[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

cattrang130390

Xe tăng
Em có ông anh ở bên này lúc mua ko để ý cái vụ ko có hầm để xe mà phải để ở tòa bên cạnh xong đi bộ mất mấy trăm mét đang khóc dở đây. Lúc mua cứ nghĩ cái tòa để xe là có thêm thôi ai ngờ nó là duy nhất. Công nhận đội sale Vin giỏi thật =))
chưa về ở hết mà đã ko có đủ chỗ để xe rồi à cụ

Lavander

Xe tải
Hồi tháng 4 mém em mua 1 căn liền kề 8.5t ở đây, may sao nyc chê với gàn nên cũng chán chả mua nữa. Giờ nghĩ lại đúng may thật, chỗ này vừa xa vừa đắt. Mua thì đắt mà giá cho thuê thì bèo nhèo. Đợi dân đông lên để mở shophouse cũng còn khó. Giờ mà mua rồi bán lại thì khả năng bị lỗ.
Mua chung cư thi ko nên chứ mua thấp tầng cách đây vài tháng thi lai rất ok đấy cụ, giá tăng chóng mặt

cattrang130390

Xe tăng
Ko phải mà là nhà ở đây ko xây tầng hầm để xe dưới nhà mà xe sẽ gửi ở các tòa xây nổi bên cạnh, dạng như nhà tập thể hồi xưa ý :D
chắc ban đầu vin tính bán cho công nhân, nông dân ở gần đó, đa phần đi xe máy xe đạp nên ko thiết kế hầm cho rẻ rồi

bo kent

Xe tăng
\/in theo em chỉ có mấy khu nội thành là giá trị: Như Royal, Time, Vincom. Vì:
1. Các khu này nằm ở vị trí khá trung tâm, giao thông thuận tiện
2. Tiện ích khép kín và an ninh tốt. Chỗ để xe cũng thoải mái.
Tiếc là để có miếng đất to xây ở nội thành như Greenbay thì giá lại quá cao mà khó kiếm.

noname311

Xe hơi
chắc ban đầu vin tính bán cho công nhân, nông dân ở gần đó, đa phần đi xe máy xe đạp nên ko thiết kế hầm cho rẻ rồi
Thì khu này ban đầu thiết kế là cho thu nhập thấp mà cụ, sau V hô biến ntn lại thành cao cấp, công nhận tài thật :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
tùy căn cụ ạ. Nhưng em thuê 1 ngủ khoảng 5-6 triệu 1 tháng chưa kể phí dv
Em đánh giá là do quá ế, nên chủ nhà xoắn lấy, hix. Mà giá thuê thế là cao mà cụ cụ có thể đàm phán mức 3.5-4.5tr :)
Em thì ko ở khu này mà ở bên ecopark, em thấy 2 khu đều ok để ở tạm, dài hạn thì còn phải xem lại... Em cũng đàm phán được giá thuê tốt, dù bên em chào cao vãi, giá ảo do sales tạo ra mà. Nên cụ muốn thuê cứ đì giá ác vào, cụ vào đó hỏi chủ nhà, đì giá mới sướng :)
Em thì cho là nếu mua thì em ko mua vin, em cũng ko thích cách bán hàng của nv vin, đúng là siêu sales :) giờ ecopark có đội sales của vin về, cũng chào bán những giá trị ảo, mà em thì ko cần, ví dụ: khoáng nóng :)
Mẹ nó, chứ như em thì cả đời tắm khoáng 1 lần thì ok, chứ ngày nào tuần nào, tháng nào cũng đi tắm khoáng thì nhạt mịa nó hết thịt :P
Thế nhưng dân VN mình cứ thích những giá trị ảo vãi ra. Chung cư đất Hưng Yên mà giá hơn 40tr/m ko khác gì cc ở chỗ Trần Duy Hưng, tài thật!
Như là chào bán/cho thuê view sân golf, xin lỗi có gì thú vị khi nó là hướng tây, nóng chết mẹ đi, chỉ tổ tốn tiền điện điều hòa, còn lại 1 ngày có mấy phút ngồi mà view?
Em ở nhà thuê, view đpẹ, nhưng em về đến nhà mệt đứt hơi, chỉ muốn lăn quay ra nằm cái cho sướng, view vào lúc nào? Mấy cái này nó thực ra rất ảo, chỉ dành cho các bạn mơ mộng, còn thực dụng thì ...

Lavander

Xe tải
Em đánh giá là do quá ế, nên chủ nhà xoắn lấy, hix. Mà giá thuê thế là cao mà cụ cụ có thể đàm phán mức 3.5-4.5tr :)
Em thì ko ở khu này mà ở bên ecopark, em thấy 2 khu đều ok để ở tạm, dài hạn thì còn phải xem lại... Em cũng đàm phán được giá thuê tốt, dù bên em chào cao vãi, giá ảo do sales tạo ra mà. Nên cụ muốn thuê cứ đì giá ác vào, cụ vào đó hỏi chủ nhà, đì giá mới sướng :)
Em thì cho là nếu mua thì em ko mua vin, em cũng ko thích cách bán hàng của nv vin, đúng là siêu sales :) giờ ecopark có đội sales của vin về, cũng chào bán những giá trị ảo, mà em thì ko cần, ví dụ: khoáng nóng :)
Mẹ nó, chứ như em thì cả đời tắm khoáng 1 lần thì ok, chứ ngày nào tuần nào, tháng nào cũng đi tắm khoáng thì nhạt mịa nó hết thịt :P
Thế nhưng dân VN mình cứ thích những giá trị ảo vãi ra. Chung cư đất Hưng Yên mà giá hơn 40tr/m ko khác gì cc ở chỗ Trần Duy Hưng, tài thật!
Như là chào bán/cho thuê view sân golf, xin lỗi có gì thú vị khi nó là hướng tây, nóng chết mẹ đi, chỉ tổ tốn tiền điện điều hòa, còn lại 1 ngày có mấy phút ngồi mà view?
Em ở nhà thuê, view đpẹ, nhưng em về đến nhà mệt đứt hơi, chỉ muốn lăn quay ra nằm cái cho sướng, view vào lúc nào? Mấy cái này nó thực ra rất ảo, chỉ dành cho các bạn mơ mộng, còn thực dụng thì ...

Một ngày làm việc về nha có căn nha thoáng mát tầm view đẹp thi cung thích mà. Nha chung cư của Vin thường nhà nọ nhìn sang nha kia, chả thich tẹo nào. Nên mua chung cư chi thich ko bị chắn view, ban công rộng mát trông được nhiều cây xanh, ngày lam việc mệt được thả mình vào căn phòng có view đẹp và ngâp cây thi cũng la 1 cách tái tạo sức lao động.....

PhongTranYb

Xe hơi
Website
sidehustlemmo.com
Cụ mua ở thì được chứ mua đầu tư thì toang thì như cụ trải nghiệm giá thuê đang cực thấp.
Chưa kể 2 dự án lớn của Vin ở HN đang ra hàng cực nhiều nên thanh khoản thấp.
Nói chung ở đó mà đi làm bên cầu giấy - ngã tư sở thì toang.

huylinht

Xe buýt
Bạn em lúc có suất mua thì hồ hởi lắm. Khoe vay dễ, lãi suất thấp nên mua 1 lúc đôi ba căn v.v.. dự là sẽ cho thuê để lấy tiền đấy trả lãi ngân hàng. Bây giờ thì bán tống bán tháo hết rồi. Lỗ vài trăm :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Một ngày làm việc về nha có căn nha thoáng mát tầm view đẹp thi cung thích mà. Nha chung cư của Vin thường nhà nọ nhìn sang nha kia, chả thich tẹo nào. Nên mua chung cư chi thich ko bị chắn view, ban công rộng mát trông được nhiều cây xanh, ngày lam việc mệt được thả mình vào căn phòng có view đẹp và ngâp cây thi cũng la 1 cách tái tạo sức lao động.....
Nhà cc này là nhà thứ 2 em ở, đều có view đẹp :)
Nhưng như em nói ở trên, dù rảnh, cũng có chả time đâu mà view và cafe ngắm trời đất :) Nếu có thì show off với bạn bè chút, rồi may ra cuối tuần nào đó trong 1 năm có vài lần...
Em từng ở nhà đất, nhà đẹp, có cả ban công tầng 2 và sân thượng đẹp như mơ, nhưng nó trên tầng 3 và gần 10 năm ở nhà mới đó, em và chồng em chả ngồi lên đó lần nào :D
Thế nên, em sẽ ko mua mấy cái giá trị này, khi nó là hướng tây, nó đắt hơn view khác là 300tr/căn 58m. gần 5tr/m, em để cái tiền này đi ngắm chỗ khác cho sướng, chứ có đẹp, ngắm mãi cũng chán :P

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

KeanuR

Xe tăng
Hno có cụ rao căn view VinUni trên chợ tận 46tr/m2, em chỉ thấy nó đắt thôi, vin ảo 1 thì dân ảo 3
Bds nó giá trị ở cái vị trí, ngoại thành phải có giá của ngoại thành

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
cư dân Ocean park mỗi khi nắng gắt , mưa rào phải đi bộ cả cây số ra lấy xe ở nhà để xe thì ai ai cũng nhắc đến thân mẫu của bác V

vietsky1507

Xe tải
Nếu có 3 tầng hầm, với từng đó tiện ích, nhưng nhược điểm đông đúc, thang máy ít,khoảng cách xa xôi như vậy chiếu cố cho 25tr/m là chấp nhận được
Còn để xe bên ngoài, ko khác nhà ngõ, em mạnh dạn định giá 18-20tr/m, còn về cá nhân em, cho ko ở :)