[Funland] Sự cháo trở của 1 con người!!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

06092018

Xe buýt

Năm hết tết đến ấm ức quá lên đây bán than với các cụ!!
Nhìn cái nick này chắc nhiều cụ sẽ nhớ, cách đây tầm 40 ngày có mở thớt về vấn đề cần xin việc.
Với tinh thần offer cao thượng em cũng giống nhiều cụ trên này đã động viên và gọi bạn ấy về xưởng làm.
Vì bên e là xưởng nội thất còn bạn ấy chỉ biết điện nước nên e cho bạn đấy đi cùng e để phục vụ khách hàng ruốt. Một là bạn đấy làm việc đúng chuyên môn, hai là ae gần nhau động viên nhau. Nói chung là e cố gắng để bạn đấy khuây khỏa.
Cách đây tầm 10 ngày, em với đối tác Hàn Quốc có xảy ra bất đồng quan điểm nên có chút khục khoặc, sau đó e và đối tác đã ngồi nói chuyện với nhau đều hiểu tất cả đều do áp lực.
Nhưng chỉ 2 hôm sau đối tác thay đổi hẳn thái độ với em, và bạn này quay ngoắt lại đâm e sai lưng. Dẫn đến e và khách hàng xung khắc kịch liệt. Sau đêm này đến sáng mai e sẽ phải làm rất nhiều việc bất lợi cả cho e và cho đối tác. Nhưng e phải làm vì khi xung khắc khách hàng đã củ chuối không thanh toán cho bên e. Mà h này đây ae thợ dưới xưởng vẫn đang chờ những đồng tiền mồ hôi sương máu của họ.
LÀM NGƯỜI TỐT KHÓ QUÁ CÁC CỤ À. RẤT NHIỀU CỤ HÔM ĐẤY GỌI BẠN NÀY VỀ H CẢM ƠN EM ĐI!

Nó là tráo trở mà cụ?..

cưỡi chổi

Xì hơi lốp

Nhìn cái nick này chắc nhiều cụ sẽ nhớ, cách đây tầm 40 ngày có mở thớt về vấn đề cần xin việc.
Với tinh thần offer cao thượng em cũng giống nhiều cụ trên này đã động viên và gọi bạn ấy về xưởng làm.
Vì bên e là xưởng nội thất còn bạn ấy chỉ biết điện nước nên e cho bạn đấy đi cùng e để phục vụ khách hàng ruốt. Một là bạn đấy làm việc đúng chuyên môn, hai là ae gần nhau động viên nhau. Nói chung là e cố gắng để bạn đấy khuây khỏa.
Cách đây tầm 10 ngày, em với đối tác Hàn Quốc có xảy ra bất đồng quan điểm nên có chút khục khoặc, sau đó e và đối tác đã ngồi nói chuyện với nhau đều hiểu tất cả đều do áp lực.
Nhưng chỉ 2 hôm sau đối tác thay đổi hẳn thái độ với em, và bạn này quay ngoắt lại đâm e sai lưng. Dẫn đến e và khách hàng xung khắc kịch liệt. Sau đêm này đến sáng mai e sẽ phải làm rất nhiều việc bất lợi cả cho e và cho đối tác. Nhưng e phải làm vì khi xung khắc khách hàng đã củ chuối không thanh toán cho bên e. Mà h này đây ae thợ dưới xưởng vẫn đang chờ những đồng tiền mồ hôi sương máu của họ.
LÀM NGƯỜI TỐT KHÓ QUÁ CÁC CỤ À. RẤT NHIỀU CỤ HÔM ĐẤY GỌI BẠN NÀY VỀ H CẢM ƠN EM ĐI!
Em nhớ không nhầm thì cách đây hơn tháng có cụ mở thớt kêu gần tết mà thất nghiệp nên muốn xin việc gì đó. Làm thợ nhưng em không nhớ rõ là thợ gì. Không biết phải cụ này không

ubisapro

Xe trâu
Vô lý bỏ moẹ. Mới vào làm mà trọc ngoáy tùm lum để nát bét hết thế thì cụ thớt nên xem lại bản thân. Cái gì cũng cần thời gian và thử thách mới nắm dần các việc quan trọng được :D

NNS

Xe ngựa
cũng éo hiểu sao nhõn chú nhân viên quèn thì có phá chủ bất quá thi công ẩu, hay nói xấu chủ là cùng, tiền nong chưa đc cầm thì công lực éo đâu phá được nhiều, gây đc nhiều hậu quả cho chủ đc?

Bomva

Xe điện
Em vẫn éo hiểu. Cụ nói chi tiết cụ với ông Hàn kia khục khoặc nhau về vấn đề gì. Làm không đúng yêu cầu người ta khục khoặc hay nào? Thằng nv chắc éo có kinh nghiệm hoặc nói thật quá hoặc ông Hàn hôm qua ok, hôm nay về nhìn sp lại thấy ko vừa ý làm lớn. Cụ chủ thì đang áp lực tiền bạc về tiền bạc cuối năm nên đang ức chế. Và tìm một nguyên nhân đổ thừa. Em dự là như vậy. Mong phản hồi cụ chủ để anh em dõ chi tiết còn chia xẻ

