[Funland] Sự tự tin và khác biệt của Mr Gong

VietCK

Xe tăng
Lứa U23 này sau nhặt thêm 2,3 cầu thủ trẻ ở tuyển hiện tại như H. Dũng, Hoàng Đức.., làm nòng cốt đá giữa kiến tạo nữa là ok ạ :)
Vấn đề là cụ Park có gọi lên tuyển khg ạ, hay là cuối năm AFF vẫn toàn những cái tên mà ai cũng biết đấy là ai

KoenigseggPigani

Xe tăng
Cũng ko hẳn như cụ nói. U23 dự Seagame có Hoàng Đức và Hùng Dũng đấy mà có ăn đc U23 Malaysia trong 90p đâu. Trong khi hôm qua U23 ko có HĐ và HD lại ăn U23 Malay 2-0 trong 90p ngon choét với thế trận trên cơ hẳn. Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, tuyển quốc gia chỉ có Quang Hải nhỉnh hơn về kỹ năng và quả đá phạt thôi.
Ô xưa ko có HD, tuyển VN đá vl 3 wc mất hết tuyến giữa; có HD đá cái thắng TQ hoà Nhật ngay;
QH thì đỉnh rồi, QH thực sự tài năng nhất thế hệ này k phải bàn cãi.
U23 Malay hay tuyển Malay đều dứoi VN 2 bậc mọi cấp độ, đá đâu thua đó cho nên mang ra so khó lắm cụ

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Ngạo nghễ quá các cụ ạ.

thungkhe

Xe điện
Thánh thật, mình đã tạo được thiện cảm rất cao từ các cầu thủ Mã :D . Từ lần sau hễ gặp đội VN , các bạn Mã sẽ chủ động đề nghị, kiểu như : hôm nay bọn em rất cần thua cách biệt 1 bàn thôi, các anh cứ liệu cơm gắp mắm, chơi xong em mời đi uống bia . =))
Cụ mơ à, tiệc to nhất của nó là nhịn cả tháng cơ.

namphong12

Xe container
Vể bóng bổng và điềm tĩnh thì ăn đứt DM và TD rồi có chăng là khi phát động tấn công từ dưới lên cần phải rèn luyện thêm. Vị trí của Hải Quế em thấy cũng lăn tăn nếu Đình Trọng trở lại đỉnh cao.
Đình Trọng không trở lại đỉnh cao được nữa đâu. Trận với Afghanistan vừa rồi rõ nhất.

botom

Xe tăng
Thắng là ngon quá rồi, chỉ việc tung hô thôi.
Rất tốt là Thái nó không có bàn thắng gỡ hòa vài phút cuối.
Không thì lại có thớt khác về cụ Gong này rồi.
Thái gỡ hòa 1-1 thì VN vẫn vào, lúc đó HQ bị loai. Mà những phút cuối rồi, tỷ số vẫn là 1-0 cho HQ thì khả năng hòa 2-2 là rất thấp (lúc đó VN bị loại do hiệu số của VN kém hơn HQ, nếu VN vẫn chỉ thắng Mã 2-0). Nên không xua quân lên sống chết với Mã nữa cũng là hợp lý ạ, vì xác suất ghi 3 bàn mà lại phải hòa 2-2 trong 15-20 phút cũng khá thấp. HQ thì chắc chắn không thể để mất mặt xếp vị trí thứ 2 rồi (và cũng muốn tránh đội đầu bảng bên bảng bên kia), nên đá cũng thận trọng.

Hôm qua HQ mới là đội hồi hộp hơn VN. Vì, chỉ cần Thái ghi 1 bàn, đổ bê tông hòa 1-1 là Thái lên đầu bảng, còn HQ xách va li về nước. Đúng là giữa thiên đường và địa ngục chỉ là 1 bàn thắng, mà sao nó xa vời vợi thế.

nidea

Xe tăng
Đình Trọng không trở lại đỉnh cao được nữa đâu. Trận với Afghanistan vừa rồi rõ nhất.
Có thể do mới trở lại thi đấu quốc tế nên cảm giác chưa tốt. Đình Trọng và VH mà ko trở lại được thì phải nói là cực kỳ đáng tiếc.

nidea

Xe tăng
Thái gỡ hòa 1-1 thì VN vẫn vào, lúc đó HQ bị loai. Mà những phút cuối rồi, tỷ số vẫn là 1-0 cho HQ thì khả năng hòa 2-2 là rất thấp (lúc đó VN bị loại do hiệu số của VN kém hơn HQ, nếu VN vẫn chỉ thắng Mã 2-0). Nên không xua quân lên sống chết với Mã nữa cũng là hợp lý ạ, vì xác suất ghi 3 bàn mà lại phải hòa 2-2 trong 15-20 phút cũng khá thấp. HQ thì chắc chắn không thể để mất mặt xếp vị trí thứ 2 rồi (và cũng muốn tránh đội đầu bảng bên bảng bên kia), nên đá cũng thận trọng.

