[Funland] Sự tự tin và khác biệt của Mr Gong

namphong12

Xe container
Thánh thật, mình đã tạo được thiện cảm rất cao từ các cầu thủ Mã :D . Từ lần sau hễ gặp đội VN , các bạn Mã sẽ chủ động đề nghị, kiểu như : hôm nay bọn em rất cần thua cách biệt 1 bàn thôi, các anh cứ liệu cơm gắp mắm, chơi xong em mời đi uống bia . =))
Gọi là chơi bóng bằng đầu.

victory_1980

Xe điện
mới có mấy trận giải trẻ mà cụ kết luận vội quá :D
cụ có thấy nước nào đem đội u đi đá world cup hay euro chưa ạ :D
Đang nói ở trường hợp VN thôi, vì thấy thể hình thể lực của đội trẻ này khá hơn hẳn thế hệ trước.
U23 cũng ko còn là đội trẻ nữa đâu.
Cầu thủ dưới 20 mới xếp vào đội trẻ, còn cỡ U23 là đã gần đến độ chín về tài năng bóng đá rồi,

smart_sharp

Xe tăng
Giờ cho đội hình U23 này đá với đội tuyển quốc gia khéo cũng thắng.
ĐTQG giờ lứa công phượng, văn toàn, tiến linh, văn thanh, ..... làm sao bằng được nhỉ
Cụ lạc quan quá. Hùng Dũng, Hoàng Đức, Quang Hải cầm bóng thì đội này chưa ăn được. Văn Lâm bắt hơn đứt các thủ môn khác. Tiến Linh, Quế Hải hay Thành Chung còn hơn mấy em này đấy.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

nidea

Xe tăng
Cụ lạc quan quá. Hùng Dũng, Hoàng Đức, Quang Hải cầm bóng thì đội này chưa ăn được. Văn Lâm bắt hơn đứt các thủ môn khác. Tiến Linh, Quế Hải hay Thành Chung còn hơn mấy em này đấy.
Hải Quế chỉ hơn về phát động thôi chứ kỹ năng phòng thủ sợ rằng ko bằng rồi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đang nói ở trường hợp VN thôi, vì thấy thể hình thể lực của đội trẻ này khá hơn hẳn thế hệ trước.
U23 cũng ko còn là đội trẻ nữa đâu.
Cầu thủ dưới 20 mới xếp vào đội trẻ, còn cỡ U23 là đã gần đến độ chín về tài năng bóng đá rồi,
U23 chỉ là cái tên thôi cụ. Văn Trường, Văn Khang mới 18, 19 thôi cụ ạ. Tuấn Tài, Văn Tùng mới 21.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ngọc Hải thủ đỉnh đấy. Có pha một mình chống cả Dangda và Ekanit.

danleduc

Xe điện
2 trận đều có lợi thế đối thủ đá 10 người.
Nên các cụ đừng tung hô vội rồi lúc không thắng các cụ lại quay ra chỉ trích 😅
Trận đá với u23 Mã, em nghĩ kể cả nếu Mã ko bị đuổi 1 cầu thủ và kể cả nếu giả sử VN ko đc quả penalty thì u23 VN vẫn sẽ thắng thôi, xem thế trận thì Mã ko có cửa hoà VN.

phongtran6789

Xe máy
E thấy lứa này hay quá . Thể hình , thể lực tốt , chơi bóng chững chạc . E ủng hộ đưa lứa này lên tuyển ( đây chính là lứa tuổi để hướng tới Wordcup 2026 ) . Trên tuyển chỉ giữ lại Quang Hải , Hoàng Đức , Văn Hậu , Tiến Linh , Tấn Tài để dìu dắt các e này .

danleduc

Xe điện
Như HQ hôm qua em thấy có vẻ cũng cầm chừng, đá chậm lại, dẫn trước 1-0 vẫn k an toàn vì Thái gỡ hoà và giữ vững tỉ số 1-1 đến cuối trận là HQ loại. Cái này em cũng k hiểu lắm.
HQ nó thừa sức giã cho Thái thêm 1 hoặc 2 quả nữa nếu bung sức, em thấy thế trận HQ trên chân, nhưng xét thấy Thái cũng ko thể cố để ghi bàn được nên HQ đá cầm chừng, vừa giữ chân cầu thủ, vừa tránh lộ bài...

namphong12

Xe container
E thấy lứa này hay quá . Thể hình , thể lực tốt , chơi bóng chững chạc . E ủng hộ đưa lứa này lên tuyển ( đây chính là lứa tuổi để hướng tới Wordcup 2026 ) . Trên tuyển chỉ giữ lại Quang Hải , Hoàng Đức , Văn Hậu , Tiến Linh , Tấn Tài để dìu dắt các e này .
Văn Lâm nữa. Văn Hậu sợ khó trở lại đỉnh cao lắm.

