Subaru Outback 3.6R 2015 màu trắng

tungkhuyen

Xe điện
Mang ra cao tốc đóng phát lên 220 hoặc 240 chụp mỗi cái đồng hồ là xong. Mấy xe chạy đc như thế đâu kể cả rx350 :bz:bz

Cách quảng cáo nhanh nhất.

darkxt

Xe buýt
Chủ tịt máu thế ;)) đổi rx nhanh lên rồi vác xe lên cao tốc chạy, mình chạy sau quay clip full xe cho :P

tungkhuyen

Xe điện
tranh giải lư hương mở rộng hả cụ :D
Lư bát j cụ. Đi đến tốc độ đó và hơn thế nữa đơn giản là để trải nghiệm cảm giác bản thân, để test một chiếc xe xem có tin cậy ko cả vê độ ổn định, tăng tốc, an toàn.

Con RX350 của cụ vừa đặt là con cảm giác lái, tăng tốc kém. Đặc biệt là thiếu ổn định ở tốc độ cao. Đường cao tốc của mình chất lượng mặt đường kém, xe tham gia lưu thông ít hiểu luật, hay phóng nhanh, vượt ẩu tạt đầu. Khi cụ đi tốc độ giới hạn 100 chẳng hạn, cụ vượt xe hay bị tạt đầu thì quá trình đó xe ổn định khi đánh lái là rất quan trọng. Thằng 350 đít nặng, máy yếu, treo mềm, độ phản ứng kém nên rất nguy hiểm ở trong những trường hợp như vậy. E chạy cũng thuộc loại cứng tay mà toát mồ hôi ass khi lần đầu tiên đi 350 phi qua rãnh nước ở vận tốc 140.

Chỉnh sửa cuối:

hastock168

Xe hơi
Lư bát j cụ. Đi đến tốc độ đó và hơn thế nữa đơn giản là để trải nghiệm cảm giác bản thân, để test một chiếc xe xem có tin cậy ko cả vê độ ổn định, tăng tốc, an toàn.

Con RX350 của cụ vừa đặt là con cảm giác lái, tăng tốc kém. Đặc biệt là thiếu ổn định
oh tăng tốc kém là cụ nói đấy chứ e thấy subaru của cụ máy 3.6 R mã lực còn kém Rx350 đời mới thì phải . Còn ổn định thì Rx350 là một trong những xe ổn định tin cậy nhất của lexus đấy ạ :D

tungkhuyen

Xe điện
oh tăng tốc kém là cụ nói đấy chứ e thấy subaru của cụ máy 3.6 R mã lực còn kém Rx350 đời mới thì phải . Còn ổn định thì Rx350 là một trong những xe ổn định tin cậy nhất của lexus đấy ạ :D
He he, cụ nhìn thôgn số thì ảo lắm. Cụ có tin xe e 2.5 đua từ 0-400m bỏ qua X6 3.5 3-4 thân xe ko?
Mã lực thì chỉ để chạy vận tốc cao thôi chứ nó chả quyết định j đến việc tăng tốc ngon. Cái đấy phải là mô men xoắn và tự trọng của xe nhé ạ. Mà cái 350 nó lắp cái máy 3.5 của nó đến cả 1 giáp nay rồi có đổi mới đâu. Mỗi lần facelift nó tinh chỉnh thêm vài mã lực ảo chứ có hơn j đâu.
Cái ổn định tin cậy thì đúng. Nhưng là ổn định và tin cậy trong quá trinh sử dụng chứ ko phải trong lúc vận hành ở tốc độ cao cụ nhé.
Mà nói thêm về cái chất lượng và tin cậy thì Subaru cũng chả kém Lexus, thậm chí còn rẻ hơn vì ko bị gắn mác. Xe e đi 5 năm bảo dưỡng các kiểu chỉ khoảng 10 triệu. Còn Lexus tầm đó vào hãng nó phang cho ung thủ.
E nói thế để cụ cẩn thận hơn khi đi tốc độ cao thôi chứ ko có ý j khác. Mà cụ đặt xe Lexus Thăng Long hay Showroom ngoài. Nếu của hãng thì miễn phí 5 năm bảo dưỡng ban đầu. Còn nếu ngoài thì thì cần lọc dầu, lọc gió, má phanh, điều hoà... thì bảo e đưa cho dùng nhé. Chính hãng Lexus Canada, dùng trước trả tiền sau. Đầu năm nhà e mua xe hãng trong HCM ko nói làm e mua một mớ đủ dùng cho 5 năm. TS.

