Sửa thân vỏ ở Gara thành tâm

DangLH

Xe buýt
Em cũng mới bắn lại tí sơn chỗ bác Tâm nên chưa đủ thời gian để kiểm chứng xem chất lượng thế nào.
Con Pajero đổi màu của bác Namquang thì em cũng được chứng kiến từ lúc trơ mỗi cái khung sắt cho đến lúc bác Namquang đến lái đi. Tất nhiên một vài lỗi nhỏ thì vẫn có nhưng tổng thể là ổn (vì chính bác namquang hài lòng).
Nắn vỏ thì em đã chứng kiến (nhà gần thỉnh thoảng ra xem chơi), nói chung là bác nào bị móp mép nhưng chưa rách sơn qua làm lại chắc ổn (cái này thì nhiều bác làm rồi).
Riêng về thái độ phục vụ thì em thấy đạt 9.9/10.
Em có cảm giác yên tâm khi mang xe đến sửa.
Bác nào đang phân vân thì theo em cứ đến 1 lần xem sao.

htdung

Xe buýt
Các bác có thể cho e cái địa chỉ gara Thành Tâm, nó ở đâu k, để hôm nào e mang xe ra sửa,xe e đang bị mấy vết móp ở capo do đá bắn vào

matiz Joy

Xe hơi
Gara Thành Tâm: Qua cầu Chương Dương rẽ phải đi theo lối đi Bát Tràng khoảng 300m. Qua chùa Bồ Đề thấy cái biển đỏ đỏ cắm trên bờ đê " Thái Tử Gà" hay 'Gà Thái Tử" gì đó thì rẽ phải qua cây xăng là tới.
Nhân xét về phục vụ và chất lượng (em đã đến nắn chỗ móp vài lần, gặp cả Vietvoi và Rumbeng ở đó):
- Thái độ phục vụ ân cần vui vẻ, tiếp xúc có cảm giác tin cậy được.
- Chất lượng: Nắn những chỗ móp nhỏ không sơn rất tốt (dụng cụ phải nói rất đơn giản, hoàn toàn nhờ sự khéo tay của thợ Tâm thôi).
Sơn: Nhanh, màu đẹp nhưng độ bền còn đợi thời gian mới biết.
báo cáo Hết!

VNA

Xe tải
Báo cáo các cụ là em đã mang xe Kia Morning của nhạc phụ đến sơn tút ở garage Thành Tâm rồi, kết quả hài lòng về chất lượng và thái độ phục vụ. Một địa chỉ đáng tin cậy cho các cụ muốn sơn tút cho xế hộp.:6:
Chúc bác Tâm làm ăn phát đạt (b)(b)(b)

spiderman

Xe tăng
Cũng là địa chỉ có thể tin cậy của OF

Em đã nắn móp cửa ở đây rồi
- Tay nghề: 8 điểm
- Tinh thần phục vụ: 10 điểm
Nhứt Chí với cụ,iem cũng đã từng "trao Phân gửi Thận" vợ 2 ở đây,hoan nghênh thái độ tiếp khách của 2 anh em nhà Thành Tâm với các óp phơ.Hi vọng duy trì được lâu,vẫn biết tạo thương hiệu dễ hơn giữ thương hiệu

phuonglinhlinh

Xe buýt
Thành Tâm làm rất được!e có qua thay dầu hôp số AT một lần rồi ,rất hài lòng phong cách phục vụ của a Tâm .Hôm đó cũng có con Mec đang sơn ,e có xem qua quả rất đẹp!!!!!có time e sẽ qua tút lại con xe còi nhè e .Chúc gara Thành Tâm ngày càng đông khách !:41:

MoonMax

Xe điện
hai ông này sao cứ cãi nhau thế, để em phân xử nhé: dụng cụ của thằng Tâm 100% từ làm từ sắt xây dựng cỡ 10 và 12 mm, chả có cái nào made in Nhật cả . Còn nói vê dụng cụ xịn phải không, đến hỏi ông Song Long rửa xe ở Lê Văn Lương có một bộ mua bên Mỹ giá 2,000$ về tưởng hễ có dụng cụ là làm được, nay dụng cụ đang bỏ xó đấy . :P
Cụ này nói cứ như bố vợ " thằng Tâm" ấy nhể, em đếm được từ đầu đến giờ là 2,3 lần rồi đấy.:77::77::77:

