Thảo luận Sorento new bảo giờ về VN

CCTC

Xe hơi
Các Cụ thấy Sorento 2020 đã ra mắt ở nước ngoài có đẹp ko ạ, em nhìn cực ưng luôn, không biết bao giờ TH cho về VN nhỉ, và giá rổ thế nào, các Cụ thông thái có thông tin chia sẻ em vơi ạ!

BH2H

Xe tải
Các Cụ thấy Sorento 2020 đã ra mắt ở nước ngoài có đẹp ko ạ, em nhìn cực ưng luôn, không biết bao giờ TH cho về VN nhỉ, và giá rổ thế nào, các Cụ thông thái có thông tin chia sẻ em vơi ạ!
Xe này nóng thật, có tới 4 thớt về nôi dung Sorento này. Theo cảm nghĩ của nhà cháu thì thông thường cỡ 1 năm sau công bố ở HQ thì TH sẽ có sản phẩm mới. Nhưng tình hình dịch thế này nếu như TH chấp thuận đưa mẫu này VN thì cũng cuối năm 2021. Bản nào sẽ đưa về VN? Hiện tại ở HQ đang có 2 phiên bản là máy dầu 2.2L @ 198HP và Hybrid 1.6 với 227HP. Bản tăng áp 2.5 và 2.0 khó đưa về VN vì giá thành sẽ cao và chỉ có thị trường khác. Có khả năng thêm bản máy xăng 2.4 cho giá thành phù hợp ở VN. Nếu như về VN sẽ có động cơ giống Santa Fe là 2.2 và 2.4. Nhưng sẽ bị cắt bớt options để giá cả phù hợp với dòng sản phẩm STF. Ví dụ STF cũng bị cắt 6 optinos như cam 360, cảnh báo và duy trì làn đường, âm thanh Infinity... Nhưng nếu Sorento này mà TH đem về VN cuối năm nay với giá ngang STF là nhà cháu chờ đấy.

Các cụ xem review về Sorento 2021 nhé

Chỉnh sửa cuối: