[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Crusaderland

Xe điện
Xa và giao thông không tiện nếu cụ đi xe máy.
Nếu đi ô tô thì cần có chỗ đỗ và đường đến chỗ làm không bị tắc cụ ạ.

DidiLe

Xe container
Người OF
Kính các cụ,
Có cụ nào sống ở Ocean park chưa ạ. Cho em xin ít rì viu. Hôm rồi xuống đây xem nhà thấy thoáng mát trong lành quá đâm ra lại đang thích thích. Em định thuê ở 1 vài tháng để cảm nhận mà chủ nhà cho thuê có vẻ nóng ruột quá, ngày nào cũng gọi cháy máy, nhắn tin zalo bất kể ngày và đêm cho em, lắm hôm thấy 1h đêm vẫn nhắn, 5h sáng nhắn, 6h sáng gọi. Năn nỉ thuê, rồi thì mỗi ngày lại giảm tiền đi một chút. Tự dưng em lại thấy nghi ngại :D.
Các cụ có trải nghiệm thì share cho em với nhé.
Em volka đủ, em hứa :D
Thắc mắc là tự có câu trả lời rồi.

David Pham

Xe buýt
Cụ nào thuê cho bồ, tuần ghé dôi lần thì hạp lý

sakai_yo

Xe lăn
thế mới lăn tăn chứ cụ. Gọi điện cho em, khủng bố em luôn.
Vì cung đang vượt quá cầu cụ ạ, sắp tới còn bàn giao nhiều toà thì còn ế nữa. Cc ở đây cũng xuống giá, ng mua để cho thuê nhiều. Giờ cho làm homstay cũng k đc như trước vì khách phải gửi xe cứ 10K/h, bbq cũng hạn chế tzan và người tham gia.

Úi giời, nếu cụ hy sinh vì F1 thì chấp nhận, e thấy F1 ở đây có nhiều không gian chơi.
vâng đúng rồi cụ ạ. F1 khoái sang đây lắm mợ ơi! Em thi thoảng cuối tuần em chở các con xuống chơi, các con thích lắm mà bảo mãi k chịu về

Sơn thật thà

Xe buýt
tùy căn cụ ạ. Nhưng em thuê 1 ngủ khoảng 5-6 triệu 1 tháng chưa kể phí dv
1 ngủ họ thuê có 3,5tr thôi cụ. Làm gì mà đôn giá lên cao thế :)) . Ocean đang cắt lỗ nhiều, cdt cho thuê, mở bán nhiều chiêu ...mà còn mấy chục tòa chưa xây, nhà xe để ô tô rất xa chung cư. Cần xem kỹ không lại cắt looooooooo;))

Lambatda

Xe điện
Hồi tháng 4 mém em mua 1 căn liền kề 8.5t ở đây, may sao nyc chê với gàn nên cũng chán chả mua nữa. Giờ nghĩ lại đúng may thật, chỗ này vừa xa vừa đắt. Mua thì đắt mà giá cho thuê thì bèo nhèo. Đợi dân đông lên để mở shophouse cũng còn khó. Giờ mà mua rồi bán lại thì khả năng bị lỗ.

Quan_woodman

Xe điện
Em đang sống tại đây. Biết nói thế nào nhỉ?
Đầu tiên là về căn hộ: nhà diện tích nhỏ, phù hợp với gia đình trẻ, ít người. Tiện ích nói chung vừa đủ. Hay bị thổi lên là sang, chứ thực ra thì hơn HH Linh Đàm các cái thôi, chứ không sang được.
Cư dân chưa phủ hết căn hộ, chịu áp lực về đáo hạn bank hoặc vì lý do tài chánh nên rao bán cũng nhiều.
Khu biệt thự các loại thì đặc biệt còn thưa thớt!
Giá thuê, theo mặt bằng chung thì không quá đắt.
Bù lại, an ninh khá tốt, như đã nói ở trên, các loại dịch vụ có đủ, nhưng nếu đòi hỏi mức sang trọng thì chưa đáp ứng được. Môi trường khá sạch, ít nhất là cho đến lúc này. Song song với tình hình đó thì phí dịch vụ tạm chấp nhận được.
Chẳng khu đô thị nào chỉ có ưu mà không có nhược, tuy nhiên, Vinhomes Ocean Park thì tựu trung, ưu điểm nhiều hơn, phần lớn đến từ cách quản lý khá tốt của Vin.
Cư dân, nếu so với Vin Riverside, Royal City hoặc Times City thì khá là "chợ", tất nhiên, "chợ" cũng có 2 mặt, tùy mỗi người nhận định.
Về mặt địa lý, khá bất tiện cho các cụ mợ làm việc bên nội thành, qua cầu Vĩnh Tuy, Thanh Trì là đã tắc rồi. Phù hợp với các cụ mợ làm việc bên Hoàn Kiếm, Hai bà, Hoàng Mai. Kể cả khi đồng bộ giao thông thì vẫn xa và phiền toái cho các cụ làm việc tại Cầu Giấy, Bắc-Nam Từ Liêm, Tây Hồ, Thanh Xuân.
Theo cá nhân em nhận xét, nếu mật độ cư dân phủ hết căn hộ, diện tích gửi xe sẽ bị áp lực lớn, thiếu trầm trọng.
Tạm thời như vậy!

