Sự kiện và cảm nhận .

LacBlack

Xe tải
Hic...nhìn quả thằng nhỏ đứng trông bố nó chích sao mà thương tâm thế :'( :77:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Choáng quá, chẳng biết nói sao.

Bộ ảnh chụp hội nghiện ở HP thật đáng phục .. các cụ ấy liều thật đấy.

FeRAM

Xe điện
Buồn thật. Cả cảnh cấp cứu và chích hút làng em đều có đủ. Em ko hiểu có xã nào trong cả nước mà hơn 90% thanh niên nghiện hút ko? Bạn học cấp 1, 2 của em thì đều đi buôn chuối gần hết. Những thằng còn sống thì cũng ko biết lần sau về, còn gặp ko.

babetnhe

Xe điện
Buồn thật !
ABC cố gắng học tập, luyện công rồi có được những bức ảnh có ý nghĩa đóng góp và phản ánh xã hội như vậy mới đáng nói.
Mình chưa làm được chứ không phải không làm được nhà Mơ xe nói có lý đấy chứ làm từ cái dễ trước dần dần đến cái khó . Cái mềm mượt mịn làm trước cái gai góc gồ ghề làm sau phỏng ạ !

Bình X-Five

Xe container
Buồn thật !
ABC cố gắng học tập, luyện công rồi có được những bức ảnh có ý nghĩa đóng góp và phản ánh xã hội như vậy mới đáng nói.
Mình chưa làm được chứ không phải không làm được nhà Mơ xe nói có lý đấy chứ làm từ cái dễ trước dần dần đến cái khó . Cái mềm mượt mịn làm trước cái gai góc gồ ghề làm sau phỏng ạ !
Dễ hiểu nhầm lắm à nha :D

@Fun

Xe hơi
- nhìn bé tuân phải khâu sống em thương ghê, con em bị con muỗi đốt em còn thấy sót xa.nhìn cảnh này em thấy sống mũi mình có vị cay cay.

EM thấy thiết thực nhất các cụ ABC làm cái phóng sự cho chính Hà nội của mình nè . Đầy rẫy cái chướng tai gai bưởi nó đâm vào mắt.
1/ Là diễn đàn OF các cụ có thể đâm một phát vào cái vụ giao thông lộn xộn vào giờ cao điểm cho các vị quần chùng áo dài của TP họ thấy xấu hổ.
2/ Kiến trúc "răng hô " léo giống ai của Hà nội .
3/ Paparazi các vụ đái bậy, khoan bê tông, chợ cóc, ăn uống vỉa hè sát lòng cống thối, thịt lợn quay, thịt gà luộc, giò chả tơ hơ phủ bụi bên hè đừong ..
4/ Bộ ảnh HN nhìn từ trên cao chụp các loại mái tôn xanh đỏ, ống khói, nhà nát xen nhà mới ....
Nhiều lắm . Máu em nó nguội rồi chứ không thì em sáng tác hàng series chủ đề HN xấu cho nó tiến bộ .
HN đẹp thì có hàng tá các cụ phó nháy pro làm rồi . HN xấu em thấy chưa có ai làm một cách pro cả . Ai có em mua liền để sưu tầm gửi lênTP. :'(:'(:'(

Tien_TCFC

Xe điện
Về chủ đề xấu thì nhiều lắm. OF mà làm được một vài cảnh thì tốt biết bao :41::41:

2 chủ đề bên xóm rất hay, E xem "buồn" thì :77::77:

Killer

Xe đạp
1 bộ ảnh gây trấn động . Không biết có thể đăng báo được không nữa các bác ơi , khi đó hiệu quả của nó trong Xã hội lớn lắm . Cám ơn bác chủ Topic đã cho tôi được xem bộ ảnh này .

sv_ngheo

Xe điện
Buồn thật !
Em hỏi bác ngồi một chỗ, bắn một đích, mẫu một khoảng có dễ hơn là lang thang cầm máy vào những nơi nguy hiểm xa xôi không. Mình ABC nên bắt đầu từ cái nhỏ xíu thế đã, cùng lắm là di chuyển trong 20m bán kính là hết phin.
Cái ý tưởng của em nó cũng đơn giản thôi, chả rắc rối gì, thế mà còn bị chê là khó, là khoai thì làm thế nào bây giờ, hay là vác mấy em mặt hoa da phấn ra xoay xoay ẹo ẹo bấm vài phát mới là essay ? ?

