Sửa thân vỏ ở Gara thành tâm

tayho

Xe máy
Cụ nào sửa chữa thân vỏ ở Gara Thành tâm bên cầu chương dương cho tý nhận xét

tayho

Xe máy
Bởi vì em chưa sửa(định sửa thân vỏ đang tìm chỗ)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bởi vì em chưa sửa(định sửa thân vỏ đang tìm chỗ)
Hic hic làm được đấy bác ạ, thằng Thành Tâm là chủ, nó có 8 năm kinh nghiệm làm việc ở bộ phận thân vỏ của nhà máy Toyota Vĩnh Phúc, nói chung không đến nỗi tệ quá

Jim74

Xe tăng
Em đã nắn móp cửa ở đây rồi
- Tay nghề: 8 điểm
- Tinh thần phục vụ: 10 điểm
Tất nhên các vết móp nhỏ, dễ có thể phục hồi 95% mà không cần phải sơn. Các vết móp lớn, nhầu thì em khuyên bác nên gò đồng rồi sơn thì mới đảm bảo đẹp

Trungtroc

Xe điện
Aston Martin, Porsche, Bentley đã vào đấy để sơn lại rồi, cụ cứ yên tâm!!!

asimor

Xe tải
Hic hic làm được đấy bác ạ, thằng Thành Tâm là chủ, nó có 8 năm kinh nghiệm làm việc ở bộ phận thân vỏ của nhà máy Toyota Vĩnh Phúc, nói chung không đến nỗi tệ quá
Làm 8 năm trong đó có 6 năm chuyên đẩy xe Dolly hở bác? :P

namquang

Xe buýt
Em cũng đã làm ở đấy, nói chung là ổn, tương đương với 91 Lĩnh Nam nhưng hơn 1 số nơi em đã từng làm qua. Theo em bác chủ thớt cứ đem xe qua đấy làm nhưng phải hỏi rõ về giá cả, thời hạn giao xe, hợp đồng đàng hoàng và cái quan trọng nhất là bác phải cử người túc trực ở đó thường xuyên để quản lý. Chủ gara cũng là thợ lâu năm đi lên nên nhiều cái trong quản lý vẫn đang còn hạn chế, nhưng được cái thật thà thay cái gì thì bảo là thay, sửa bảo là sửa, nhiều gara cứ sửa rồi bảo là thay.
@Asimor: Bác cũng đang làm gara nên không nên có những lời lẽ chê bai, chọc gậy như thế với gara khác, riêng chú Tâm này mà nắn các vết móp thì ngon hết cỡ. Chúc gara bác làm ăn phát đạt, chỗ dựa tin cậy cho anh em OF.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hix, em chỉ có đi hóng hớt còn biết sửa xe nữa là, ngày mai em sẽ trình diễn một pha "tự tay em" sửa cao áp xe Libero (máy Mec E230), cho pà kon xem nhé

namquang

Xe buýt
Hix, em chỉ có đi hóng hớt còn biết sửa xe nữa là, ngày mai em sẽ trình diễn một pha "tự tay em" sửa cao áp xe Libero (máy Mec E230), cho pà kon xem nhé
Em tưởng bác chỉ biết sửa mỗi xe con, hôm nay bác còn biết sửa cả xe tải nữa ah :)):)):)):)):))

tuyenvpt

Xe tăng
Cách đây mấy tháng vợ 2 tôi bị cành cây mục rơi vào nắp cabô làm móp mất 1 số chỗ và sau khi BS Tâm dùng mấy cái que "chọc lò than" móc móc, cậy cậy vợ 2 tôi đã dần lấy lại nhan sắc mà ko cần phải trang điểm lại. Kết quả thật tuyệt, bây giờ phải nhìn nghiêng thật kỹ mới phát hiện ra.

asimor

Xe tải
@Asimor: Bác cũng đang làm gara nên không nên có những lời lẽ chê bai, chọc gậy như thế với gara khác, riêng chú Tâm này mà nắn các vết móp thì ngon hết cỡ. Chúc gara bác làm ăn phát đạt, chỗ dựa tin cậy cho anh em OF.
Em giải nghệ lâu rồi bác ạ :) . Chỉ là văn nghệ chút cho vui thôi bác chứ những ngón nghề của bác Thành Tâm này em biết từ xưa rùi: bắt nguồn từ người Nhật, dụng cụ cũng của Nhật (những thứ này không thể mua được ở VN nhé) và mục đích là để sửa chữa những vết móp nhỏ chưa bị xước sơn của những xe đã xuất xưởng trong Nhà máy hoặc những vết lõm do mưa đá... Vì vậy điều quan trọng là có cho được những dụng cụ đó, còn tay nghề thì em nghĩ không có gì là quá ghê gớm đâu ạ. (b)

tayho

Xe máy
Nghe các cụ nhà cháu thấy vụ gò hàn ở đây ổn, còn sơn thế nào hả các cụ sau bao lâu thì bị đổi mầu vậy nhìn nó cứ cãi nhau với mầu sơn Zin đến tệ, theo Cụ namquang nói phải cử người trông xe thi nhà cháu không đi làm hở cụ, còn cái vụ đồ đạc của xe liệu có phải trông không các cụ???, Hôm trước em đến thay kính ở Gara VA tay quản lý cứ gạ em thay kính Zin của 1 bác đang sửa ở đấy, buồn quá.

