Thảo luận Sự hoài nghi đã phần nào được giải đáp?

lttung

Xe buýt
Cái xe Vinfast này là lần đầu tiên em thấy một sản phẩm công nghiệp của Việt nam, sản xuất hàng loạt được đánh giá chất lượng tốt. Từ trước đến giờ VN ta thường mang tiếng là không biết làm công nghiệp. Hy vọng là sự thành công của Vinfast sẽ thúc đẩy các nhà công nghiệp VN khác tự tin ra những sản phẩm cạnh tranh.
Đúng thế cụ, doanh nghiệp VN làm lớn được thì người Việt càng nên ủng hộ chứ

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Nó chưa thích thì nó tuyên bố đưa số liệu cho VAMA làm gì cụ? Lừa người tiêu dùng à? VAMA nó chẳng là gì sao giờ cả Vnexpress cũng phải nói phét là số liệu từ đó? Cụ giải thích hộ em cái. Chỉ công bố số liệu các hãng sao VF không lấy ngay cái số tự khai đưa cho nó ấy? Khó khăn đến thế sao? và 10 thằng hãng xe to nhất sao nó không tự khai mà phải đưa cho VAMA bao nhiêu năm nay?
%-(
Cụ hỏi kiểu trẻ con nhỉ. Hãng nó có lý do gì đó thì nó không đưa/chưa đưa số liệu cho vama mà tự công bố. Vama là cơ quan thi hành pháp luật à mà đi kiểm tra lại số liệu của các hãng đưa? Cụ đọc báo cáo Vama xem còn số liệu của MB ko? Các hãng xe khác không thuộc vama thì số liệu lấy ở đâu?
Càng đọc comment, càng thấy trình độ nhận thức của cụ cực kỳ hạn chế nhưng lại đòi đi bóc phốt.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi kiểu trẻ con nhỉ. Hãng nó có lý do gì đó thì nó không đưa/chưa đưa số liệu cho vama mà tự công bố. Vama là cơ quan thi hành pháp luật à mà đi kiểm tra lại số liệu của các hãng đưa? Cụ đọc báo cáo Vama xem còn số liệu của MB ko? Các hãng xe khác không thuộc vama thì số liệu lấy ở đâu?
Càng đọc comment, càng thấy trình độ nhận thức của cụ cực kỳ hạn chế nhưng lại đòi đi bóc phốt.
Cụ cứ trả lời câu hỏi của em đã rồi hãy bàn việc khác. Trả lời không dc thì hỏi thêm làm cái gì?
Tại sao thằng Vinfast phải nói phét là khi vào VAMA đưa số liệu rồi bùng? Tại sao Vnexpress phải dẫn nguồn là từ VAMA khi cái đó hoàn toàn không có?
=D>

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ trả lời câu hỏi của em đã rồi hãy bàn việc khác. Trả lời không dc thì hỏi thêm làm cái gì?
Tại sao thằng Vinfast phải nói phét là khi vào VAMA đưa số liệu rồi bùng? Tại sao Vnexpress phải dẫn nguồn là từ VAMA khi cái đó hoàn toàn không có?
=D>
Vẫn trẻ con nhỉ?
Em có phải bố của vin đâu mà trả lời cho cụ dc. Nó thích thì nó đưa cho vama, chả thích thì nó ko đưa. Sao không hỏi luôn MB tại sao tự nhiên lại ngừng cho nó đủ bộ?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn trẻ con nhỉ?
Em có phải bố của vin đâu mà trả lời cho cụ dc. Nó thích thì nó đưa cho vama, chả thích thì nó ko đưa. Sao không hỏi luôn MB tại sao tự nhiên lại ngừng cho nó đủ bộ?
Cụ không trả lời dc thì cụ chõ mồm vô làm chi nhỉ? Em cần ai trả lời dc. Vama nó không là gì mà tháng nào các mặt báo cũng phải lấy nguồn từ nó làm địa chỉ tin cậy? Không, VAMA không phải cái gì đáng tin, tuy nhiên nó còn có tháng bán, hãng xe, phân chia vùng miền, địa lý bán xe ra ở VN, hạng xe v.v.v.
Đương nhiên phải tin hơn cái thằng tự khai tháng dc tháng không, tháng cục đăng kiểm, tháng con xe cho lên hạng D, tháng cho hạng E,. như Vinfast.
=D>