hastock168

Xe hơi
He he, cụ nhìn thôgn số thì ảo lắm. Cụ có tin xe e 2.5 đua từ 0-400m bỏ qua X6 3.5 3-4 thân xe ko?
Mã lực thì chỉ để chạy vận tốc cao thôi chứ nó chả quyết định j đến việc tăng tốc ngon. Cái đấy phải là mô men xoắn và tự trọng của xe nhé ạ. Mà cái 350 nó lắp cái máy 3.5 của nó đến cả 1 giáp nay rồi có đổi mới đâu. Mỗi lần facelift nó tinh chỉnh thêm vài mã lực ảo chứ có hơn j đâu.
Cái ổn định tin cậy thì đúng. Nhưng là ổn định và tin cậy trong quá trinh sử dụng chứ ko phải trong lúc vận hành ở tốc độ cao cụ nhé.
Mà nói thêm về cái chất lượng và tin cậy thì Subaru cũng chả kém Lexus, thậm chí còn rẻ hơn vì ko bị gắn mác. Xe e đi 5 năm bảo dưỡng các kiểu chỉ khoảng 10 triệu. Còn Lexus tầm đó vào hãng nó phang cho ung thủ.
E nói thế để cụ cẩn thận hơn khi đi tốc độ cao thôi chứ ko có ý j khác. Mà cụ đặt xe Lexus Thăng Long hay Showroom ngoài. Nếu của hãng thì miễn phí 5 năm bảo dưỡng ban đầu. Còn nếu ngoài thì thì cần lọc dầu, lọc gió, má phanh, điều hoà... thì bảo e đưa cho dùng nhé. Chính hãng Lexus Canada, dùng trước trả tiền sau. Đầu năm nhà e mua xe hãng trong HCM ko nói làm e mua một mớ đủ dùng cho 5 năm. TS.
em tin là kể cả so momen xoắn rồi mã lực + tự trọng của xe thì subaru của cụ không có cưa j so với rx350 đâu ạ

ah em mua trong hãng và được bảo hành 3 năm miễn phí toàn bộ chứ không phải 5 năm cụ nhé :D

tungkhuyen

Xe điện
Nhân tiện đang thèm khát hôm nay PR cho e OB 3.6 2015 luôn.

Dùng luôn công cụ Gúc gồ để so sánh OB 3.6 2015 và RX350 2015, khuyến mại cho hẳn bản F sport cho ngon :-D

- Nhìn vào giá cả thì rõ ràng là chênh lệch, chỉ cùng loại 2+3 chỗ
Nhìn vào quả tăng tốc 0-100km thì thấy ngay chênh nhau đến gần cả 1s, mà ở vận tốc 100km/h thì 1s~25m đấy ạ.

- Nhìn vào bảng tiếp theo, có cái mã lực cụ hastock168 quan tâm. Một bên máy H6, một bên máy V6.
Mã lực OB thua RX hơn chục con ngựa. Mômen xoắn gần tương đương nhau, nhưng tự trọng xe lại nhỏ hơn khoảng 300kg nên OB tăng tốc tốt hơn là đương nhiên. Phần trọng lượng chênh lệch đó do RX làm cách âm, tôn cửa dầy dặn hơn. Nhưng ko có nghĩa là cứng cáp và an toàn hơn về khung gầm đâu nhé ạ.

- Độ an toàn hai xe ngang ngửa. Thậm chí OB còn ngon hơn ở điểm an toàn Va chạm trực diện nhé ạ

- Tạm thời thế e đi đá bóng phát tối về hầu tiếp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tungkhuyen

Xe điện
em tin là kể cả so momen xoắn rồi mã lực + tự trọng của xe thì subaru của cụ không có cưa j so với rx350 đâu ạ

ah em mua trong hãng và được bảo hành 3 năm miễn phí toàn bộ chứ không phải 5 năm cụ nhé :D
3 năm, e nhầm. Nhà e chạy cả 2 xe nên e so sánh thực tế, số mà là để chỉ ra cho vui. RX e chạy kịch kim dc 200, lừ đừ mãi mới lên đc. E chỉ quan tâm đến kỹ thuật, vận hành nên kém là bảo kém. Còn so êm ái, ghế điện, DVD thì đến các dòng Sub đời mới có cái j e cũng chịu chứ đừng nói đến Lexus.

hastock168

Xe hơi
Nhân tiện đang thèm khát hôm nay PR cho e OB 3.6 2015 luôn.