namquang

Xe buýt
Nghe các cụ nhà cháu thấy vụ gò hàn ở đây ổn, còn sơn thế nào hả các cụ sau bao lâu thì bị đổi mầu vậy nhìn nó cứ cãi nhau với mầu sơn Zin đến tệ, theo Cụ namquang nói phải cử người trông xe thi nhà cháu không đi làm hở cụ, còn cái vụ đồ đạc của xe liệu có phải trông không các cụ???, Hôm trước em đến thay kính ở Gara VA tay quản lý cứ gạ em thay kính Zin của 1 bác đang sửa ở đấy, buồn quá.
Em đã đổi màu con Pajero ở đấy mọi việc ngon lành, cứ 1 ngày em lượn qua đó 1 lần. Thợ ở VN ở đâu cũng thế, cứ sểnh ra cái là làm ẩu nên mình cẩn thận vẫn hơn. Còn đồ đạc thì bác khỏi lo, không ai lấy của bác đâu, nhưng bác hải dặn thợ cho vào cái hộp riêng đề phòng lãn lộn, thất lạc. Sơn ở đó toàn dùng Dupont nên chất lượng không phải nghĩ, em sơn con Santa Fe bạc ở đấy cũng lâu rồi mà màu chả khác gì cả (màu bạc của SAnta fe rất khó sơn cho chuẩn, cái này em đã sơn qua 2 gara nổi tiengs trên OF mà vân bị lạc màu).

namquang

Xe buýt
Em giải nghệ lâu rồi bác ạ :) . Chỉ là văn nghệ chút cho vui thôi bác chứ những ngón nghề của bác Thành Tâm này em biết từ xưa rùi: bắt nguồn từ người Nhật, dụng cụ cũng của Nhật (những thứ này không thể mua được ở VN nhé) và mục đích là để sửa chữa những vết móp nhỏ chưa bị xước sơn của những xe đã xuất xưởng trong Nhà máy hoặc những vết lõm do mưa đá... Vì vậy điều quan trọng là có cho được những dụng cụ đó, còn tay nghề thì em nghĩ không có gì là quá ghê gớm đâu ạ. (b)
Em nghĩ bác rất tài và lắm nghề, hiểu biết rộng nhưng nên khiêm tốn. Hôm nào bớt chút thời gian vàng ngọc của bác để xem cậu Tâm nó làm nhé, tất cả đồ nghề là do nó tự chế và rất thô sơ.

asimor

Xe tải
Em nghĩ bác rất tài và lắm nghề, hiểu biết rộng nhưng nên khiêm tốn. Hôm nào bớt chút thời gian vàng ngọc của bác để xem cậu Tâm nó làm nhé, tất cả đồ nghề là do nó tự chế và rất thô sơ.
Chính những cái thô sơ đấy đấy, không phải những thứ tầm thường đâu. Bác cứ hỏi kỹ lại bác Tâm xem cái đó từ đâu mà ra nhé :69:. E chẳng tài giỏi gì, hiểu biết cũng chỉ nhỏ xíu, đã nói là tếu táo tí cho vui :D Còn với bác Tâm, em biết bác ấy có lẽ từ khi chưa có cái OF cơ ạ.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
hai ông này sao cứ cãi nhau thế, để em phân xử nhé: dụng cụ của thằng Tâm 100% từ làm từ sắt xây dựng cỡ 10 và 12 mm, chả có cái nào made in Nhật cả . Còn nói vê dụng cụ xịn phải không, đến hỏi ông Song Long rửa xe ở Lê Văn Lương có một bộ mua bên Mỹ giá 2,000$ về tưởng hễ có dụng cụ là làm được, nay dụng cụ đang bỏ xó đấy . :P

buzzy

Xe tải
Em đã đổi màu con Pajero ở đấy mọi việc ngon lành, cứ 1 ngày em lượn qua đó 1 lần. Thợ ở VN ở đâu cũng thế, cứ sểnh ra cái là làm ẩu nên mình cẩn thận vẫn hơn. Còn đồ đạc thì bác khỏi lo, không ai lấy của bác đâu, nhưng bác hải dặn thợ cho vào cái hộp riêng đề phòng lãn lộn, thất lạc. Sơn ở đó toàn dùng Dupont nên chất lượng không phải nghĩ, em sơn con Santa Fe bạc ở đấy cũng lâu rồi mà màu chả khác gì cả (màu bạc của SAnta fe rất khó sơn cho chuẩn, cái này em đã sơn qua 2 gara nổi tiengs trên OF mà vân bị lạc màu).
Cái này em đồng ý với bác (b), bác Tâm sơn được. Em cũng có lần qua đấy sơn, thấy so với các chỗ khác em sơn tốt hơn hẳn. Sắp tới chắc lại sang bác Tâm mỹ viện tý.