Hôm qua HQ mới là đội hồi hộp hơn VN. Vì, chỉ cần Thái ghi 1 bàn, đổ bê tông hòa 1-1 là Thái lên đầu bảng, còn HQ xách va li về nước. Đúng là giữa thiên đường và địa ngục chỉ là 1 bàn thắng, mà sao nó xa vời vợi thế.
Hôm qua Hàn chả vãi đái ra ý chứ. Phút 77 hay 78 gì đó tiền đạo Thái một mình đối mặt với thủ môn mà ko ăn được còn gì.

namphong12

Xe container
Có thể do mới trở lại thi đấu quốc tế nên cảm giác chưa tốt. Đình Trọng và VH mà ko trở lại được thì phải nói là cực kỳ đáng tiếc.
Chấn thương của cả 2 quá hiểm. Nên rất khó trở lại đỉnh cao.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Vể bóng bổng và điềm tĩnh thì ăn đứt DM và TD rồi có chăng là khi phát động tấn công từ dưới lên cần phải rèn luyện thêm. Vị trí của Hải Quế em thấy cũng lăn tăn nếu Đình Trọng trở lại đỉnh cao.
Đá hay mà thể hình như Đình Trọng hay Hải Quế thì chỉ nên thi đấu VL thôi, tiền đạo người ta 1m88/ 1m9, trung vệ đội nhà 1m73...

HQ nó thừa sức giã cho Thái thêm 1 hoặc 2 quả nữa nếu bung sức, em thấy thế trận HQ trên chân, nhưng xét thấy Thái cũng ko thể cố để ghi bàn được nên HQ đá cầm chừng, vừa giữ chân cầu thủ, vừa tránh lộ bài...
Ko thừa đâu cụ ạ, muốn chén thêm bàn nữa cho chắc, mà cũng chắc chắn muốn thêm bàn nữa nhưng ko được. Qua Hàn em thấy đá rối lắm. Chứ 1 quả thì chưa có gì là chắc chắn cả.

nidea

Xe tăng
Đá hay mà thể hình như Đình Trọng hay Hải Quế thì chỉ nên thi đấu VL thôi, tiền đạo người ta 1m88/ 1m9, trung vệ đội nhà 1m73...
Đình Trọng tư duy và chỉ huy hàng phòng ngự rất tốt, kiểu trung vệ như Canavaro. Hàng thủ VN chẳng hạn với VA, TB, VH toàn những cây sào rồi có Đình Trọng lead nữa là ngon.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Đình Trọng tư duy và chỉ huy hàng phòng ngự rất tốt, kiểu trung vệ như Canavaro. Hàng thủ VN chẳng hạn với VA, TB, VH toàn những cây sào rồi có Đình Trọng lead nữa là ngon.
Canavaro là của hàng hiếm của thế giới, không riêng gì Ý.
Trung vệ mà chiều cao vậy quá ngược với xu hướng thế giới. Trung vệ ít nhất 1m8 trở lên.

Dần rồi trong số này sẽ nổi lên vài em đấy Cụ ạ. Như ở Thường Châu thì Hoàng Đức đã sắc nước đâu, vẫn phải TA và XT đó thôi.
Nhiều cụ cứ bảo sao ko ghi bàn nữa, ô hay, đá như nào, nhịp độ như nào là do thằng cầm nhịp, thằng cầm nhịp sẽ nghe trực tiếp lệnh của HLV chứ cứ cầm bóng khơi khơi chạy lên thì cần HLV làm gì.
Lại còn chuyện mấy ông nhà Đài, cứ chày cối quả bóng qua vạch rồi sao ko cho ăn. Ngâu bỏ mẹ, trẻ tý tuổi ko chịu học luật, ko tích lũy kinh nghiêm, mắt thì mắt tròn mắt dẹt. Tình huống đó khi bóng chưa qua vạch thì cầu thủ mình đã đẩy nhẹ TM đang ôm bóng rồi. Khu vực 5m50 là để bảo vệ TM, tranh chấp tay đôi với TM trong khu này là phạm lỗi huống chi TM đã ôm mẹ bóng và quay lưng còn đẩy TM vào lưới.
Hy vọng được như cụ nói. Còn trận hôm qua có trách thì trách malay, thua rồi, về nước rồi mà còn co cụm phòng ngự =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chả hiểu các ông chụp ảnh kiểu gì, trên sân người mỏng lắm, lúc cởi ái ăn mừng cũng gày chứ có được dày mình đâu.
Mắt nhìn thấy gì là do đầu điều khiển cụ ạ. Cụ thấy những gì cụ tin thoai. :D

Tặng thêm cụ cái ảnh bắp chân của HD. Không phải tự nhiên em nó chạy được như ngựa cả trận đâu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thôi cụ ơi. Trung vệ mình giờ toàn cao to, cụ tiếc Đình Trọng làm gì. Trung vệ thấp gặp đối ngoài ĐNA lại chết bóng bổng với họ thôi.

lexus315

Xe điện
2 trận đều có lợi thế đối thủ đá 10 người.
Nên các cụ đừng tung hô vội rồi lúc không thắng các cụ lại quay ra chỉ trích 😅
Lúc đầu 2 đội đều đủ 11 cầu thủ mà, họ tự nguyện cất đi 1 người à? :D :D :D

Tranha131076

Xe tăng
Đình Trọng mọi thứ đều hay, đáng tiếc là thể hình thấp quá, kg đủ tiêu chuẩn để làm 1 trung vệ tốt. Tiến Dũng càng là như vậy. Thế nên thầy Park cần bồi dưỡng cho các trung vệ trẻ cao ít nhất cũng từ 1m80 trở lên. Ví như U23 đợt này có 2 trung vệ Việt Anh và Thanh Bình, hàng hậu vệ cứng cáp, an toàn hơn hẳn so với 2 trung vệ lứa U23 hồi 2018 Thường Châu!