sửa hộp số tự động focus 2.0

tonlongnguyen

Xe máy
Các bác ạ tình hình là xe em focus 2.0 đời 2005 hộp số tự động đi có hiện tượng không bán côn và không chuyển số kiểm tra dầu hộp số thấy cặn, mòn lá côn mòn vậy em xin hỏi các bác ở đây xem ai biết thay lá côn ở đâu được nhỉ các bác giúp em với nhé chứ thay hộ số thì chết em

xebanhxich

Xe tải
Vụ này hiếm gặp nhỉ! Em sợ không nhiều người có thể giúp được bác. Mà xe bác đi được nhiều chưa vậy?

tonlongnguyen

Xe máy
thôi thì tự up vậy mong các bác có kinh nghiệm chia xẻ giúp em nhé em mua xe cũ cung không biết gì nhiều đi được gần năm thì đổ bệnh vậy mong rằng gặp thầy gặp thuốc để xe em còn được đón xuân. mà xe mớ đi được theo đồng hồ báo là 7,1.. vạn ạ

Chỉnh sửa cuối:

memondeo

Xe tải
Tèo,,,,,,,,,,,,tèo,,,,,,,,,,, hộp số rồi bác ơi, SG có chổ phục hồi nó đấy, cụ tìm anh gúc gồ xem sao nhá, em nghĩ là phải thay hộp số mới rồi, vì chi tiết của số AT phức tạp và phục hồi lại chạy cũng ko ngon lành gì đâu, !!

HNmember

Xe tăng
E nghĩ việc đầu tiên là Kụ kiếm một cái Gara tử tế để thay dầu cái đã. Sau đó xem tình trạng thế nào mới tính tiếp, vì nếu thiếu dầu hộp số là sẽ như ko bám côn ngay, ko đến mức thay hộp số đâu.

tonlongnguyen

Xe máy
Vâng để em thử vì em mới thay dầu hộp số mà ko biết focus thay dầu hộp số loại nào nhỉ các cụ

HNmember

Xe tăng
Kụ phải tra mác dầu trên xe Kụ (ghi trên chỗ đổ dầu ấy) hoặc Hướng dẫn sử dụng xe. Thay dầu sai hoặc thay ko hết dầu trong hộp số là xe có vấn đề đấy Kụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

vôlangday

Xe tăng
thay dầu hộp số có phức tạp lắm không các cụ ? và FF at thì sau bao nhiêu km phải thay dầu hộp số ạ ? xe em FF ghia 2.0 ạ !

tonlongnguyen

Xe máy
cảm on các cụ em tam thời cho xe vào gara chõ bố ông bạn giới thiệu để họ kiểm tra xem cụ thể bị sao đã rất mong các cụ góp ý. Cảm ơn bác vietvoi xe em nay phải kéo rồi nên không qua lâmm gia trang được có vấn đề gì em sẽ nhờ sự giúp đỡ bên bác sau

zeromanvp

Xe tăng
Cụ sửa ngoài HN mà không được thì em sẽ giới thiệu cho 1 bác ở trong Saigon. Bác này là Việt Kiều Mỹ đã sửa hộp số mấy chục năm bên Mỹ, giờ về Vn dưỡng già và làm cho vui

tonlongnguyen

Xe máy
vâng em gọi cho ford thủ đô thì bảo hộp số focus không có đồ thay rời các bác ạ. Tình hình là xe em cho mượn bạn em đi về quê lên tới ngã tư sở thì bò được lên dốc là nó đứt nên trưa nay em qua thì nó cho kéo xe ra gara chỗ bố vợ nó hay sửa rồi các bác ạ họ bảo thay được lá côn còn kết quả ra sao thì em sẽ cập nhập cho các bác. Tối qua nó báo tin xe trượt côn toát hết cả mồ hôi

xelurung

Xe hơi
chết thật xe bác chạy có 7 vạn mà đã đi cái hộp số e chạy mỗi tháng gần 2000km thì hộp số xe e thọ được 34 tháng thế này hóa ra hộp số FF chất lượng cũng phải bàn. thảo nào e đi cứ thấy nó giật giật. không biết có bác nào bị như thế này thì ới lên một tiếng để a e còn biết phòng tránh

Chỉnh sửa cuối:

Keineem

Xe buýt
Em đoán cụ là một trong những khách hàng đầu tiên dính phải quả hộp số này , xe hết bảo hành nên ta phải tự khắc phục thôi , cụ cố gắng update thông ti để anh chị em đi Focus được mở mang tầm mắt nhé.

zeromanvp

Xe tăng
vâng em gọi cho ford thủ đô thì bảo hộp số focus không có đồ thay rời các bác ạ. Tình hình là xe em cho mượn bạn em đi về quê lên tới ngã tư sở thì bò được lên dốc là nó đứt nên trưa nay em qua thì nó cho kéo xe ra gara chỗ bố vợ nó hay sửa rồi các bác ạ họ bảo thay được lá côn còn kết quả ra sao thì em sẽ cập nhập cho các bác. Tối qua nó báo tin xe trượt côn toát hết cả mồ hôi
Ford dealer ở Việt nam cực củ chuối, cụ tháo hộp số xuống thì để ý xem hộp số của hãng nào nhé. Bên em là hãng sản xuất hộp số cho BMW, Audi, RR nên không có chuyện không có phụ tùng thay thế cho hộp số nhé

chết thật xe bác chạy có 7 vạn mà đã đi cái hộp số e chạy mỗi tháng gần 2000km thì hộp số xe e thọ được 34 tháng thế này hóa ra hộp số FF chất lượng cũng phải bàn. thảo nào e đi cứ thấy nó giật giật. không biết có bác nào bị như thế này thì ới lên một tiếng để a e còn biết phòng tránh
Đến ạ cụ, xe cụ bị giật là do có 4 cấp, chả liên quan gì tới chất lượng xe cả

tonlongnguyen

Xe máy
vâng cảm ơn các bác nhiệt tình với bệnh của vợ hai em em sẽ cập nhập cho các bác tình hình hội chẩn ca này

chichchoe2143

Xe đạp
Ford dealer ở Việt nam cực củ chuối, cụ tháo hộp số xuống thì để ý xem hộp số của hãng nào nhé. Bên em là hãng sản xuất hộp số cho BMW, Audi, RR nên không có chuyện không có phụ tùng thay thế cho hộp số nhé

Đến ạ cụ, xe cụ bị giật là do có 4 cấp, chả liên quan gì tới chất lượng xe cả
xe cụ là xe số tự động 4 cấp nên khi nó tự vào sô cụ se cảm giác thấy giật giật thôi, chú không có vấn đề gì cả
hiện tại thì có FFi thì đi không còn cảm giác giật giật nữa vì nó dùng hộp số như số sàn và dùng bộ ly hợp kép, hay còn gọi là hộp số powership đó, cụ thử chạy FFi thử đúng không nhé

Chỉnh sửa cuối: