Thảo luận Subaru XV

Somited

Xe đạp
Em cũng hóng. Hi vọng giá tốt để lên. :D

nguyenhao147

Xe tải
Trước lịch MIV tổ chức đi qua Cam. Rồi lại Cancelled chuyển qua Phú Quốc. Hôm nay nhận New thì Cancelled luôn ah!!! Chán vãi
Bác jessy cũng đang chạy su?
Bác ở HN hay SG?
Em đọc thấy nhiều comment của bác rất hay.

Jessy

Xe hơi
Bác jessy cũng đang chạy su?
Bác ở HN hay SG?
Em đọc thấy nhiều comment của bác rất
hay.
Vâng ah. E đang chạy MY 15 Forester N/A bác. Quê e ngoài Bắc nhưng giờ e đang ở Vung Tau ah
E amauter ấy mà. Rảnh rỗi "chém gió" cho Fun thoii

nguyenhao147

Xe tải
Vâng ah. E đang chạy MY 15 Forester N/A bác. Quê e ngoài Bắc nhưng giờ e đang ở Vung Tau ah
E amauter ấy mà. Rảnh rỗi "chém gió" cho Fun thoii
18/9 em vào Vũng Tàu 1 tuần.
Bác rảnh mời bác cafe
Em và bạn đi cùng.Ae miền Bắc
Bạn em chạy Sti.

moggi

Xe tải
Có bác nào phải lòng em XV 2018 mới ra mắt giống em? Theo thông tấn xã vỉa hè thì cuối năm em nó sẽ được đưa về Việt Nam.

Các bác dự đoán giá xe và thảo luận các tính năng của em nó ở đây cho vui nhé!

Chúc mọi người vui vẻ !
Bản này nc ngoài đã có option eyesight. Subaru mà ko có eyesight thì thật là đáng tiếc, vô cùng tiếc cụ ơi

Somited

Xe đạp
SU Impreza 2018 nhìn chả khác gì Su XV 2018 @@

Somited

Xe đạp
Vâng. Bác nói em mới tìm lại mấy đời trước thấy đúng thế thật. Em gần đây mới quan tâm tới subaru. Dự sẽ chuyển qua SU XV. Chỉ có điều đang phân vân không biết cái hộp số CVT thế nào. Người khen kẻ chê.

darkxt

Xe buýt
Hộp số CVT của Sub chạy chán lắm, cứ êm êm không giật bốc được như hộp số cũ (4AT) hay MT đâu :D

Đặc biệt CVT trên XV thì càng chán, vì không có chế độ S# như trên FXT để tăng tính thể thao ;)

Somited

Xe đạp
Hộp số CVT của Sub chạy chán lắm, cứ êm êm không giật bốc được như hộp số cũ (4AT) hay MT đâu :D

Đặc biệt CVT trên XV thì càng chán, vì không có chế độ S# như trên FXT để tăng tính thể thao ;)
Em thấy XV 2018 có giả lập số tay và lẫy chuyển số trên vô lăng. Chỉ không biết là hộp số CVT có có dễ trở chứng không, chi phí sửa chữa và bảo dưỡng cao hay thấp thôi vì nhiều đánh giá thì nói CVT không bền. Chứ cảm giác lái con này thì ai cũng khen. :D

Jessy

Xe hơi
Em thấy XV 2018 có giả lập số tay và lẫy chuyển số trên vô lăng. Chỉ không biết là hộp số CVT có có dễ trở chứng không, chi phí sửa chữa và bảo dưỡng cao hay thấp thôi vì nhiều đánh giá thì nói CVT không bền. Chứ cảm giác lái con này thì ai cũng khen. :D
Hỏi khó thế!
- Chí phí sửa chữa + bảo dưỡng = Vừa Phải
- CVT không bền = Chịu!!! Sub phân phối qua MIV ở VN chưa đc 10 năm. Hình như chưa bác nào phải sửa cái Hộp Số---> Của bền phần lớn tại Người.kkk
- Cảm giác lái = tùy mỗi người, tùy lúc
Mà Mua Sub là sẽ "Ngu"...hehehe

PBAT

Xe hơi
Hỏi khó thế!
- Chí phí sửa chữa + bảo dưỡng = Vừa Phải
- CVT không bền = Chịu!!! Sub phân phối qua MIV ở VN chưa đc 10 năm. Hình như chưa bác nào phải sửa cái Hộp Số---> Của bền phần lớn tại Người.kkk
- Cảm giác lái = tùy mỗi người, tùy lúc
Mà Mua Sub là sẽ "Ngu"...hehehe
Em mua xe em chỉ quan tâm đến hình thức trong + ngoài còn độ bền thì có đi đến khi hỏng đâu ạ

Somited

Xe đạp
Em cũng tìm mà chưa thấy có ai nói hộp số của Sub hỏng. Chỉ là ít người dùng Sub nên ít thông tin quá.
Sub chỉ có là thiếu tiền không mua được thôi chứ đã có tiền mua Sub thì không "ngu" lắm đâu ah. :D

darkxt

Xe buýt
Hộp số CVT của Sub đai là xích (chain link) nên rất khác và bền hơn so với hộp số CVT của các hãng khác. Bác tìm hiểu thêm về hộp số CVT trên các forum xe nước ngoài sẽ có thêm thông tin chi tiết...

Về hộp số CVT của Sub, thì mới chỉ có rất ít report về trục trặc số CVT trên mấy thị trường Mỹ, Sing & tất cả các trường hợp đó đều liên quan đến việc độ xe - chủ xe độ tăng công suất lên rất nhiều, cao hơn công suất thiết kế của hộp số (theo thông tin bên lề em hóng được mà chưa thể kiểm chứng, thì hộp số CVT lắp cho FXT/WRX bản CVT có thể tải cs máy đến tầm 320 - 340hp)... mà liên quan đến độ đẽo, thì đến hộp số 5MT thường còn fail nếu xe được tune công suất máy lên quá cao mà ko độ hộp số theo cs tương ứng, thì CVT bị fail khi độ cs cũng là bình thường :)