[Funland] Súng bắn tốc độ của XXX sai!!!

ngthinh

Xe hơi
Ảnh của em cũng chụp sau xe, biển xe nét, biển giới hạn tốc độ cũng nét căng, đi kèm với tốc độ 70km/h, nói thật là lúc đó đang bực nên em cũng không để ý kỹ bức ảnh, nghĩ lại chắc ảnh chụp điện thoại + chèn tốc độ. Lần sau có lặp lại chắc phải đòi ảnh về phân tích 😜
Có thể là có sẵn khung hình với dữ liệu vi phạm tốc độ, chỉ cần ngắm và chụp ... xong !!! :D

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Có thể họ chỉ chụp ảnh xe của cụ rồi dùng photoshop để chèn hình chỉ số km vào cho giống với súng bắn tốc độ thôi. Cụ không tỉnh táo và trang bị camera hành trình có tính năng lưu tốc độ di chuyển thì sẽ bị họ lột tiền để không bị giam xe, giữ bằng này kia. Đúng chuẩn ăn cướp.
Tất cả cài sẵn. Chụp cái xe chạy qua ghép ảnh vào là xong.
Mả cha chúng ló

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
=)) chừng nào mà vào cốp thì phải xét 3 đời, vào cái trung cấp cs phải chạy hàng tỉ, thì còn tham nhũng cụ ạ. Bên tư bản giãy chết, cứu hỏa công an là kiểu học dốt, và tự nguyện nộp đơn xét duyệt. Chứ ko phải chạy vào .
Chuẩn luôn cụ. Bên Đức còn chả ai muốn làm xxx

ifa

Xe hơi
Cụ chủ dùng cam gì vậy
Em dùng cam 70MAI Pro, cái trước cái sau bác ạ, cái trước thêm cái modul GPS để hiển thị tốc độ, nhưng nó chuối ở chỗ phải xem trên App mới hiển thị tốc độ 🤣, em đã mua con 70MAI A500 tích hợp GPS, có hiển thị tốc độ trên video kể cả khi xem bình thường, nhưng khổ nỗi keo đế dính chặt quá, bóc ra sợ đi luôn film cách nhiệt kính trước 🤣

ifa

Xe hơi
Tất cả cài sẵn. Chụp cái xe chạy qua ghép ảnh vào là xong.
Mả cha chúng ló
Em xem lại cam sau lúc đi qua biển báo, em thấy vướng mấy cái ô tô + xe máy, không biết chụp kiểu gì, nên chắc vụ ảnh là cắt ghép để dọa ma là chính, rắn quá nói nhầm lẫn, mấy ai soi lại đâu, em chắc hầu hết xe bị dừng, chìa ảnh báo lỗi thì đã tá hỏa tam tinh, mồ hôi rịn ra rồi, nếu căng được xxx nói nhầm lẫn chắc mừng hút chết, soi mói gì 😜
Screenshot_20210331-105623_Video Player.jpg

HVAD

Xe tải
Em cũng 1 lần bị giống cụ chủ. Hôm đấy đi buổi tối cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ hướng Hà Nội, đến đoạn thu phí thì bị dừng. Anh CSGT rất vui vẻ chìa cho cái ảnh bảo là em vượt quá tốc độ 116/100. May xe em có cam hành trình mang ra đối chiếu thì đoạn ấy em đi có 96/100 thôi. Lúc này lại giở luôn bài xin tiền uống nước các cụ ạ.
Qua lần ấy em rút kinh nghiệm là các cụ đi xe nên lắp cái cam hành trình, có bị vẫy thì còn có cái đối chiếu mà cãi, không lại ra đi mấy củ oan.

Leanh65

Xe container
Thưa các cụ, hôm nay em đưa cụ ông và cụ bà về quê (Phù Cừ, Hưng Yên) chơi, khi em rẽ từ trạm soát vé nút giao Yên Mỹ về hướng Ân Thi thì khi qua ngã tư giao với đường 204 khoảng 1km thì mấy chú xxx dừng xe, báo vi phạm tốc độ, em nói cho xem bằng chứng, chú xxx đưa em xem 1 ảnh chụp rất rõ nét biển số xe em, bảng hạn chế tốc độ 60km, cùng với tốc độ xe là 70km. Tuy nhiên đen cho mấy chú xxx là em đi chuẩn tốc độ, vì thứ nhất em tuổi cũng đã có nên không ham hố vụ chân to, chưa kể mất thời gian, ôm mấy cục tức khi phải giải thích hay cãi vã với mấy chú xxx, thứ hai là xe em có cruise control adaptive nên em đặt 60km/h từ lúc chạy qua trạm soát vé, đường nhiều xe công ten nơ nên em cũng không có ý định chạy vượt cái xe tải màu trắng trước mặt, đấy chưa kể cái xe tải đó chắc chạy quen đường cứ chạy tà tà, đường cho phép 80km thì chạy 60km, đoạn hạn chế 60km thì chạy tụt xuống 50km, mà em thì cứ bám đít xe tải đó suốt đoạn đường. Chính vì vậy mà khi nhìn ảnh chụp vượt tốc độ cho phép 10km em gạt phắt, khẳng định luôn là chạy chuẩn chỉ, không vi phạm, em cũng nói với chú xxx là xe có cruise control nên có set tốc độ nên chạy không thể vượt tốc độ, ngoài ra xe có lắp camera hành trình hiển thị tốc độ qua GPS nên có bằng chứng, chú xxx thấy em căng thì lại nói anh cứ đưa giấy tờ rồi em sẽ linh động, nhưng em cương quyết không đưa giấy tờ vì mình đâu có sai, thấy vậy chú xxx nói em tôi thấy anh có tuổi, nên anh đưa giấy tờ thì sẽ bỏ qua, còn không thì sẽ lập biên bản, anh sẽ có 7 ngày khiếu nại, chú xxx cũng dọa là với lỗi này sẽ giữ bằng 2 tháng và nộp phạt 4tr, nhưng em kiên định nói sẽ chấp nhận tất nếu thực sự sai, sau đó em lên xe check camera (vụ tốc độ thì qua nhiều lần được kiểm nghiệm tốc độ của máy hiển thị tốc độ trong khu Ciputra, cũng như check thực tế tốc độ xe ô tô và tốc độ hiển thị trên camera, em biết chắc chắn tốc độ hiển thị của xe thực tế sẽ cao hơn tốc độ thực tế (tốc độ hiển thị của máy bắn tốc độ hoặc tốc độ GPS báo) khoảng 3km), đang lúi húi check camera thì thấy chú xxx khác, em đoán là tổ trưởng, gõ cửa, em mở cửa thì chú xxx nhẹ nhàng nói "thôi anh đi đi", dù bực mình vì bị dừng xe nhưng em cũng cảm ơn và nói với chú xxx là các bạn nên xem lại súng bắn tốc độ, tránh nhầm lẫn. Sự việc là như vậy nhưng em kết nối lại với sự việc trước đây khoảng 4 tháng, cũng địa điểm đó em cũng bị dừng xe và báo vi phạm tốc độ, lần đó em cũng chạy cruise control nên cũng rất tự tin nói là không thể vi phạm, tuy nhiên chưa được xem hình ảnh vi phạm thì hôm đó mấy chú xxx đã nói anh đi đi, lúc đó em nghĩ xxx nhầm xe, nhưng nay xâu chuỗi lại em khẳng định các chú xxx cố tình nâng tốc độ để dọa ma, vì lúc chạy trước biển báo em chạy khoảng 60km/h (tốc độ thực tế sẽ là 57-58km/h, thực tế khi em kiểm tra camera thì tốc độ trước biển là 57km/h), gần đến biển báo xe tải trước mặt chạy xuống khoảng 50km/h, xe em tự động chạy chậm theo, ấy vậy mà tốc độ xxx đưa ra là 70km/h, sai số 1-2km còn lý giải được chứ đây là hơn 10km (thậm chí là hơn) thì chắc chắn tốc độ đã được mông má. Ngoài ra khi em nói là sẽ đối chiếu với tốc độ camera từ GPS thì chú xxx còn dọa là camera của anh không có kiểm định!!!, đúng là lý lẽ của xxx. Qua bài viết này em cảnh báo với các cụ về sự việc, dù chứng cớ không rõ ràng nhưng với những gì em có, em có thể nói là súng bắn tốc độ của trạm xxx tại vị trí đó đã được phù phép, nên các cụ cần cảnh giác để tự bảo vệ mình. Em nghĩ phản ứng của rất nhiều bác tài khi bị dừng phạt (nhất trường hợp đi kèm với 1 tấm ảnh xe kèm tốc độ làm bằng) sẽ là xin xỏ, hoặc là xxx, chứ ít ai lại nghĩ mình đang bị làm tiền, tất nhiên là không phải trạm xxx nào cũng vậy, bằng chứng là hè 2020 em vừa đi một chuyến gần 3.500km mà không một lần xxx dừng xe, hay rất rất nhiều lần chạy cao tốc, luôn set tốc độ 103km/h hay 123km/h mà khi qua trạm các chú xxx thờ ơ nhìn.
Không biết trải nghiệm này đã có cụ nào rơi vào hay chưa? Xin các cụ cùng chia sẻ để em cũng như các cụ khác có thêm kinh nghiệm trong những chuyến đi.
Cám ơn các cụ đã đọc bài của em 😀
Em 1 lần bị giống i như cụ tại đoạn Phú Thái QL5A. Em từ QN rẽ ra QL5A xi nhan chuyển làn đúng vạch, set Cruise control 58km/h. Chạy hết đoạn báo khu dân cư 4-5 km xxx ra vẫy , báo quá tốc độ thành 68/60, có ảnh chụp đít xe rõ biển số gắn với cột đèn bên đường.
Em điên quá cãi xe tôi set tự động, nó không chấp nhận, bảo chúng tôi không ngồi trên xe anh nên không biết, em đòi quay lại xem ảnh trên máy chụp, nó chỉ vị trí em vòng về tìm mãi không thấy, không biết nó trốn đâu. Lại còn sợ lúc quay lại nhóm ấy đi rồi thì biết tìm ai dể đòi lại giấy. Hix, Cuối cùng em phải chấp nhận ký biên bản. Sau vụ đấy về em lắp ngay camera hành trình. Từ bấy đến nay cấm chú nào bắt em lỗi tốc độ nữa cả. May những năm ấy phạt còn rẻ, chứ giờ phạt nặng quá.

ifa

Xe hơi
Dạo này cũng đỡ hot rồi cụ. Bên tư bản thì được test IQ, thông minh quá thì không được làm CSGT, vì công việc đơn điều mà thông minh quá sẽ dễ làm bậy, nhất là lại có súng
Bác nói vậy thì xxx nhà mình toàn loại siêu IQ rồi 😜

tranmanhha

Xe điện
Mịe. Đúng là xã hội đảo điên, thật giả lẫn lộn.
Mọi khi vẫn thấy có mấy cụ bảo, mình đi đúng thì sợ gì.
Hôm vừa rồi ông LX chỗ em bị phát ở SL. Rõ ràng em ngồi trên xe thì không thấy nhanh, vì em không thích lái xe đi nhanh, đi nhanh em biết ngay. Vậy mà bị tuýt 73km. Thấy ông LX bảo, có hẳn hình ảnh nên không cãi được.

lamhoangvan87

Xe container
Trước em đi qua chỗ ngã tư Hải Tân - TP Hải Dương.
Em đi xe máy, đang dừng đèn đỏ thì xxx vẫy vào, bảo dừng đỗ sai.
Bị e mắng cho 1 trận vì mũi tên rõ ràng, không có vạch mắt cáo.
Xong bảo em là nhắc nhở vì đỗ ở đó xe rẽ phải nó còi - em bảo tôi sai đâu mà nhắc nhở, còi thì kệ mẹ nó. Tại lúc đó gấu e đang bầu, đi đường xa về đã mệt lại còn bị vẫy vào.
Nói chung các anh ấy mềm nắn, rắn buông. Nhưng mình cũng không sai và bình tĩnh thì chơi với các anh ấy mới vui :D

onghabeo

Xe tăng
Cho e hỏi xe mình có lưu tốc độ trên CPU của xe không các bác

skuadi

Xe điện
Xe em có đồng hồ báo tốc độ dạng số nên sẽ nhìn rõ hơn loại kim, đi trong đoạn đặt biển hạn chế tốc độ đi quá vài km hoặc khi cài CC nhưng đường dốc tốc xuống cũng sẽ tăng số km lên mà chưa kịp đạp phanh luôn liệu lúc đấy nó bắn thì có bị dính ko cụ ơi?
Kể cả xuống dốc cũng quá 1,2km thôi và máy tự ghìm xuống. Chính thế lên cao tốc em hay để 103 hoặc 123 là an tâm.
Tiếc là em chưa bị bắn phát nào mấy năm nay để cãi 😬

Toilatoi242

Xe tăng
Chuẩn là x dừng lại luôn ngó vào trong để xem chủng loại cam hành trình của mình rồi mới phán; em bị vài lần rồi có sao đâu - tuyến 34 luôn đó.

Canphaidinh01

Xe tăng
Em xem lại cam sau lúc đi qua biển báo, em thấy vướng mấy cái ô tô + xe máy, không biết chụp kiểu gì, nên chắc vụ ảnh là cắt ghép để dọa ma là chính, rắn quá nói nhầm lẫn, mấy ai soi lại đâu, em chắc hầu hết xe bị dừng, chìa ảnh báo lỗi thì đã tá hỏa tam tinh, mồ hôi rịn ra rồi, nếu căng được xxx nói nhầm lẫn chắc mừng hút chết, soi mói gì 😜
Screenshot_20210331-105623_Video Player.jpg

Súng không sai, chỉ là sai thằng bóp cò. :((

Matxech

Xe container
Khi bị xxx vẫy vào các cụ cứ bình tĩnh thật bình tĩnh
Ko lv với xxx vội tranh thủ nghỉ giải lao làm điếu thuốc hoạc đi vs. Trong quãng tg đó mình suy nghĩ xem lỗi ji và cách xử lý ntn
Đảm bảo các cụ sẽ luôn thắng lợi
E thấy nhiều khi xxx doạ dẫm là chính
Nhất là trò tăng mức phạt của các lỗi để doạ hòng đòi 50/50 cao

SIGNUS

Xe container
Người OF
Có cách nào để dẹp tình trạng này không các cụ nhỉ? Hôm nào rảnh rỗi thì còn sẵn lòng đứng tiếp chuyện các anh dăm ba tiếng chứ hôm nào đang vội thì thực sự ức chế

ifa

Xe hơi
Có cách nào để dẹp tình trạng này không các cụ nhỉ? Hôm nào rảnh rỗi thì còn sẵn lòng đứng tiếp chuyện các anh dăm ba tiếng chứ hôm nào đang vội thì thực sự ức chế
Thì xxx nắm được thóp mà cụ, đang đi (tức là có việc) ai muốn mất thời gian + ôm thêm cục tức, thành ra xùy ra tý tiền cho nhanh và xong, nhất là đi tỉnh xa. Nhưng ngược lại nếu biết chắc mình đúng và có thời gian "tranh luận" + không đưa giấy tờ vội (vì dừng xe ngoài việc xe vi phạm, mà xxx chưa chứng minh được thì bắt buộc xxx phải có kế hoạch được phòng, quận huyện phê duyệt thì mới có quyền dừng xe ktra giấy tờ) thì phần thắng về cụ là chắc, vì xxx đứng đường không phải là để "ný nuận" cụ ạ 😁