xe rùa 2012

Xe container
em hôm qua vừa có việc vào. em thổ bên đó đây: - em thấy vắng vẻ, có việc chạy vào nội thành vỡ alo (cổng Vin mwở trên đường 5 giáp thuận thành BN và yên Mỹ Hưng yên thì mua hay thuê Vin Ocen khác nào mua hay thuê nhà ở tỉnh khác rồi về HN lv đâu?

ko biết lũ trẻ học hành kiểu gì? có nhiều trường để chọn ko? rồi học thêm thi vượt cấp lại vào nội thành ạ?

em thấy Vin khôn quá (mua đám ruộng , đào cái ao, rồi bán đất đắt ngang phố cổ) bảo sao lãi k tỏi. chợ búa ko có, tất cả lùa vào vinmart hết
- cảm nhận riêng của em thôi
bác nào ko hợp đừng ném đá

Kính các cụ,
Có cụ nào sống ở Ocean park chưa ạ. Cho em xin ít rì viu. Hôm rồi xuống đây xem nhà thấy thoáng mát trong lành quá đâm ra lại đang thích thích. Em định thuê ở 1 vài tháng để cảm nhận mà chủ nhà cho thuê có vẻ nóng ruột quá, ngày nào cũng gọi cháy máy, nhắn tin zalo bất kể ngày và đêm cho em, lắm hôm thấy 1h đêm vẫn nhắn, 5h sáng nhắn, 6h sáng gọi. Năn nỉ thuê, rồi thì mỗi ngày lại giảm tiền đi một chút. Tự dưng em lại thấy nghi ngại :D.
Các cụ có trải nghiệm thì share cho em với nhé.
Em volka đủ, em hứa :D

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cái biển hồ được thời gian đầu màu có vẻ đẹp nhìn trong xanh, giờ thiếu mỗi thêm bèo vào là giống nước ao 100%. Cụ nào sale vin trong này đề xuất lên thay nước đi

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
em hôm qua vừa có việc vào. em thổ bên đó đây: - em thấy vắng vẻ, có việc chạy vào nội thành vỡ alo (cổng Vin mwở trên đường 5 giáp thuận thành BN và yên Mỹ Hưng yên thì mua hay thuê Vin Ocen khác nào mua hay thuê nhà ở tỉnh khác rồi về HN lv đâu?

ko biết lũ trẻ học hành kiểu gì? có nhiều trường để chọn ko? rồi học thêm thi vượt cấp lại vào nội thành ạ?

em thấy Vin khôn quá (mua đám ruộng , đào cái ao, rồi bán đất đắt ngang phố cổ) bảo sao lãi k tỏi. chợ búa ko có, tất cả lùa vào vinmart hết
- cảm nhận riêng của em thôi
bác nào ko hợp đừng ném đá
Nếu trên 40 triệu / m2 thì mua luôn nhà đất ở cho sướng cái thằng người cụ nhể

noname311

Xe hơi
Em có ông anh ở bên này lúc mua ko để ý cái vụ ko có hầm để xe mà phải để ở tòa bên cạnh xong đi bộ mất mấy trăm mét đang khóc dở đây. Lúc mua cứ nghĩ cái tòa để xe là có thêm thôi ai ngờ nó là duy nhất. Công nhận đội sale Vin giỏi thật =))

Xe_om_day

Xe buýt
Đa số lượn trong này toàn cò vạc, dân thực tế ở rất ít nên nhiều khi nhận xét mang tính chất dìm hàng của người khác, nâng của mình lên. Em là cứ nói thẳng như vậy nên cụ nào đụng chạm cũng đừng tự ái nhé :D

Whoamidear

Xe tải
Vào nội thành xa quá, sẽ nhiều bất tiện.