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không trả lời dc thì cụ chõ mồm vô làm chi nhỉ? Em cần ai trả lời dc. Vama nó không là gì mà tháng nào các mặt báo cũng phải lấy nguồn từ nó làm địa chỉ tin cậy? Không, VAMA không phải cái gì đáng tin, tuy nhiên nó còn có tháng bán, hãng xe, phân chia vùng miền, địa lý bán xe ra ở VN, hạng xe v.v.v.
Đương nhiên phải tin hơn cái thằng tự khai tháng dc tháng không, tháng cục đăng kiểm, tháng con xe cho lên hạng D, tháng cho hạng E,. như Vinfast.
=D>
Thấy hỏi ngu quá nên phải chõ.
Thế về bóc phốt Hyundai thành công luôn đi. Nó cũng méo thèm vào vama đấy.
Chỉ những người não phẳng mới dựa mỗi vào cái báo cáo của vama để biết thông tin thị trường

Haduytuan1994

Xe đạp
Website
xemthethao.live
Thấy hỏi ngu quá nên phải chõ.
Thế về bóc phốt Hyundai thành công luôn đi. Nó cũng méo thèm vào vama đấy.
Chỉ những người não phẳng mới dựa mỗi vào cái báo cáo của vama để biết thông tin thị trường
Cái Vama khác gì hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng đâu.Bọn Hyundai Thành Công nó thèm vào cái hiệp hội này đâu mà mỗi tháng nó vẫn báo cáo doanh số đầy đủ đó thôi.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cái Vama khác gì hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng đâu.Bọn Hyundai Thành Công nó thèm vào cái hiệp hội này đâu mà mỗi tháng nó vẫn báo cáo doanh số đầy đủ đó thôi.
Và đương nhiên em cũng éo tin thằng này cùng với Vinfast. Đơn giản. À mà có cái khác, thằng Thành Công không nói phét là đưa số liệu cho VAMA..
:D

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Sự thật là Vinfast đã và đang có chỗ đứng trên thị trường xe ô tô Việt Nam. Xe Vin giờ đa phần phải đặt hàng mới có xe.

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Và đương nhiên em cũng éo tin thằng này cùng với Vinfast. Đơn giản. À mà có cái khác, thằng Thành Công không nói phét là đưa số liệu cho VAMA..
:D
Vinfast nào bảo đưa số liệu cho Vama? Nó đưa lên website của nó rồi các báo lấy tin rồi tự đưa ra các bảng xếp hạng. Với cụ thằng lá cải VnExpress là nguồn tin chính thống nhất thì phải hoặc biết đọc mỗi thằng đó rồi nhảy lên OF bóc phốt

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Vinfast nào bảo đưa số liệu cho Vama? Nó đưa lên website của nó rồi các báo lấy tin rồi tự đưa ra các bảng xếp hạng. Với cụ thằng lá cải VnExpress là nguồn tin chính thống nhất thì phải hoặc biết đọc mỗi thằng đó rồi nhảy lên OF bóc phốt
Nguồn đi cụ, tìm không thấy. Còn lát em đưa cái VF bảo đưa số liệu VAMA cho
:))

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
À đây, tìm thấy rồi.
=D>
Theo nguồn tin từ VinFast, do mới tham gia Hiệp hội các nhà sản xuất ô tô Việt Nam nên các số liệu bán hàng của VinFast vẫn đang trong quá trình chuẩn hoá theo yêu cầu của VAMA. Dự kiến, vào tháng 12 hoặc đầu năm 2020 thì chúng tôi sẽ hoàn thiện để công bố các số liệu bán hàng như yêu cầu của VAMA.
Khi tham gia vào sân chơi này chúng tôi sẽ cố gắng để đáp ứng các yêu cầu quan trọng mà hiệp hội đã đề ra, đại diện VinFast cho biết thêm.

Junying1607

Xe tải
Lắm cụ cay cú khi thấy vin đứng top quá nhỉ :))))))))). Cứ giãy đành đạch chắc tức tối lắm ... Em đọc mà thấy hả hê quá các cụ ạ ... ha ha ha

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Lắm cụ cay cú khi thấy vin đứng top quá nhỉ :))))))))). Cứ giãy đành đạch chắc tức tối lắm ... Em đọc mà thấy hả hê quá các cụ ạ ... ha ha ha
Cay cú chứ cụ, ăn không ngon, ngủ không yên. Nếu doanh số mà không tự khai thì chắc em ốm mất.

