Standard and poor's đánh giá mức rủi ro của ngân hàng việt nam ngang hàng NH HYLAP.

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây 2 tháng em cũng có 1 thớt nói về việc Việt Nam nên sát nhập ngân hàng.

Em lập thớt đấy vì em xem film Midas.

Một bộ film về kinh tế chính trị và nó rất giống với tình cảnh KT Việt Nam Hiện tại.

Và đến bây giờ nó diễn ra theo đúng kịch bản của bộ film đấy.

wall

Xe tăng
Bác làm ngân hàng cho em hỏi chút, em gửi ít vàng ở ngân hàng kỳ hạn 2 tháng, tuần vừa rồi thấy vàng nó lên cao quá em ra bảo rút kể cả không lấy lãi nhưng nó bảo không cho rút trước hạn kể cả không lấy lãi, nó bảo cứ phải chờ hơn tháng nữa mới cho lấy.
Vậy em hỏi bác nó nói thế có đúng không, *** nó gửi được có 2%, khi gửi thì nó nói ngon ngọt chương trình dự thưởng rồi thì mang vàng về làm gì đồng bọn của thằng Luyện nó thịt, để ngân hàng giữ cho an toàn, trực tiếp cái thằng tõi con xưng là giám đốc chi nhánh xuống xin xỏ mình. Giờ thấy vàng lên mình ra bảo rút về nó chuồn luôn, cho nhân viên trả lời là hết hạn hãng đến. Bực thật, bác xem hộ em mình làm loạn lên nó có trả mình không? Giờ Quảng Ninh pruden xồ lừa đảo lại nghe tin ngân hàng mà tèo nữa là toi.
Thank
Bác
Cụ tham dự chương trình khuyến mại, dự thưởng thì ko rút được rồi, còn nếu cứ gửi ko có ràng buộc cam kết gì thì rút thoải mái.

wall

Xe tăng
Em chả lo ngấn hàng phá sản, cứ gửi ở G12 là an tâm rồi. Bọn lìu tìu mới chết
Hoặc gửi Ngân hàng em Phượng đi, ít nhất là nhiệm kỳ anh 3 sẽ ko sao cả :D

pain

Xe ba gác
Hì, 1 post của em đả động đến 2 NH, 2 post nói đến 3 NH, trong đó có 2 NHNN và 1 NHTMCP. Cụ đoán xem em làm ở NH nào???
Cụ làm ở Nh có anh chủ tịch tên là H. Anh í là DBQH:D ( NH quốc doanh ná)

aladanh

Xe tăng
Cách đây 2 tháng em cũng có 1 thớt nói về việc Việt Nam nên sát nhập ngân hàng.

Em lập thớt đấy vì em xem film Midas.

Một bộ film về kinh tế chính trị và nó rất giống với tình cảnh KT Việt Nam Hiện tại.

Và đến bây giờ nó diễn ra theo đúng kịch bản của bộ film đấy.
Chắc thống đốc mới lên cũng xem phim này. Bác ý xuất thân từ thanh tra ra nên quản lý rủi ro chặt chẽ, chả có ông nào ăn mãi mà ko ỵ cả. Thành lập lắm thì cũng phải giải tán, sát nhập, phá sản. Vấn đề là làm thế nào để ko ảnh hưởng đến nền kinh tế, đến tâm lý người dân, hoạt động của dn vvvv... đợt này mà thành công thì cả nhiệm kỳ của bác í coi như đạt!

vink's cafe

Xe tải
Website
www.thuctruong.com.vn
Nhà nước càng in tiền bơm vào ngân hàng thì lạm phát càng cao, lãi suất thấp thì tiền dân chảy vào tín dụng đen, mà em nghi tiền bốc hơi ra nước ngoài thì mới vỡ nợ kinh thế ==> nên điều tiết tiền tệ ko hài hòa như kiểu tức nước vỡ bờ, em dự kiểu gì cũng vài chú ngân hàng thương mại ra đi, vậy thì đen tối lắm :))

aladanh

Xe tăng
Nhà nước càng in tiền bơm vào ngân hàng thì lạm phát càng cao, lãi suất thấp thì tiền dân chảy vào tín dụng đen, mà em nghi tiền bốc hơi ra nước ngoài thì mới vỡ nợ kinh thế ==> nên điều tiết tiền tệ ko hài hòa như kiểu tức nước vỡ bờ, em dự kiểu gì cũng vài chú ngân hàng thương mại ra đi, vậy thì đen tối lắm :))
1 là mình cũng ko nhiều tiền để in tiền mới đâu ợ (bác hiểu 2 nghĩa hộ em)
2 Em nghĩ tín dụng đen lừa đảo là chính, chứ lãi suất NH giờ đã cao lắm rồi, họ mà đua theo ls của mấy mụ tín dụng đen thì em ko tưởng tượng được DN đi vay thành thể loại gì
3 Tiền mình mà bốc hơi ra nước ngoài đến mức vỡ nợ thì em phải phục sức lao động của con người VN
4 Ko có chú nào ra đi, chỉ rổ rá cạp lại, cụ an tâm!

Viva la vida

Xe tăng
Lúc tăng đòn bẩy, nhân tiền nhờ tín dụng 1$ ban đầu qua các banks nhân thành 5-10$ (nợ-tín dụng) thì bank nào chả phởn phơ, cả xã hôi rủng rỉnh.
Ngược lại, đến lúc tới giới hạn và bắt đầu đảo chiều, tín dụng co rút, , bây giờ đảo ngược, từ 10$ lại giảm xuống 5$, xuống 3$, banks ở đâu chẳng chết.
Bản chất hệ thống ngân hàng dự trữ một phần nó thế, VN hay nước nào đi nữa thì chỉ khác nhau ở nhanh hay chậm.
Khoẻ như banks ở EU, Mỹ cũng toi cả mấy trăm cụ...chả tránh được kết cục. Cũng chẳng phải do thành lập nhiều hay ít bank, không cưỡng được chu kỳ.

aladanh

Xe tăng
Lúc tăng đòn bẩy, nhân tiền nhờ tín dụng 1$ ban đầu qua các banks nhân thành 5-10$ (nợ-tín dụng) thì bank nào chả phởn phơ, cả xã hôi rủng rỉnh.
Ngược lại, đến lúc tới giới hạn và bắt đầu đảo chiều, tín dụng co rút, , bây giờ đảo ngược, từ 10$ lại giảm xuống 5$, xuống 3$, banks ở đâu chẳng chết.
Bản chất hệ thống ngân hàng dự trữ một phần nó thế, VN hay nước nào đi nữa thì chỉ khác nhau ở nhanh hay chậm.
Khoẻ như banks ở EU, Mỹ cũng toi cả mấy trăm cụ...chả tránh được kết cục. Cũng chẳng phải do thành lập nhiều hay ít bank, không cưỡng được chu kỳ.
Vấn đề là các nước tư bản thành lập thoải mái và phá sản cũng thả mái cụ ợ. Mình còn chưa có quy định nào về phá sản cho NH nữa cơ!

CIB

Xe điện
Cháu nghĩ căng thẳng thế thôi chứ cuối cùng chắc cũng chả có gì mới đâu, dân mình so với dân châu âu sao được, khổ quen rồi khổ thêm tý nữa cũng thế, xiền thì tự in được giá điện đóm xăng đầu thì tự tăng được, thuế má cũng thoái mái điều chỉnh, dân lại dễ bảo chịu khó chịu khổ, kiểu gì cũng ổn định ạ

COROLA ALTIS

Xe buýt
CP đã tuyên bố ko để hệ thống NH bị đổ vỡ, điều đó đồng nghĩa với việc CP bắt buộc phải gồng mình để gánh vấn đề thanh khoản cho các NHTM, đây là hậu quả cho đẻ ra quá nhiều NHTM( hơn 100 NHTM và cty tài chính). Sự sụp đổ của một NH dù là NH nhỏ sẽ tạo hiệu ứng xấu cho nền tài chính trong lúc tình hình đang nhạy cảm như thế này, 37 nghìn tỉ đang có nguy cơ mất trắng. Hệ lụy của vấn đề này đó là bắt buộc phải giảm chỉ tiêu tăng trưởng kinh tế, ls cho vay sx tăng cao, chí phí đầu vào tăng dẫn đến giá thành tăng và lạm phát tăng., con số thất nghiệp và số lượng doanh nghiệp phá sản tăng lên. Chúng ta đã sống với các ''giá trị ảo'' của BDS, CK, giờ đây tiếp tục sống với ''giá trị ảo'' của tiền VND, bởi tỉ giá hiện tại của VND so với USD và vàng đang bởi ghìm nén bởi NHNN, ko phải là tỉ giá thật theo đúng qu'y luật cung cầu của nền kinh tế, đó là do sự mất cân đối trong giá trị tiền hàng.

