[Funland] South Gate

Cái đấy người ta gọi là đa dạng đấy cụ ạ =)).
Không ăn được phối hợp trung lộ hoặc tạt cánh thì ta đột phá. Quả sút của Chiesa rất tốt nhưng Pickford rất xuất sắc đẩy ra.
Không đột phá được thì lại chơi bài ăn tình huống cố định.
Nói như ý của cụ thì em lại bảo là ông Anh chẳng qua là ăn tình huống phản công à? =))
Cả trận sút trúng đích có 2 quả thôi cụ ạ.
Anh năm nay đá kiểu Mou mà, cứ ko bị ghi bàn trc xong rình rình chơi đối thủ 1 quả xong lại dựng xe bus, được 2 anh trung tâm khỏe vãi chưởng Rice & Phillip
Nhưng mà tiếc là SouthGate ko lỳ lợm như Mou :)) Ai đời thay 3 ông sút pen xịt cả ba, nhưng Ý vô địch cũng xứng đáng, em cũng xem Ý từ đầu giải, phối hợp ăn ý và hay, có mỗi trận gặp TBN thì cầm bóng yếu hơn tý nhưng cũng vượt qua đc

thangmh

Xe tăng
Chỉ có Đức những năm 72-96 bá đạo cụ, bóng đá thời đó không như bây giờ nên vừa rồi là cơ hội vàng cho Anh. Chắc phải lâu nữa Anh mới vào CK được một trong 2 giải Euro hoặc WC
- 1972 VĐ Euro - 1986: Á quân WC
- 1974 VĐ WC - 1990 Vô địch WC
- 1976 Á quân Euro - 1992 Á quân Euro
- 1980 Vô địch Euro - 1996 VĐ Euro
- 1982 Á quân WC
Đức giai đoạn 1966 - 1996 gần 30 năm thành tích khá là hoành tráng mà cụ:
WC 1966 - Á quân
WC 1970 - Hạng 3
Euro 1972 - VĐ
WC 1974 - VĐ
Euro 1976 - Á quân thua Séc luân lưu
Euro 1980 - VĐ
WC 1982 - Á quân
WC 1986 - Á quân
WC 1990 - VĐ
Euro 1992 - Á quân
Euro 1996 - VĐ
Có cái bóng đá Đức làm truyền thông không tốt bằng nhiều nước khác, và có lẽ bản tính người Đức là hiệu quả chứ không thích làm màu nên các cầu thủ Đức thường là không có sir với knight gì sất. Chẳng hạn Franz Beckenbauer với 3 chiếc C1 liên tiếp, vô địch WC, vô địch Euro, á quân WC, á quân Euro. Beckenbauer còn vô địch WC với tuyển Đức ở cương vị HLV. Đổi lại mà ông sống vào thời buổi này thì các thể loại QBV rơi trúng đầu không kịp đỡ :D. Hoặc nếu là xứ sương mù khéo Beckenbauer lên tới tước quận công =))
Ngoài Beckenbauer còn có Rummenigge, Matthaus, Sammer là những cầu thủ libero nổi tiếng của tuyển Đức. Tuyển Đức có lần phí phạm là không gọi Stefan Effenberg, cũng là một tay quái vật.
Tuyển Đức hiện nay không còn là cỗ xe tăng thời trước nữa. Đổi lại có những đội vẫn giữ được những nét tinh túy đặc trưng của mình, như tuyển Ý tuy đá tấn công thanh thoát dưới thời cụ Mancini nhưng đặc sản phòng ngự trứ danh của người Ý thì vẫn còn nguyên đó.

Chỉnh sửa cuối:

Lam__Phương

Xe điện
Đức giai đoạn 1966 - 1996 gần 30 năm thành tích khá là hoành tráng mà cụ:
WC 1966 - Á quân
WC 1970 - Hạng 3
Euro 1972 - VĐ
WC 1974 - VĐ
Euro 1976 - Á quân thua Séc luân lưu
Euro 1980 - VĐ
WC 1982 - Á quân
WC 1986 - Á quân
WC 1990 - VĐ
Euro 1992 - Á quân
Euro 1996 - VĐ
Có cái bóng đá Đức làm truyền thông không tốt bằng nhiều nước khác, và có lẽ bản tính người Đức là hiệu quả chứ không thích làm màu nên các cầu thủ Đức thường là không có sir với knight gì sất. Chẳng hạn Franz Beckenbauer với 3 chiếc C1 liên tiếp, vô địch WC, vô địch Euro, á quân WC, á quân Euro. Beckenbauer còn vô địch WC với tuyển Đức ở cương vị HLV. Đổi lại mà ông sống vào thời buổi này thì các thể loại QBV rơi trúng đầu không kịp đỡ :D. Hoặc nếu là xứ sương mù khéo Beckenbauer lên tới tước quận công =))
Ngoài Beckenbauer còn có Rummenigge, Matthaus, Sammer là những cầu thủ libero nổi tiếng của tuyển Đức. Tuyển Đức có lần phí phạm là không gọi Stefan Effenberg, cũng là một tay quái vật.
Tuyển Đức hiện nay không còn là cỗ xe tăng thời trước nữa. Đổi lại có những đội vẫn giữ được những nét tinh túy đặc trưng của mình, như tuyển Ý tuy đá tấn công thanh thoát dưới thời cụ Mancini nhưng đặc sản phòng ngự trứ danh của người Ý thì vẫn còn nguyên đó.
Gì chứ Beckenbauer mà ở Anh thì 1 suất tượng đứng ở cổng sân Wembley là k phải nghĩ cụ ạ ;))

phamchinhxd

Xe hơi
kkk, ý em em là Anh phòng ngự cũng chắc chắn đi, Boccuci ghi bàn từ 1 tình huống cố định chứ còn nếu phối hợp cả cánh, cả trung lộ đâu có ăn đc bàn đâu cụ, dù tg cầm bóng trong hiệp 1 là 80%, H2 trc và sau khi ghi bàn tuyển Ý cũng cầm rất nhiều bóng
Còn em ko có ý như cụ hiểu =))
thì nó không ăn quả đấy thì nó đá kiểu khác nó ăn quả khác thôi bác. Nhiều bác cứ nói anh đá như H1 thì ý ko có cửa nhưng duy trì cách đá cả 1 trận đâu dễ, chưa kể thi thoảng sẽ có những sai lầm. với thằng ý nó cũng phải biến đổi, tăng tốc chứ. cuối H1 là ý nó bình tĩnh giành lại thế trận rồi ( một phần do ông Anh đá thận trọng quá ) Nói chung Anh đá kiểu thiếu nhạc trưởng. Ở Euro hay WC rất cần nhạc trưởng cầm trịch lối chơi. Các đội vô địch đa phần đều có mẫu cầu thủ này. Anh thì Rice hay philip chắc chỉ mẫu công nhân thôi. thi thoảng dc quả BLV tâng lên mấy tý :)

thì nó không ăn quả đấy thì nó đá kiểu khác nó ăn quả khác thôi bác. Nhiều bác cứ nói anh đá như H1 thì ý ko có cửa nhưng duy trì cách đá cả 1 trận đâu dễ, chưa kể thi thoảng sẽ có những sai lầm. với thằng ý nó cũng phải biến đổi, tăng tốc chứ. cuối H1 là ý nó bình tĩnh giành lại thế trận rồi ( một phần do ông Anh đá thận trọng quá ) Nói chung Anh đá kiểu thiếu nhạc trưởng. Ở Euro hay WC rất cần nhạc trưởng cầm trịch lối chơi. Các đội vô địch đa phần đều có mẫu cầu thủ này. Anh thì Rice hay philip chắc chỉ mẫu công nhân thôi. thi thoảng dc quả BLV tâng lên mấy tý :)
Chuẩn rồi cụ, tuyến tiền vệ ko có tên tuổi lớn
Như Henderson thì ko phù hợp với lối đá của Cửa Nam

Thua thì thua rồi, em ủng hộ ĐT Anh nên hơi buồn tý :)))

phamchinhxd

Xe hơi
Chuẩn rồi cụ, tuyến tiền vệ ko có tên tuổi lớn
Như Henderson thì ko phù hợp với lối đá của Cửa Nam

Thua thì thua rồi, em ủng hộ ĐT Anh nên hơi buồn tý :)))
Năm nay còn đỡ chứ mấy năm trước Ý đá với Anh như đá với đàn em ( kể cả năm thua pennalty). Tất cả là do Anh thiếu 1 bộ não ở giữa sân. Euro hay WC nó khác C1 ở chỗ đó. Với nói thật giải NHA các đội đa số đá nhanh, công hiến nên cảm giác cầu thủ cũng giỏi hơn so với thực lực của họ, cảm giác ông nào đá cũng hay hơn :) ( vì đá thoáng nên dễ xử lý hơn )