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ cứ nói cái bóc phốt nhỉ? Ai bóc phốt ai? À, vào rồi, thông báo doanh số còn ít thông tin hơn trên các báo khác.
Trình cụ muốn bóc phốt còn xa lắm. Lơ nga lơ ngơ

À đây, tìm thấy rồi.
=D>
Thì sao nhỉ? Nó dự kiến đưa thông tin nhưng vì lý do nào đấy nó không đưa mà tự công bố. Số liệu nó tự công bố hay nó đưa cho thằng vama, để thằng vama công bố hộ thì khác quái gì nhau?
Đã phải lấy dẫn chứng là thằng MB đang đưa data cho Vama nhưng rồi nó cũng ko đưa nữa mà có vẻ cụ không hiểu nổi vấn đề. Thật sự quan ngại khả năng suy luận của cụ

Arsephan

Xe tăng
Đợt này mới thấy Vinfast bộc lộ vấn đề nghiêm trọng trong tổ chức sản xuất, công tác dự báo và kế hoạch... thật không hiểu nổi với những gì Vinfast đã đầu tư, đã mạnh mẽ mãnh liệt, đã quyết đoán và cực kỳ táo bạo với kế hoạch xây dựng nhà máy, ra sản phẩm trong thời gian thần tốc đến vậy... mà giờ lại dự báo sai nhu cầu, không kịp cung ứng vật tư vật liệu... dẫn đến sản xuất ra không kịp nhu cầu đặt hàng mà phải hẹn giao xe Fadil sau cả tháng :((:((:((

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái xe ô tô chạy bằng động cơ đốt trong là sản phẩm có cả trăm năm rồi. Vì ở VN cái xe ô tô nó là thứ đồ xa xỉ quá nên nhiều cụ nghĩ khó làm thôi.

Vin mua công nghệ, cái này cũ người mới ta, nước mình nghèo và nhu cầu đa số không đòi hỏi cao cấp như trời Tây (các mẫu xe nước ngoài khi vào Việt Nam cũng bị cắt đi một số chức năng). Các thiết kế của Vin đều dựa trên nền tảng và kỹ nghệ châu Âu. Do đó ko có gì lạ khi mọi người chọn xe của Vin.

Vin mua lại hệ thống nhà máy và nhà phân phối của Chevrolet, đảm bảo mảng dịch vụ tốt, giờ các đại lý cũ của Chevrolet đang được hồi sinh. Số xe bán ra tăng thì các mảng dịch vụ sống khỏe thôi.

Các hãng xe nước ngoài các cụ cho là khổng lồ nhưng họ chả quan tâm mấy đến thị phần bé tý ở Việt Nam. Khác với Vin là tập trung toàn lực vào thị trường nội địa. Nên nói về hưởng lợi hơn thì các cụ tự đánh giá nhé, các hãng nước ngoài có thể bỏ Việt Nam nhưng Vin thì ko đâu.

dngduc

Xe điện
Đợt này mới thấy Vinfast bộc lộ vấn đề nghiêm trọng trong tổ chức sản xuất, công tác dự báo và kế hoạch... thật không hiểu nổi với những gì Vinfast đã đầu tư, đã mạnh mẽ mãnh liệt, đã quyết đoán và cực kỳ táo bạo với kế hoạch xây dựng nhà máy, ra sản phẩm trong thời gian thần tốc đến vậy... mà giờ lại dự báo sai nhu cầu, không kịp cung ứng vật tư vật liệu... dẫn đến sản xuất ra không kịp nhu cầu đặt hàng mà phải hẹn giao xe Fadil sau cả tháng :((:((:((
Cụ có chắc là xe Fadil được làm tại nhà máy VF ở Cát Hải do Vin mạnh mẽ, mãnh liệt, táo bạo đầu tư mà không phải là tại các nhà máy của GM đã đầu tư trước đây giờ đã bán lại cho Vin không ? Em nghĩ rằng Vin đã làm thị trường tốt hơn hẳn GM nhưng chuỗi cung ứng của GM đã hình thành trước đây thì ko theo kịp 🤪