Dùng luôn công cụ Gúc gồ để so sánh OB 3.6 2015 và RX350 2015, khuyến mại cho hẳn bản F sport cho ngon :-D

- Nhìn vào giá cả thì rõ ràng là chênh lệch, chỉ cùng loại 2+3 chỗ
Nhìn vào quả tăng tốc 0-100km thì thấy ngay chênh nhau đến gần cả 1s, mà ở vận tốc 100km/h thì 1s~25m đấy ạ.

- Nhìn vào bảng tiếp theo, có cái mã lực cụ hastock168 quan tâm. Một bên máy H6, một bên máy V6.
Mã lực OB thua RX hơn chục con ngựa. Mômen xoắn gần tương đương nhau, nhưng tự trọng xe lại nhỏ hơn khoảng 300kg nên OB tăng tốc tốt hơn là đương nhiên. Phần trọng lượng chênh lệch đó do RX làm cách âm, tôn cửa dầy dặn hơn. Nhưng ko có nghĩa là cứng cáp và an toàn hơn về khung gầm đâu nhé ạ.

- Tạm thời thế e đi đá bóng phát tối về hầu tiếp ạ.
cụ ơi đây là cụ so với RX350 phiên bản cũ roài cụ ah. Rx350 mới 295 ngựa rồi ah, hộp số 8 cấp trọng lượng hình như nhẹ hơn và tiết kiệm nhiên liệu hơn ạ

tungkhuyen

Xe điện
cụ ơi đây là cụ so với RX350 phiên bản cũ roài cụ ah. Rx350 mới 295 ngựa rồi ah, hộp số 8 cấp trọng lượng hình như nhẹ hơn và tiết kiệm nhiên liệu hơn ạ
E gửi cụ ảnh thực tế của Lexus SG bán cho e nhé. Mã lực 274, momen xoắn 346Nm ở 4700 vòng.
Xe cụ mới đặt thì bản 2016 máy cũng thế, chả hơn j 2015 đâu. Mã lực e cũng đã nói ở trên, hơn nhau 2 chục mã không ảnh hưởng j đến độ vọt, tăng tốc nhé.
Cụ có báo giá thì xem lại xem có hơn ko ạ? Xe e vừa lấy đầu năm 2015 luôn.

hastock168

Xe hơi
khác nhau đấy cụ ơi . máy theo thông tin chuẩn là máy khác đời mới cụ ợ.hộp số từ 6 cấp lên 8 cấp đời mới nên tăng tốc mượt lắm, phun xăng trực tiếp nên thêm được mấy chục ngựa đấy cụ lại bảo không khác j thì em xin thua cụ ah :D

tungkhuyen

Xe điện
E hỏi cụ đặt xe đời mới hay đời cũ rồi ạ? Nhưng cụ chưa trả lời. Còn hiện tại: Thông tin vừa check trên Site của Lexus VIệt Nam
Kiểu động cơ V6 24 van DOHC với Công nghệ Van biến thiên thông minh kép
Dung tích xy lanh 3.456 cc
Đường kính lòng xy lanh x kỳ động cơ 94 x 83 mm
Tỷ số nén 10.8 : 1
Hệ thống nhiên liệu Phun xăng điện tử
Mức tiêu thụ nhiên liệu 10.8 lít / 100 km
Công suất cực đại 274 mã lực / 5.600 vòng/phút
http://www.lexus.com.vn/vn/models/rx/rx-350.html#pricing-specifications

Cụ hiểu sâu thêm về kỹ thuật thì cụ cũng ko thần thánh hóa mấy cái Phun xăng trực tiếp với hộp số nhiều cấp đâu. Đôi khi nó lại là nhược điểm ở VNam đấy. Cụ nhìn Skyactive đình đám của Mazda đấy. CX5 đi ì, chậm chạp, Mazda 3 AN thì lỗi cá vàng bơi lội suốt.

darkxt

Xe buýt
Hehe, cụ hastock168 đặt xe rồi nên em cũng không muốn chém làm cụ mất hứng... nhưng cụ cứ lấy thông số mã lực tối đa ra để chứng minh Rx mới tăng tốc sẽ vọt hơn OB3.6 thì em thấy không ổn...

1. Thông tin RX mới tăng mã lực cụ check ở đâu ah - em tò mò mới vào trang web của Lexus check thông số bản RX350 thì thấy bản F-sport là 270hp - link của lexus.com đây:
http://www.lexus.com/models/RX/specifications/rx-350-f-sport#engine
Em nhìn ảnh minh họa và thông số hộp số 8 cấp như cụ mô tả thì đây chính là thông số chính thức của bản RX350 all new mới (Lexus gọi là bản 2015 - nhưng ở Mỹ chắc sẽ gọi là bản 2016) - có thấy tăng mã lực như cụ nói đâu ah?

2. Cũng trên chính trang web chính thức của Lexus thì curb weight của RX350 all new là 4510lb = 2045kg, có nhẹ đi mấy đâu ah?
Ob3.6 curb weight là 1744kg thôi cụ ah. Nhẹ hơn 300kg tương đương với 5 người lớn (em tạm lấy trung bình 60kg/pax thôi nhé). Như vậy Lex chạy 1 mình tài xế đã tương đương với Ob3.6 chạy 5 người + full đồ trên xe rồi

3. Moment xoắn của hai em này là gần tương đương nhau: OB3.6 là 350NM vs. RX350 là 346Nm

P/s: RX350 f-sport ghi thông số 248 lb-ft em đổi bằng google thì có 336Nm thôi, chắc bị hao hụt nên cứ lấy thông số của Lexus Việt Nam bản RX350 form cũ là 346Nm đi

=> Với moment xoắn tương đương, xe nặng hơn thì tăng tốc sẽ bị ỳ hơn. Rx350 all new nhìn hầm hố hơn thôi, chứ thông số chả hơn RX form cũ là mấy bác ah (nếu có nhẹ hơn được VÀI kg thì ảnh hưởng gì tới em xe tự trọng tận 2tấn phải không ah?)

Công suất tối đa cao hơn thì về lý thuyết sẽ giúp xe có thể đạt đến vận tốc tối đa lớn hơn - nhưng với hệ thống treo + khung gầm của RX thì em tin là RX không thể nào chạy hết công suất ở đường Việt Nam được - tốc độ tối đa bác có thể chạy không thể bằng OB3.6

Mà so về công suất thì em từng chạy giao lưu với GX máy V8 rồi bác ah, công suất máy em đấy còn khủng hơn nhiều mà có ăn được xe em đâu ah :)

P/s: về hộp số thì OB3.6 hộp số CVT chạy ở S# cũng là 8 số ảo bác nhé... em thấy bảo OB3.6 chạy ở S# mà tăng tốc vẫn êm và ngọt lắm (em vẫn chưa có đk chạy thử nhưng tungkhuyen hôm trước mới thử đạp ga một em OB3.6 và sau đó hình như tý thì bị ức chế tăng xông vì vẫn chưa bán đc RX350 :)))

Chỉnh sửa cuối:

hastock168

Xe hơi
Hehe, cụ hastock168 đặt xe rồi nên em cũng không muốn chém làm cụ mất hứng... nhưng cụ cứ lấy thông số mã lực tối đa ra để chứng minh Rx mới tăng tốc sẽ vọt hơn OB3.6 thì em thấy không ổn...

1. Thông tin RX mới tăng mã lực cụ check ở đâu ah - em tò mò mới vào trang web của Lexus check thông số bản RX350 thì thấy bản F-sport là 270hp - link của lexus.com đây:
http://www.lexus.com/models/RX/specifications/rx-350-f-sport#engine
Em nhìn ảnh minh họa và thông số hộp số 8 cấp như cụ mô tả thì đây chính là thông số chính thức của bản RX350 all new mới (Lexus gọi là bản 2015 - nhưng ở Mỹ chắc sẽ gọi là bản 2016) - có thấy tăng mã lực như cụ nói đâu ah?

2. Cũng trên chính trang web chính thức của Lexus thì curb weight của RX350 all new là 4510lb = 2045kg, có nhẹ đi mấy đâu ah?
Ob3.6 curb weight là 1744kg thôi cụ ah. Nhẹ hơn 300kg tương đương với 5 người lớn (em tạm lấy trung bình 60kg/pax thôi nhé). Như vậy Lex chạy 1 mình tài xế đã tương đương với Ob3.6 chạy 5 người + full đồ trên xe rồi

3. Moment xoắn của hai em này là gần tương đương nhau

=> xe nặng hơn thì tăng tốc sẽ bị ỳ hơn. Rx350 all new nhìn hầm hố hơn thôi, chứ thông số chả hơn RX form cũ là mấy bác ah (nếu có nhẹ hơn được VÀI kg thì ảnh hưởng gì tới em xe tự trọng tận 2tấn phải không ah?)

Về hộp số thì OB3.6 hộp số CVT chạy ở S# cũng là 8 số ảo bác nhé... em thấy bảo OB3.6 tăng tốc ngọt lắm (em vẫn chưa có đk chạy thử nhưng tungkhuyen hôm trước mới thử đạp ga một em OB3.6 và sau đó hình như tý thì bị ức chế tăng xông vì vẫn chưa bán đc RX350 :)))
Cụ chả chịu update thông tin mới j cả . Cụ vào đây coi lại giùm em nhé
http://www.lexus-int.com/models/RX/

darkxt

Xe buýt
Cụ hastock168 ơi, cụ xem giữa trang www.lexus.com và trang www.lexus-int.com có thông tin có vẻ khác nhau thì cụ chọn một bên để tin và bên còn lại cụ coi là fake hả cụ?

Thông tin bên lexus-int ghi về động cơ 3.5 như thế này: "among these is an upgraded 3.5-liter V-6, now with more power as it aims to deliver 300 hp" mà không ghi cụ thể công suất tối đa của cái máy "mới" này là bao nhiêu - em thấy viết kiểu này là viết kiểu sale để bán xe...

Check bất cứ xe gì em cũng không dự vào mấy thông tin viết mập mờ kiểu đấy cụ ah - mà thông số nó phải rõ ràng chính xác như thông tin bên lexus.com đưa ra thì em mới tin...

darkxt

Xe buýt
Vâng, như em thì em chỉ đọc tin từ trang web chính thức của hãng thôi chứ em không đọc các tin bài marketing cho xe bác ah...

Anyway, GIẢ ĐỊNH là RX350 form mới có công suất tối đa 296hp và moment xoắn là 370Nm, thì theo bác với chỉ 20Nm nhỉnh hơn OB3.6 về moment xoắn, xác xe vẫn nặng hơn 300kg, RX vẫn sẽ tăng tốc tốt hơn OB?

Em chỉ trao đổi thuần túy về vụ tăng tốc = mồm thôi bác nhé... còn việc cái xe vận hành có ổn định hay không etc thì mình cái máy nó không giải quyết được... RX350 cũng là cái xe tốt theo thiết kế của nó, bác có tiền có điều kiện bác cứ chơi em nó thôi chứ không nên nhìn xuống OB làm gì cho nó kỳ cục ;)

Chắc bác cũng không máu chạy xe như em nên bác không cần quan tâm tìm hiểu OB làm gì... chạy loanh quanh 100 đổ lại thì đi RX chắc vẫn sướng hơn OB ở mọi mặt rồi...

hastock168

Xe hơi
Vâng, như em thì em chỉ đọc tin từ trang web chính thức của hãng thôi chứ em không đọc các tin bài marketing cho xe bác ah...

Anyway, GIẢ ĐỊNH là RX350 form mới có công suất tối đa 296hp và moment xoắn là 370Nm, thì theo bác với chỉ 20Nm nhỉnh hơn OB3.6 về moment xoắn, xác xe vẫn nặng hơn 300kg, RX vẫn sẽ tăng tốc tốt hơn OB?

Em chỉ trao đổi thuần túy về vụ tăng tốc = mồm thôi bác nhé... còn việc cái xe vận hành có ổn định hay không etc thì mình cái máy nó không giải quyết được... RX350 cũng là cái xe tốt theo thiết kế của nó, bác có tiền có điều kiện bác cứ chơi em nó thôi chứ không nên nhìn xuống OB làm gì cho nó kỳ cục ;)

Chắc bác cũng không máu chạy xe như em nên bác không cần quan tâm tìm hiểu OB làm gì... chạy loanh quanh 100 đổ lại thì đi RX chắc vẫn sướng hơn OB ở mọi mặt rồi...
Giả định j nữa cụ ơi! Cụ chịu khó vào mấy trang web về xe của mỹ thì thấy thông số cụ thể của rx mới. Còn ob tăng tốc hay lái tốt hơn rx thì em không bàn vì chưa có hãng test nào uy tín đánh giá giữa 2 xe cả. Cái cụ nói thì là cụ tự suy diễn thôi chứ thực tế e nghĩ cụ nên lấy nguồn test chuẩn ạ. Còn thực tế rx đã quá thành công ở thế giới nói chung cũng như việt nam rồi, còn ob của cụ e thấy việt nam hình như được vài chiếc trên đường thì phải :))

vietran

Xe ba gác
Thật là cái cửa sổ trời cực ít khi dùng. Mà năm nào cũng phải vệ sinh cái đường thoát nước của nó đến mệt.
Cụ xe gì mà khổ thế, em 5 năm chả phải vệ sinh gì, thậm chí giờ cụ nói em mới biết cái vụ này.