EM thấy thiết thực nhất các cụ ABC làm cái phóng sự cho chính Hà nội của mình nè . Đầy rẫy cái chướng tai gai bưởi nó đâm vào mắt.
1/ Là diễn đàn OF các cụ có thể đâm một phát vào cái vụ giao thông lộn xộn vào giờ cao điểm cho các vị quần chùng áo dài của TP họ thấy xấu hổ.
2/ Kiến trúc "răng hô " léo giống ai của Hà nội .
3/ Paparazi các vụ đái bậy, khoan bê tông, chợ cóc, ăn uống vỉa hè sát lòng cống thối, thịt lợn quay, thịt gà luộc, giò chả tơ hơ phủ bụi bên hè đừong ..
4/ Bộ ảnh HN nhìn từ trên cao chụp các loại mái tôn xanh đỏ, ống khói, nhà nát xen nhà mới ....
Nhiều lắm . Máu em nó nguội rồi chứ không thì em sáng tác hàng series chủ đề HN xấu cho nó tiến bộ .
HN đẹp thì có hàng tá các cụ phó nháy pro làm rồi . HN xấu em thấy chưa có ai làm một cách pro cả . Ai có em mua liền để sưu tầm gửi lênTP. :'(:'(:'(

Ba cái bôi đỏ của bác trùng với những cái em đang định nghịch. Em dự định chụp mấy cái đấy từ hồi chưa đi học ABC, giờ mới đủ điều kiện và khả năng để thực hiện ý tưởng đấy.

Đang định ôm máy đi vào mấy cái hố sâu hun hút của HN, nhất là đoạn Hàng Bông, Hàng Thùng, Hàng Bè, Phất Lộc, Yên Thái... nơi người ta vẫn còn dùng nhà vệ sinh tập thể, ánh sáng ban ngày không đến được mặt đất, không bật điện là tối om om, vẫn còn những mảnh sân chung bé tẹo và lép nhép nước, những cái cầu thang bé tí dẫn lên, những khoảng trời bé tẹo, những cái cống lộ thiên nước cuồn cuộn... Rồi cái giao thông củ chuối chuyên tạt đầu lấn đường sai làn...

Em sẽ chụp, em tin rằng em sẽ thu được vào ống kính mấy cái em muốn vì em đã từng trải qua một khoảng thời gian trong đời ở đó....

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Có phải cứ Photo Essay là phải rình phải tốn thời gian đâu!

Mới đầu mình cứ chọn đề tài ngon ăn trước! Chỉ 3-4 tiếng có khi đã có 1 bộ ổn rồi! Nếu "xuân" có khi 1 tiếng đã xong :D[

Công nhận bác nói đúng! Nếu chọn đề tài ngon ăn mà đề tài ngon ăn nhất theo em là ở chữ ký của bác: "Anh đi để lại chiếc giường gãy chân":)):)):)):))

usbmedia

Xe tải
Em xem hôm qua ... phải công nhận là sốc, các bác bên đó cũng rất dũng cảm và tâm huyết. Em thấy bộ ảnh 1 em bé chào đời ở bệnh viện là ấn tượng nhất ... về nhì là bộ ảnh chích choác kia ... các bác xem xong nên vote cho bộ ảnh mà mình thích để khích lệ các bác bên Xóm đã dũng cảm chụp những bức ảnh mà phóng viên chuyên nghiệp còn ko dám chụp.
bộ ảnh mà bác noza thích ở đây http://www.xomnhiepanh.com/contest.php?do=x2_detail&id=23, em nghe giang hồ đồn đại là của OFer (có sự tham gia của Hải kar trước khi đi tây)

anhcobra

Xe container
Em đang có ý tưởng làm một bộ về các chị công nhân vệ sinh. Họ làm việc thế nào?, người dân, xe tải xả bụi xả rác ra sao? và họ thì vẫn cứ đều đêù làm việc. Ngày lại qua ngày như thế, cụ SV máu không em với cụ chiến

Bình X-Five

Xe container

hành khách

Xe đạp
Em đang có ý tưởng làm một bộ về các chị công nhân vệ sinh. Họ làm việc thế nào?, người dân, xe tải xả bụi xả rác ra sao? và họ thì vẫn cứ đều đêù làm việc. Ngày lại qua ngày như thế, cụ SV máu không em với cụ chiến
Cho cháu đi với :6: