Sự nhầm tưởng chết người của tất cả các sale ford ....

Loipham

Xe buýt
Em nghe bọn sêu này xong đi ngoảng *** ra đi, tự nhiên có chú thợ nói cho chạy thử, xong đâm lại khoái mua xe luôn, tức mỗi đặt cọc có mỗi giấy biên nhận ko nói rõ xe gì đời nào màu ... Làm sêu nó chơi lại mình
Cụ quá chuẩn không cần chỉnh ạ... cái thực tế hơn vạn lần cái "lời chế"...

Loipham

Xe buýt
Cụ nói thế ko phải rồi ạ. Chẳng trách ai cả, nếu khách hàng nào cũng quan tâm đến kỹ thuật xe thì nó khác. Thực tế nó lại khác ! Chúng em đang đáp ứng nhu cầu thực tế của các cụ thôi đấy ạ.
Lời biện minh "tệ nhất" trong ngàn lời biện minh "hại nhất" mà chúng ta vẫn vấp phải... Các cụ xưa vẫn nói rằng "vụng chèo, khéo chống",,, ... Ném đá cụ phát mong cụ xá tội.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Lời biện minh "tệ nhất" trong ngàn lời biện minh "hại nhất" mà chúng ta vẫn vấp phải... Các cụ xưa vẫn nói rằng "vụng chèo, khéo chống",,, ... Ném đá cụ phát mong cụ xá tội.
Em xin nhận đá của cụ, em ko biên minh chỉ nói nên sự thật. Mà sự thật nhiều khi nó đắng. Không phải ai cũng đc như cụ đâu ạ !

Kính cụ !

namnguyen27119

Xe tải
cụ chủ nói chuẩn đấy ạ, khi giới thiệu em cũng muốn nhấn mạnh tính an toàn, công nghệ và tiện nghi của xe Mỹ, nhưng giờ khách hàng thường đều hỏi giá cả chốt đc bao nhiều, thời gian giao xe, làm em cũng ít có cơ hội để củng cố kỹ năng.:(

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Chiến lược kinh doanh và xây dựng thương hiệu không phải là cái "thần thánh" gì to tát, mà nó là sự cẩn trọng từ cái nhỏ nhất đến cái lớn nhất của nhà hoạch định của mỗi doanh nghiệp, Song tựu chung yếu tố con người và "năng lực lõi" là điều kiện tiên quyết của mọi sự thành bại.
Tiền nhân Việt xưa có câu "đẹp thì khoe ra, xấu xa thì đậy lại", nhưng các sale ở các show room thì không?!, hoặc chưa hiểu hết vấn đề đó thì phải... Họ luôn mồm "khoe" những "yếu điểm" của sản phẩm so với thế mạnh của đối thủ cạnh tranh (dìm hàng) "đã được khẳng định tại VN" đại loại như đèn sương mù, tay lái gật gù, túi khí, đèn trần, đèn halogen, trong khi đó "thiên hạ" đã có tất cả các cái đó hàng thập niên nay rồi... hic, thật buồn cười khi tôi được mấy ẻm xinh đẹp HN, TL, Cap, An... nói giống hệt nhau "như vẹt", trong câu nói, câu giới thiệu ấy hoàn toàn ko có chút "tri thức" nào về phương tiện và công nghệ cả. Cái mà cần nói ở đây là thế mạnh của xe Ford:
- An toàn
- Mạnh mẽ.
- Rộng rãi.
- Sự hữu dụng của không gian xe.
- Thân vỏ vững chắc.
- Tuy trọng lượng thân vỏ cao hơn các dòng cùng phân khúc nhưng nhiên liệu lại tương đương...
- Style mỹ....
- ......
Đấy mới là thế mạnh, chứ mấy cái đèn, túi khí, gạt mưa, khoá điện, gương điện... đâu phải là thế mạnh của xe mỹ ạ, như mấy ẻm sale ford vẫn "hót" mỗi khi có khách...
Bài của cụ lại "dậy sóng" roài! :)

