[Funland] Sự thật: Virus Corona đang cứu sống rất nhiều sinh mệnh

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Không chết đói được đâu cụ. Có điều mấy cái nhu cầu gây ô nhiễm môi trường sẽ phải bớt đi. Không thì vài năm nữa lại xuất hiện Cháu của Cô Vy để tái cơ cấu thôi.
Chỉ các nước giàu hoặc tự chủ được lương thực, thực phẩm thôi cụ ạ! Sắp tới rất có thể nhiều QG sẽ phải xin cứu trợ - nạn đói là có thể nhìn thấy trước nếu dịch bệnh kéo dài.

Chu An

Xe điện
Nói cách khác, góc nhìn của cụ chủ thớt nằm trong trường phải phản định luật Murphy.

Phỡn

Xe tăng
Chỉ các nước giàu hoặc tự chủ được lương thực, thực phẩm thôi cụ ạ! Sắp tới rất có thể nhiều QG sẽ phải xin cứu trợ - nạn đói là có thể nhìn thấy trước nếu dịch bệnh kéo dài.
Quy luật đào thải thôi cụ, chả phải tự dưng có câu dân ngu ku đen, cá thể nào yếu kém hoặc không may mắn thì phải chịu chấp nhận còn không cứ vươn lên không ai cấm.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em thấy không hợp lý lắm. Mang tính chất ru ngủ dư luận. Dịch làm ngủ đông mọi thứ nên những vấn đề trên không xảy ra không có nghĩa là tốt. Khi mọi thứ quay lại bình thường thì chúng sẽ phát sinh tiếp. Điều cần thiết để sau đại dịch mọi thứ tốt đẹp hơn so với trước khi xảy ra dịch bệnh và môi trường được chú trọng bảo vệ thì còn phải bàn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Thaoprohp

Xe tăng
Thôi đi cụ.
Theo logic của cụ thì dân số thế giới giảm bớt 50%, thì còn dễ thở nữa nhỉ ???

Tôi chọn cách có cuộc sống bình thường, như trước khi có đại dịch xảy ra !

Phỡn

Xe tăng
Thôi đi cụ.
Theo logic của cụ thì dân số thế giới giảm bớt 50%, thì còn dễ thở nữa nhỉ ???

Tôi chọn cách có cuộc sống bình thường, như trước khi có đại dịch xảy ra !
Thôi đi cụ, cụ làm gì có quyền tự chọn hê hê

quiz

Xe tải
Ô nhiễm mấy chục năm trăm năm, mà chỉ cần vài ngày là thay đổi thì tính ra chả có nghiêm trọng lắm thì phải , đúng là không khí trong lành hơn thật. Chẳng lẽ hằng ngày báo chí cứ làm quá lên hay sao nhỉ ?

Lucifer2306

Xe tăng

meodenminh

Xe điện
Nói ô nhiễm bụi mịn giảm đi vì Co vi là sai bản chất, về tổng thể vấn đề vẫn ở đó, chưa đc giải quyết tý nào

Lucifer2306

Xe tăng
Nói ô nhiễm bụi mịn giảm đi vì Co vi là sai bản chất, về tổng thể vấn đề vẫn ở đó, chưa đc giải quyết tý nào
Em Cô Vi làm các nhà máy phải dừng hoạt động, xe cộ ngừng lưu thông => giảm bụi mịn. Em ko hiểu sai chỗ nào?

TPS

Xe điện
Ô nhiễm mấy chục năm trăm năm, mà chỉ cần vài ngày là thay đổi thì tính ra chả có nghiêm trọng lắm thì phải , đúng là không khí trong lành hơn thật. Chẳng lẽ hằng ngày báo chí cứ làm quá lên hay sao nhỉ ?
Chỉ cần vài ngày nhưng làm đảo lộn cả thế giới đấy: nhiều quốc gia phải phong tỏa, xí nghiệp công ty đóng cửa, tiêu thụ điện giảm, giao thông giảm. Tiếng ồn giảm tới nỗi các máy đo địa chấn đều nhạy hơn. Thằng bạn em ăn chay thiền lâu nó nhận xét: chả hiểu sao mũi và tai nó tinh lên, hàng xóm nấu gì làm gì đều biết.

hbthang

Xe tăng
nhà cụ mà có người nhà đang bán vé số, bán trà đá lấy tiền chạy thận, cô giáo các trường tư thục, nhân viên nhà hàng đang thất nghiệp, bán vé máy bay, tổ chúc tour du lịch... thì chắc ko lập thớt cám ơn đâu

Chỉnh sửa cuối:

Big Bang

Xe điện
Về bản chất tự nhiên sẽ tự cân bằng. Loài người tàn phá thiên nhiên thì thiên nhiên sẽ phản đòn lại. Dịch bệnh, thiên tai. David lần này cũng là một sự cảnh báo.
Loài người đã chứng kiến nhiều nền văn minh diệt vong rồi như Đế chế Mà ta, Đế chế Aicâpj, Đế chế La Mã

King Neptune

Xe tải
Các cụ yên ổn đang cách ly ở nhà thì thấy mặt tốt đẹp của em nó
chứ ở giữa tâm dịch, ngày chết nửa triệu mạng thì chỉ có tìm cách cầu cứu, xin vật tư y tế, gào thét chỉ trích chính phủ, đổ lỗi cho hàng xóm..

Lucifer2306

Xe tăng
Em
Các cụ yên ổn đang cách ly ở nhà thì thấy mặt tốt đẹp của em nó
chứ ở giữa tâm dịch, ngày chết nửa triệu mạng thì chỉ có tìm cách cầu cứu, xin vật tư y tế, gào thét chỉ trích chính phủ, đổ lỗi cho hàng xóm..
Ai cũng xót xa cho đồng loại thôi cụ. Nhưng đó là vì chúng ta là con người nên thiên vị cho nhau. Còn nhìn từ góc độ khác sẽ thấy con người đang lãnh hậu quả từ lòng tham lam ích kỷ của mình thôi

King Neptune

Xe tải
Em

Ai cũng xót xa cho đồng loại thôi cụ. Nhưng đó là vì chúng ta là con người nên thiên vị cho nhau. Còn nhìn từ góc độ khác sẽ thấy con người đang lãnh hậu quả từ lòng tham lam ích kỷ của mình thôi
Chỉ tới khi thành thánh mới khách quan cho muôn loài thôi cụ ợ
Trước mắt người phàm như em cứ phải tìm cách sinh tồn trước
Khi sống được thì mới tìm cách chữa lỗi lầm do mình sinh ra nếu muốn thế hệ sau của mình sống tiếp những thế kỉ sau

tomtomchát

Xe container
Chỉ cần vài ngày nhưng làm đảo lộn cả thế giới đấy: nhiều quốc gia phải phong tỏa, xí nghiệp công ty đóng cửa, tiêu thụ điện giảm, giao thông giảm. Tiếng ồn giảm tới nỗi các máy đo địa chấn đều nhạy hơn. Thằng bạn em ăn chay thiền lâu nó nhận xét: chả hiểu sao mũi và tai nó tinh lên, hàng xóm nấu gì làm gì đều biết.
e chẳng ăn chay mà vưỡn biết hàng xóm làm chả xương xông thơm điếc cả đýt :D
Nãy vô big C mua ngay mấy vỉ thịt xay sẵn, về chợ 34 Trần phú mua bịch lá xương xông, sáng mai triển 😋

hd-vt

Xe container
Ơ thế em Côvi này nó hại chết người nhiều hay là các lãnh đạo người, phẩy tay một phát thì chết ít hơn không ạ?
Em thì thấy con người mới đáng sợ, cái đám phẩy tay ấy.

Còn em Côvi nó cũng là một dạng: có quyền sống, quyền tự do, quyền mưu cầu hạnh phúc.

Đang buồn thời dịch, cho em fun tý nha các cụ hehe.