BVTL

Xe điện
Người OF
Thánh thật, mình đã tạo được thiện cảm rất cao từ các cầu thủ Mã :D . Từ lần sau hễ gặp đội VN , các bạn Mã sẽ chủ động đề nghị, kiểu như : hôm nay bọn em rất cần thua cách biệt 1 bàn thôi, các anh cứ liệu cơm gắp mắm, chơi xong em mời đi uống bia . =))
:D mình lên tầm quá! Trước đây các đội ĐNA lấy mục tiêu ghi bàn vào lứoi Việt Nam, giờ thấy khó quá nên hạ mục tiêu thành ít thủng lưới nhất trước Việt Nam 😛

smart_sharp

Xe tăng
Ngoài phát động tấn công thì kỹ năng đá pen nữa cụ nhé. Như quả hôm qua mà BHVA thể hiện là hỏng hẳn đấy. Trong khi đó, Hải Quế cực già dơ kỹ năng này và em thấy nó thực sự quan trọng. Trong đội tuyển hiện nay, không ai già dơ bằng cậu ta. Còn kỹ năng phòng thủ, em sẽ không tranh luận với cụ vì rất khó so sánh cùng mặt bằng. Gặp đối thật cứng cựa thì mới nhìn rõ ràng.

locphat86

Xe tải
Mỗi tội mỏng cơm hơn nên chưa thấy càn lướt xông xáo bằng nhưng có vẻ di chuyển thông minh hơn, ngửi thấy cơ hội tốt hơn và dứt điểm sắc sảo hơn
hy vọng Dũng Nhâm đá tiến bộ, trước mắt thấy di chuyển chạy chỗ khôn và dám cầm bóng giữ bóng đi bóng nữa. Thay dần ô Linh 22 là vừa
Hơn cái nữa là sự chủ động tìm kiếm, tranh đoạt cơ hội
tờ Linh thà lười chạy mà trình độ như Berbatov của Mu năm xưa thì còn chấp nhận được. mà Berbatov có bóng cũng giữ và quẩy ác.

smart_sharp

Xe tăng
HQ nó thừa sức giã cho Thái thêm 1 hoặc 2 quả nữa nếu bung sức, em thấy thế trận HQ trên chân, nhưng xét thấy Thái cũng ko thể cố để ghi bàn được nên HQ đá cầm chừng, vừa giữ chân cầu thủ, vừa tránh lộ bài...
Nếu đá hết sức thì khó nói. Nhưng hôm qua, Hàn đúng ra sẽ ăn thêm một quả nữa để cho an toàn. Hôm qua mà Thái nó đâm cho một quả phút cuối thì không biết Hàn sẽ nghĩ gì. Chẳng nhẽ lại nếu. Em chỉ lạ phần lối đá của Thái thôi. Tại sao lại không đá một mất, một còn từ tầm phút 80 trở đi?

namphong12

Xe container
Nếu đá hết sức thì khó nói. Nhưng hôm qua, Hàn đúng ra sẽ ăn thêm một quả nữa để cho an toàn. Hôm qua mà Thái nó đâm cho một quả phút cuối thì không biết Hàn sẽ nghĩ gì. Chẳng nhẽ lại nếu. Em chỉ lạ phần lối đá của Thái thôi. Tại sao lại không đá một mất, một còn từ tầm phút 80 trở đi?
Làm gì còn sức nữa mà tất tay.

phongtran6789

Xe máy
Văn Lâm nữa. Văn Hậu sợ khó trở lại đỉnh cao lắm.
OK Cụ . Thì e đang nói là Văn Hậu ngày xưa đó ( còn tùy sự phấn đấu chuyên nghiệp của e nó thôi ) , còn trẻ cùng thế hệ này , thể hình sức lực tốc độ tốt , nhiều kinh nghiệm chinh chiến ( phải nói là của hiếm khó tìm ) . Giờ mà lại bệnh Sao rồi gái gú tít mù thì chẩy ngay ( nói chung cứ ô nào lấy vợ là e thấy chạy ko thở dc roài ) .

Mũi tên bạc

Xe container
Em thấy ngay trang đầu cc đã mắng Tiến Linh rồi mà cụ vẫn muốn giữ TIến Linh lại! :D

smart_sharp

Xe tăng
OK Cụ . Thì e đang nói là Văn Hậu ngày xưa đó ( còn tùy sự phấn đấu chuyên nghiệp của e nó thôi ) , còn trẻ cùng thế hệ này , thể hình sức lực tốc độ tốt , nhiều kinh nghiệm chinh chiến ( phải nói là của hiếm khó tìm ) . Giờ mà lại bệnh Sao rồi gái gú tít mù thì chẩy ngay ( nói chung cứ ô nào lấy vợ là e thấy chạy ko thở dc roài ) .
Em không có thông tin gì về cuộc sống ngoài sân cỏ của Văn Hậu nhưng chấn thương dạng của Văn Hậu là khá nặng và nguy hiểm tới sự nghiệp cầu thủ đấy cụ. Nếu chẳng may em ấy không lấy lại được sự nghiệp đỉnh cao thì cũng chưa hẳn là em ấy không đủ chuyên nghiệp.