Thảo luận Subaru Forester 2019 khi nào về

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Hình như lô trước là từ Nhật về. Xe này là từ Thái. Đây là xe mẫu, lô xe đầu tiên được thông báo là về trong tháng 6. Xe có cửa sổ nóc bác nhé.
cụ có thông số chi tiết cho từng bản ko?

htdunghn

Xe hơi
Tui khoing có bác ạ.

tuandr

Xe tải
Xe bán sẽ không có cửa sổ trời và nhớ ghế lái các cụ ạ

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tháng 5 lô xe thử nghiệm về, tháng 6 sẽ có xe để test

Tháng 6 lô xe thương mại về, tháng 7 làm đăng kiểm xong thì sẽ có để bán

Dự kiến tháng 6 hoặc tháng 7 sẽ có lễ giới thiệu chính thức tại Việt Nam (phải chờ lịch của vùng)

Giai đoạn đầu chưa có bản Forester Eyesight (bản cao cấp nhất)

Trong năm 2019 sẽ có 12-13 showroom Subaru trên toàn quốc, trong đó SG có khoảng 3 cái.

Tổng lượng Forester sản xuất tại Thái Lan trong 2019 là khoảng 6000 chiếc, trong đó xe tay lái bên trái (Việt Nam và Campuchia) chiếm khoảng 20%.

Đó là một số thông tin từ Subaru chia sẻ với báo chí, truyền thông.

1cucon.1cụ

Xe tải
Tháng 5 lô xe thử nghiệm về, tháng 6 sẽ có xe để test

Tháng 6 lô xe thương mại về, tháng 7 làm đăng kiểm xong thì sẽ có để bán

Dự kiến tháng 6 hoặc tháng 7 sẽ có lễ giới thiệu chính thức tại Việt Nam (phải chờ lịch của vùng)

Giai đoạn đầu chưa có bản Forester Eyesight (bản cao cấp nhất)
Lịch của cụ khác với lịch sale báo e, nhưng chắc lịch của cụ chuẩn hơn :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Lịch của cụ khác với lịch sale báo e, nhưng chắc lịch của cụ chuẩn hơn :D
Em cũng gặp luôn mấy ông chủ tich, TGĐ của đại lý. Chắc thông tin từ hãng ra thì giống nhau thôi cụ ạ.

mat3phat

Xe tải
Thôi, lại về với CX-8 vậy! Haizzzz, chào thân ái và quyết thắng các cụ nhé!

tungkhuyen

Xe điện
Thôi, lại về với CX-8 vậy! Haizzzz, chào thân ái và quyết thắng các cụ nhé!
CX8 là một lựa chọn ngon đấy cụ. Ngay cả CX9 giờ e vẫn thấy đẹp về thiết kế bệ vệ của nó, nhìn ko hề có cảm giác lỗi mốt.

mat3phat

Xe tải
CX8 là một lựa chọn ngon đấy cụ. Ngay cả CX9 giờ e vẫn thấy đẹp về thiết kế bệ vệ của nó, nhìn ko hề có cảm giác lỗi mốt.
Chốt luôn, không nói nhiều cụ ạ! Đã CVT lại còn ko tăng áp, lại còn từ từ mới ra! hehhee, nghỉ! Nghỉ hết! Đi uống bia thôi! Nóng quá trời quá đất!

phanvan2

Xe đạp

1cucon.1cụ

Xe tải
Các cụ lại làm e băn khoăn tham khảo cx8 quá :(

tuandr

Xe tải
Mất đi vài thứ, cuối cùng xem giá cuối thế nào nữa rồi mới quyết được các cụ nhỉ?!

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
Chốt luôn, không nói nhiều cụ ạ! Đã CVT lại còn ko tăng áp, lại còn từ từ mới ra! hehhee, nghỉ! Nghỉ hết! Đi uống bia thôi! Nóng quá trời quá đất!
Em cũng quyết định lấy CX8, bye bye Subaru. :)

tungkhuyen

Xe điện
em cũng như cụ. Đang đợi CX8 ra như nào thì nhậu, chứ con Subaru này giá ảo quá
em cũng như cụ. Đang đợi CX8 ra như nào thì nhậu, chứ con Subaru này giá ảo quá
Em cũng quyết định lấy CX8, bye bye Subaru. :)
Các cụ lại làm e băn khoăn tham khảo cx8 quá :(
lại còn có dấu hiệu cắt xén hết như thế này nữa thì em cũng muốn sang CX8 rồi
Bia hay quá :))

Giá trị của Su từ trước đến nay là cảm giác lái, hệ dẫn động. Những cái đó các cụ đều chưa đc lái thử, phượt thử trên đường chạy thử mà giờ chỉ nhìn vào option để tính mua xe thì có khác gì Vinfast đâu.

Còn về độ bền của Su thì đều do người dùng thích tìm hiểu về xe, thích tự DIY hoặc có chế độ chăm sóc xe tốt hơn thôi. Chứ bảo linh phụ kiện bền hơn các hãng khác thì ko phải. Cũng đều do Denso, Koito.... sản xuất cả. Một phần độ bền là do chả có option gì :))

Nói tóm lại theo e cứ có xe thử đã rồi hẵng tính.

E đi 1 chiếc đã 9 năm tuổi rồi mà vẫn ko có nhu cầu về option thêm vì vẫn hài lòng với giá trị cốt lõi của nó nên chia sẻ thực để các cụ cân đối nhu cầu của mình.

Tài mới

Xe tăng
Bia hay quá :))

Giá trị của Su từ trước đến nay là cảm giác lái, hệ dẫn động. Những cái đó các cụ đều chưa đc lái thử, phượt thử trên đường chạy thử mà giờ chỉ nhìn vào option để tính mua xe thì có khác gì Vinfast đâu.

Còn về độ bền của Su thì đều do người dùng thích tìm hiểu về xe, thích tự DIY hoặc có chế độ chăm sóc xe tốt hơn thôi. Chứ bảo linh phụ kiện bền hơn các hãng khác thì ko phải. Cũng đều do Denso, Koito.... sản xuất cả. Một phần độ bền là do chả có option gì :))

Nói tóm lại theo e cứ có xe thử đã rồi hẵng tính.

E đi 1 chiếc đã 9 năm tuổi rồi mà vẫn ko có nhu cầu về option thêm vì vẫn hài lòng với giá trị cốt lõi của nó nên chia sẻ thực để các cụ cân đối nhu cầu của mình.
Nghe lời cụ có khí em lại sang CRV :D

tungkhuyen

Xe điện
Nghe lời cụ có khí em lại sang CRV :D
E đi Su lâu, càng đi càng yêu, tự tay bảo dưỡng nên càng đi càng thấy lành. Nhưng ko phải vì thế mà nói tốt hoàn toàn cho Su trên phương diện kỹ thuật hay option. Phải công bằng trên mọi tiêu chí với cả những hãng xe khác.

Có như nào nói vậy để các bác khi đã mua xe đều hài lòng với lựa chọn của mình ít nhất trog vòng 3 năm đầu. Và khi có đổi Su sang xe khác vẫn nhớ về những lúc cầm lái Su. Vậy mới là thực sự cảm nhận dc chất của Su. Mua xe ko vì option hay mua xe trên giấy là vì thế ạ :))

Tài mới

Xe tăng
E đi Su lâu, càng đi càng yêu, tự tay bảo dưỡng nên càng đi càng thấy lành. Nhưng ko phải vì thế mà nói tốt hoàn toàn cho Su trên phương diện kỹ thuật hay option. Phải công bằng trên mọi tiêu chí với cả những hãng xe khác.

Có như nào nói vậy để các bác khi đã mua xe đều hài lòng với lựa chọn của mình ít nhất trog vòng 3 năm đầu. Và khi có đổi Su sang xe khác vẫn nhớ về những lúc cầm lái Su. Vậy mới là thực sự cảm nhận dc chất của Su. Mua xe ko vì option hay mua xe trên giấy là vì thế ạ :))
Em giờ đi ẾCh và thấy rất hài long nhưng cái gì đến cũng phải đến cụ ợ. Ếch em chạy 8 năm 9vạn đi đâu cũng bị hỏi anh bán để lại em :D

tungkhuyen

Xe điện
Em giờ đi ẾCh và thấy rất hài long nhưng cái gì đến cũng phải đến cụ ợ. Ếch em chạy 8 năm 9vạn đi đâu cũng bị hỏi anh bán để lại em :D
E 9 năm 17 vạn, sắp 18, xuyên Việt 5 lần. Xe khoẻ, bền, rẻ và cũng chưa nghĩ ra xe gì để đổi, kkk.