Inova_G

Xe tải
Ở Việt Nam, chọn mua xe nào là khách ngầm định là tự tìm hiểu và đưa ra quyết định chứ theo em để quyết mua xe hãng nào, loại gì thì không ai đặt hết niềm tin vào lời mấy ông sale, hoặc có chăng thì chỉ đặt niềm tin cỡ 10% đổ lại. Do vậy đi vào showroom nào các cụ tập chung vào mấy tiêu chí thế này cho nó lành:
- Showroom có chỗ để xe thuận tiện không, rộng rãi thoáng mát không.
- Nhân viên có nhiều em ưa nhìn, mát mắt, thơm tho không.
- Cà phê cà pháo pha ở đó có ổn không, trà có thơm không, ly tách sạch sẽ là được.
- Đi thẳng vào vấn đề giá rổ. Con xe kia các chú tính toán giá cả cho anh như thế nào.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Cách đây 13 năm, khi đó ngành xe ô tô của mình còn manh mún.. lúc đó em đã bắt đầu đam mê cái nghề bán xe và khi đó em đã được training: Khách hàng đôi khi còn hiểu biết về xe hơn mình rất nhiều, cho nên phải tập trung quan sát, vận dụng mọi giác quan để phân tích, đánh giá nắm bắt tâm lý của khách hàng để biết khách hàng muốn gì, còn đang lăn tăn hay do dự điều gì và tập trung giải quyết vào những vần đề đó. Hãy nói những điều "khách hàng muốn nghe" chứ đừng bắt "khách hàng nghe những gì bạn nói"... và cuối cùng là "khách hàng là người trả lương cho bạn, hãy làm hài lòng họ".
Ngẫm nghĩ thì trong thời đại nào mấy cái lý lẽ trên luôn luôn đúng, nhưng không phải ai cũng hiểu và biết vận dụng điều đó. Giờ em đi một số showroom thấy các em ý chém kinh hồn, chả cần biết khách hàng là ai ... có lẽ thời "chém gió lên ngôi" chăng??\:D/

Loipham

Xe buýt
Ngày xưa chém gió bị chê.
Giờ đây chém gió là nghề kiếm ăn.
Bây giờ chém gió trên Trăng.
Bụi mù bụi mịt... khách rằng chán ghê.
Nói nhau lại bảo là chê.
Nhưng mà nghe mãi... hết mê hồn người.....

Schumio

Đi bộ
Ngày xưa chém gió bị chê.
Giờ đây chém gió là nghề kiếm ăn.
Bây giờ chém gió trên Trăng.
Bụi mù bụi mịt... khách rằng chán ghê.
Nói nhau lại bảo là chê.
Nhưng mà nghe mãi... hết mê hồn người.....
Kính cụ Loipham, em cũng là Ford Sale như tất cả các sales ô tô và các ngành khác. Có sale có người này người khác, mỗi người một cách giới thiệu, một cách đàm phán. Biết là bọn em cũng đươc traning, bản thân em cũng chuyển từ Toyota qua và cũng được traning tương đối bài bản, tuy nhiên áp lực với kỳ vọng bản thân về thu nhập và doanh số công ty giao nữa, em nghĩ cụ chắc cũng hiểu là bọn em mong bán được xe và mang về lợi nhuận tối đa cho công ty trong khi khách hàng mong muốn mua được một chiếc xe với giá thấp nhất. Cái quan trọng là mình gặp nhau tại điểm nào để cả hai bên đều hài hòa và vui vẻ. Có những sale giới thiệu xe chưa tốt mà làm phiền đến quan điểm của các cụ, thì đấy là lỗi của quá trình traning, là do bạn ấy chưa biết nói đúng trọng tâm mà làm mất thời gian của các cụ. Nhưng cũng không có nghĩa là bạn ấy cò quay hay loanh quan với cái ý đồ gì đấy mà các cụ đang nghĩ, các cụ cũng rộng lòng bỏ qua, mình không thích mình google và 01 cuộc điện thoại, sẽ có người khác giới thiệu cho cụ bất kỳ điều gì cụ muốn. Cuối cùng em mong cụ và các cụ nhà mình rộng lượng và bớt thành kiến với sales bọn em ( đừng gọi bọn em là bọn này bọn nọ tội bọn em :) . Cơ chế thị trường người nào việc nấy, bọn em kiếm tiền thì rồi cũng phải tiêu, có khi lại quay lại mua hàng của cụ nào đấy đã mua xe, nếu không hiểu và thông cảm cho nhau thì em nghĩ bản thân ai rồi cũng sẽ ngày càng mệt mỏi vì mỗi ngày qua đi là thêm bao nhiêu mối quan hệ và gặp thêm bao nhiêu người. Cái quan trọng là mình nghĩ thât kỹ và quyết, xong rồi thì nhe như không, thế là sướng nhất :) Em hơi rông dài một tí mong cụ thông cảm. Chúc cụ và cả nhà mình nhiều sức khỏe và thành đạt!

sliver-ranger

Xe tải
Cụ chủ chắc đi hxem xe, bị mấy em chân dài chém gió mà không ra gió nên ấm ức.... Em nghĩ, ở VN mua xe theo cảm nghĩ hết.

princevdb

Xe hơi
Cụ chủ chắc đi hxem xe, bị mấy em chân dài chém gió mà không ra gió nên ấm ức.... Em nghĩ, ở VN mua xe theo cảm nghĩ hết.
Em cũng nghĩ thế, mình cứ nghiên cứu kỹ, xem là khâu chốt cuổi cùng rồi, chứ ra đấy mấy em chân dài chém blabla....

lamptkm

Xe tải
theo em thì tìm hiểu tính năng và ưu điểm của xe thì phải tự tìm hiểu cho khách quan thôi... khi đã quyết con nào rồi thì chỉ tư sale về Giá , tiến độ thôi...