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ này nói cứ như bố vợ " thằng Tâm" ấy nhể, em đếm được từ đầu đến giờ là 2,3 lần rồi đấy.:77::77::77:
Ấy em xin lỗi, em viết nhầm, em định viết chữ Thành

jarome

Xe máy
Hic ngay gần nhà mà em không biết, tiếc quá tiếc quá vừa rồi em cũng phải đi tút lại vợ 2. Ngoài thân vỏ ra không hiểu là Gara có làm các thể loại khác không các cụ ?(b)

taihung05

Xe đạp
chủ THÀNH Tâm giỏi móc cua ( bẹp nhẹ ko phải sơn)thôi còn lính thì thường thôi được cái phục vụ nhiệt tình dạo này giá cũng hãng lắm

taihung05

Xe đạp
Tâm rất hay rất chuẩn nhưng phải xét lại thợ cái này bác PHẢI LƯU Ý

thecuongxd3

Xe tải
Em đã qua bác Tâm mỹ viện hai bên má, sau mông. Nói chung là chuẩn, mặc dù chưa đánh bóng, nhung vẫn không phân biệt được vết sơn cũ và mới. Bác Tâm ơi, bác kiếm cho em Mô bin đánh lửa cho vợ 2 em chưa? Em đang rất mong bác. Mất 2 máy, rất khó chạy và uống xăng nưa.(b)(b)

MayMan

Xe tăng
chỗ bác này có làm luốn được cái bảo vệ gầm máy xe getz ko nhỉ ?Mai em qua làm luôn 1 thể vì xe bị sước nhiều quá rồi, mà các bác cho em hỏi sơn thế phải để xe lại à/ bao lâu thì lấy đc. nếu ko thì đề giữa tuần e đi ctac rồi để xe ở đấy

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
Tóm lại là em thấy hay nhất so với các nơi em đã từng làm

NGON BỔ RẺ NHANH ( vết lõm 20 x 20cm , sâu khoảng 2 -3 cm ) vỗ ra mất 45" đến 1 tiếng
+ thời gian tháo lắp ốp nhựa 1 tiếng

2 tiếng là ngon luôn

, chi phí 2- 300N

CÒN vỗ ra , tất nhiên phải có Vết hằn mờ mờ

Người ngã sước đầu gối , ko bôi nghệ còn bị sẹo nữa là

muốn đep , xoa dâu vết vào Gara đông dương 179 đê la thành , gần hoàng cầu

Nhà cháu tình cờ rình mò được cái này hay hay nên post hầu các cụ, chả là quen thằng ku gara này nó nổi tiếng ở Hà Nội về tài nắn vỏ xe bị bẹp mà không cần sơn lại . Nhiều khi xe bị bẹp mà chưa rách lớp sơn, nếu đem đi tất cả mọi nơi thì đều phải dùng cái máy giật vỏ ra rồi sơn lại mới được . Việc này mất nhiều thời gian, tiền và không còn gin cái vỏ nữa không thích

Cháu có quen thằng Gara Thành Tâm trước đây ở ngõ Chùa Nền (1160) đường Láng mới chuyển sang Gia Lâm gần nhà cháu, nên ra ngó nghiêng tình cờ ghi lại được nó đang nắn vỏ xe cho người ta . Thằng này hồi còn bên đường Láng một tháng nắn hơn 40 xe cho bọn xe cũ Nam Chung

Hôm cháu đến thì có một bác cá mập xe bộ đội, quên không kéo phanh tay nên trôi xe bị va vào cái gì bẹp một bên, đưa vào Toyota được báo giá là 3 chai chưa kể tiền thay bộ tem (nghe nói khá đắt) và 3 ngày, sau được người quen giới thiệu mò mẫm đến đây và đã được hài lòng

Xe bị bẹp phần xanh xanh ở cái cửa kéo

Nhìn mắt thì dễ, nhưng chụp ảnh hơi khó thấy

Đây là một cái vết bé

Tháo táp pi ra để tác nghiệp

Đầu thò ra ngoài dòm, tay nắn bên trong

Gõ gõ bổ sung bằng búa đục làm bằng cao su

Địa chỉ: Gara Thành Tâm, qua cầu Chương Dương rẽ phải theo đường để đi Bát Tràng độ 200 m, có cửa khẩu bên phải xuống cây xăng và Công an phường Bồ Đề, đi theo đường bê tông qua mặt cây xăng độ 100m là đến

