Sửa rơ le flasher tín hiệu đèn xi nhan

Zune.Ngô

Xe buýt
Em định đăng bài vào mục sửa chữa nhưng thấy bên đó ít liên quan điện ô tô quá nên đăng bài vào đây có gì mod nhẹ tay giúp.
Em cần sửa rơ le tín hiệu đèn xi nhan, hiện nay bị chết 1 bên lái. Khi bật xi nhan thì bên phụ vẫn lên bình thường, bên lái đèn trong taplo sáng đứng im ko nháy, đèn xi nhan ngoài trước-sau-giữa ko sáng tí nào. Khi bật Hazad nháy 2 bên thì bên phụ nháy bình thường, bên lái không nháy.
Kết luận là rơ le xi nhan (flasher relay) đã bị chết 1 bên (bên lái).
Có cụ nào biết gara nào giỏi về điện có thể sửa được rơ le này không?
Em xin cảm ơn.

Zune.Ngô

Xe buýt
Nêu bác kết luận ro le chết thì bác mua con role khác căm vao là xong xửa làm chi cho mêt.
Vấn vấn đề là rơ le của e ko có sẵn phải đặt hàng gửi bển về mất lâu lâu thời gian

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng là cháy 1 bóng hoặc lỏng

ecstasy

Xe buýt
108 Nghĩa Tân kéo dài - Cầu Giấy - Hà Nội
Em định đăng bài vào mục sửa chữa nhưng thấy bên đó ít liên quan điện ô tô quá nên đăng bài vào đây có gì mod nhẹ tay giúp.
Em cần sửa rơ le tín hiệu đèn xi nhan, hiện nay bị chết 1 bên lái. Khi bật xi nhan thì bên phụ vẫn lên bình thường, bên lái đèn trong taplo sáng đứng im ko nháy, đèn xi nhan ngoài trước-sau-giữa ko sáng tí nào. Khi bật Hazad nháy 2 bên thì bên phụ nháy bình thường, bên lái không nháy.
Kết luận là rơ le xi nhan (flasher relay) đã bị chết 1 bên (bên lái).
Có cụ nào biết gara nào giỏi về điện có thể sửa được rơ le này không?
Em xin cảm ơn.
cụ tháo rơ le xi nhan lấy giấy giáp đánh cho sáng các đầu tiếp điểm là đc (đầu tiếp điểm bị đen và ám muội nên ko tiếp xúc đc). Đèn ko cháy.

GentraVN

Xe tải
Theo em thì khả năng cao là hỏng bóng. Nhưng hỏng 2 bóng bên lái cùng lúc thì cũng lạ.
Cụ tháo bóng ktra trc nhé.

Zune.Ngô

Xe buýt
Theo em thì khả năng cao là hỏng bóng. Nhưng hỏng 2 bóng bên lái cùng lúc thì cũng lạ.
Cụ tháo bóng ktra trc nhé.
Đúng cụ ạ. Ko phải hỏng rơ-le mà đơn giản là lỏng cái giắc tổng chia sau rơ-le, làm thợ mất cả buổi chiều tháo tung hết rồi ko phải