[Funland] Súng bắn tốc độ của XXX sai!!!

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cháu mà giám định ra sửa ảnh thì nhục với cháu
Nhìn thôi có giám định được không cụ :-??
Mình cũng dính đúng điểm này mấy tuần trước đúng 70/60km mà ảnh chụp sau xe.
Mình hay về quê qua đoạn này và qua các đường giao nhau luôn giảm tốc độ bật cc.
Nghĩ acay mà ko cứng được như cụ chủ top, họ show ảnh mà cam mình ko hiển thị tốc độ.
Ăn bẩn kinh. Mình đi cả các tỉnh miền bắc này không sao vì đi điềm đạm ko chân to nhưng chỉ riêng Hưng Yên cụ thể là Phù Cừ dính 2 lần. Nghĩ nó chán.
Em cũng bị đoạn này tuần trước . Em kéo kính xuống hỏi em lỗi gì vậy bác . Chạy quá tốc độ ạ ? Chắc các anh nhầm ntn ý chứ . Em để Lim tốc độ đây anh này. Xong em kéo kính nhè nhẹ xong lượn luôn. Mặt phải tỏ vẻ rất khó chịu sắp cáu đến nơi rồi mới đc các cụ ạ
Họ cẩn thận lắm, trước khi đưa còn bảo: “Đây ko phải bằng chứng, chỉ là để tham khảo thôi. Bằng chứng sẽ đưa sau.”
Em nghĩ chả xxx nào dám lập (nếu cụ tự tin là đi đúng tốc độ), vì bb phải có chứng cứ như các cụ bên trên đã nói, hình ảnh được in ra từ súng có giám định, mà súng này cụ được xem tận mắt, check choác thoải mái rồi mới ký mà. :P
Em bị đội 5.1 Phòng CSGT Nghệ An bắn láo lúc 16h15 hôm rằm tháng Giêng 2021trước trạm thu phí Hoàng Mai. Hình ảnh bắn được gửi qua Zalo và hiện 70kmh/60 kmh. Chú em csgt cho xem hình ảnh vi phạm em nói luôn bọn em bắn láo vì thứ nhất hình ảnh vi phạm tốc độ của xe em được cũng cấp quá Zalo là ko chuẩn chỉ, thứ 2 em vừa mới vào đổ xăng trước đó 50m đang từ từ men ra đường thì 3 chú áo vàng chỉ cạp nong vào thẳng kính lái em bóp còi ầm ĩ và đèn định phi thẳng nhưng bọn chúng quá hùng hãn nên em đành tấp xe vô lề đường. À ơi hỏi quê quán, nghề nghiệp định kiếm bánh mỳ của em em nói luôn là ko có thì các chú bảo đừng xem ba cái clip trên mạng . Bọn tôi ( người nhà nước làm ăn chuẩn chỉ,...) ko làm sai bao giờ. ... Rung em lỗi này 4 củ giam bằng 2 tháng. Em báo làm ăn vớ vẩn để cho tôi đi. Các chú bảo cho xem giấy tờ. Sau khi cầm được giấy tờ các chú mới đánh đòn tâm lý mục đích 50_50. Em bảo ko lùa gà đc đâu. Còn thích thì đây gọi điện 1 tiếng là xong. Các chú bảo anh gọi thoải mái. Em kết nối sau 5 phút thì các chú nhột rồi giở giọng xin đểu. Em gí cho 50k thì la oai oái kêu ít, em định gí thêm 50k nữa nhưng bà nội bọn nhóc kêu đừng trêu nó nữa hành trình ra Hà Nôi còn dài con cứ trêu nó nữa thì bao giờ mới tới nơi nên em cho thêm 150k thành 200k. Thằng cầm giấy tờ còn bảo anh định đánh nhau à ? Em bảo tôi không chống người thi hành công vụ nhưng nếu ông cởi quần áo ngành ra thì chưa đầy 10 phút răng môi ông lẫn lộn.Nó choáng quá nên trả giấy tờ em đi luôn. Trước khi đi em chúc các bạn ấy ngày làm việc tốt lành thì nó còn chửi. DcM mày biến để bọn tao còn làm việc. Tởm !
Cháu tiếp tục lội trang 3 thì ra được thêm bao nhiêu cụ đây. E rằng các cụ nên share biên bản với cánh nhà báo là vừa ạ. Theo cháu hiểu thì ảnh PNG mà họ gửi cho các cụ số lượng lớn tập hợp lại thì sẽ ra được có phải ảnh đấy là thực hay không thôi. Thời này 4.0 mất rồi chứ có phải thời tivi đen trắng nữa đâu mà ngại.

formen

Xe lăn
Tình tiết vụ việc diễn biến nhanh thì e là khó sửa ảnh cụ mợ ạ.
hi hi, có sẵn form rồi cụ. đặt cái ảnh vào là send luôn thôi cụ. không phức tạp như cụ nghĩ đâu ạ.

hình như youtube có cả hướng dẫn chế ảnh bị bắn tốc độ.
1 file ảnh bất kỳ + bộ số chứa thông tin digital = ảnh bắn tốc độ.

kendwood

Xe buýt
HY, HD thì kinh rồi, toàn lỗi bắn ảnh trên ipad với dt. Cụ cứ cho xem trên máy bắn và bắt lập bb thì xoắn cả đít cho đi

VIỆT ANH

Xe điện
Đây là ảnh em trích từ camera
Screenshot_20210330-193720_Video Player.jpg
Screenshot_20210330-193740_Video Player.jpg
Screenshot_20210330-193806_Video Player.jpg
Screenshot_20210330-193820_Video Player.jpg
Chả có chym mồi nào đường này cụ ơi.
Và súng bắn tốc độ của CSGT đương nhiên đã được kiểm định.Tất nhiên sẽ có sai số.
Và em tin chắc một điều cụ không chạy quá tốc độ cho phép .
Chỉ có XXX làm láo.: dựa vào biển hạn chế tốc độ 60km/h mà bắn tốc độ xe cụ .....trước cái biển đó.!!!
Nhiều lần em bị dừng,em nổ thẳng luôn: Các chú bắn láo,toàn bắn trước biển.! Mà bắn trước biển thì >60 và <80 là việc của anh.Cứ cho anh cái BB để khiếu nại là các em ấy lại....thôi anh đi đi...😂😂😂

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
hi hi, có sẵn form rồi cụ. đặt cái ảnh vào là send luôn thôi cụ. không phức tạp như cụ nghĩ đâu ạ.

Vâng, em vừa thấy một cụ khác bảo là có cái ảnh format PNG có thể chơi chiêu đó được đấy cụ ạ :"> Cảm ơn cụ còm em

Gớm, các anh í làm việc thất đức, em mong là các cụ không bỏ qua. Chúng ta vì sự tiến bộ và cải biến xã hội để con cháu còn có cái được nhờ khi chúng lớn lên

Chả gì thì dững vài năm nữa cái hỉm lớn tướng lên cũng ngồi sau tay lái, lại bị vặt giống em mới cụ. Hoặc thằng cu nhà cụ vài năm nữa lại lấy bằng lái thì cũng nhọc với các anh í trên đoạn đường mà chính bố nó từng dững nhọc đấy ạ :x

Leanh65

Xe container

Ở PT-HD từ nơi bắn đến nơi chặn rất xa cụ ạ vì nó không có đường nhánh. Thời gian thoải mái chỉnh sửa luôn.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
HY, HD thì kinh rồi, toàn lỗi bắn ảnh trên ipad với dt. Cụ cứ cho xem trên máy bắn và bắt lập bb thì xoắn cả đít cho đi
Thế lày thì em e là sai luật cụ mợ nhể, cụ nào luật sư cho em hỏi báo tốc độ trên iPad có phải là vi phạm luật không ạ? hay em già quá lạc hậu mất rồi nhỉ? :x

Huthasa

Xe container
Thế lày thì em e là sai luật cụ mợ nhể, cụ nào luật sư cho em hỏi báo tốc độ trên iPad có phải là vi phạm luật không ạ? hay em già quá lạc hậu mất rồi nhỉ? :x
Mời cụ đọc. Thiết bị cá nhân không phải là thiết bị kt nghiệp vụ nhé.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ đọc. Thiết bị cá nhân không phải là thiết bị kt nghiệp vụ nhé.
Em cảm ơn ạ, thế lần sau mà chìa ra cái iPad thì em nhẹ nhàng xin cái biên bản sau đó lên thẳng phòng tiếp công dân ngồi đấy luôn

Chừng nào giả nhời xong em mới về :"> ngoài ra em còn mời thêm luật sư đi cùng một đội phóng tinh viên cho đỡ buồn

Thanks cụ

VIỆT ANH

Xe điện
Em xem lại cam sau lúc đi qua biển báo, em thấy vướng mấy cái ô tô + xe máy, không biết chụp kiểu gì, nên chắc vụ ảnh là cắt ghép để dọa ma là chính, rắn quá nói nhầm lẫn, mấy ai soi lại đâu, em chắc hầu hết xe bị dừng, chìa ảnh báo lỗi thì đã tá hỏa tam tinh, mồ hôi rịn ra rồi, nếu căng được xxx nói nhầm lẫn chắc mừng hút chết, soi mói gì 😜
Screenshot_20210331-105623_Video Player.jpg
Ảnh này minh chứng cho câu khẳng định của em là cụ và rất nhiều người bị.....bắn tốc độ trước biển 60km/h.

kendwood

Xe buýt
Em cảm ơn ạ, thế lần sau mà chìa ra cái iPad thì em nhẹ nhàng xin cái biên bản sau đó lên thẳng phòng tiếp công dân ngồi đấy luôn

Chừng nào giả nhời xong em mới về :"> ngoài ra em còn mời thêm luật sư đi cùng một đội phóng tinh viên cho đỡ buồn

Thanks cụ
Cụ làm dc thế lại có người gọi điện nhận ae xa:))

Baby bug

Xe đạp
Em mớiđọc kỹ hồ sơ của xeXpander AT do nhà máy cung cấp. Trên này thể hiện rõ sai số củađồng hồ có thểđạt tới 20%. Giả sử emđi với tốcđộ 55Km/h thìđồng hồ có thể hiển thị tới tận 66km/h lận. Thế này thì hi sinhà? Biết làm sao đây?
Còn sáng nay emđi thì tốcđộ trênđồng hồ vàGPS của Vietmap chênh nhau tầm 5km/h; bảnđồ nhanh hơn.Được cái là sẽ an toàn, không bị quá tốcđộ.

CuongOST

Xe hơi
Thưa các cụ, hôm nay em đưa cụ ông và cụ bà về quê (Phù Cừ, Hưng Yên) chơi, khi em rẽ từ trạm soát vé nút giao Yên Mỹ về hướng Ân Thi thì khi qua ngã tư giao với đường 204 khoảng 1km thì mấy chú xxx dừng xe, báo vi phạm tốc độ, em nói cho xem bằng chứng, chú xxx đưa em xem 1 ảnh chụp rất rõ nét biển số xe em, bảng hạn chế tốc độ 60km, cùng với tốc độ xe là 70km. Tuy nhiên đen cho mấy chú xxx là em đi chuẩn tốc độ, vì thứ nhất em tuổi cũng đã có nên không ham hố vụ chân to, chưa kể mất thời gian, ôm mấy cục tức khi phải giải thích hay cãi vã với mấy chú xxx, thứ hai là xe em có cruise control adaptive nên em đặt 60km/h từ lúc chạy qua trạm soát vé, đường nhiều xe công ten nơ nên em cũng không có ý định chạy vượt cái xe tải màu trắng trước mặt, đấy chưa kể cái xe tải đó chắc chạy quen đường cứ chạy tà tà, đường cho phép 80km thì chạy 60km, đoạn hạn chế 60km thì chạy tụt xuống 50km, mà em thì cứ bám đít xe tải đó suốt đoạn đường. Chính vì vậy mà khi nhìn ảnh chụp vượt tốc độ cho phép 10km em gạt phắt, khẳng định luôn là chạy chuẩn chỉ, không vi phạm, em cũng nói với chú xxx là xe có cruise control nên có set tốc độ nên chạy không thể vượt tốc độ, ngoài ra xe có lắp camera hành trình hiển thị tốc độ qua GPS nên có bằng chứng, chú xxx thấy em căng thì lại nói anh cứ đưa giấy tờ rồi em sẽ linh động, nhưng em cương quyết không đưa giấy tờ vì mình đâu có sai, thấy vậy chú xxx nói em tôi thấy anh có tuổi, nên anh đưa giấy tờ thì sẽ bỏ qua, còn không thì sẽ lập biên bản, anh sẽ có 7 ngày khiếu nại, chú xxx cũng dọa là với lỗi này sẽ giữ bằng 2 tháng và nộp phạt 4tr, nhưng em kiên định nói sẽ chấp nhận tất nếu thực sự sai, sau đó em lên xe check camera (vụ tốc độ thì qua nhiều lần được kiểm nghiệm tốc độ của máy hiển thị tốc độ trong khu Ciputra, cũng như check thực tế tốc độ xe ô tô và tốc độ hiển thị trên camera, em biết chắc chắn tốc độ hiển thị của xe thực tế sẽ cao hơn tốc độ thực tế (tốc độ hiển thị của máy bắn tốc độ hoặc tốc độ GPS báo) khoảng 3km), đang lúi húi check camera thì thấy chú xxx khác, em đoán là tổ trưởng, gõ cửa, em mở cửa thì chú xxx nhẹ nhàng nói "thôi anh đi đi", dù bực mình vì bị dừng xe nhưng em cũng cảm ơn và nói với chú xxx là các bạn nên xem lại súng bắn tốc độ, tránh nhầm lẫn. Sự việc là như vậy nhưng em kết nối lại với sự việc trước đây khoảng 4 tháng, cũng địa điểm đó em cũng bị dừng xe và báo vi phạm tốc độ, lần đó em cũng chạy cruise control nên cũng rất tự tin nói là không thể vi phạm, tuy nhiên chưa được xem hình ảnh vi phạm thì hôm đó mấy chú xxx đã nói anh đi đi, lúc đó em nghĩ xxx nhầm xe, nhưng nay xâu chuỗi lại em khẳng định các chú xxx cố tình nâng tốc độ để dọa ma, vì lúc chạy trước biển báo em chạy khoảng 60km/h (tốc độ thực tế sẽ là 57-58km/h, thực tế khi em kiểm tra camera thì tốc độ trước biển là 57km/h), gần đến biển báo xe tải trước mặt chạy xuống khoảng 50km/h, xe em tự động chạy chậm theo, ấy vậy mà tốc độ xxx đưa ra là 70km/h, sai số 1-2km còn lý giải được chứ đây là hơn 10km (thậm chí là hơn) thì chắc chắn tốc độ đã được mông má. Ngoài ra khi em nói là sẽ đối chiếu với tốc độ camera từ GPS thì chú xxx còn dọa là camera của anh không có kiểm định!!!, đúng là lý lẽ của xxx. Qua bài viết này em cảnh báo với các cụ về sự việc, dù chứng cớ không rõ ràng nhưng với những gì em có, em có thể nói là súng bắn tốc độ của trạm xxx tại vị trí đó đã được phù phép, nên các cụ cần cảnh giác để tự bảo vệ mình. Em nghĩ phản ứng của rất nhiều bác tài khi bị dừng phạt (nhất trường hợp đi kèm với 1 tấm ảnh xe kèm tốc độ làm bằng) sẽ là xin xỏ, hoặc là xxx, chứ ít ai lại nghĩ mình đang bị làm tiền, tất nhiên là không phải trạm xxx nào cũng vậy, bằng chứng là hè 2020 em vừa đi một chuyến gần 3.500km mà không một lần xxx dừng xe, hay rất rất nhiều lần chạy cao tốc, luôn set tốc độ 103km/h hay 123km/h mà khi qua trạm các chú xxx thờ ơ nhìn.
Không biết trải nghiệm này đã có cụ nào rơi vào hay chưa? Xin các cụ cùng chia sẻ để em cũng như các cụ khác có thêm kinh nghiệm trong những chuyến đi.
Cám ơn các cụ đã đọc bài của em 😀
Em đi làm đoạn này từng bị gọi vào 4 lần và 4 lần em đều khẳng định ko vi phạm và cũng được cho đi. Lần thứ 4 em quay lại vị trí bắn và phát hiện đc 2 thứ hay ho nhưng thôi, các cụ đi đoạn này cứ Auto cãi nhé.

Mr Hehe

Xe tăng
Quê em cụ ạ, ngại quá. Nhưng em xác nhận chắc cụ đúng rồi vì 1 lần em gặp tình huống y hệt ở trục này, lùi lên trên phía Kim Động. Hôm đó em cũng đang tà tà thì bị vẫy + ảnh. Xe em chả có cam hay định vị gì nhưng em cũng cứng vì lúc đấy đang đi chậm để xem có xịt lốp không, thấy tay lái lạng lạng. Các chú nghe trình bày xong thấy mình tự tin + chắc cùng tỉnh nhà (dù biển 29) nên bảo đi. Thế này chắc là bài của đội quê em rồi :(

Bigtenis

Xe tải
Thưa các cụ, hôm nay em đưa cụ ông và cụ bà về quê (Phù Cừ, Hưng Yên) chơi, khi em rẽ từ trạm soát vé nút giao Yên Mỹ về hướng Ân Thi thì khi qua ngã tư giao với đường 204 khoảng 1km thì mấy chú xxx dừng xe, báo vi phạm tốc độ, em nói cho xem bằng chứng, chú xxx đưa em xem 1 ảnh chụp rất rõ nét biển số xe em, bảng hạn chế tốc độ 60km, cùng với tốc độ xe là 70km. Tuy nhiên đen cho mấy chú xxx là em đi chuẩn tốc độ, vì thứ nhất em tuổi cũng đã có nên không ham hố vụ chân to, chưa kể mất thời gian, ôm mấy cục tức khi phải giải thích hay cãi vã với mấy chú xxx, thứ hai là xe em có cruise control adaptive nên em đặt 60km/h từ lúc chạy qua trạm soát vé, đường nhiều xe công ten nơ nên em cũng không có ý định chạy vượt cái xe tải màu trắng trước mặt, đấy chưa kể cái xe tải đó chắc chạy quen đường cứ chạy tà tà, đường cho phép 80km thì chạy 60km, đoạn hạn chế 60km thì chạy tụt xuống 50km, mà em thì cứ bám đít xe tải đó suốt đoạn đường. Chính vì vậy mà khi nhìn ảnh chụp vượt tốc độ cho phép 10km em gạt phắt, khẳng định luôn là chạy chuẩn chỉ, không vi phạm, em cũng nói với chú xxx là xe có cruise control nên có set tốc độ nên chạy không thể vượt tốc độ, ngoài ra xe có lắp camera hành trình hiển thị tốc độ qua GPS nên có bằng chứng, chú xxx thấy em căng thì lại nói anh cứ đưa giấy tờ rồi em sẽ linh động, nhưng em cương quyết không đưa giấy tờ vì mình đâu có sai, thấy vậy chú xxx nói em tôi thấy anh có tuổi, nên anh đưa giấy tờ thì sẽ bỏ qua, còn không thì sẽ lập biên bản, anh sẽ có 7 ngày khiếu nại, chú xxx cũng dọa là với lỗi này sẽ giữ bằng 2 tháng và nộp phạt 4tr, nhưng em kiên định nói sẽ chấp nhận tất nếu thực sự sai, sau đó em lên xe check camera (vụ tốc độ thì qua nhiều lần được kiểm nghiệm tốc độ của máy hiển thị tốc độ trong khu Ciputra, cũng như check thực tế tốc độ xe ô tô và tốc độ hiển thị trên camera, em biết chắc chắn tốc độ hiển thị của xe thực tế sẽ cao hơn tốc độ thực tế (tốc độ hiển thị của máy bắn tốc độ hoặc tốc độ GPS báo) khoảng 3km), đang lúi húi check camera thì thấy chú xxx khác, em đoán là tổ trưởng, gõ cửa, em mở cửa thì chú xxx nhẹ nhàng nói "thôi anh đi đi", dù bực mình vì bị dừng xe nhưng em cũng cảm ơn và nói với chú xxx là các bạn nên xem lại súng bắn tốc độ, tránh nhầm lẫn. Sự việc là như vậy nhưng em kết nối lại với sự việc trước đây khoảng 4 tháng, cũng địa điểm đó em cũng bị dừng xe và báo vi phạm tốc độ, lần đó em cũng chạy cruise control nên cũng rất tự tin nói là không thể vi phạm, tuy nhiên chưa được xem hình ảnh vi phạm thì hôm đó mấy chú xxx đã nói anh đi đi, lúc đó em nghĩ xxx nhầm xe, nhưng nay xâu chuỗi lại em khẳng định các chú xxx cố tình nâng tốc độ để dọa ma, vì lúc chạy trước biển báo em chạy khoảng 60km/h (tốc độ thực tế sẽ là 57-58km/h, thực tế khi em kiểm tra camera thì tốc độ trước biển là 57km/h), gần đến biển báo xe tải trước mặt chạy xuống khoảng 50km/h, xe em tự động chạy chậm theo, ấy vậy mà tốc độ xxx đưa ra là 70km/h, sai số 1-2km còn lý giải được chứ đây là hơn 10km (thậm chí là hơn) thì chắc chắn tốc độ đã được mông má. Ngoài ra khi em nói là sẽ đối chiếu với tốc độ camera từ GPS thì chú xxx còn dọa là camera của anh không có kiểm định!!!, đúng là lý lẽ của xxx. Qua bài viết này em cảnh báo với các cụ về sự việc, dù chứng cớ không rõ ràng nhưng với những gì em có, em có thể nói là súng bắn tốc độ của trạm xxx tại vị trí đó đã được phù phép, nên các cụ cần cảnh giác để tự bảo vệ mình. Em nghĩ phản ứng của rất nhiều bác tài khi bị dừng phạt (nhất trường hợp đi kèm với 1 tấm ảnh xe kèm tốc độ làm bằng) sẽ là xin xỏ, hoặc là xxx, chứ ít ai lại nghĩ mình đang bị làm tiền, tất nhiên là không phải trạm xxx nào cũng vậy, bằng chứng là hè 2020 em vừa đi một chuyến gần 3.500km mà không một lần xxx dừng xe, hay rất rất nhiều lần chạy cao tốc, luôn set tốc độ 103km/h hay 123km/h mà khi qua trạm các chú xxx thờ ơ nhìn.
Không biết trải nghiệm này đã có cụ nào rơi vào hay chưa? Xin các cụ cùng chia sẻ để em cũng như các cụ khác có thêm kinh nghiệm trong những chuyến đi.
Cám ơn các cụ đã đọc bài của em 😀
Ngày 16/2/2021 tức 5 Tết ta. Bị. Như cụ.

Tôi yêu cầu thiết bị. Dơ hình ảnh ra đúng 55/50 km đoạn qua thị trấn Phong Châu - Phú Thọ.

Yêu cầu họ lập biên bản. Và bằng nghiệp vụ, kinh nghiệm, họ tìm mọi cách để tôi đi.

Võ đoán: họ mờ ám.

Bigtenis

Xe tải
Em đi làm đoạn này từng bị gọi vào 4 lần và 4 lần em đều khẳng định ko vi phạm và cũng được cho đi. Lần thứ 4 em quay lại vị trí bắn và phát hiện đc 2 thứ hay ho nhưng thôi, các cụ đi đoạn này cứ Auto cãi nhé.
Cụ đang dung túng cái sai!

Tôi không bao giờ tranh luận với "cầm quyền", tôi mong biết đúng - sai phải thẳng thắn.
Tôi có mớ biên bản từ 1997

biển xanh06

Xe điện
Sao cụ Ko bồi cho câu, các chú còn non và xanh lắm, lần sau nhìn đời xe hãng bịp nhé,
Nhìn chú quen quen hình như có lần chú vật ngửa xe máy vá cho khách.