Xe cộ đỗ được 1,000 cái, phòng khách có điều hòa và wifi internet

Dây thép: 0913-378-508 , , 09133.78508 , , , 0913378508

Nắn vết bẹp không cần sơn
Nắn vết bẹp ôtô không cần sơn
Nắn vết bẹp vỏ ôtô không cần sơn

thangcar

Xe hơi
Làm sơn, gò ở chỗ Bác Thanh Tâm em cũng làm rồi. Nhận xét là thái độ nhiệt tình, vết gò rất đẹp.
Về chất lượng sơn thì xe em sơn quanh xe mấy chỗ liền, nhưng có một chỗ màu vẫn hơi khắc, không hiểu sao. Hôm nào mang xe sang để bác Tâm xem lại. Về độ bền màu thì em cần có thời gian để kiểm chứng nhưng Bác Tâm khẳng định là tốt như sơn hãng ban đầu luôn.
Có một vấn đề anh em xin góp ý với Bác Tâm là em thấy hình như trong lúc để xe đấy để làm, anh em thợ ở đấy có lấy xe đi thì phải (em có để ý công tơ mét). Em không biết có phải ga ra nào cũng như vậy không. Cá nhân em thì không vấn đề lắm (mặc dù không thật thoải mái) nhưng hôm mang xe đi làm hộ anh bạn thì thấy hơi ngại và hơi khó giải thích với bạn.
Còn và giá cả dịch vụ thì em nghĩ phải theo mặt bằng giá chung thôi (thực tế là các việc nhỏ Bác Tâm thường làm hộ, không tính tiền) bởi như vậy thì mới giữ được đội ngũ nhân viên giỏi. Ở đâu cũng vậy.
Mong Bác Tâm quan tâm đến đến ý kiến anh em, không ngừng nâng cao chất lượng dịch vụ để gara của Bác trở thành một địa chỉ đáng tin cậy của anh em trong diễn đàn.
Rgds

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Chào các bác. Em đã vào diễn đàn này đã lâu nhưng tính lười biếng chưa bao giờ viết bài. Chuyện là thế này. Xe của em có lần về quê lùi thế nào lại va vào cành cây chìa ra nên bị lõm ở cửa hậu, gần chỗ cần gạt nước. Xe CAP khó quan sát phia sau mặc dù em đã lắp thêm cảm biến lùi. Em đã tham khảo các bác trên này thấy khen chất lượng sửa thân vỏ của gara Thành tâm. Sáng chủ nhật em mang xe tới thì được bác Tâm tiêp đón ngay. Qua xem xét bên ngoài tinh trạng cua xe, thì bác nhận nắn viết móp o cua hậu với gia 300k. Vết này theo bác Tâm làm nắn xong phải sơn lại vì sau nắn sơn phần này sẽ bi rạn. em cung định nhờ bác sơn lại thêm mấy vết xước phía sau và mé cửa sau bên phải xe. Toàn vết xe may do đường đông va vào. không tránh khỏi, nghĩ thế nào lại thôi không sơn vì tinh trạng đường xá thế này kiểu gì mấy hôm nữa lại bị sước. Hic, em xin vào câu chuyện chính ngay,không dài dòng nữa.Đến chiều em gọi điện cho bác Tâm qua lấy xe thì tới nơi thấy xe đang được rửa xong. Em nhin qua vết lõm thì thấy rất hài lòng. vết lõm đươc làm cẩn thận, sơn lại và đánh bóng trông như mới. Về độ bền màu thì cũng cần thời gian. Nói chung là hài lòng. Em bước sang phia lái xe thì thấy giật mình, đập ngay vào mắt là 3 vết lõm cùng với sước o của sau phía bên trái, ngay cạnh nẹp chân kính, cả nẹp chân kính cũng bị 2 vết sươc sâu. Vết sước mà sáng mang xe tới xưởng vẫn chưa thấy vì chiều hôm trươc em vùa rưa xe, và vết xước nằm ngay tầm mắt khi mình mở cửa bên lái xe. Em gọi nhẹ nhàng bác Tâm ra hỏi chuyện la vết xước này mới do xưởng tạo ra không. :mad: Hic, bác Tâm bảo vết này cũ vì vết mới không thể sước mờ như thế được. Bác còn bảo sẽ lấy 1 vật gì đầy cào vào sát vết sươc này so sánh xem 2 vết này co giống nhau ko, và có người ngoài ra làm chứng. Các bác nghe xem co hợp lý ko. Ai đời lại đồng ý cho bác tao thêm 1 vết sươc nữa trên xe của mình. Bác Tâm bảo nếu vết này ma giống thì bác ý chịu con ko, em nhận là vết sươc cũ, kinh nguyệt sử lý xe va chạm cua bác đã có rồi, nghe xong em thật sự bực mình. Xe mình mang vào đây la để sử lý những vết sước, lồi lõm. Có những vết nào thì minh yêu cầu làm. Ai lại đi bắt đền bác mấy vết sước này. Có thể do bác ko hỏi AE trong xưởng mà khăng khăng ko nhận. Em đang bận đi có việc nên ko thể đứng đôi co với bác được. mấy vết sước này sủ lý cũng nhanh thôi, nhưng em luc này ko còn giữ bình tĩnh được, đứng thêm 1 lúc nữa là cãi nhau to. Em yêu cầu cho thanh toán tiền để còn đi có viêc. :mad: BÁc tâm bảo em đứng nói cho phải vi ra khỏi xưởng là ko chịu trách nhiệm. em bảo ko cần, em cung nói thẳng luôn là ko hài lòng với câu trả lời đấy. mêt quá, nghĩ lại thấy vẫn tức, Các bác khen chát lượng o xưởng này thì em cung không dám chê, chỉ chê trách trách nhiệm của xương đối với xe cua khách hàng mang tới đây sửa chữa. Thôi từ đây :77: không dám quay lại nữa, thợ ở đây mà làm mấy vết nữa rồi ko nhận thì ....102::102::102:. Không biết xe cua bác nào đã gặp tình trạng này như em chưa. Vì nó mang đến cho bưc mình, sửa đươc vết này thì lại sươc chỗ khác. Thôi lần sau các bác co mang xe đến thì phai giao hẹn tinh trạng cua xe, ghi rõ vao giấy, kẻo lại như em thì không nói lại được đâu.

