Thảo luận Subaru Forester và GLC

VietNamCar

Xe đạp
Lúc sáng em đã viết rõ rồi mà, GLC nhắm tới đối tượng khách hàng rất rất khác, các cụ làm gì mà phải ngạc nhiên với mấy quyết định "soi nội y cưới liền tay" thế :))
Gia đình có điều kiện dùng 1,2 năm rồi thay ý mà

Tài mới

Xe tăng
Cụ có xèng cứ glc là chuẩn nhất. Cụ chán lướt bọn em lại có cơ hội...

Thăng 6232

Xe hơi
Cụ cứ mua GLC mà chạy, dạo này em cũng thấy nhiều Su chạy ngoài đường rồi, em cứ phải nói đấy là xe tàu nhưng hàng trung ương nên cũng đỡ hơn ạ, giống như con Phượng Hoàng ngày xưa ý :((

Thăng 6232

Xe hơi
Tiện thể cho em hỏi các cụ là em đổ 750k A95( gần đầy bình) mà đi nó báo như này là có được gọi là tiết kiệm ko ạ

nokia_tcx

Xe hơi
Nếu cụ đi GLC trong 3-5 năm rồi đổi xe thì GLC cũng đc. Nhưng nếu trung thành thì Subaru ạ. Mà theo ý em thì cứ 3-5 năm đổi xe 1 lần cho sướng. Nó phục vụ mình mà kk. Trước em có con C250 cứ 1 tuần lên hãng khám 1 lần mặc dù còn bảo hành. Sau 4 lần khám bệnh lên rồi về thì chốt lại bị chuột cắn dây dẫn ắc quy gì đó :)).

ltlinh

Xe tăng
Đúng là tầm iteenf cách nhâu có khoảng 1-300 củ thì GLC sẽ hút khách có ý định mua Su Fxt, đó là sự thực khách quan :D.

BBB

Xe buýt
Em đang đi FXT nhưng nếu cho không e 2 con FXT và GLC thì em lấy GLC vì nó tiện nghi hơn, cảm giác lái thì kém hơn khi tăng tốc tý. xăng cộ ngang nhau.
vì trước đây chạy cũng nhiều loại xe (mỗi xe 2 năm đi cũng 10 vạn và đổi) nên khi nâng đời cũng tìm hiểu và đi thử 2 loại FXT và GLK
tuy nhiên sau khoảng 2-3 năm thì chắc chắn GLC bán giữ giá hơn, đồ thay thế đắt hơn, chi phí bảo trì tốn hơn.

langxang

Xe hơi
Đúng là tầm iteenf cách nhâu có khoảng 1-300 củ thì GLC sẽ hút khách có ý định mua Su Fxt, đó là sự thực khách quan :D.
Mec là thương hiệu xe đã có từ lâu, có thể nói là từ khi bắt đầu có ô tô tư nhân, trong khi Subaru thì chỉ vài năm gần đây mới có sự chú ý ! Vậy thì ai hút khách của ai đây ?
Một "sự thực khách quan" nữa là hầu như tất cả những người mua xe Subaru ở Việt nam này đều thừa khả năng mua Mec hay Bim ! Con GLK trước kia giá đâu có khác nhiều, nhưng vẫn có 1 nhóm người đặt sự lựa chọn vào Subaru! Phải có lý do nào đó chứ !
Cũng nói thêm là so với các nhóm khác, nhóm người dùng Sub hoàn toàn không thiếu hiểu biết và dễ tính một chút nào. Ngược lại là đằng khác ! Cứ để ý theo dõi trên mấy diễn đàn ô tô có thể thấy, các cụ dùng Sub có khi còn hơi kỹ tính quá nữa!

darkxt

Xe buýt
Em đang đi FXT nhưng nếu cho không e 2 con FXT và GLC thì em lấy GLC vì nó tiện nghi hơn, cảm giác lái thì kém hơn khi tăng tốc tý. xăng cộ ngang nhau.
hehe, nếu tự dưng ai có nhã ý tặng không một trong hai em, thì chắc em cũng chọn GLC, và sẽ đòi lấy hẳn GLC300 ;))

Nhưng phải tự bỏ tiền ra mua & chăm bẵm thì ứ chọn được GLC :D

thichlaioto1307

Xe máy
Mec là thương hiệu xe đã có từ lâu, có thể nói là từ khi bắt đầu có ô tô tư nhân, trong khi Subaru thì chỉ vài năm gần đây mới có sự chú ý ! Vậy thì ai hút khách của ai đây ?
Một "sự thực khách quan" nữa là hầu như tất cả những người mua xe Subaru ở Việt nam này đều thừa khả năng mua Mec hay Bim ! Con GLK trước kia giá đâu có khác nhiều, nhưng vẫn có 1 nhóm người đặt sự lựa chọn vào Subaru! Phải có lý do nào đó chứ !
Cũng nói thêm là so với các nhóm khác, nhóm người dùng Sub hoàn toàn không thiếu hiểu biết và dễ tính một chút nào. Ngược lại là đằng khác ! Cứ để ý theo dõi trên mấy diễn đàn ô tô có thể thấy, các cụ dùng Sub có khi còn hơi kỹ tính quá nữa!
Cụ cho phép em vodka cụ 1 cái. Câu trả lời hay quá ạ, các cụ đi Su nhà mình lựa chọn kĩ càng bởi vì cùng phân khúc và giá gần như là ngang nhau thì rõ ràng phải có lý do gì đó thì mới chọn 1 dòng xe kém thương hiệu hơn ở VN này chứ ạ ;));));))

tung son

Xe hơi
Đọc ở đây thì có vẻ mình đang "lùn" đi thì phải, từ Mẹc, Bim xuống Lex, rồi tụt hẳn về Subie...sướng là trưa nay nghe cậu lái xe phọt ra một câu :...cháu thấy trong mấy xe nhà mình hiện nay, thì con của chú là lái ngon nhất...

info

Xe tải
Lúc sáng em đã viết rõ rồi mà, GLC nhắm tới đối tượng khách hàng rất rất khác, các cụ làm gì mà phải ngạc nhiên với mấy quyết định "soi nội y cưới liền tay" thế :))
Cụ cứ nói thế, mấy ông chon Sub cũng khác người bỏ bu lên được. Nếu có người thiện ý cho cháu xe, cháu vẫn chọn Sub, tiêu chí của cháu là sướng mình hưởng, quăng quật được, yêu nó thì chăm được nó, ai chon mec B thì là họ chăm được nó, em chon sub vì chi phí chăm phù hợp với người Việt. Đi rửa xe mấy bác đi Mec, B hỏi bla bla với ý kiểu như hỏi về 1 em morning... rồi giá, ....rồi ối zời ...và cháu đoán họ nghĩ thằng này chém như thần :D thời điểm cháu quyết sub đã tìm Mec e, B520 giá đăng ký xong cũng chỉ hơn 2,1 củ to.

Chỉnh sửa cuối:

bubu88

Xe tăng
Cháu ủng hộ các cụ mua FXT. Cụ mua dùng 3-4 năm rồi bán rẻ cho cháu

darkxt

Xe buýt
Cụ cứ nói thế, mấy ông chon Sub cũng khác người bỏ bu lên được.
Em chỉ nói đối tượng hướng đến của GLC khác nhóm khách hàng của Sub thôi mà cụ... Nói họ khác mình, hay nói mình khác họ thì... nội dung vẫn là một, chỉ khác nhau cách diễn đạt thôi mà ~ em có nói quá gì lên đâu :D

info

Xe tải
Vâng cụ, em fun tí ấy mà :) Em cũng thuộc diện khác người lắm, đa phần mọi người trong nhà em đi mua Toy Honda và xe Hàn thì em mua Focus, giờ em lại chọn Sub

darkxt

Xe buýt
hehe, riêng ở VN, ai đã quyết định mua Sub thì cực kỳ khác biệt :D

ltlinh

Xe tăng
Các cụ mua Su rồi đương nhiên phải yêu Su, nhưng với tu cách người khách quan vừa xem cả Su FXT lân GLC (vừa xem chiều nay) thì em nghĩ Su FXT với giá này mất khách tương đới cho GLC đấy :D

darkxt

Xe buýt
X3, Q5 mới mất nhiều khách cho GLC, chứ FXT tuổi gì mà sợ mất khách ;))

Tienthinh

Xe tăng
Thực sự kiểu dáng FT em ưng vì nó menly và Subaru cũng ít thay đổi thiết kế nên dùng lâu không phải đổi xe nhưng có cái giá thì em thấy cao quá giá mà Su định giá tầm 1,4tỷ thì tuyệt vời.