[Funland] Sự tự tin và khác biệt của Mr Gong

Lái xe máy

Xe tăng
VA, TB đá 2-3 trận cuối VL3 WC đấy cụ.
Do kép chính chấn thương thôi.
Trung vệ hiện có Hải, Dũng, Mạnh, Chung, Thanh Bình, Việt Anh, có thể thêm Trọng.
Hi vọng có vài em từ u23 lên tuyển thành nhân tố chính như Quang Hải. Chứ lứa Thường Châu Á quân thế mà đứt gần hết. Tiếc lắm.
Lứa này có hơn được lứa Thường Châu không?

nidea

Xe tăng
Trung vệ hiện có Hải, Dũng, Mạnh, Chung, Thanh Bình, Việt Anh, có thể thêm Trọng.
Hi vọng có vài em từ u23 lên tuyển thành nhân tố chính như Quang Hải. Chứ lứa Thường Châu Á quân thế mà đứt gần hết. Tiếc lắm.
Em đang nói về hàng hậu vệ. Với thể hiện của VA, TB ở lượt trận cuối gặp các tiền đạo hàng đầu Châu Á thì cụ nghĩ DM hay TD làm tốt hơn được ko?

Lái xe máy

Xe tăng
Em đang nói về hàng hậu vệ. Với thể hiện của VA, TB ở lượt trận cuối gặp các tiền đạo hàng đầu Châu Á thì cụ nghĩ DM hay TD làm tốt hơn được ko?
Tùy thời điểm nữa. Quãng năm 2019, 2020 thì Mạnh với Dũng còn ngon hơn. Thậm chí Trọng lúc ấy còn đỉnh của chóp.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Rõ ràng Vn đã bị kìm kẹp bởi tư tưởng co cụm của ông Seo, vào tay Gong thì khán giả mới cảm thấy sự khác biệt lớn, phải đá tấn công như vậy mới tiến bộ được chứ
Mỗi giai đoạn cần 1 chiến thuật khác nhau: khi đang là chật vật với Cgame, nhìn thấy Thai dúi sợ 1 phép, chạy 70' là tụt hơi với căng cơ thì chuyển sang phòng thủ phản công là phù hợp (giai đoạn ô Park), gọi giai đoạn này là co cụm thì có vẻ hơi tiêu cực. Sau phòng thủ phản công, đã tích luỹ được kỹ chiến thuật và thể lực thì chuyển sang lối đá tấn công (giai đoạn đầu ô Gong). Đốt cháy giai đoạn thì e là khó đạt được kết quả như mong muốn trừ khi có đột biến

MiTa

Xe lăn
Nếu chẳng may có trận nào thua, hy vọng cũng đừng ai dìm ô ấy xuống bùn.

nidea

Xe tăng
Nếu chẳng may có trận nào thua, hy vọng cũng đừng ai dìm ô ấy xuống bùn.
Vào vòng này gặp toàn đai gia Châu Á thì thắng thu là chuyện bình thường thôi cụ ơi. Quan trọng là mình chơi ntn.

Dan du an

Xe cút kít
Đình Trọng không trở lại đỉnh cao được nữa đâu. Trận với Afghanistan vừa rồi rõ nhất.
Công nhận giờ Đình Trọng đá có khi đá cùng U23 cũng còn hơi vênh ạ. Cháu thấy mất hẳn cảm giác bóng và tốc độ. Hai cái này quan trọng nhất của hậu vệ.

Dan du an

Xe cút kít
Vào vòng này gặp toàn đai gia Châu Á thì thắng thu là chuyện bình thường thôi cụ ơi. Quan trọng là mình chơi ntn.
Em cũng nghĩ giống cụ. Đá được như trận với Hàn thì tốt quá, còn không thì chơi đàng hoàng đừng chơi bẩn bựa kiểu của bọn nhược tiểu co ro cúm rúm phá trước câu giờ sau là em cực vui rồi. Làm sao để nó thắng mà cuối trận nó phải nhẩy cẫng lên là được.

MiTa

Xe lăn
Vâng đv e & cụ thì thắng thua là bthuong, nhưng rất nhiều lần các hlv on nai thấy thua là dìm hlv trưởng & cầu thủ xuống bùn rồi cụ ah.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
U23 Việt Nam từ thời cụ Park trở lại đây chưa từng thua một đội Tây Á nào. Thống kê đẹp phết. :D

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Thắng là ngon quá rồi, chỉ việc tung hô thôi.
Rất tốt là Thái nó không có bàn thắng gỡ hòa vài phút cuối.
Không thì lại có thớt khác về cụ Gong này rồi.
Ko vấn đề, Thái gỡ hòa thì Vn vẫn vào vòng trong mà cụ

tungLam.nwl

Xe tăng
Có cái mừng là cả đội không bị phụ thuộc vào cá nhân nào.
Cậu thủ môn bắt 2 trận hay, nhưng trận hôm nay nhả nhớt phết, thích bỏ goal lên chơi nhảy 😂
Em thích thế hơn là cứ phải sấp mặt đẩy bóng.

tungLam.nwl

Xe tăng
Hải Quế chỉ hơn về phát động thôi chứ kỹ năng phòng thủ sợ rằng ko bằng rồi
Vòng loại WC Thanh Bình đá cùng đàn anh thì thấy rõ vẫn còn phải học hỏi nhiều về mọi mặt nhưng về Seagame và U23 thì đã thấy khác hẳn. Cay nhất đá với TQ mắc lỗi thua bàn vì thằng tiền đạo của nó đá ở Anh cũng dòng đẳng cấp rồi mà các thể loại từ BLV đến CDV .. đều chửi em nó không ra gì. Nếu thời HLV nội thì chắc Thanh Bình chả có cơ hội nào đánh đầu vào lưới Nhật Bản nữa.

huvo6789

Xe máy
cụ dẫn em Mạnh chuyên mời Pen vào à :)). trung vệ giờ e thấy có Hải, CHung, Việt anh, thanh bình, tiến dũng là ổn, nếu thêm hứu tuấn hagl khá ổn. cậu duy mạnh chuyên mời pen bao lần

huvo6789

Xe máy
Vòng loại WC Thanh Bình đá cùng đàn anh thì thấy rõ vẫn còn phải học hỏi nhiều về mọi mặt nhưng về Seagame và U23 thì đã thấy khác hẳn. Cay nhất đá với TQ mắc lỗi thua bàn vì thằng tiền đạo của nó đá ở Anh cũng dòng đẳng cấp rồi mà các thể loại từ BLV đến CDV .. đều chửi em nó không ra gì. Nếu thời HLV nội thì chắc Thanh Bình chả có cơ hội nào đánh đầu vào lưới Nhật Bản nữa.
E thấy Thanh Bình và việt anh 2 e này có dáng vấp của trung vệ hiện đại. Tương lai có khi ngon hơn Quế Hải

vkthang

Xe container
Thanh Bình đá ĐTQG thì non thật mà cụ, với lại Wu Lei nó đá ở Tây Ba Nha.

Jason88

Xe buýt
Công nhận giờ Đình Trọng đá có khi đá cùng U23 cũng còn hơi vênh ạ. Cháu thấy mất hẳn cảm giác bóng và tốc độ. Hai cái này quan trọng nhất của hậu vệ.
Đình Trọng giỏi nhất là đọc tình huống đối thủ và chơi cũng máu lửa. Tiếc là sau chấn thương nặng và giờ nhạy cảm chấn thương nên cảm giác bóng và kỹ năng kia cũng ko còn nữa.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Quan trọng nhất là đầu óc cụ ạ chứ ko phải 2 cái kỹ năng đó. Hậu vệ thông minh thì nó sẽ biết tình huống nào thì lao vào cắt bóng đc, tình huống nào thì khóa hướng di chuyển để chờ đồng đội hỗ trợ. Em đánh giá mấy chú trung vệ của u23 hiện tại chơi thông minh và bình tĩnh hơn rất nhiều đám hải quế với duy mạnh, đình trọng. Có tình huống ở trận nào đó ông hải quế hùng hục lao vào kiểu định bắt bài, rồi quăng chân định phá bóng mạnh lên nhưng ai ngờ lại phán đoán sai, nên để tiền đạo nó thoát xuống. 1 pha xử lý như cầu thủ nghiệp dư. Còn mấy chú em ở u23 nó rất bình tĩnh, thậm chí thu hồi đc bóng là sẽ cố gắng chuyền bóng cho tiền vệ để phát triển tấn công, chứ ko mắm môi mắm lợi phá lên như thế hệ đàn anh.

danleduc

Xe điện
Nói đến các tuyển thủ ĐTQG thì em không thích vài cái tên sau:
1. Nguyễn Phong Hồng Duy: tranh chấp yếu, dễ mất bóng, nhãn quan chiên thuật kém...nhỏ con quá nên yếu.
2. Tuấn Anh và Xuân Trường: 2 em này có lối đá hơi giống nhau và đều yếu thể lực như nhau, khả năng cầm nhịp trận đấu không có.
3. Công Phượng : lối đá rườm rà, xử lý bóng chậm, gặp đối thủ đá nhanh, áp sát là chỉ có mất bóng hoặc nằm sân.
4. Văn Toàn: nhanh nhẹn, nhưng vô hại khi đá với các đối thủ có hàng phòng ngự to khoẻ.
5. Duy Mạnh: xử lý bóng rất thiếu chuẩn xác và hay bị hụt, chậm 1 nhịp so với tiền đạo đối phương...rôuf lại phạm lỗi hoặc để bóng chạm tay.

Arjuna85

Xe tải
Đình Trọng tư duy và chỉ huy hàng phòng ngự rất tốt, kiểu trung vệ như Canavaro. Hàng thủ VN chẳng hạn với VA, TB, VH toàn những cây sào rồi có Đình Trọng lead nữa là ngon.
Mẫu trung vệ như Canavaro hết thời rồi.
Khi hết wc 2006 cana qua real đá như thằng ngáo và bị hành như con