Thảo luận Sửa chữa thay thế phụ tùng cho C250

lidequ

Xe tải
Chào cccm, chả là xe ông bác em mới bị tai nạn do húc và lan can đường dính phải cụ bê tông to, lúc mua bảo hiểm thì k có bảo hiểm trong hãng mà chỉ có bảo hiểm gara ngoài, xe bác em là c250 đời 2012 , qua kiểm tra của mấy bác thợ thì bị lỗi bộ phía trươc cũng phá nhiều như : sắt xi, càng, két nước, rô tuyn, bung túi khí.... và gara dưới chỗ em thì e thấy mấy dòng mec C thì nó k đc chuyên cho lắm nhưng thợ ng ta vẫn cam kết là ok, vậy nên cccm cho em tham khảo ý kiến cần hỏi những gì với bên gara để check, vì e nghĩ dòng mec nó là làm bằng điện tử khá nhiều ví dụ như sau khi thay thế xong phụ tùng còn fai check cân bằng điện tử bánh xe, phải có máy check xem có lỗi gì hay k..... có đúng k ạ? và đặc biệt có đặc thù hay cái gì quan trọng cần check với kiểu xe bị đâm kiểu này thì cccm cho em xin ý kiến để e báo bác em, chứ bác e cao tuổi k rõ để tìm hiểu được ạ. Em xin cám ơn

dung_taybien

Xe tăng
Với những xe đâm đụng nặng như xe của của cụ thì ngoài việc đặt hàng phụ tùng về thay thế ra thì vấn đề quan trọng nhất là việc căn chỉnh lại toàn bộ thông số của khung sắt xi xe, những vật tư phần gầm, máy, hệ thống túi khí thì cái này quá đơn giản, riền phần sắt xi, nếu mua đc nguyên phần hỏng bên kia về (cắt xe) thì việc căn chỉnh sẽ đơn giản hơn, còn gò kéo lại thì phức tạp hơn,
Các vấn đề cần hỏi xưởng
1 Nguồn gốc phụ tùng thay thế
2 Độ chính xác của hệ thống sắt xi sau khi phục hồi (những xe bị sắt xi sau khi gò phục hồi đi nhanh thường bị lắc, văng đuôi, lệch lái ko chỉnh đc)
3 Hệ thống điện- điều khiển túi khí và toàn bộ xe
4 Bảo hành toàn bộ hạng mục sửa chữa

oto16ahn

Xe điện
thay thế ở ngoài thì đồ k chính hãng mà phải thay nhiều là cũng k đảm bảo tẹo nào cụ ạ .cụ lên sát sao và ktra kĩ đồ đặt về lắp đặt kho thay thế

dung_taybien

Xe tăng
thay thế ở ngoài thì đồ k chính hãng mà phải thay nhiều là cũng k đảm bảo tẹo nào cụ ạ .cụ lên sát sao và ktra kĩ đồ đặt về lắp đặt kho thay thế
Cụ hay quá, khảng định đc luôn thay ở ngoài là ko có phụ tùng chính hãng,

lidequ

Xe tải
Với những xe đâm đụng nặng như xe của của cụ thì ngoài việc đặt hàng phụ tùng về thay thế ra thì vấn đề quan trọng nhất là việc căn chỉnh lại toàn bộ thông số của khung sắt xi xe, những vật tư phần gầm, máy, hệ thống túi khí thì cái này quá đơn giản, riền phần sắt xi, nếu mua đc nguyên phần hỏng bên kia về (cắt xe) thì việc căn chỉnh sẽ đơn giản hơn, còn gò kéo lại thì phức tạp hơn,
Các vấn đề cần hỏi xưởng
1 Nguồn gốc phụ tùng thay thế
2 Độ chính xác của hệ thống sắt xi sau khi phục hồi (những xe bị sắt xi sau khi gò phục hồi đi nhanh thường bị lắc, văng đuôi, lệch lái ko chỉnh đc)
4 Bảo hành toàn bộ hạng mục sửa chữa
vâng e đang lăn tăng ở 2 điểm này cụ ạ

dung_taybien

Xe tăng
vâng e đang lăn tăng ở 2 điểm này cụ ạ
Xe cụ đang để ở tỉnh nào ạ? nếu cụ cần tài liệu thông số của xe thì cụ cho e mail e gửi cho cụ đưa cho thợ làm ạ