[Funland] Sức mua giảm ở hầu hết mọi ngành nghề

thuyhtt

Xe tăng
Hnay em mới đc biết, có bên cty kia sản xuất 1 loại mỳ thuần Việt giá bán 129k/hộp, khó khăn ck còn 89k/hộp, và giá đại lý cấp 2 nhập là 59k/ hộp. Đại lý cấp 1 em ko biết. Thế là các cụ kinh doanh cấp 2 xơi hơn 50% giá bán :((. Bảo sao dân khổ.
Em đc mua giá 60k/ hộp nên mua về ăn thử, khó nuốt quá mà quảng cáo khen ngon. Sản xuất thế này bảo sao ko chết.

Chỉnh sửa cuối:

hoang26

Xe tăng
Hnay em mới đc biết, có bên cty kia sản xuất 1 loại mỳ thuần Việt giá bán 129k/hộp, khó khăn ck còn 89k/hộp, và giá đại lý cấp 2 nhập là 59k/ hộp. Đại lý cấp 1 em ko biết. Thế là các cụ kinh doanh cấp 2 xơi hơn 50% giá bán :((. Bảo sao dân khổ.
Em đc mua giá 60k/ hộp nên mua về ăn thử, khó nuốt quá mà quảng cáo khen ngon. Sản xuất thế này bảo sao ko chết.
giá hàng hoá bán lẻ ở các tiệm, các cửa hàng đắt gấp mấy lần giá sản xuất. Cụ cứ mua bất kỳ mặt hàng nào trên mạng xem giá của nó rẻ hơn mua ở cửa hàng bên ngoài là bao nhiêu lần. Em mua cái áo lót trên mạng có 25k, mua chính cái đấy ở cửa hàng bị ăn chém 80k.

piano

Xe điện
E mới mua 2 món hot trend:
1. Nấm mối thiên nhiên 1 triệu / kg
2. Bánh chiên Hàn Quốc Phomai gì đó
Cả 2 thứ này đểu dở ẹt, phải nói là như ****. Chốt lại là những thứ ngon thì đa phần đã nổi lâu rồi, ko cần phải tạo trend

Chỉnh sửa cuối:

piano

Xe điện
giá hàng hoá bán lẻ ở các tiệm, các cửa hàng đắt gấp mấy lần giá sản xuất. Cụ cứ mua bất kỳ mặt hàng nào trên mạng xem giá của nó rẻ hơn mua ở cửa hàng bên ngoài là bao nhiêu lần. Em mua cái áo lót trên mạng có 25k, mua chính cái đấy ở cửa hàng bị ăn chém 80k.
Thường e hay mua sữa tiểu đường cho mẹ 470k/ hộp trên lazada. Nay mẹ e vào siêu thị giá 650k/ hộp. Shop sữa ở ngoài thì 550. Giá cả ở VN đang khá loạn, mạnh ai ng đó bán thì phải

hoang26

Xe tăng
Thường e hay mua sữa tiểu đường cho mẹ 470k/ hộp trên lazada. Nay mẹ e vào siêu thị giá 650k/ hộp. Shop sữa ở ngoài thì 550. Giá cả ở VN đang khá loạn, mạnh ai ng đó bán thì phải
có thể do qua nhiều cầu, nhiều khâu nên bị độn giá nữa.
Tiều thuê mặt bằng, thuê nhân viên, trả điện nước... cũng là chi phí đầu vào mà.

thuyhtt

Xe tăng
E mới mua 2 món hot trend:
1. Nấm mối thiên nhiên 1 triệu / kg
2. Bánh chiên Hàn Quốc Phomai gì đó
Cả 2 thứ này đểu dở ẹt, phải nói là như ****. Chốt lại là những thứ ngon thì đã phần đã nổi lâu rồi
Đứng ở góc độ người tiêu dùng em thấy mình bị lừa mua đồ ko ngon như quảng cáo, dù mua giá rẻ hơn. Em sẽ ko mua sản phẩm này lần nữa.
Đứng ở góc độ người sản xuất, em thấy để đại lý ăn quá nhiều % trong giá bán sp là sai lầm. Thay vì đẩy giá bán cao, em chọn cải thiện chất lượng và giảm giá bán, đẩy mạnh bán lẻ, hàng tiêu dùng em cứ chọn lấy số lượng bù vào.

thuyhtt

Xe tăng
Sữa thì em ko chọn mua online. Em thường nhờ người gửi về cho hoặc ko có thì nghỉ, chả tin bọn bán hàng online. Lương tâm còn chờ được giá để bán thì sữa giả có là gì.

