[Funland] Sức mua giảm ở hầu hết mọi ngành nghề

hai.tranhr

Xe container
Câu chuyện khủng hoảng kinh tế nghe ở mọi nơi, mọi nhà, mọi người, nhưng do bận rộn nên em không để ý lắm.
Chỉ là mấy ngày hôm nay iem áp lực công việc ở công ty, muốn tạm dừng, để còn thời gian mà thở + đầu tư thêm nguồn thu mới. Thế là iem bắt đầu để ý xung quanh,

Đi ăn nhà hàng quen, thì thấy lượng khách giảm mạnh, khoảng 30% so với cách đây nửa năm.
Đi siêu thị, thì thấy lượng khách cũng giảm mạnh, chắc không được 50% so với nửa năm trước.
Đi Grab car thì lại nghe bác tài xế kể lượng khách giảm hơn 50% so với trước.
Đi mang con đồng hồ đi bảo dưỡng ở Diamond plaza thì mới biết là Dealer cũng đóng cửa rồi, còn mỗi cái ở Rex
BĐS, chứng khoán thì lặn ngụp.

Iem đang sắp mở chuỗi cháo dinh dưỡng, góp vốn với 2 người quen. Chuẩn bị khai trương 2 chi nhánh (tổng dự kiến là 6 chi nhánh), vốn đầu tư không nhiều, nhưng nhận thấy sức mua ảm đạm thật sự nên đâm lo.

Ở khu vực các Bác như nào ạ? CCCM đang chuẩn bị gì cho cơn bão suy thoái kinh tế đang hiện rõ ràng như trên ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
em làm nhà hàng, sức ăn của dân thời điểm này năm nay giảm quá nửa so với mọi năm. Dân cũng cạn tiền rồi. :(
Vậy là bức tranh chung khá rõ rồi. Nhà hàng khu vực iem giảm hẵng. Thậm chí còn kém hơn cả khi vừa mở cửa sau Covid năm trước :(

Hasu

Xe tải
Giảm hẵng nghĩa là giảm mạnh hử cụ? sorry cụ lần đầu cháu đọc thấy từ này.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

trasuanong

Xe tải
Cháo dinh dưỡng em nghĩ nhu cầu ko giảm đâu, còn các thứ ko thiết yếu giảm mạnh.

AcidS

Xe điện
Em thấy mấy cửa hàng bán đồ ăn vặt trước cổng trường vẫn đông kín, chủ hàng cười phớ lớ

3077

Xe container
Cháo dinh dưỡng em nghĩ nhu cầu ko giảm đâu, còn các thứ ko thiết yếu giảm mạnh.
Hàng quán sẽ giảm, như nhà em 2 tháng nay k ra ngoài hàng ăn. Kể cả cháo cho con cũng nấu cháo trắng cho vào tủ lạnh, khi nào ăn thì múc ra nấu cùng thịt tùy con thích ăn thịt gì

PCI for car

Xe tăng
Em cũng hơi ngạc nhiên ở quán cafe chỗ em, hôm nay đi làm sớm, ngồi quán cafe quen (mà chục ngày nay mới ngồi lại) thì thấy nó vắng tanh, hơn chục bàn ngày trước tới còn không có chỗ thì hôm nay thấy có 2 bàn (8 người), em chỉ đoán là do lạnh nên người ta ngại ra ngồi, đọc thớt thì nhẽ cũng đó cắt giảm nhu cầu thật ấy chứ.

MuathuHN252

Xe lăn
Chứng khoán đang tăng mà cụ, nghiên cứu Ck, coin, bóng, lô đề gỡ thôi

hai.tranhr

Xe container
Em cũng hơi ngạc nhiên ở quán cafe chỗ em, hôm nay đi làm sớm, ngồi quán cafe quen (mà chục ngày nay mới ngồi lại) thì thấy nó vắng tanh, hơn chục bàn ngày trước tới còn không có chỗ thì hôm nay thấy có 2 bàn (8 người), em chỉ đoán là do lạnh nên người ta ngại ra ngồi, đọc thớt thì nhẽ cũng đó cắt giảm nhu cầu thật ấy chứ.
Trong Nam cũng thế Cụ ạ. Tối hôm qua iem ghé Phúc Long thấy lượng khách giảm hơn 50% so với lần trước iem ghé cùng khung giờ.

bmwp0wer

Xe tăng
Câu chuyện khủng hoảng kinh tế nghe ở mọi nơi, mọi nhà, mọi người, nhưng do bận rộn nên em không để ý lắm.
Chỉ là mấy ngày hôm nay iem áp lực công việc ở công ty, muốn tạm dừng, để còn thời gian mà thở + đầu tư thêm nguồn thu mới. Thế là iem bắt đầu để ý xung quanh,

Đi ăn nhà hàng quen, thì thấy lượng khách giảm hẵng, khoảng 30% so với cách đây nửa năm.
Đi siêu thị, thì thấy lượng khách cũng giảm hẵng, chắc không được 50% so với nửa năm trước.
Đi Grab car thì lại nghe bác tài xế kể lượng khách giảm hơn 50% so với trước.
Đi mang con đồng hồ đi bảo dưỡng ở Diamond plaza thì mới biết là Dealer cũng đóng cửa rồi, còn mỗi cái ở Rex
BĐS, chứng khoán thì lặn ngụp.

Iem đang sắp mở chuỗi cháo dinh dưỡng, góp vốn với 2 người quen. Chuẩn bị khai trương 2 chi nhánh (tổng dự kiến là 6 chi nhánh), vốn đầu tư không nhiều, nhưng nhận thấy sức mua ảm đạm thật sự nên đâm lo.

Ở khu vực các Bác như nào ạ? CCCM đang chuẩn bị gì cho cơn bão suy thoái kinh tế đang hiện rõ ràng như trên ạ :(
Sao ko quy đổi tp ra tiền ảo để mua bán vật phẩm cụ nhỉ