Chỉnh sửa cuối:

katenguyen

Xe điện
Năm nay còn đỡ chứ mấy năm trước Ý đá với Anh như đá với đàn em ( kể cả năm thua pennalty). Tất cả là do Anh thiếu 1 bộ não ở giữa sân. Euro hay WC nó khác C1 ở chỗ đó. Với nói thật giả NHA các đội đa số đá nhanh, công hiến nên cảm giác cầu thủ cũng giỏi hơn so với thực lực của họ ( vì đá thoáng nên dễ xử lý hơn )
Với cả thành tích CLB ko là đảm bảo cho thành tích của tuyển QG, giải Ý những năm 90s hàng đầu TG nhưng đội tuyển có đúng 1 lần vào CK WC, euro 92 còn ko lọt vào VCK.

Năm nay còn đỡ chứ mấy năm trước Ý đá với Anh như đá với đàn em ( kể cả năm thua pennalty). Tất cả là do Anh thiếu 1 bộ não ở giữa sân. Euro hay WC nó khác C1 ở chỗ đó.
Năm nay dù thua CK nhưng cũng là giải đấu tạm ổn
Các năm trc đá chán quá cụ ạ, mặc dù đội hình ko phải yếu
(ko mạnh như truyền thông Anh hay bơm thổi nhưng em nghĩ cũng phải đá cân các đội mạnh khác ở châu Âu)
Gerrad và Lampart đá ko bjo hợp nhau nhưng cứ cho vào sân (trc còn đẩy Gerrad ra cánh)
Sau thời Gerrad lampart đá còn tệ hơn, may mấy năm gần đây bọn trẻ nó nổi lên

Hy vọng những giải đấu sau Anh sẽ vô địch

Còn Ý thì xưa đến nay nó chẳng sợ thằng nào, kể cả nam mỹ hay châu âu cụ ạ
Múc hết kkk
Em cực kết mấy trung vệ ý, trc ManU bảo mua Boccuci (lúc đó tầm 28, 29 tuổi) nhưng sau lại thôi

phamchinhxd

Xe hơi
Năm nay dù thua CK nhưng cũng là giải đấu tạm ổn
Các năm trc đá chán quá cụ ạ, mặc dù đội hình ko phải yếu
(ko mạnh như truyền thông Anh hay bơm thổi nhưng em nghĩ cũng phải đá cân các đội mạnh khác ở châu Âu)
Gerrad và Lampart đá ko bjo hợp nhau nhưng cứ cho vào sân (trc còn đẩy Gerrad ra cánh)
Sau thời Gerrad lampart đá còn tệ hơn, may mấy năm gần đây bọn trẻ nó nổi lên

Hy vọng những giải đấu sau Anh sẽ vô địch

Còn Ý thì xưa đến nay nó chẳng sợ thằng nào, kể cả nam mỹ hay châu âu cụ ạ
Múc hết kkk
Em cực kết mấy trung vệ ý, trc ManU bảo mua Boccuci (lúc đó tầm 28, 29 tuổi) nhưng sau lại thôi
Anh trọng dụng jack grealish thì may ra. Vì mấy ông sterling, mount, RF, Sancho thì đá cũng kiểu na ná nhau, thiên về chạy. ko hợp với những trận đấu kiểu cù nhây, lai rai :)

Đội Anh giờ ở giữa có đôi Scholes- Carrick thì ngon
Cả đội không có thằng làm bóng
Bộ đôi này sinh nhầm thời cụ ạ. Hồi đó ngon nhưng mà thế giới toàn những thằng ngon hơn nhiều nên tựu chung lại đội Anh đá vẫn phọt phẹt.
Nếu nói theo kiểu tâm linh thì em nghĩ Anh không có gen vô địch trong dòng máu.
Anh giống như Bỉ vậy. Có lúc hay nhưng chơi chặng dài và gặp trận knock out là lại về cái máng lợn.
Có 3 đội vô địch EURO đầy bất ngờ là ĐM, Hy Lạp và Bồ. Cả 3 ông này em đều xem và có cảm giác rất khác nhau mỗi khi họ vô địch.
ĐM xem rất thích thú, hứng khởi.
Hy Lạp xem rất ức chế.
Bồ xem thấy quá rùa và bực bội nhưng nó rất lì đòn không làm gì được nó.
Nhưng cả 3 đều cho thấy họ có khả năng gây bất ngờ.
Riêng ông Anh đá em lại cứ có cảm giác rùa kiểu gì, lúc nào em cũng nghĩ sẽ đứt thôi chứ không hồi hộp như 3 ông kia.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Sancho đá hay như thế mà thằng cha Cửa Nam nó ko cho đá mấy

Bemagauvn

Xe điện
Bộ đôi này sinh nhầm thời cụ ạ. Hồi đó ngon nhưng mà thế giới toàn những thằng ngon hơn nhiều nên tựu chung lại đội Anh đá vẫn phọt phẹt.
Anh giống như Bỉ vậy. Có lúc hay nhưng chơi chặng dài và gặp trận knock out là lại về cái máng lợn.
Có 3 đội vô địch EURO đầy bất ngờ là ĐM, Hy Lạp và Bồ. Cả 3 ông này em đều xem và có cảm giác rất khác nhau mỗi khi họ vô địch.
Hy Lạp xem rất ức chế.
Riêng ông Anh đá em lại cứ có cảm giác rùa kiểu gì, lúc nào em cũng nghĩ sẽ đứt thôi chứ không hồi hộp như 3 ông kia.
Với em thì DM với Bồ còn có thể nhắc tới các vòng CK sau nhưng Hy Lạp thì không.
Không thể còn bất ngờ nào nữa cho Hy lạp vì không còn ai giống Otto.
Năm đó Hy Lạp vô địch cho thấy HLV quan trọng đến mức nào.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Với em thì DM với Bồ còn có thể nhắc tới các vòng CK sau nhưng Hy Lạp thì không.
Không thể còn bất ngờ nào nữa cho Hy lạp vì không còn ai giống Otto.
Năm đó Hy Lạp vô địch cho thấy HLV quan trọng đến mức nào.
Em thần tượng ông Otto Rehhagel đến tận bây giờ. :D

quochiep

Xe tăng
Nation Leage anh Cửa Nam thử nghiệm hết rồi cụ nhé.
Grea với Sancho đen vì đội Anh đã dc xây dựng chiến thuật cụ thể từ trước rồi ( với chủ công là Kean và Sterling từ hồi WC 2018 ) chứ thực ra ko chỉ VCK Euro mà từ các trận thử nghiệm trước 2 cầu thủ này đều đá rất tốt ! Mà với chiến thuật của SG Anh đá chậm chắc , 2 chú kia thiên về kĩ thuật rê dắt ko dc ưu tiên so với tốc độ của Steling và nhiệt tình của Saka !

tuantk15

Xe máy
Italy lên ngôi quá xứng đáng luôn! Anh năm nào đội hình cũng toàn sao mà đá xịt quá

Chauthanh11

Xe điện
Hy Lạp xem rất ức chế.
Scholes còn có thể chứ Carrick so tầm thế giới cũng chỉ hạng khá mà thôi . Carrick mà đặt cạnh Xavi , Alonso đã thấy khập khiễng lắm rồi .
Tuyển Anh ngày xưa chỉ tiếc có Alan Shearer phải nói đúng là đẳng cấp .
Cầu thủ Anh khó mà vô địch bởi vì họ vẫn thiếu 1 chút ma lanh , thiếu 1 cầu thủ sẵn sàng chơi bẩn miễn là đạt được mục đích kiểu như Ramos của TBN , Suarez của Urugoay hay Matezzari của Ý ngày xưa vv.
Cầu thủ Anh vẫn kiểu quân tử Tàu , như Lineker cả đời không bị thẻ hay ngày xưa Tony Adam hậu vệ khá hay nhưng rất ít chơi tiểu xảo .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Về sau ông này còn được đưa lên dạng thánh thần, gọi là "Thánh" Otto. :))
Năm đó Thánh cho bao nhiêu thanh niên thấm đẫm câu Bố Bán Nhà với lại Tây Bán Nhà anh nhỉ. :P

hauyenhd

Xe container
Với cả thành tích CLB ko là đảm bảo cho thành tích của tuyển QG, giải Ý những năm 90s hàng đầu TG nhưng đội tuyển có đúng 1 lần vào CK WC, euro 92 còn ko lọt vào VCK.
E đọc 1 thống kê là các CLB của Italia một khi đã vào đến BK Champions League thì họ mới thất bại có 3 lần thôi trong đó có 1 lần là nội chiến AC Milan vs Inter Milan riêng đội tuyển Ý thì vào BK chưa bao giờ thất bại, thế nên cách tốt nhất để loại người Ý là loại họ ở vòng 1/16, tứ kết hoặc tốt nhất là loại từ vòng bảng;))