Chỉnh sửa cuối:

Be Grace

Xe điện
các cụ cứ lo hão ..ngân hàng nhà nước thiếu gì tiền .thiếu thì các cụ í lại in hay photo nại ra 1 đống ..lo giề :))

Be Grace

Xe điện
CP đã tuyên bố ko để hệ thống NH bị đổ vỡ, điều đó đồng nghĩa với việc CP bắt buộc phải gồng mình để gánh vấn đề thanh khoản cho các NHTM, đây là hậu quả cho đẻ ra quá nhiều NHTM( hơn 100 NHTM và cty tài chính). Sự sụp đổ của một NH dù là NH nhỏ sẽ tạo hiệu ứng xấu cho nền tài chính trong lúc tình hình đang nhạy cảm như thế này, 37 nghìn tỉ đang có nguy cơ mất trắng. Hệ lụy của vấn đề này đó là bắt buộc phải giảm chỉ tiêu tăng trưởng kinh tế, ls cho vay sx tăng cao, chí phí đầu vào tăng dẫn đến giá thành tăng và lạm phát tăng., con số thất nghiệp và số lượng doanh nghiệp phá sản tăng lên. Chúng ta đã sống với các ''giá trị ảo'' của BDS, CK, giờ đây tiếp tục sống với ''giá trị ảo'' của tiền VND, bởi tỉ giá hiện tại của VND so với USD và vàng đang bởi ghìm nén bởi NHNN, ko phải là tỉ giá thật theo đúng qu'y luật cung cầu của nền kinh tế, đó là do sự mất cân đối trong giá trị tiền hàng.
huhuhuh .em tưởng mỗi cái OF này là ảo thôi ..ai ngờ ..tiền cũng ảo ..BDS cũng ảo ..chứng cũng ảo ..thôi em chuẩn bị xin đi tị nạn sang Lào hay Cam đơi huhuhuh ..em ứ ở VN nữa đâu .thế này thì mai mốt sao em có tiền lấy chồng sinh con đây huhuhuhuh

wall

Xe tăng
Em thì nghĩ VN ko quá nhiều ngân hàng đâu, tính ra ngân hàng có hơn 50, còn lại toàn VPDD ngân hàng nước ngoài mà.
VN giờ cảm giác số đầu ngân hàng thì thừa, chứ dịch vụ và mạng lưới ngân hàng vẫn thiếu lắm, nhất là vùng quê, NH nhiều tập trung mỗi vài thành phố lớn mà bỏ qua khu vực 7-80% là nông dân vùng quê đó.

NHVN yên tâm chưa đến lúc chết ít nhất trong nhiệm kỳ này của anh 3, rồi các bác xem nhé :)
Giờ có tiền e sẽ gửi tiền vào Ngân hàng Bản Việt :D

wall

Xe tăng
huhuhuh .em tưởng mỗi cái OF này là ảo thôi ..ai ngờ ..tiền cũng ảo ..BDS cũng ảo ..chứng cũng ảo ..thôi em chuẩn bị xin đi tị nạn sang Lào hay Cam đơi huhuhuh ..em ứ ở VN nữa đâu .thế này thì mai mốt sao em có tiền lấy chồng sinh con đây huhuhuhuh
Lấy chồng sao cần tiền? Kiếm đại ra là ngon tóe :D

Be Grace

Xe điện
Lấy chồng sao cần tiền? Kiếm đại ra là ngon tóe :D
thế cụ có đại ra nào ko .làm mối em cái ..chứ ở xứ em .muốn lấy chồng phải có hồi môn cụ ah .nhà em nghèo nên mãi chưa lấy được chồng hic hic
mà cụ cho em hỏi ngân hàng Bản Việt là gì .em thề là em ko bít .trả lời đàng hoàng nhá

pain

Xe ba gác
thế cụ có đại ra nào ko .làm mối em cái ..chứ ở xứ em .muốn lấy chồng phải có hồi môn cụ ah .nhà em nghèo nên mãi chưa lấy được chồng hic hic
mà cụ cho em hỏi ngân hàng Bản Việt là gì .em thề là em ko bít .trả lời đàng hoàng nhá
Nó ;à Gia Dịnh Bank cũ. Con gái anh 3 mua lại.