piano

Xe điện
Đứng ở góc độ người tiêu dùng em thấy mình bị lừa mua đồ ko ngon như quảng cáo, dù mua giá rẻ hơn. Em sẽ ko mua sản phẩm này lần nữa.
Đứng ở góc độ người sản xuất, em thấy để đại lý ăn quá nhiều % trong giá bán sp là sai lầm. Thay vì đẩy giá bán cao, em chọn cải thiện chất lượng và giảm giá bán, đẩy mạnh bán lẻ, hàng tiêu dùng em cứ chọn lấy số lượng bù vào.
Việc cụ nêu có thể thấy trong mọi ngành nghề, đánh vào tâm lý thích của lạ, tò mò của ntd. Miễn lạ thì sẽ mua, dù giá cao đi nữa. Tất nhiêu, nsx sẽ chỉ lừa được 1 lần thôi.

piano

Xe điện
Sữa thì em ko chọn mua online. Em thường nhờ người gửi về cho hoặc ko có thì nghỉ, chả tin bọn bán hàng online. Lương tâm còn chờ được giá để bán thì sữa giả có là gì.
Lazada mall, shopee mall của chính hãng sản xuất bán thì ko sợ cụ ạ. Mua shop lẻ mới sợ.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Nhưng mua trên mạng cụ phải mất tiền ship, nhiều khi bằng giá trị hàng hoá, và bất tiện nhất là khi cần ngay mà phải đợi ship vài ngày ví dụ như mua trên sàn tmđt

phonganngan

Xe container
Website
chaca.com.vn
Lazada mall, shopee mall của chính hãng sản xuất bán thì ko sợ cụ ạ. Mua shop lẻ mới sợ.
shopee mall mất 10% doanh thu cho sàn, và 10% chi phí quảng cáo, tổng 20% doanh thu nên giờ bán gần như không có lãi, bán lẻ rẻ như bán buôn

search

Xe điện
vâng cụ, xây dựng là F1, nếu F1 mà toang thì các F2 như nội thất, vật liệu xây dựng, tb bếp cũng bung :V
Dưng mà các cụ từ cao đến thấp vẫn chửi là bđs ko đem lại giá trị như sx =)) cần phải siết, phải đập nó :)) Vâng thì đập, các ngành sx, vlxd (thép, xi măng, gạch xây, ốp lát, thiết bị, ống nước, cáp, dây điện, sơn, khóa, nhôm kính, thiết bị điện, đồ nội thất, đồ điện tử...) hình như ko phải sx thì phải, các cty xây dựng chắc ko cần công nhân lv đâu :))

hoang26

Xe tăng
Nhưng mua trên mạng cụ phải mất tiền ship, nhiều khi bằng giá trị hàng hoá, và bất tiện nhất là khi cần ngay mà phải đợi ship vài ngày ví dụ như mua trên sàn tmđt
tiền ship rẻ bèo mà cụ, tiền ship của em toàn dưới 20k, nhiều thứ đâu cần phải có ngay đâu, 2-3 ngày mới có cũng chả vấn đề gì.

phonganngan

Xe container
Website
chaca.com.vn
tiền ship rẻ bèo mà cụ, tiền ship của em toàn dưới 20k, nhiều thứ đâu cần phải có ngay đâu, 2-3 ngày mới có cũng chả vấn đề gì.
Em nhấn mạnh đến đồ cần ngay mà, ví dụ như đặt đồ ăn trưa trời nắng như vậy phí ship rất cao 40-50k bằng 1 suất ăn mà còn chẳng gọi được ship

mitdac1819

Xe điện
Mua online cẩn thận sữa giả nữa đấy cụ. Cụ biết làng La Phù ấy, cái gì họ cũng làm giả được hết nhé, đến gói mì chính còn làm giả. Siêu thị giá cao hơn vì lên kệ là phải chi tiền cho bên siêu thị rồi. Nói chung những đồ vặt, không sử dụng trực tiếp vào người thì mua online được, chứ ăn uống thực phẩm hên xui lắm cụ ơi.

smart_sharp

Xe tăng
Câu của cụ là lý thuyết thôi. Em cũng thích mua online (cụ thể là shopee) lắm nhưng nhiều món, tìm ra thì giá rổ cứ gọi là một 10, một 4; không biết đằng nào mà lần. Ra cửa hàng gần nhà thì giá rõ là 10 nhưng lại tin tưởng hơn. Nên tóm lại là chưa hẳn là họ ăn % nhiều mà họ tốn tiền thuê cửa hàng, tốn tiền điều hòa, máy lạnh và hàng hóa họ có đầu vào rõ ràng hơn (em không nói ông bán giá 4 ở trên shopee là bán hàng giả nhưng em vẫn e ngại)