appleung

Xe tăng
Kính cụ Loipham, em cũng là Ford Sale như tất cả các sales ô tô và các ngành khác. Có sale có người này người khác, mỗi người một cách giới thiệu, một cách đàm phán. Biết là bọn em cũng đươc traning, bản thân em cũng chuyển từ Toyota qua và cũng được traning tương đối bài bản, tuy nhiên áp lực với kỳ vọng bản thân về thu nhập và doanh số công ty giao nữa, em nghĩ cụ chắc cũng hiểu là bọn em mong bán được xe và mang về lợi nhuận tối đa cho công ty trong khi khách hàng mong muốn mua được một chiếc xe với giá thấp nhất. Cái quan trọng là mình gặp nhau tại điểm nào để cả hai bên đều hài hòa và vui vẻ. Có những sale giới thiệu xe chưa tốt mà làm phiền đến quan điểm của các cụ, thì đấy là lỗi của quá trình traning, là do bạn ấy chưa biết nói đúng trọng tâm mà làm mất thời gian của các cụ. Nhưng cũng không có nghĩa là bạn ấy cò quay hay loanh quan với cái ý đồ gì đấy mà các cụ đang nghĩ, các cụ cũng rộng lòng bỏ qua, mình không thích mình google và 01 cuộc điện thoại, sẽ có người khác giới thiệu cho cụ bất kỳ điều gì cụ muốn. Cuối cùng em mong cụ và các cụ nhà mình rộng lượng và bớt thành kiến với sales bọn em ( đừng gọi bọn em là bọn này bọn nọ tội bọn em :) . Cơ chế thị trường người nào việc nấy, bọn em kiếm tiền thì rồi cũng phải tiêu, có khi lại quay lại mua hàng của cụ nào đấy đã mua xe, nếu không hiểu và thông cảm cho nhau thì em nghĩ bản thân ai rồi cũng sẽ ngày càng mệt mỏi vì mỗi ngày qua đi là thêm bao nhiêu mối quan hệ và gặp thêm bao nhiêu người. Cái quan trọng là mình nghĩ thât kỹ và quyết, xong rồi thì nhe như không, thế là sướng nhất :) Em hơi rông dài một tí mong cụ thông cảm. Chúc cụ và cả nhà mình nhiều sức khỏe và thành đạt!
Đồng ý với bác này !

tuấn ford

Xe hơi
Các cụ có lẽ đồi hỏi quá cao !...
Nhân viên bán hàng hãng nào chả vậy, đa phần trình độ phổ thông, nói được câu nào là hay câu đấy thôi. Các cụ vào siêu thị mua loa đầi hay tivi nghe nhân viên bán hàng nói còn ngu nữa !...
Chủ yếu mình định mua một loại hàng hóa nào đó thì phải tìm hiểu thông tin nhiều chiều (có rất nhiều, cả trên mạng ảo hay ngoài đời thực), chứ còn nghe nhân viên bán hàng TV thì chỉ có đổ thóc giống ra mà ăn...
Có dạo vào Toy mà bọn nhân viên nó còn đíu thèm tư vấn, có mỗi trò đặt cọc rồi dọa phải đợi mấy tháng, thế mà các ngu dân vẫn bu vào đông như ruồi !...
Chủ thớt giật tít bài này có vẻ như thiên vị dìm hàng quá !...
Là một sale ford lâu năm.em thích ý kiến của cụ này.tuy em chưa có kinh nghiệm diện kiến bác chủ thớt nhưng em cũng khá tự tin ứng biến theo khách hàng mà ko phải hót như vẹt. Cụ chủ thớt thử sang bên tỏy xem tư vấn có hiểu về sản phẩm như toy ko.các cụ cuqs chọn mấy em xinh gái thì các em ây hát cho nghe là đúng rồi cụ à.

tuấn ford

Xe hơi
nói thật với cụ, nhiều bạn Sale Ford còn chả thuộc Catalog chứ chưa nói gì đến thực tế ợ ! Và mấy lão mua Ford thì nói thạt với cụ là đã khoái thì một hai trăm usd chả phải là vấn đề chính ợ nên giá cũng chả phải là vấn đề quyết định.
Em xl cắt ngang cụ một chút.trong 100 kh ford vào showroom.số lượng kh không quan gâm về 1-200$ ấy khá khiêm tốn có lẽ chjwa đủ đầu ngón tay cụ ạ.từ ngày tiếp cận thị trường hà nội này em chưa thấy một kh nào không dạo qua 5-6 đại lý khác nhau để giết kiệm chi phí cụ à.ma j phép xl cụ trước.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Chém gió không chỉ là sale
Mà là su thế của chung thời này
Nhiều người cứ nghĩ mình hay
Chê người khác chém . . . ko hay đâu mày
Ừ thì chém cũng chẳng hay
Nhưng mà gió quá ko chém lại . . . cũng bay mất người
Mặc cho dư luận chê cười
Xã hội nó thế ngược thời sống sao ?