Spark Van có được đi trong nội thành giờ cao điểm ko ạ?

sparkvan

Xe điện
tối qua em bị NÓ bắt tại ngã tư nguyễn văn trỗi và võ thị sáu, mới mua xe em không rành lắm. tổng tiền phạt là 10 củ em chung cho nó 5 củ. bây em muốn bán lại chiếc van này bác nào hứng thú alo em nhé. đời 2011
khổ thân cụ, xác định nó là van thôi đừng thêm ghế thi thoảng bị hỏi chứ làm gì bị mất tiền nhiều thế, em trước đi con 29d 00431 , cũng thế, bị gọi mấy lần mệt ngưoqif chứ ko bị mất tiền vì nó là van bao giờ, ko cụ bán đi làm con wagon của em, xe cũ nhưng đi sướng hơn van thật cụ ạ, lại còn rẻ hơn chứ

hoanghai

Xe tải
tại sao lại bắt ??? nói thật các cụ đừng bẩu em chém gió nhé: em mua bán và sử dụng 4 cái spark van rồi...chưa bao giờ bị bắt vì cái lỗi cấm giờ cả???em đi tung hoành phố cổ,phố cấm,giờ cao điểm ..gặp xxx chẳng thằng nào dám bắt ..giờ cao điểm chỉ cấm xe tải trên 500kg thôi. xe van này lại là mui kín, có 330kg thì đi thoải mái.,khi nào trong luật hay có biển báo cấm xe bán tải mui kín trọng lượng 330kg thì mới bắt được,các cụ cứ đi bình thường..chúng nó bắt là là sai và ăn bẩn đấy...kiện bỏ *** nó đi
Biển số và màu tem đăng kiểm là 2 yếu tố nhận biết đâu là xe bán tải mui kín Cụ à... nó cũng ko bắt láo đâu vì xe tải nhập về thuế thấp và cả trước bạ cũng thấp hơn xe du lịch rất nhiều

giangvo502

Xe tải
Ý cụ ý là độ cái Biển - Chữ D --> A, đúng ko ạ???? em fun tí
Nó thấy chứ Dê trước mặt là nó ngoắc lại hỏi xem mặt mũi ông này Dê thế nào :D
Nói vậy thôi chứ cấm là đúng rồi. Ai bảo các cụ nhập xe nghĩ ra cách trốn thuế làm chi, lại còn trước bạ có 2% nữa. Bây giờ muốn chuyển đổi cũng không được vì cấm rồi.

linhocvit

Xe tăng
Biển số và màu tem đăng kiểm là 2 yếu tố nhận biết đâu là xe bán tải mui kín Cụ à... nó cũng ko bắt láo đâu vì xe tải nhập về thuế thấp và cả trước bạ cũng thấp hơn xe du lịch rất nhiều
biển thì đúng là có chữ D ,tem thì vẫn như xe 4 chỗ,đăng hiểm mới 2,5 năm..xe này bây giờ trong nước sản xuất chứ có nhập về nữa đâu hả cụ?? giấy tờ đầy đủ có trốn thuế gì đâu??( ngày xưa thôi -2008) ..em đi đàng hoàng ko lắp thêm ghế ,ko vi phạm ,ko có biển báo cấm,ko có cấm giờ cho xe này.. bắt em là quá láo đó cụ ợ:((

linhocvit

Xe tăng
Nó thấy chứ Dê trước mặt là nó ngoắc lại hỏi xem mặt mũi ông này Dê thế nào :D
Nói vậy thôi chứ cấm là đúng rồi. Ai bảo các cụ nhập xe nghĩ ra cách trốn thuế làm chi, lại còn trước bạ có 2% nữa. Bây giờ muốn chuyển đổi cũng không được vì cấm rồi.
em nộp thuế trước bạ theo khung nhà nước quy định,đi đăng kí ,đăng kiểm do CAGT cấp,..có biển,có tem kiểm định ,trên phố không có biển cấm xe bán tải 330kg đi vào phố thì cấm em cái nỗi giề??:D

Vie.ABC

Xe điện
1 - Các loại biển cấm XE TẢI đều ghi rõ là cấm từ 500kg hay 5 tạ trở lên ...( Nếu điều này đúng )
2 - Các loại xe mà trên đăng kiểm có ghi tải trọng tối đa cho phép < 500kg Cứ TÍT thoải mái đê 24/24 luôn . xxx mà vịn thì nhẩy xuống mà bảo vệ chính kiến quyết liệt sao phải tên là SỢ nhỉ !...

camerahanhtrinh

Xe hơi
1 - Các loại biển cấm XE TẢI đều ghi rõ là cấm từ 500kg hay 5 tạ trở lên ...( Nếu điều này đúng )
2 - Các loại xe mà trên đăng kiểm có ghi tải trọng tối đa cho phép < 500kg Cứ TÍT thoải mái đê 24/24 luôn . xxx mà vịn thì nhẩy xuống mà bảo vệ chính kiến quyết liệt sao phải tên là SỢ nhỉ !...
Bác nào chỉ rõ điều nào khoản nào đi em thấy vẫn mong lung quá.

Ngựa_sắt

Xe tải
Các cụ ơi cho em hỏi tí, Spark van đóng phí bảo trì đường bộ thì đóng theo loại nào nhỉ, mức bao nhiêu ạ

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Em mới lấy NAVARA sướng quá chạy loạn xa hơn tháng nay mà chưa bị hoạn vì nối này, giờ cao điểm vẫn luồn lách các kiểu. Nếu đúng thế thật phải cẩn thận hơn mới được. Tết nhất đến nơi lại phải mua vắc xin phòng dại thì bỏ mẹ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em mới lấy NAVARA sướng quá chạy loạn xa hơn tháng nay mà chưa bị hoạn vì nối này, giờ cao điểm vẫn luồn lách các kiểu. Nếu đúng thế thật phải cẩn thận hơn mới được. Tết nhất đến nơi lại phải mua vắc xin phòng dại thì bỏ mẹ
Kụ có chuẩn bị bảo bối gì để đối phó xxx chưa hay cứ chạy mà chưa bị sờ bao h.

Km2010

Xe máy
Em tưởng đi thoải mái mà. Vì biển D xe tải khoang liền. Còn biển C cho xe tải mới cấm chứ.

phamlam

Xe tải
Lệnh cấm giờ dịp tết:

"Các loại xe ôtô vận tải có trọng lượng toàn bộ đến 1,25 tấn cấm hoạt động trong giờ cao điểm. Các loại xe ôtô vận tải có trọng lượng toàn bộ từ trên 1,25 tấn trở lên, xe vận chuyển hàng siêu trường, siêu trọng, xe chuyên dùng và các loại xe máy thi công chỉ được phép lưu hành từ 21 giờ đến 6 giờ sáng ngày hôm sau và phải có giấy phép lưu hành của cơ quan có thẩm quyền."

Em hiểu là cứ xe tải là cấm bao gồm cả xe van

mechi1502

Xe hơi
Các bố đời XXX thật là rách việc, em spark van nhỏ xinh là thế chứ có phải Cụ trâu tải đâu

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
19h30 ngày 7/10 e đi con Spark Van trên đường Trường Chinh, đang đỗ đèn đỏ cắt ngã tư Tôn Thất Tùng bị xxx gọi lại đòi lập biên bản phạt e tội đi xe tải trong giờ cấm. các cụ lão làng Spark Van,Matiz Van cho e hỏi ngu tí tội mình như thế đúng hay sai ạ?
xe của cụ là Tải van xe ô tô con lọai nhỏ có phải xe tải đâu mà nó cấm. Vớ vẩn . Cụ về đọc luật đi rồi ra cãi nhau vs xxx cho nó sướng

An_Dương oto

Xe tăng
tại sao lại bắt ??? nói thật các cụ đừng bẩu em chém gió nhé: em mua bán và sử dụng 4 cái spark van rồi...chưa bao giờ bị bắt vì cái lỗi cấm giờ cả???em đi tung hoành phố cổ,phố cấm,giờ cao điểm ..gặp xxx chẳng thằng nào dám bắt ..giờ cao điểm chỉ cấm xe tải trên 500kg thôi. xe van này lại là mui kín, có 330kg thì đi thoải mái.,khi nào trong luật hay có biển báo cấm xe bán tải mui kín trọng lượng 330kg thì mới bắt được,các cụ cứ đi bình thường..chúng nó bắt là là sai và ăn bẩn đấy...kiện bỏ *** nó đi
Cái này ko rõ ràng lắm cụ à. XXX mà bắt lỗi này em nghĩ toàn đói ăn hết nên mới làm thế

tuankongchro

Xe tải
Xe tải là xe có moóc chở hàng phía sau và có trọng lượng từ 1,5 tấn trở lên nhá cụ.
Xe cụ cứ đi vô tư, thằng nào đòi lập biên bản cụ cứ thách nó viết, cụ cầm lên toà cho nó nghỉ về chăn gà luôn.
Mà HN làm gì có đát nuôi gà mấy, chắc giặt quần lót cho vợ thôi.