thích nổi, nếu cho e chơi, nghỉ, du lịch ở đó 1 thời gian thì đc chứ cá nhân e ko thích sống ở đó (ko hiểu lí do vì sao, mặc dù đến giờ mỗi lần vào ĐN e vẫn cố sắp xếp qua đó chơi)....
Do quá bình lặng chăng bác ?

Xe nội lước

Xe container
Cảng nôm, nhà có trẻ nhớn thì còn đỡ, chứ trẻ bé mờ lại đương tập nói là dễ nuối téng bản địa lém đoá. Còn các việc khác thì dễ hơn ạ, đất du lịch nên dễ hoà nhập thôi.
Tiếng thì đành cụ ạ. Chất lượng giáo dục tốt không cụ ?

PCI for car

Xe tăng
Tiếng thì đành cụ ạ. Chất lượng giáo dục tốt không cụ ?
Hệ thống các trường Cũng đầy đủ cho nhu cầu từ thấp tới cao cụ ạ, trường quốc tế cũng có luôn ấy chứ. Còn tốt hay không thì em chưa có trải nghiệm đâu ạ. Em thấy cứ từ đè nẽng trở vào là dễ sống hơn rồi. Dịch vụ tốt hơn đồng nghĩa cuộc sống chuẩn mực hơn.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Trên này có cụ heo-map đã sống ở biển An Bàng - Hội An 7 năm, nếu lăn tăn gì cụ inbox hỏi bác ý là chuẩn nhất. Em thấy nếu để nghỉ dưỡng hoặc bắt buộc do công việc thì tùy lựa chọn mỗi người, nhưng nếu cụ tính đến cả việc học hành của trẻ con thì cụ nên cho gia đình ở Đà Nẵng. Cụ chịu khó đi làm xa chút vậy. Ở Đà Nẵng việc học của các con sẽ tốt hơn, điều kiện sống thoải mái hơn, tiếng nói dễ nghe hơn và ít ngập hơn. Cụ cứ seach các vụ ngập đến mái nhà của Hội An mỗi mùa bão lũ đọc rồi quyết.

Xe nội lước

Xe container
Trên này có cụ heo-map đã sống ở biển An Bàng - Hội An 7 năm, nếu lăn tăn gì cụ inbox hỏi bác ý là chuẩn nhất. Em thấy nếu để nghỉ dưỡng hoặc bắt buộc do công việc thì tùy lựa chọn mỗi người, nhưng nếu cụ tính đến cả việc học hành của trẻ con thì cụ nên cho gia đình ở Đà Nẵng. Cụ chịu khó đi làm xa chút vậy. Ở Đà Nẵng việc học của các con sẽ tốt hơn, điều kiện sống thoải mái hơn, tiếng nói dễ nghe hơn và ít ngập hơn. Cụ cứ seach các vụ ngập đến mái nhà của Hội An mỗi mùa bão lũ đọc rồi quyết.
Hệ thống các trường Cũng đầy đủ cho nhu cầu từ thấp tới cao cụ ạ, trường quốc tế cũng có luôn ấy chứ. Còn tốt hay không thì em chưa có trải nghiệm đâu ạ. Em thấy cứ từ đè nẽng trở vào là dễ sống hơn rồi. Dịch vụ tốt hơn đồng nghĩa cuộc sống chuẩn mực hơn.
Vâng em cám ơn 2 cụ.

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
Vâng em cám ơn 2 cụ.
Cám ơn các cụ. Theo em, cả ĐN và Hội An đều ổn. Hội An giờ cũng có nhiều trường và bệnh viện khá tốt. Riêng em chọn Hội An vì sợ rằng ĐN sẽ phát triển nóng, không bao lâu nữa lại quá tải giống HN.

Kavalan

Xe hơi
Em hóng thông tin, Hội An em mới đi chơi chứ chưa ở lâu nên cũng không có thông tin gì

longtu210

Xe điện
Đi xa cũng tốt , như ô a em bỏ hà nội ở lại vào phú quốc mà giờ nhà lầu xe hơi đủ cả

matizvan2009

Xe ba gác
Lạ thật. Cụ chủ trước đây định vào Quảng Ngãi cơ mà (thớt chuyển đồ đạc vào). Chả nhẽ cụ nhầm dù QN và QNg cùng chữ quảng và sát nhau.

coolpix8700

Xe ngựa
Những khu du lịch có thể là nơi tốt để làm việc, kiếm tiền (bằng những nghề liên quan đến du lịch).
Nhưng bảo để sống yên bình ở đấy thì chắc không bằng những nơi khác!

Xe nội lước

Xe container
Lạ thật. Cụ chủ trước đây định vào Quảng Ngãi cơ mà (thớt chuyển đồ đạc vào). Chả nhẽ cụ nhầm dù QN và QNg cùng chữ quảng và sát nhau.
Đúng là em bị nhầm cụ ạ. Khi phát hiện bị nhầm thì thớt đã vãn khách.. cụ và cc xá lỗi này cho em nha.

Xe nội lước

Xe container
Những khu du lịch có thể là nơi tốt để làm việc, kiếm tiền (bằng những nghề liên quan đến du lịch).
Nhưng bảo để sống yên bình ở đấy thì chắc không bằng những nơi khác!
Thực tế em đang ở HA đây ạ. Không xô bồ cụ ạ.

Xe nội lước

Xe container
Em rót thêm mời cụ mà máy nó bảo : ối dời ....he