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em hiểu thế này :
Vợ chồng Hàn xẻng lặp công ty tùm đối tác thi công nội thất. Cụ chủ thớt có xưởng nên nhận làm một chức danh quản lý trong cty đó và thi công trực tiếp. Hđ do cty anh Hàn đưa về, chủ thớt thi công.
Trong quá trình thi công, chủ thớt có tính chi phí cao các hạng mục vì lý do abc
Anh thợ mới sau đó "bóc phốt" cụ chủ thớt vs bà vợ Việt của anh Hàn. Mọi việc vỡ ra giờ anh Hàn ko tt đồng thời thuê ng đập phá những hạng mục đã thi công để abc và để cụ chủ không có cơ hội cắt cầu.
Giá thành thì em ko bàn, nhưng làm người mà phản lại chủ thớt đã rộng lòng cưu mang cũng chán. Em cũng gặp thằng gần tương tự, lúc đó cực chán luôn.

bachanhpm

Xe tăng
Cụ thớt bán than thế này người ta khéo nghĩ có âm mưu gì với ông hàn bị vạch trần. Còn chuyện bị anh em thân tình, nhân viên công thần đánh sập công ty, em gặp đầy và đầy người gặp, từ từ lại đi lên thôi.
Đã ủ mưu thì giữ kín, mình cứ tưởng thật và người làm thì đương nhiên luôn thấy thật.

The Tank

Xe điện
Căn hộ kia e làm thông qua bên cty này. E không dám khẳng định nhưng bên cty này chắc sợ sau lhi e không cộng tác với họ nữa thì e làm việc thẳng với khách hàng ạ. Vì cái này do bên chủ đầu tư báo chứ e không dám khẳng định. Nếu đúng như vậy họ cố tình đánh sập e ạ
Chắc tay kia làm lộ kế hoạch tương lai của cụ à? (Vô tình hay cố ý vậy?).

leanhduc1707

Xe tăng
Cụ viết chẳng đầu chẳng cuối

hưvô

Xe lăn
Hóng cụ GiaLinh3214 có đôi lời phản biện.

Hồ tiêu Gia Lai

[Tịch thu bằng lái]
Đọc hết mà vẫn chưa rõ đầu cua tai nheo thế nào?

fantasy0178

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ chủ, đúng sai chưa dám khẳng định 100% nhưng cụ tin người quá, nhất là ng mới mà để nó nắm đc nhiều thông tin thì nó phang lại mình trở tay k kịp. E lăn lộn gần 20 năm chưa bao h thân thiết quá mức với nv, mình là chủ lúc nào cũng fai là người nắm đằng chuôi. Chia buồn và chúc cụ sớm vượt qua để vực dậy công vc.

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ chủ, đúng sai chưa dám khẳng định 100% nhưng cụ tin người quá, nhất là ng mới mà để nó nắm đc nhiều thông tin thì nó phang lại mình trở tay k kịp. E lăn lộn gần 20 năm chưa bao h thân thiết quá mức với nv, mình là chủ lúc nào cũng fai là người nắm đằng chuôi. Chia buồn và chúc cụ sớm vượt qua để vực dậy công vc.
Vâng e biết đc điều đó thì đã quá muộn lão à. Giờ e cảm thấy hối hận vì chính điều đó

Vâng e tón tắt cho các cụ hiểu:
.....
6, từ sau ngày 11/1 thì thằng nv kia ko nghe e nói nữa và quyay ra đi e con vợ thằng hàn, và đây là lúc e thấy thái độ khách hàng thay đổi ạ.
Em không dịch được chỗ này, tóm lại là Ku kia cháo chở và quay sang đụ vợ thằng người Hàn, và thằng Hàn nó quay lưng với cụ vì nghĩ cụ cũng giống thằng đã đụ vợ nó.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hai năm trước em dính phát này cũng cay
Cq có cửa hàng mặt đường khép kín, vỉa hè vô biên ở kv khá đông đúc cho ae thuê rất rẻ.
Em làm lâu năm (gần 20 năm ở đó) lại là viên chức nên dc ưu tiên. Có thằng đồng nghiệp bằng tuổi mới vào làm hđ 2-3 năm. Bình thường ae nhậu nhẹt bù khú suốt ngày. Hôm đó phòng đã nhất trí để em thuê, em đang dìm giá 4tr tháng, thằng kia nó đấu giá 6tr (em gọi nó ra mắng trận, nó xin lỗi và nói rất muốn nhận). Em cáu nhưng vì nhà nó vừa mở xưởng nấu ăn trường học bị vỡ nợ, xe đang rao bán, vợ ck cãi đánh nhau suốt ngày vì thế nên nhường.
Nó nhận r em làm giúp nó giấy tờ xin thuê, xin giúp nó mở quán cf vì cq lúc đầu ko cho mở cf, tháng vẫn có 4tr. Nó để hơn tháng ko triển khai gì, em hỏi nó nó lại gạ em làm chung. Em bảo nó suy nghĩ kỹ 3 ngày tính tiếp vì rất phức tạp. 3 ngày sau nó lại mời em 50-50. Sau khi e đồng ý, nó lại bảo tôi hết vẹo ông ứng trước t bán xe trả ông sau.
Vì ch nó gần như sử dụng dc ngay nên em chi phí cũng gần 100 là xong. Làm dc 02 tháng, nó lấy luôn CH làm hs vay NH tiền rồi bảo em "ông nhường tôi, 2 ae mình đều cá tính ko làm chung dc". Mình ko đứng tên, mà nó có ý thế làm cũng chẳng ra gì.
Lúc đó cay cú cực kỳ. Nghĩ mình vì nó mà nó chỉ coi mình như quân cờ. Giờ nghĩ lại vẫn bực.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]

Người tốt hay gặp nạn nhưng không chết, cụ để ý nhé. Cái này em gặp hoài bởi tính em giống cụ. Cứu vật vật trả ơn - biết thế chứ em bị dính đòn hoài.

Trạng thái
Thớt đang đóng