OMEGA

Xe tải
Em cũng đã làm ở đấy, nói chung là ổn, tương đương với 91 Lĩnh Nam nhưng hơn 1 số nơi em đã từng làm qua. Theo em bác chủ thớt cứ đem xe qua đấy làm nhưng phải hỏi rõ về giá cả, thời hạn giao xe, hợp đồng đàng hoàng và cái quan trọng nhất là bác phải cử người túc trực ở đó thường xuyên để quản lý. Chủ gara cũng là thợ lâu năm đi lên nên nhiều cái trong quản lý vẫn đang còn hạn chế, nhưng được cái thật thà thay cái gì thì bảo là thay, sửa bảo là sửa, nhiều gara cứ sửa rồi bảo là thay.
@Asimor: Bác cũng đang làm gara nên không nên có những lời lẽ chê bai, chọc gậy như thế với gara khác, riêng chú Tâm này mà nắn các vết móp thì ngon hết cỡ. Chúc gara bác làm ăn phát đạt, chỗ dựa tin cậy cho anh em OF.
Em thấy hơi khó vì đã sơn thì mất ít nhất 1 ngày, không thì sang ngày hôm sau. Mà cứ ở đấy thì mất thời gian nhiều quá. Cái chính là có chỗ nào để xe đấy mà yên tâm ra về???

Fiat_tempra

Xe buýt
Bác liệt vòi này PR cho Thành Tâm kinh thía nhể ! có cổ cánh gì ở đấy ko hở ?:21:
Em cũng định mang sang đấy sơn quây lại xe dưng mà thấy mấy bác làm trước dọa để xe lại là đêm mấy chú thợ đè nghiến vợ hai ra hiếp đới nên em lại sợ ạ. Thành Tâm phải làm thía lào để anh em yên tâm để xe lại chứ thía lày thì ai dám giao vợ 2 cho ????:^):^)

hacide

Xe tăng
Chào các bác. Em đã vào diễn đàn này đã lâu nhưng tính lười biếng chưa bao giờ viết bài. Chuyện là thế này. Xe của em có lần về quê lùi thế nào lại va vào cành cây chìa ra nên bị lõm ở cửa hậu, gần chỗ cần gạt nước. Xe CAP khó quan sát phia sau mặc dù em đã lắp thêm cảm biến lùi. Em đã tham khảo các bác trên này thấy khen chất lượng sửa thân vỏ của gara Thành tâm. Sáng chủ nhật em mang xe tới thì được bác Tâm tiêp đón ngay. Qua xem xét bên ngoài tinh trạng cua xe, thì bác nhận nắn viết móp o cua hậu với gia 300k. Vết này theo bác Tâm làm nắn xong phải sơn lại vì sau nắn sơn phần này sẽ bi rạn. em cung định nhờ bác sơn lại thêm mấy vết xước phía sau và mé cửa sau bên phải xe. Toàn vết xe may do đường đông va vào. không tránh khỏi, nghĩ thế nào lại thôi không sơn vì tinh trạng đường xá thế này kiểu gì mấy hôm nữa lại bị sước. Hic, em xin vào câu chuyện chính ngay,không dài dòng nữa.Đến chiều em gọi điện cho bác Tâm qua lấy xe thì tới nơi thấy xe đang được rửa xong. Em nhin qua vết lõm thì thấy rất hài lòng. vết lõm đươc làm cẩn thận, sơn lại và đánh bóng trông như mới. Về độ bền màu thì cũng cần thời gian. Nói chung là hài lòng. Em bước sang phia lái xe thì thấy giật mình, đập ngay vào mắt là 3 vết lõm cùng với sước o của sau phía bên trái, ngay cạnh nẹp chân kính, cả nẹp chân kính cũng bị 2 vết sươc sâu. Vết sước mà sáng mang xe tới xưởng vẫn chưa thấy vì chiều hôm trươc em vùa rưa xe, và vết xước nằm ngay tầm mắt khi mình mở cửa bên lái xe. Em gọi nhẹ nhàng bác Tâm ra hỏi chuyện la vết xước này mới do xưởng tạo ra không. :mad: Hic, bác Tâm bảo vết này cũ vì vết mới không thể sước mờ như thế được. Bác còn bảo sẽ lấy 1 vật gì đầy cào vào sát vết sươc này so sánh xem 2 vết này co giống nhau ko, và có người ngoài ra làm chứng. Các bác nghe xem co hợp lý ko. Ai đời lại đồng ý cho bác tao thêm 1 vết sươc nữa trên xe của mình. Bác Tâm bảo nếu vết này ma giống thì bác ý chịu con ko, em nhận là vết sươc cũ, kinh nguyệt sử lý xe va chạm cua bác đã có rồi, nghe xong em thật sự bực mình. Xe mình mang vào đây la để sử lý những vết sước, lồi lõm. Có những vết nào thì minh yêu cầu làm. Ai lại đi bắt đền bác mấy vết sước này. Có thể do bác ko hỏi AE trong xưởng mà khăng khăng ko nhận. Em đang bận đi có việc nên ko thể đứng đôi co với bác được. mấy vết sước này sủ lý cũng nhanh thôi, nhưng em luc này ko còn giữ bình tĩnh được, đứng thêm 1 lúc nữa là cãi nhau to. Em yêu cầu cho thanh toán tiền để còn đi có viêc. :mad: BÁc tâm bảo em đứng nói cho phải vi ra khỏi xưởng là ko chịu trách nhiệm. em bảo ko cần, em cung nói thẳng luôn là ko hài lòng với câu trả lời đấy. mêt quá, nghĩ lại thấy vẫn tức, Các bác khen chát lượng o xưởng này thì em cung không dám chê, chỉ chê trách trách nhiệm của xương đối với xe cua khách hàng mang tới đây sửa chữa. Thôi từ đây :77: không dám quay lại nữa, thợ ở đây mà làm mấy vết nữa rồi ko nhận thì ....102::102::102:. Không biết xe cua bác nào đã gặp tình trạng này như em chưa. Vì nó mang đến cho bưc mình, sửa đươc vết này thì lại sươc chỗ khác. Thôi lần sau các bác co mang xe đến thì phai giao hẹn tinh trạng cua xe, ghi rõ vao giấy, kẻo lại như em thì không nói lại được đâu.

Bác Tâm đâu vào giải thích vụ này không thì anh em OF lại mất nhờ rồi!!!!!